เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 02:58:19 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeขอมาเปิดประเด็นเกี่ยวกับ Resident Evil 5 เสียตรงนี้เลยก็ละกัน
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอมาเปิดประเด็นเกี่ยวกับ Resident Evil 5 เสียตรงนี้เลยก็ละกัน  (อ่าน 12949 ครั้ง)
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 16 เมษายน 2009 | 02:46:30 PM »

อิจฉาคนมีเครื่องอ่ะ

วัน ๆ ผมยังเล่น Valkyrie Profile - Covenant of the Plume อยู่เลย
ยากโคตร ๆ โดยเฉพาะถ้าพยายามเล่นให้ตัวเองเป็นคนดีด้วยแล้ว
(ภาคนี้มีการให้บูชายันต์พวกพ้องตัวเองแลกกับความสามารถด้วย แต่ผมขี้เสียดาย ไม่อยากเห็นตัวละครหายไป...ไม่ได้เป็นคนดีอะไรหรอก ฮ่า ๆ เลยรับกรรมสู้กับเส้นทางโหดมหาหินไป)

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 | 09:01:00 PM »

ขอขุดกระทู้นี้หน่อยครับ ไหนๆที่ RE4 หนังโรงเข้ามา

โดยรวมแล้วผมว่าภาคนี้ยืมองค์ประกอบของภาค 5 มาเยอะเลย ทั้งปรสิต Majini, ไอ้ขวานโต ,หมา ,และเวสเกอร์

เสียดายขาดไอ้ตัวนี้ ถ้ามาคงครบทีมเลย

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Fog
Blade Runner

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 08:27:15 AM »

ขอขุดกระทู้นี้หน่อยครับ ไหนๆที่ RE4 หนังโรงเข้ามา

โดยรวมแล้วผมว่าภาคนี้ยืมองค์ประกอบของภาค 5 มาเยอะเลย ทั้งปรสิต Majini, ไอ้ขวานโต ,หมา ,และเวสเกอร์

เสียดายขาดไอ้ตัวนี้ ถ้ามาคงครบทีมเลย

และจิลนี่...เอิ่มม...จะพยายามให้เหมือนเกมไปไหน ฮ่าๆๆๆ

tisanai
Administrator
Fragile

tisanai_@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 08:36:06 AM »

ตอนถอดแว่นโยน ก๊อปมาเลยชัดชัด

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 09:45:36 AM »

ที่ผมฮาก็คือ ซอมบี้มันคงหลุดมาจาก Left 4 Dead มันวิ่งเร็วกันเหลือเกิน แถมซอบบี้ขุดดินนี่ไม่รู้มันคิดได้ยังไง

สงสัยภาคหน้าคงจะมี Tank, Witch, Hunter, Smoker ตามมาด้วย

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
tisanai
Fragile

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 01:40:51 PM »

ที่ผมฮาก็คือ ซอมบี้มันคงหลุดมาจาก Left 4 Dead มันวิ่งเร็วกันเหลือเกิน แถมซอบบี้ขุดดินนี่ไม่รู้มันคิดได้ยังไง

สงสัยภาคหน้าคงจะมี Tank, Witch, Hunter, Smoker ตามมาด้วย

Smoker  ใกล้เคียงละ แค่ลิ้นไม่ยาว

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 02:04:10 PM »

ภาคนี้เหมือนพยายามให้กลับเข้าเกมครับหลังจากภาค 3 พยายามให้ต่างจากเกมให้มากที่สุด โดย Resident Evil ที่เป็นหนังนั้นเปลี่ยนผู้กำกับทุกภาคเลย  ผู้กำกับภาค4 Paul W.S. Anderson นั้นเป็นคนเขียนบทภาค 3 ก็เลยทำให้งงว่าทำไมเนื้อเรื่องงถึงกลับเข้าหาเกม (หรืออาจจะเล่นภาค 5 แล้วชอบ ยิงฟันยิ้ม )

ภาคนี้ผมคิดว่า ok ในระดับหนึ่ง (ตอนสุดท้ายติดตลกตรง เวสเกอร์หน่อย  ยิ้มกว้างๆ) ท่าทางในฉากต่อสู้นั้นก๊อป จากเกมสะเกือบหมด  ตกใจ และการตัดฉากในภาคนี้ดูแปลกมากๆ ลักษณะที่เด่นๆของ Resident Evil ไม่ว่าหนังหรือเกมที่เด่นๆเลยก็คือ  มักจะให้ตัวละครที่ไม่สำคัญในเนื้อเรื่องหลักมาก ตายทั้งหมด แต่ผมสังเกตได้ว่า ในภาคนี้ Luther West ตัวละครผู้ชาย ผิวดำรอดในตอนหลัง หลังจากที่คิดว่าตายไปแล้ว  มันเหมือนกับในเกม Resident Evil 5 ที่มีตัวประกอบรอดมาหนึ่งคนเหมือนกันคือ Josh Stone

หนังพยายามกลับเข้าหาเกมอย่างมากไม่ว่าจะดึง ตัวหลักละครในเกมกลับมา แบบเหลือเชื่อจริงๆ  อย่างเช่น คริส จิล   ตอนที่คริส เจอกับแคร์  แต่คงทำเนื้อเรื่องให้ลำบาก เพราะจริงๆแล้ว คริสเป็นพระเอกในเกมภาคแรกเลย แต่กลับมีขึ้นมาในหนังภาค 4 เลยดูแปลกมากๆ  และการที่นำจิลกลับมาด้วย ก็แปลกอีกเหมือนกันว่าเอามาทำไมเพราะ เนื้อเรื่องจริงๆของจิล คือเป็นคู่หูของคริส  แต่ในหนังถูกกล่าวถึงคล้ายกับเป็นหัวหน้าหน่วยทหารของ อัมเบรร่า โดยถูกควบคุมจิตใจอยู่  มันจะเข้ากับเกมยังไงน่า  ฮืม

tisanai
Fragile

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 02:10:22 PM »

แต่ยังไง อลิซก็ไม่เข้าพวกอยู่ดี

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #23 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 02:26:53 PM »

รอมานานเลยครับ เอ มันก็ไม่นานมากอะไรหรอก คิดไปเอง ...ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก เลยรู้สึกว่า งานออกมาสมเหตุสมผลอยู่  60-70 %

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
Night_At_The_Opera
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 10:34:31 PM »

วันก่อนไปเดินB2Sมา เจอหนังสือชื่อ พลิกเเฟ้มผีชีวะ(ไม่รู้ถูกหรือเปล่า) เนื้อหาดีมากข้อมูลละเอียดยิบเค้าเขียนเป็นเนื้อเรื่องต่อกันเลยจากภาคโน้นโยงไปถึงภาคนี้...ไม่ใช่หนังสือบทสรุบเกมส์นะครับ..ถ้าใครชอบเรื่องราวของเกมส์นี้ขอเเนะนำนะครับ..คุ้มเเน่นอน(ขนาดผมเปิดอ่านผ่านๆยังรู้สึกว่าน่าสนใจเลยว่าจะไปซื้อเก็บไว้เหมือนกัน)
tisanai
Fragile

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 10:58:41 PM »

วันก่อนไปเดินB2Sมา เจอหนังสือชื่อ พลิกเเฟ้มผีชีวะ(ไม่รู้ถูกหรือเปล่า) เนื้อหาดีมากข้อมูลละเอียดยิบเค้าเขียนเป็นเนื้อเรื่องต่อกันเลยจากภาคโน้นโยงไปถึงภาคนี้...ไม่ใช่หนังสือบทสรุบเกมส์นะครับ..ถ้าใครชอบเรื่องราวของเกมส์นี้ขอเเนะนำนะครับ..คุ้มเเน่นอน(ขนาดผมเปิดอ่านผ่านๆยังรู้สึกว่าน่าสนใจเลยว่าจะไปซื้อเก็บไว้เหมือนกัน)

ผมหาหาอยู่ครับ ยังไม่ว่างไปซื้อเลย ช่วงนี้เครียดสอบตรง

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:01:15 PM »

เพิ่งไปดูเมื่อวันศุกร์ครับ
ดูจบ.. เกลียดมาก ถึงมากที่สุดๆๆๆ
แต่คนข้างๆที่ไปด้วย ชอบมากๆ ชอบมากที่สุด
 โกรธ โกรธ เศร้า เศร้า

เกลียดมากครับ ที่บังคับให้ดูภาคต่อไป
ค่าตั๋วก็แพง
2 คน ซัดไป520  ร้องไห้ซีดเลย

แต่คุณเธอซิ กลับชอบใจ จะเอาแต่สามมิติๆๆ บอกว่าสนุกๆๆ

นี่ถ้าผมถ้าไม่รักเจ๊มิลล่ากันมาทุกเรื่องละก้อ
ผมคงขัดใจคุณเธอ ดูวันพุธ 50 บาทไปแล้วล่ะนะ

tisanai
Fragile

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:03:06 PM »

คนเขียนบท อาการหนักไปหน่อย

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:03:21 PM »

ซื้อเก็บไว้แล้วครับ

Night_At_The_Opera
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:16:11 PM »

ผมก็ไปดูหนังมาเเล้วนะผมว่าภาค4นี่ขาดเสน่ห์ไปอย่างนึงคือฉากที่ไล่ยิงซอมบี้นี่มันน้อยไปนะครับ จริงๆน่าจะมีเยอะๆเพราะหลักๆเรื่องนี้มันเกี่ยวกับซอมบี้เเต่ผู้กำกับไปให้ความสำคัญกับสัตว์ประหลาดมากเกินไป เพราะอย่าลืมว่าคนที่ดูหนังเรื่องนี้อาจจะไม่ได้เล่นเกมส์หมดทุกภาคเลยยังๆงงเรื่องตัวสัตว์ประหลาด(อย่างไอ้ตัวถือค้อนนี่)คือไม่ได้จะว่าอะไรนะครับเเต่ไม่รู้ว่ามันมาจากไหนอยู่ดีๆเดินดุ่ยๆมาเลยถ้าจะให้ดีควรจะมีที่มาซะหน่อย...ไอ้ตัวที่มุดดินก็เหมือนกัน..ไม่รู้มาจากไหน..คือผมเล่นเกมนี้เเค่3ภาคเเรกครับ..เเต่จะบอกว่าหนังก็สนุกดีนะครับ...พาน้องๆไปดูมา..ยังไม่รู้เลยว่าภาค5จะทำออกมายังไง..รอลุ้นอยู่เเต่ก็จะไปดูเหมือนเดิมครับ(แคล์น่ารักดี...ชอบ)อิอิ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์