เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 02:56:25 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318081 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #195 เมื่อ: 06 เมษายน 2008 | 07:09:29 PM »

อ้างถึง
อดีต-เป็นคนขอเปิดบอร์ดร็อค

โดน พวกเมทัล ยึดไปแล้ว เลยออกนอกประเทศมาเหรอ คับ ?
เด็กรุ่นใหม่ฟังแต่เมทัล ยันเต เลย เอ สงสัยเราจะตากแดด มากไปรึเปล่า นะ หรือว่า แก่ แล้ว จริงๆ +555

ฟังเมตัลนี่ไม่ว่า แต่เดี๋ยวนี้มันฟังวงอะไรกันก็ไม่รู้ A7X งี้ Killswitch Engage งี้ Trivium งี้ื Bullet for my Valentine งี้ โอ..พระเจ้าช่วย แต่ละวง อยากรู้จังว่า "เมตัลคอร์" มันมีอะไรเจ๋ง เด็กมันถึงได้ฟังกันนัก หึหึ

ก็แค่ "จ๊าก!!" แหละครับ 55555+

เมื่อวันพุธผมหลังเรียนเสร็จจะกลับบ้าน ขึ้นสองแถวไปเจอ emo คนนึง เห็นมันใส่เสื่อวงอื่นมันไม่เป็นไรหรอก แต่มันสะเออะใส่ Iron Maiden นี่แหละ!! ผมก็มองมันหน่อยๆ คิดในใจ "ไอ้พวก***นี่ทำ iron maiden เสื่อมหมด" แล้วมันก็ด้อมๆมองผมกับกระเป๋าผมแป๊ปนึง แล้วมันก็นั่งแบบ ชิดมุม ไม่รู้เป็นอะไรของมัน (สงสัยมันกลัว prog. metal ผมติด DT ไว้ 55+)

I've seen some Emo band's members wearing Dream Theater's T-Shirt too.

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #196 เมื่อ: 08 เมษายน 2008 | 08:02:53 PM »

อ้างถึง
อดีต-เป็นคนขอเปิดบอร์ดร็อค

โดน พวกเมทัล ยึดไปแล้ว เลยออกนอกประเทศมาเหรอ คับ ?
เด็กรุ่นใหม่ฟังแต่เมทัล ยันเต เลย เอ สงสัยเราจะตากแดด มากไปรึเปล่า นะ หรือว่า แก่ แล้ว จริงๆ +555

ฟังเมตัลนี่ไม่ว่า แต่เดี๋ยวนี้มันฟังวงอะไรกันก็ไม่รู้ A7X งี้ Killswitch Engage งี้ Trivium งี้ื Bullet for my Valentine งี้ โอ..พระเจ้าช่วย แต่ละวง อยากรู้จังว่า "เมตัลคอร์" มันมีอะไรเจ๋ง เด็กมันถึงได้ฟังกันนัก หึหึ

ก็แค่ "จ๊าก!!" แหละครับ 55555+

เมื่อวันพุธผมหลังเรียนเสร็จจะกลับบ้าน ขึ้นสองแถวไปเจอ emo คนนึง เห็นมันใส่เสื่อวงอื่นมันไม่เป็นไรหรอก แต่มันสะเออะใส่ Iron Maiden นี่แหละ!! ผมก็มองมันหน่อยๆ คิดในใจ "ไอ้พวก***นี่ทำ iron maiden เสื่อมหมด" แล้วมันก็ด้อมๆมองผมกับกระเป๋าผมแป๊ปนึง แล้วมันก็นั่งแบบ ชิดมุม ไม่รู้เป็นอะไรของมัน (สงสัยมันกลัว prog. metal ผมติด DT ไว้ 55+)

I've seen some Emo band's members wearing Dream Theater's T-Shirt too.

ถีบตูดแล้วถอดเสื้อมัน

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #197 เมื่อ: 08 เมษายน 2008 | 08:34:19 PM »

เสื้อมีเงินก็หามาใส่ได้ หรือยืมคนอื่นมาใส่ก็ได้

สำคัญที่ "ข้างใน" มากกว่า

อืม....นะ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อินยูเทโร
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #198 เมื่อ: 09 เมษายน 2008 | 03:31:17 AM »

เสื้อมีเงินก็หามาใส่ได้ หรือยืมคนอื่นมาใส่ก็ได้

สำคัญที่ "ข้างใน" มากกว่า

อืม....นะ

เด็ดมากครับ

ผมเชื่อว่าซักวันหนึ่งในพวกเค้า ขอให้ได้ซัก 10ใน100 ก็ยังดี

จะหันมามาชอบดนตรีrock ไม่ว่าประเภทไหนก็ตามอย่างจริงจังบ้าง

100
TRON

« ตอบ #199 เมื่อ: 15 เมษายน 2008 | 01:09:39 PM »

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่เคยมาแนะนำตัว หลังจากผ่านมาร่วมๆ เดือนเพราะเคยเจอหลายๆคนแล้ว แต่ก็มีหลายคนที่ยังไม่เจอ พอดีวันนี้ว่างมากๆ เลยจะแนะนำตัวเป็นทางการครับ

ชื่อ สิทธิ์ (Sith)
อายุ เลข 3 มานานแล้ว
แนวเพลง ไม่จำกัด ชอบเป็นวงๆ ไปครับ ชอบค้นหาดนตรี แปลกๆ หลุดโลกเป็นพิเศษครับ
อาชีพ ทำงานบริษัทเอกชน
งานอดิเรก ฟังเพลง ดูหนัง ดูบอล ชอบเรื่องเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ จักรวาล หรือ เรื่องเหนือธรรมชาติที่พิสูจน์ไม่ได้

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #200 เมื่อ: 15 เมษายน 2008 | 01:12:48 PM »

ยินดีต้อนรับพี่สิทธิ์อย่างเป็นทางการนะครับ (รู้สึกว่าผมกับพี่จะมีรสนิยมที่คล้ายกันในหลายๆอย่างนะครับ 555+)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #201 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 05:16:42 PM »

ออกมาต้อนรับด้วย คน ครับ มาคุ ไปหน่อย คงไม่ว่ากัน  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #202 เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 02:32:50 PM »

jknoremorse (aka : Jeeraphat K)สวัสดีครับ จีรพัฒน์ ครับ รู้จัก Thaiprog จากพี่สิทธิครับผม "Sith"
ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มีอะไรก็แนะนำกันได้ครับ
ขอบคุณครับ  ยิ้ม
Quick Infos;
Fav Bands : Metallica, X-Japan, Iron Maiden, Children Of Bodom, Dream Theater
Fav Musician : Yoshiki, James Hetfield, Steve Harris, Alexi Laiho, John Petrucci
URL : http://jknoremorse.hi5.com/, http://jknoremorse.spaces.live.com/
Email : jknoremorse@hotmail.com

« ตอบ #203 เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 02:34:46 PM »

ยินดีต้อนรับคุณ jknoremorse สู่บ้านดนตรีหลังเล็ก (แต่ซับซ้อน) นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ป.ล. เหมือนเคยเห็นพี่ลง Metal Mag ด้วยใช่ใหมครับเนี่ย (ถ้าจำผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2008 | 02:37:55 PM โดย Lilium † Propaganda™ » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #204 เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 02:55:18 PM »

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ อยากรู้อะไรก็โพสท์ถามเลยนะครับ พี่ๆ น้องๆ ในเว็ปนี้ฟังเพลงเยอะและหลากหลายจริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ
เอ..ว่าแต่แอบไปเขียนใน Metal Mag มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ?  ขยิบตา
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #205 เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 03:10:01 PM »

ครับ ใน colume "Metal Collection" ครับ แล้วก็บางบทความครับ แต่นานมากแล้วครับ
darkosmosis
In The Court Of The Crimson King
*

mk_darkside@hotmail.com
« ตอบ #206 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2008 | 08:24:12 PM »

สวัสดีครับ มาใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
ชื่อ เมฆ   
อายุ 21
เรียนอยูที่ ม.ราม ปี 3
ชอบแนว prog, classic ,rock, fusion jazz flamenco ...etc...
จริงๆฟังได้ทุกแนว ยกเว้น hip hop
และชอบเล่น กีต้าร์มาก 
เจอ เวบนี้โดย google
ยังไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #207 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2008 | 08:32:19 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

TRON

« ตอบ #208 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 12:58:21 PM »

ชื่อใหม่หน้าเก่านะครับ ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อหน่อย ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2008 | 02:24:54 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #209 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 07:35:01 PM »

ชื่อใหม่หน้าเก่านะครับ ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อหน่อย ยิงฟันยิ้ม
ชื่อเก่าว่าอะไรน๊า  ฮืม

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 49
พิมพ์