เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 11:45:36 AM
หน้า: 1 ... 129 130 [131] 132 133 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598110 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1950 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:32:29 PM »

น่าจะใหม่มากจริงๆแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม
น่าจะเป็นรุ่นปรับปรุงลงมา ฮาๆๆ
ถ้าอยู่เกาหลี คงโดนต้มซุปกินไปแล้ว บรื๋ออย์

ปุ่ม  Forum Code ที่ imageshack ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ
ปุ่ม Direc Link ก็ไม่ให้ก็อปปี้

อาจจะต้องโหลดจิ้งจอกเพลิงตัวใหม่ มาแทน ไอ้หมาไฟตัวเก่า ซะแล้วละครับ

ผมว่า ท่านผีฯ พยายามอย่าเข้าใกล้ ท่านอาจารย์อั๋น501 จะเป็นการดีกว่านะครับ เพราะว่า อุตส่าห์ไปอบรมหลักสูตร
ถึงบ้านแล้ว (ก็อป)ปี้ ก็ไม่ได้ ขึ้น ก็ไม่ขึ้น...

อย่างนี้ผมเผ่นก่อนล่ะครับ !!!   น่าจ๋งจ๋านจังเลย   รูดซิบปาก

ให้เวลาพี่เค้าศึกษาหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ เดี๋ยวก็คล่อง

เอ๊ะ.. ยังไงไม่รู้ซิครับ
ทีไฮเด็ฟล่ะ (ก็อป)ปี้ ก็ได้ ขึ้น(จอ) ก็ขึ้น  ยิ้มเท่ห์

มาเล่นคอมฯของเมียละ มีปัญหาทุกที ไม่ยอมขึ้น
แต่ก็แว่วๆ ได้ยินมาว่า
ถึงชาติหน้า อั๋นก็ขอจองเธอ เป็นคู่ดั่งเดิม มิแปรผัน (สำนวนใครเอ่ย..)
 จุมพิต

อั๋น501

« ตอบ #1951 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:36:40 PM »

น่าจะใหม่มากจริงๆแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม
น่าจะเป็นรุ่นปรับปรุงลงมา ฮาๆๆ
ถ้าอยู่เกาหลี คงโดนต้มซุปกินไปแล้ว บรื๋ออย์

ปุ่ม  Forum Code ที่ imageshack ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ
ปุ่ม Direc Link ก็ไม่ให้ก็อปปี้

อาจจะต้องโหลดจิ้งจอกเพลิงตัวใหม่ มาแทน ไอ้หมาไฟตัวเก่า ซะแล้วละครับ

ผมว่า ท่านผีฯ พยายามอย่าเข้าใกล้ ท่านอาจารย์อั๋น501 จะเป็นการดีกว่านะครับ เพราะว่า อุตส่าห์ไปอบรมหลักสูตร
ถึงบ้านแล้ว (ก็อป)ปี้ ก็ไม่ได้ ขึ้น ก็ไม่ขึ้น...

อย่างนี้ผมเผ่นก่อนล่ะครับ !!!   น่าจ๋งจ๋านจังเลย   รูดซิบปาก

ให้เวลาพี่เค้าศึกษาหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ เดี๋ยวก็คล่อง

ผมยังสงสัยตัวเองอยู่เลยว่าคอมพิวเตอร์กับผมจะไปกันรอดหรือเปล่า
ศึกษาดูใจกันมาตั้งนานแล้ว ผมยังไม่เข้าใจคอมพิวเตอร์อยู่ดี
ขนาดเอามันไว้ในห้องส่วนตัวใช้สร้างความบันเทิงอย่างเดียวเท่านั้น
ผมก็ยังใช้มันไม่คล่องอยู่เหมือนเดิม  เรียกว่าใครมาหาผมแต่ละครั้ง
ผมจะต้องได้ความรู้เพิ่มจากคอมพิวเตอร์เสมอ(เพราะเพื่อนที่มาหาจะต้องสอนวิธีใช้ให้ผมเสมอ)

น่าจะใหม่มากจริงๆแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปุ่ม  Forum Code ที่ imageshack ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ

อย่างนี้ผมเผ่นก่อนล่ะครับ !!!   น่าจ๋งจ๋านจังเลย   รูดซิบปาก

ให้เวลาพี่เค้าศึกษาหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ เดี๋ยวก็คล่อง

เอ๊ะ.. ยังไงไม่รู้ซิครับ
ทีไฮเด็ฟล่ะ (ก็อป)ปี้ ก็ได้ ขึ้น(จอ) ก็ขึ้น  ยิ้มเท่ห์

มาเล่นคอมฯของเมียละ มีปัญหาทุกที ไม่ยอมขึ้น
แต่ก็แว่วๆ ได้ยินมาว่า
ถึงชาติหน้า อั๋นก็ขอจองเธอ เป็นคู่ดั่งเดิม มิแปรผัน (สำนวนใครเอ่ย..)
 จุมพิต

เมียผมเค้าไม่อยากเจอผมชาติหน้าแบบเมียท่านประธานหรอกครับ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1952 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:38:23 AM »

เมียผมเค้าไม่อยากเจอผมชาติหน้าแบบเมียท่านประธานหรอกครับ

บอกเมียว่าชาติหน้าเจอกันใหม่ เพราะฉะนั้นชาตินี้ก็ไม่ต้องเอาใจมาก อยากทำอะไรก็ทำ ไปไหนก็ไปโดยปราศจาก
"วีซ่า" แถมยังไม่ต้องซื้อของขวัญหรือเสื้อผ้าให้แม้แต่ชิ้นเดียว !!!

...แล้วถ้าเผื่อถามก็ให้ตอบว่า ขอติดไว้ก่อน เอาไว้ชาติหน้าค่อยให้   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

สูตรลับอันนี้ไม่ได้จดลิขสิทธิ์นะครับ ท่านผู้ชายคนไหนต้องการนำไปใช้ หรือ ดัดแปลงอย่างไรให้เข้ากับ life style ของ
คู่คุณเอง อันนี้แล้วแต่ความเหมาะสม...ขอให้โชคดี ศรีษะไม่แบะ   ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1953 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:35:10 AM »

บอกเมียว่าชาติหน้าเจอกันใหม่ เพราะฉะนั้นชาตินี้ก็ไม่ต้องเอาใจมาก อยากทำอะไรก็ทำ ไปไหนก็ไปโดยปราศจาก
"วีซ่า" แถมยังไม่ต้องซื้อของขวัญหรือเสื้อผ้าให้แม้แต่ชิ้นเดียว !!!

...แล้วถ้าเผื่อถามก็ให้ตอบว่า ขอติดไว้ก่อน เอาไว้ชาติหน้าค่อยให้   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

สูตรลับอันนี้ไม่ได้จดลิขสิทธิ์นะครับ ท่านผู้ชายคนไหนต้องการนำไปใช้ หรือ ดัดแปลงอย่างไรให้เข้ากับ life style ของ
คู่คุณเอง อันนี้แล้วแต่ความเหมาะสม...ขอให้โชคดี ศรีษะไม่แบะ   ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ
พี่โป่งโชคดีจังเลยครับ
แฟนผมบอกไว้นานแล้วว่าเจอกันชาตินี้ชาติเดียวก็พอ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #1954 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:36:02 AM »

พี่โป่งโชคดีจังเลยครับ
แฟนผมบอกไว้นานแล้วว่าเจอกันชาตินี้ชาติเดียวก็พอ ยิ้มกว้างๆ

ความสามารถพิเศษของท่านประธานห้ามเลียนแบบ(เพราะถึงจะเลียนแบบก็หัวแบะ)
สมแล้วครับที่เป็นประธานกรุ๊ปอ็อฟเด็ธ เฮียแน่มาก
อั๋น501

« ตอบ #1955 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:36:17 AM »

โซนี่ประกาศปิดโรงงานผลิตซีดี!  ได้ข่าวแบบนี้แล้วเป็นเรื่องที่ไม่เกินการคาดเดาอนาคตของฟอร์แม็ตซีดีน่าจะลำบากแล้วครับ
อันที่จริงแล้วผมไม่อยากให้โซนี่ทิ้งฟอร์แม็ตซีดีเหมือนกับที่ทิ้งฟอร์แม็ตSACD  ดูจากสถานะการณ์โซนี่คงจะมาเล่นกับฟอร์แม็ตบูลเรย์
เพียงอย่างเดียว  คงจะพัฒนาบูลเรย์ไปให้สุดๆแบบที่ต้องการ ได้เรื่องได้ราวอะไรแล้วจะมาขยายความให้อ่านกัน

TRON

« ตอบ #1956 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:00:26 AM »

โซนี่ประกาศปิดโรงงานผลิตซีดี!  ได้ข่าวแบบนี้แล้วเป็นเรื่องที่ไม่เกินการคาดเดาอนาคตของฟอร์แม็ตซีดีน่าจะลำบากแล้วครับ
อันที่จริงแล้วผมไม่อยากให้โซนี่ทิ้งฟอร์แม็ตซีดีเหมือนกับที่ทิ้งฟอร์แม็ตSACD  ดูจากสถานะการณ์โซนี่คงจะมาเล่นกับฟอร์แม็ตบูลเรย์
เพียงอย่างเดียว  คงจะพัฒนาบูลเรย์ไปให้สุดๆแบบที่ต้องการ ได้เรื่องได้ราวอะไรแล้วจะมาขยายความให้อ่านกัน

พี่น่าจะไปโพสท์ในกระทู้เรื่อง "ซีดีกำลังจะตายจริงหรือไม่" นะครับ จะได้ร่ายกันต่อให้มันไปเลย ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #1957 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:50:35 AM »

โซนี่ประกาศปิดโรงงานผลิตซีดี!  ได้ข่าวแบบนี้แล้วเป็นเรื่องที่ไม่เกินการคาดเดาอนาคตของฟอร์แม็ตซีดีน่าจะลำบากแล้วครับ
อันที่จริงแล้วผมไม่อยากให้โซนี่ทิ้งฟอร์แม็ตซีดีเหมือนกับที่ทิ้งฟอร์แม็ตSACD  ดูจากสถานะการณ์โซนี่คงจะมาเล่นกับฟอร์แม็ตบูลเรย์
เพียงอย่างเดียว  คงจะพัฒนาบูลเรย์ไปให้สุดๆแบบที่ต้องการ ได้เรื่องได้ราวอะไรแล้วจะมาขยายความให้อ่านกัน

โซนี่เขาทุนหนาอยู่แล้ว คงไม่กลัวกับการ "มาเร็ว ไป (เจ๊ง) เร็ว" ในยุคดิจิตอลผันผวนหรอกครับ
ขอให้ได้เป็นหัวหอกเสียอย่าง โซนี่สบายมาก ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1958 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:56:46 PM »

ปิดไปก็ไม่กลัว
เรายังมีโรงงาน SHM Bluspec XRCD รองรับอยู่

ใครไม่มีแผ่นเล่น ไม่ต้องกลัวครับ
ผมกำลังจัดตั้ง ซีดีผี ยี่ห้อ 510 มาขายมั่ง
เผื่อจะได้เป็นตำนาน กะเข้ามั่ง ฮาๆๆๆ

อุ๊ปปส์.. หมอมาตามไปกินยาแระ แว็บบ..

อั๋น501

« ตอบ #1959 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:34:57 PM »

ปิดไปก็ไม่กลัว
เรายังมีโรงงาน SHM Bluspec XRCD รองรับอยู่

ใครไม่มีแผ่นเล่น ไม่ต้องกลัวครับ
ผมกำลังจัดตั้ง ซีดีผี ยี่ห้อ 510 มาขายมั่ง
เผื่อจะได้เป็นตำนาน กะเข้ามั่ง ฮาๆๆๆ

อุ๊ปปส์.. หมอมาตามไปกินยาแระ แว็บบ..

โรงงานSHM Bluspec XRCD นั้นใช้โรงงานผลิตซีดี
ที่ท่านเลขาบอกมาทั้งหมดนี้เป็นฟอร์แม็ตซีดีครับ
อั๋น501

« ตอบ #1960 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:36:24 PM »

วันนี้ผมพึ่งได้จอขนาด 100 นิ้วเป็นเนื้อจอเกรดไฮเด็ฟของยี่ห้อOZ Screen เป็นขนาดจอที่ผมอยากได้มากครับ
จะได้ดูหนังไฮเด็ฟแบบเต็มๆจอ ขนาดจอเดิม 84 นิ้วอาจจะเล็กไปหน่อยสำหรับผม  เรื่องภาพของผมน่าจะพอแล้ว
หลังจากที่พึ่งเปลี่ยนเครื่องโปรเจคเตอร์ไป  ลำดับต่อไปคงจะต้องอัพเกรดชุดเครื่องเสียงสำหรับชุดโฮมเธียเตอร์
แล้วจึงจะมาว่ากันที่ชุดเครื่องเสียงฟังเพลงกันต่อไป  ขนาดตอนนี้ได้DAC ระดับไฮเอ็นด์มาลองเล่นยังแทบไม่ได้ฟังเพลงเลย
ผมมัวแต่ดูหนังซึ่งเวลานี้มีให้ดูมากมายเหลือเกิน  ปัญหาเดียวสำหรับผมไม่ใช่ไม่มีหนังบูลเรย์จะดูแต่ไม่รู้จะหาที่เก็บหนังได้หมด
ได้อย่างไรโดยที่เพื่อนๆทุกคนจะได้ดูกันด้วย  ผมจะพยายามจะเก็บหนังให้ได้ทุกแนวเพื่อที่อาจจะมีบางคนต้องการดูจะได้มีดู
แล้วเราค่อยมาว่ากันต่อ  ยังมีเรื่องแผ่นหนังบูลเรย์ก็อป 25GBที่ผมลองซื้อมาดูหลายเรื่องแล้วให้ผมกลับมาจากต่างจังหวัดก่อนแล้ว
จะมาเล่าขยายความให้อ่านกัน(วันเสาร์อาทิตย์)

อั๋น501

« ตอบ #1961 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:41:47 PM »

ขอโทษพิมพ์ผิดจอของยี่ห้อOS Screenครับเป็นจอที่ทำในประเทศญี่ปุ่น
อั๋น501

« ตอบ #1962 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:08:36 PM »

เฮียเดจาวูเรื่องจะอัพเกรดเปลี่ยนสายลำโพงใหม่นั้นผมเห็นว่าดีด้วย  สายลำโพงเก่านั้นมันไม่เหมาะสมกับลำโพงB&W802หรอกครับ
ระดับเฮียแล้วต้องใช้สายลำโพงอะไรที่มันคู่ควรสมศักดิ์ศรีหน่อย
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1963 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:55:08 AM »

เฮียเดจาวูเรื่องจะอัพเกรดเปลี่ยนสายลำโพงใหม่นั้นผมเห็นว่าดีด้วย  สายลำโพงเก่านั้นมันไม่เหมาะสมกับลำโพงB&W802หรอกครับ
ระดับเฮียแล้วต้องใช้สายลำโพงอะไรที่มันคู่ควรสมศักดิ์ศรีหน่อย

ยังลังเลอยู่ว่าจะเล่นซิงเกิ้ลหรือไบร์ไวร์ดีครับ
  ซิงเกิ้ลก็จะได้สายคุณภาพดีหน่อย (MIT) แต่ต้องหาตัวจั๊มอีก
  ไบร์ไวร์ก็ดีทีเดียวจบ แต่เกรดสายอาจด้อยลงมา 

« ตอบ #1964 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:09:26 AM »

ยังลังเลอยู่ว่าจะเล่นซิงเกิ้ลหรือไบร์ไวร์ดีครับ
  ซิงเกิ้ลก็จะได้สายคุณภาพดีหน่อย (MIT) แต่ต้องหาตัวจั๊มอีก
  ไบร์ไวร์ก็ดีทีเดียวจบ แต่เกรดสายอาจด้อยลงมา 
สาย MIT มีรุ่นราคาประหยัดบ้างหรือเปล่าครับ?
สนใจอยากลองเล่นดูบ้างเหมือนกัน
หน้า: 1 ... 129 130 [131] 132 133 ... 325
พิมพ์