เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 08:04:12 PM
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thrash Metal  (อ่าน 16604 ครั้ง)
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 | 06:34:51 PM »

ทั้งหมดเป็นอัลบั้มที่ผมฟังในปีนี้นะครับ แต่บางวงบางชุดก็จำไม่ได้ว่าเล่นยังไง 55+

Alkoholizer - Drunk or Dead...  วงจากอิตาลีที่ออกอัลบั้มปี 09 แต่ผมเพิ่งได้ฟังต้นปี สุดยอด มันส์โคตร 1 ในอัลบั้มแธรชที่ผมชอบตลอดกาลกันไปเลย ห้ามพลาดจริงๆครับ
Angelus Apátrida - Clockwork วงจากสเปนครับ ปีที่แล้วสเปนมี Aggression- MoshPirit เป็นอัลบั้มสุดตรีนของผม ปีนี้มีชุดใหม่ของวงนี้แหละครับแหล่มมากๆ
Mörbid Carnage - Night Assassins วงจากฮังการีครับมันส์ไม่แพ้ใคร
Korzus - Discipline of Hate อัลบั้มใหม่ของวงแธรชสุดเก๋าจากบราซิล ชอบครับ
Battalion - Underdogs แธรชสุดมันส์จากสวิสไม่ควรพลาดอีกเช่นเคยครับ
Bonded by Blood -Exiled to Earth วงดังรุ่นใหม่ ชอบชุดแรกมากกว่าครับ
Space Eater - Aftershock วงจากเซอเบียครับ เสียงร้องไม่โดนผมเท่าไร แต่ดนตรีแหล่มมากๆ
Abadden -Sentenced to Death วงจากไหนจำไม่ได้ครับ 55+ แต่จ๊าบดีนะ
Negligence - Coordinates of Confusion วงจากสโวเวเนีย ไม่ควรพลาดครับ เด็ดเช่นกัน

ปล.ประมาณนี้ครับที่ผมชอบๆ แต่วงรุ่นใหญ่หลายวงที่ออกในปีนี้ผมยังไม่ได้ฟังเลยเช่น SODOM/Heathen เน้นพวกรุ่นใหม่ไฟแรงซะมากกว่าครับ 55+

lCraken
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 | 06:51:17 PM »

ผมชอบๆๆๆ ครับรุ่นใหม่ไฟแรง

เคยฟังแต่ Bonded By Blood แค่วงเดียว

เดี๋ยวจะไล่ฟังให้ครบเลยครับ !

Thank you คุณใบ้  ยิงฟันยิ้ม

Edit: Battalion เคยฟังแล้วนี่หว่า ลืมๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010 | 07:48:21 PM โดย lCraken » บันทึกการเข้า
lCraken
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 | 08:22:03 PM »

ชักเงียบเหงา มาลงวงที่ชอบซะหน่อย

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=bwMBD8x3wCM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=bwMBD8x3wCM</a>

แค่ชื่อชุด Pwn 'Em All ก็เดาทางได้แล้ว

ว่ามีวงใดเป็นแบบอย่าง ยิ้มเท่ห์
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 | 11:08:42 PM »

แทรชเมทัล เนื้อหาดีครับ
กัดๆจิกๆ แสบๆคันๆดีนัก
โดยเฉพาะพวกนักการเมือง นายทุน ขุนศึกกระหายเลือด
ผมยังถือว่า เมทัลสายนี้ ยังมองเห็นความหวังในตัวมนุษย์บ้าง

แต่มันเยอะซะเหลือเกิน
มาไม่หวาดไม่ไหวเลย อิอิ..

lunar
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 08:07:20 AM »

ลืมdemolition hammerไปได้ไง
sadusด้วย
coronerนี่ผมว่ามีอิทธิพลต่อtechnical deathต้นยุค90อย่างnocturnus  ,afterlife(us)  เเละ obliveon(can)
ส่วนวงใหม่ๆผมชอบ fuel byfire กะaura noirไซดโปรเจกของblasphemerเเห่งmayhem)

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 09:01:40 AM »

Sodom
Destruction
Kreator
3 Thrashผู้ยิ่งใหญ่แห่งดินแดนนาซี
Nuclear Assault แธรชบ้าสงคราม
Testament แต่ผมชอบอัลบั้มLow มากกว่าอัลบั้มอื่นๆแฮะ ซาวด์อัลบั้มนี้มันออกเป็นเดธตามสำเนียงกีตาร์ของท่านจอมยุทธ์พเนจร Jame Murphy
ผนึกกับFretless Bass ของSteve digiorgio สำหรับผมว่ามันลงตัวดีเหมืิอนกัน

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 09:29:24 AM »

Testament แต่ผมชอบอัลบั้มLow มากกว่าอัลบั้มอื่นๆแฮะ ซาวด์อัลบั้มนี้มันออกเป็นเดธตามสำเนียงกีตาร์ของท่านจอมยุทธ์พเนจร Jame Murphy
ผนึกกับFretless Bass ของSteve digiorgio สำหรับผมว่ามันลงตัวดีเหมืิอนกัน

ชอบอัลบัมนี้มากๆเหมือนกันครับ ซาวนด์เปลี่ยนแปลงเยอะจริงๆ การโซโล่ของ James Murphy สุดยอด ทำให้ช่วงโซโล่แข็งกร้าวมากขึ้นเป็นเมตัลกว่าโซโล่ที่ติดแจ็ซของ Alex Skolnick และ มีการ overdub ตามสไตล์ของ Murphy การบันทึกเสียงก็ละเอียดมาก
บวกกับติดใจเสียงเบสของ Steve Digiorgio ตั้งแต่ Sadus จึงตามฟังต่อกับวง Testament อัลบัมนี้ด้วยครับ
BARRYTHESPROUT
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 10:55:01 AM »

อย่าลืมวงรุ่นใหม่ๆอย่าง Vektor ด้วยครับ
Fragile

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 02:40:10 PM »

อย่าลืมวงรุ่นใหม่ๆอย่าง Vektor ด้วยครับ

ชอบมากๆๆสุดตรีนๆจริงๆครับ

Fragile

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 02:50:56 PM »

ตอนนี้รออัลบั้มเต็มของวงเด็กนรกแตกวงนี้อยู่ครับ หลังจากปล่อย ep ที่แสนประทับจิตออกมาได้ ปี 2 ปีแล้ว

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=1yrVnk7Ao4s" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=1yrVnk7Ao4s</a>

newbie66
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 04:35:07 PM »

สำหรับ Thrash ของผมจะฟังวงที่เป็น Black Thrash เป็นหลักครับ วงที่ชอบฟังก็มีดังนี้

วงญ๊่ปุ่น: Abigail, Sabbat, Cut throat, Barbatos, Gorgon  เล่นกันในสไตล์ญี่ปุ่น ติดกลิ่น Heavy โดยเฉพาะเสียงร้องคนญี่ปุ่นเวลาร้องสำเนียงอังกฤษ มันดูแปร่งแต่ชวนโยกหัวเหมือนกัน

Atomizer
Bestial Mockery  โหดเอาเรื่อง
Destroyer666
Destrucktor
Evil Angel เป็น Fast Hell Black/Thrash Metal
Front Beast
Gospel of The Horns
Granade
Ironfist วงสิงค์โปร์ที่เคยมาเล่นในไทย
Mantak
Necrodeath
Nuctemeron
Nocturnal  วงที่ชอบที่สุด ฟังจนต้องแปลงจากเทปเป็น mp3 เพราะกลัวเทปพังเสียก่อน
Nifelheim
Obeisance   ไม่อยากเรียกแค่ Black Thrash เพราะมันเล่นยังกับ Fast Black
Sarcofago วงที่ถูกกล่าวขานกันอยู่บ่อยๆ
Sauron ซาวด์ดิบมาก คัฟเวอร์บางเพลงของ Kreator แล้วเล่นโหดกว่าต้นฉบับมาก
The End 666
Urn
Unpure
Victimizer
Volcano
Witchmaster

etc.

ลองไปามาฟังกันดูครับ

Thrash til Death !!!
lCraken
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 | 09:42:10 AM »

Black Thrash อะไรนี่ผมคงฟังแค่

Toxic Holocaust กับ Skeletonwitch และครับ

ได้ฟัง Nocturnal แล้วก็ชอบอยู่นะ

มันมีอีกวงชื่อ Nocturnal Grave ได้ฟังหรือยังครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2011 | 06:06:54 PM โดย lCraken » บันทึกการเข้า
lCraken
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 | 06:07:52 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=YqSTkfr4fR0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=YqSTkfr4fR0</a>

งาน Thrash จากเมืองเล็กๆ Lituania

อินโทรหลอนๆ เข้ากับปกดีนะ ยิงฟันยิ้ม

วงนี้ก็บ้าโซโล่ ดี 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2011 | 07:06:53 PM โดย lCraken » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #28 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 | 07:28:55 PM »

สำหรับคอแธรชเมทัลทั้งหลาย อย่าลืมติดตามคอลัมน์ Art of Metal ที่ผมเขียนใน Into the Pit ฉบับเดือนมกรานี้นะครับ จะเป็นเรื่องราวของนักวาดผู้ยิ่งใหญ่ที่เหล่าแํธรชเชอร์จะต้องรู้จักเป็นอย่างดีแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
lunar
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 | 09:02:48 PM »

มันมีอีกวงชื่อ Nocturnal Grave ได้ฟังหรือยังครับผม
ผมมีเป็นเทป เล่นออกไปทางblack death thพashซาวนเก่าๆ
ถ้าชอบวง อย่างslaughter lord(aus) หรือsarcofagoชุดlaw of scrougeน่าจะชอบวงนี้ได้ไม่ยาก
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์