เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 05:46:09 PM
หน้า: 1 ... 147 148 [149] 150 151 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598203 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2220 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:33:35 PM »

ผมชอบเครื่องเสียงเพื่อนครับ..
ผมชอบลำโพงของเพื่อนครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #2221 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:35:12 PM »

ผมชอบคิดว่า เครื่องเสียงของผม ดีที่สุดครับ ( คิดแล้วมีความสุขดี ) ยิ้มกว้างๆ
ไม่อยากบอกว่าเป็นความคิดที่ถูกต้องหรือเปล่า แต่ผมเห็นด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #2222 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:41:38 PM »

ผมชอบลำโพงของเพื่อนครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบตั้งวงน้ำอัมพันกับเพื่อนครับ  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #2223 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:43:28 PM »

ผมชอบตั้งวงน้ำอัมพันกับเพื่อนครับ  ยิงฟันยิ้ม
ผมชอบดื่มน้ำอัมพันที่เพื่อนนำมาเลี้ยงครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #2224 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:47:42 PM »

ผมชอบดื่มน้ำอัมพันที่เพื่อนนำมาเลี้ยงครับ ยิ้มกว้างๆ
อ้าว... นี่มันตลกบริโภคนี่หว่า 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #2225 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 05:13:43 PM »

อ้าว... นี่มันตลกบริโภคนี่หว่า 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ
ตลก หรือไม่ ไม่ทราบครับ
แต่บริโภค แน่ๆครับ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #2226 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 05:30:01 PM »

ผมชอบตั้งวงน้ำอัมพันกับเพื่อนครับ  ยิงฟันยิ้ม
ตลก หรือไม่ ไม่ทราบครับ
แต่บริโภค แน่ๆครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบบริโภคกับเพื่อนๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ

คนที่ "วีซ่า" ใกล้หมด มีคำสั่งจากผู้พิพากษาให้มารายงานตัวโดยด่วนด้วยครับ ดูเหมือนว่าจะเป็นคนที่มีฉายาว่า...

ผู้เบิกบาน ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2011 | 05:36:46 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #2227 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 09:13:00 PM »

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยเข้ามาคุยในกระทู้นี้ก็เพราะมัวแต่ไปแวะเข้ากระทู้หนังอีโรติกเลยเพลิน ยิ่งเห็นรูปสวยๆงามๆของรูปประกอบเรื่องแล้ว
พึ่งรู้ว่ารูปผู้หญิงช่างสวยงามกว่ารูปเครื่องเสียงแยะเลย เดี๋ยวจะกลับมาเล่าเรื่องผมได้เปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่ให้อ่านกัน
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2228 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 09:48:31 PM »

ลงรูปรอ

แต่ถ้าให้ดี เฮียอั๋นต้องเล่น โมโนบล็อกครับ

125 วัตต์/ข้าง

อั๋น501

« ตอบ #2229 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 | 12:06:34 PM »

พี่ผีเล่นแปะรูปรอไว้ให้ผมเลยต้องขอบคุณมากที่ช่วยหารูปให้
ถ้าเอ่ยชื่อยี่ห้อ van den Hul เราคงนึกถึงบริษัทที่ผลิตอุปกรณ์เกี่ยวกับสายนำสัญญาณต่างๆหรือสายไฟแห่งประเนเธอร์แลนด์
สินค้าของแวนเดนฮูลนั้นได้รับความนิยมมากในบ้านเรา เป็นที่รู้จักกันดีของนักเล่นเครื่องเสียงมายาวนาน แต่มาเมื่อหลายปีมานี่
แวนเดนฮูล ได้ผลิตสินค้าประเภทเครื่องเสียงอย่างเพาเวอร์แอมป์กับปรีแอมป์ออกมาขาย  ผมเคยเห็นผ่านตามานานแล้ว
แต่ก็ไม่เคยทดลองฟังเสียงมาก่อนเลย  จนเมื่อไม่นานมานี่ผมได้มีโอกาสได้ลองฟังเสียงจากเพาเวอร์แอมป์และปรีแอมป์ของแวนเดนฮูล
อย่างจริงจัง  ก็รู้สึกชื่นชอบน้ำเสียงที่ฟังแล้วไพเราะกับเสียงดนตรีที่ได้ฟังเป็นอย่างมาก ลักษณะเสียงดนตรีที่เปลี่ยนไปจากเดิมที่เคยฟังอยู่
เป็นประจำ  ผมเชื่อมั่นหลักการออกแบบวงจรของแอมป์แวนเดนฮูลชุดนี้เพราะมิสเตอร์ เอเจ แวนเดนฮูล นั้นเป็นนักดีไซน์เครื่องเสียงและสายเคเบิ้ล
ที่ฝากผลงานไว้มากมาย หลักการดีไซน์ออกแบบใช้อุปกรณ์สัญญาณที่เป็นสารกึ่งตัวนำเน้นคุณภาพตอบสนองความถี่ได้สูงมาก มีข้อดีในการให้
คุณภาพเสียงที่ดีในขณะที่สูญเสียความร้อนน้อย ทำงานเหมือนแอมป์คลาสเอแต่ไม่ใช่วงจรคลาสเอ แต่ใช้กระแสมากๆทรานซิสเตอร์เหล่านี้ทำงาน
ได้รวดเร็วมากทำให้เกิดค่า Timedelay น้อยมากๆ เพราะแวนเดนฮูล นั้นเป็นผู้ผลิตออกแบบอุปกรณ์เหล่านี้อยู่แล้ว จะเห็นได้จากโครงสร้างตัวถัง
เครื่องดีไซน์ได้สวยงามดูทันสมัยใช้วัสดุคุณภาพดี อุปกรณ์ภายในเครื่องใช้แต่ของมีคุณภาพสูงทั้งนั้นและที่สำคัญเรื่องเส้นสายในเครื่องไม่ต้องห่วง
ใช้แต่ของแวนเดนฮูลเอง 

« ตอบ #2230 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 | 02:18:22 PM »

ผมชอบสายสัญญาณบางรุ่นของ van Den Hul เพราะประสิทธิภาพดีในราคาที่คุ้มค่า
ส่วนหัวเข็มของเขานั้น ทุกรุ่นราคาแพงถึงแพงระยับ
(ผม) แตะไม่ได้เลย
แอมป์ของเขา ราคาก็คงเกินเอื้อม (สำหรับผม) เหมือนหัวเข็มเช่นกัน
ไหน ๆ ก็ได้ดิบได้ดีมีชื่อเสียงมาจากสายสัญญาณ สายลำโพง และหัวเข็มแล้ว หวังว่าคงไม่มาฆ่าตัวตายเพราะทำแอมป์หรอกนะครับ
เพราะผมเห็นผู้ผลิตมาหลายเจ้าแล้ว
ดังเพราะสินค้าอย่างหนึ่ง
แต่พอไปทำสินค้าอย่างอื่นขายบ้าง ไม่นานก็ "แป้ก" ครับ
อั๋น501

« ตอบ #2231 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 | 05:06:23 PM »

ผมชอบสายสัญญาณบางรุ่นของ van Den Hul เพราะประสิทธิภาพดีในราคาที่คุ้มค่า
ส่วนหัวเข็มของเขานั้น ทุกรุ่นราคาแพงถึงแพงระยับ
(ผม) แตะไม่ได้เลย
แอมป์ของเขา ราคาก็คงเกินเอื้อม (สำหรับผม) เหมือนหัวเข็มเช่นกัน
ไหน ๆ ก็ได้ดิบได้ดีมีชื่อเสียงมาจากสายสัญญาณ สายลำโพง และหัวเข็มแล้ว หวังว่าคงไม่มาฆ่าตัวตายเพราะทำแอมป์หรอกนะครับ
เพราะผมเห็นผู้ผลิตมาหลายเจ้าแล้ว
ดังเพราะสินค้าอย่างหนึ่ง
แต่พอไปทำสินค้าอย่างอื่นขายบ้าง ไม่นานก็ "แป้ก" ครับ

ผู้ผลิตสินค้าเครื่องเสียงไฮเอ็นด์ที่เชี่ยวชาญแอมป์,ปรีแอมป์และมีชื่อเสียงมากมายก็ไม่ประสบความสำเร็จกับสินค้าประเภทอื่นๆ
อย่างเช่นยี่ห้อ Pass Labs, Krell, Caryฯลฯต่างประสบความสำเร็จกับเพาเวอร์แอมป์,ปรีแอมป์หรืออินทิเกรทแอมป์ก็ไม่สามารถจะประสบ
ความสำเร็จกับลำโพงได้  ทั้งๆที่ลำโพงที่ผลิตออกมานั้นมีคุณภาพเสียงดีด้วยแต่ก็ไม่รับความนิยม อันนี้ก็เป็นเรื่องที่แปลกมากคนเล่นเครื่องเสียง
มักจะชอบเล่นยี่ห้อที่โด่งดังกับตัวสินค้าประเภทแรกมากกว่า หรืออย่างลำโพงยี่ห้อ Sonus Faber ก็เคยผลิตสินค้าประเภทแอมป์ออกมาขาย
ก็ไม่ประสบความสำเร็จเหมือนกัน ทั้งๆที่เป็นแอมป์ที่ให้เสียงดีด้วยผมเคยฟังแล้วยังชอบเลย กับยี่ห้อแวนเดนฮูลก็เหมือนกันสินค้าอย่าง
เพาเวอร์แอมป์หรือปรีแอมป์นั้นก็ไม่สามารถประสบความสำเร็จได้เหมือนกับสินค้าพวกเส้นสายต่างๆหรือหัวเข็มแผ่นเสียง  คนเล่นเครื่องเสียง
อาจจะมองว่าแวนเดนฮูลไม่ถนัดกับเรื่องสินค้าชนิดอื่นๆ เหมือนกับเหล่ายี่ห้อไฮเอ็นด์ที่ผมบอกไว้  สำหรับผมแล้วการที่จะซื้อเครื่องเสียง
ซักชุดมาฟังเพลงผมไม่สนใจชื่อชั้นยี่ห้ออยู่แล้วว่าจะเป็นยี่ห้ออะไร สิ่งแรกที่ได้สัมผัสต้องทำให้เสียงเพลงที่ผมเคยฟังอยู่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
หรือมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงในทางที่ดีในบางแง่มุมก็รับได้และเรื่องสำคัญผมเป็นอาชีพช่าง เพราะฉะนั้นสินค้าอะไรก็แล้วแต่ผมจะต้องเน้นไปที่
ชิ้นส่วนอุปกรณ์ต่างๆจะต้องมีคุณภาพประเภทราคาแพงใช้วัสดุอุปกรณ์คุณภาพไม่สมกับราคาผมก็จะไม่เสียเงินซื้อครับ

อั๋น501

« ตอบ #2232 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 04:54:38 PM »

ผมรู้จักยี่ห้อ van den Hul จากพวกเส้นสายต่างๆเช่นสายสัญญาณ ,สายลำโพง ,สายไฟและหัวเข็มแผ่นเสียงขึ้นชื่อว่าให้คุณภาพเสียงที่ดี
หรือพวกแอ็กเซสซอรี่ต่างๆ การเปิดตัวของปรีแอมป์และเพาเวอร์แอมป์เป็นสินค้าที่ แวนเดนฮูลมาผลิตออกมาเมื่อหลายปีก่อนนั้นไม่ประสบความสำเร็จ
ด้านการตลาด รู้สึกว่าจะผลิตออกมาสี่รุ่นมีปรีแอมป์สองรุ่นคือรุ่น Array A1 เป็นปรีแอมป์แอ็กทีพส่วนอีกรุ่น Array P1 เป็นแบบพาสซีฟ(ไม่ต้องใช้
กระแสไฟเลี้ยงวงจร) และเพาเวอร์แอมป์สองรุ่น Array S1 เป็นสเตริโอกับ Array M1 เป็นโมโนบล็อก เมื่อผมเริ่มเบื่อกับอินทิเกรทแอมป์ Krell 400xi
Special Limited Edition ที่ใช้อยู่ น่าจะถึงเวลาที่จะหาแอมป์ตัวใหม่มาฟังบ้างแต่มีเงื่อนไขจะต้องเป็นแอมป์ที่ฟังเพลงได้ไพเราะจะไม่เน้นเอามาดูหนัง
อีกแล้วผมต้องการแยกชุดดูหนังออกจากชุดซีสเต็มฟังเพลงโดยเด็ดขาด ที่ผ่านมาใช้ระบบซีสเต็มดูหนังฟังเพลงรวมกันคือแยกเอาเพาเวอร์แอมป์
ของซีสเต็มฟังเพลงมาใช้ดูหนังด้วย(โฮมเธียเตอร์)ช่วงที่ผ่านมาก็ดูๆหาเลือกแอมป์ที่จะแทนเจ้าอินทิเกรทแอมป์ตัวเก่าอยู่นานเหมือนกัน อันที่จริงแล้ว
เจ้าอินทิเกรทแอมป์ Krell นั้นเป็นอินทิเกรทแอมป์ที่ดีผมว่าราคาค่าตัวขนาดนี้หาตัวประกบได้ยากเหมือนกัน  ลองถามพี่ผีดูได้ว่าเจ้า Krell ตัวนี้เป็นไง
เพราะมันก็เคยรับใช้พี่ผีมาก่อน ของผมอาจจะเป็นรุ่นหลัง(Special Limited Edition)แต่รวมๆแล้วก็ใกล้เคียงกัน เดี๋ยวจะกลับมาเล่าต่อว่าทำไมถึง
ต้องเปลี่ยนแปลงชุดซีสเต็มเดิมในเมื่อของเก่าก็ยังใช้ได้ดีอยู่

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2233 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 05:03:49 PM »

Van Den Hul
pre &power A1 & S1
ค่าตัว 240,000 บาท

ผมย่องไปแอบฟังมาแล้วครับ
ฟังเพลิดเพลินเจริญใจ
ถ้าได้ราคาต่ำกว่าครึ่ง เหมือนได้เปล่านะคุณพี่อั๋น

ในภาวะเครียดๆ แอมป์คู่นี้ เหมือนน้ำใสไหลเย็น ชะชุ่มหัวใจที่ร้อนผ่าวให้เบาลง
ไอ้เรื่องมิติมิแตก ซาวด์สเตจ นี่เป็นขนม สำหรับไฮเอ็นด์รุ่นนี้
สนใจแต่เรื่องของ "ความเป็นดนตรี" ดีกว่า
แหม.. ยังกะมีนักร้อง มายืนขับกล่อมในห้องฟังของเราทีเดียวหละ..
ของดีๆอย่างนี้ ถึงจะคู่ควรกับคนดีๆ อย่างคุณอั๋นครับผม  ยิงฟันยิ้ม

ปล. ถ้าเชียร์ขึ้น ของค่านายหน้าจากร้านมิสเตอร์บาลานซ์ ให้ผมด้วยครับ  เจ๋ง

อั๋น501

« ตอบ #2234 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 05:35:56 PM »

Van Den Hul
pre &power A1 & S1
ค่าตัว 240,000 บาท

ผมย่องไปแอบฟังมาแล้วครับ
ฟังเพลิดเพลินเจริญใจ
ถ้าได้ราคาต่ำกว่าครึ่ง เหมือนได้เปล่านะคุณพี่อั๋น

ในภาวะเครียดๆ แอมป์คู่นี้ เหมือนน้ำใสไหลเย็น ชะชุ่มหัวใจที่ร้อนผ่าวให้เบาลง
ไอ้เรื่องมิติมิแตก ซาวด์สเตจ นี่เป็นขนม สำหรับไฮเอ็นด์รุ่นนี้
สนใจแต่เรื่องของ "ความเป็นดนตรี" ดีกว่า
แหม.. ยังกะมีนักร้อง มายืนขับกล่อมในห้องฟังของเราทีเดียวหละ..
ของดีๆอย่างนี้ ถึงจะคู่ควรกับคนดีๆ อย่างคุณอั๋นครับผม  ยิงฟันยิ้ม

ปล. ถ้าเชียร์ขึ้น ของค่านายหน้าจากร้านมิสเตอร์บาลานซ์ ให้ผมด้วยครับ  เจ๋ง

พี่ผีเล่นเชียร์แบบนี้ ผมเป็นคนที่เชียร์ขึ้นเสียด้วย คำว่า"ความเป็นดนตรี" นี่ล่ะเป็นสิ่งที่ผมต้องการ
ผมอาจจะเป็นคนที่ชอบฟังเพลงหลากหลายแนวดนตรีเพราะฉะนั้นการเลือกชุดซีสเต็มสำหรับผมจะยุ่งยากหน่อย
ประเภทได้อย่างเสียอย่างมักเป็นปัญหาสำหรับผมเสมอ 
หน้า: 1 ... 147 148 [149] 150 151 ... 325
พิมพ์