เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 09:47:48 AM
หน้า: 1 ... 215 216 [217] 218 219 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598072 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3240 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 08:53:59 AM »

หลังจากน้ำท่วมต้องมาปรับปรุงซ่อมแซมบ้านชั้นล่างที่โดนน้ำท่วม   ส่วนชั้นบนไม่ได้รับผลกระทกอะไรก็ถือโอกาส
ตบแต่งเพิ่มสีสันเล็กๆน้อยๆให้กับหน้าห้อง ฟังเพลง-ดูหนัง  ของผมเพื่อสร้างบรรยากาศเหมือนมินิเธียเตอร์ว่า
จะตั้งชื่อโรง 501 มินิซีนีเพล็กซ์ รอทำป้ายชื่อมาติดก่อนแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูใหม่  (ขอบคุณพี่ป่องหลายๆที่ช่วยเอารูปลงกระทู้)

ผมขออนุญาตเสนอให้ด้านขวาของประตูถ้าพอจะมีที่ว่าง ให้เอารูปสาวน้อยอยู่ในท่ายกมือไหว้หรือผายมือเชิญ มาแปะครับ สำหรับการแต่งตัวของสาวน้อยนั้น...ตามอัธยาศัยครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #3241 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 08:55:28 AM »

72901..........31/1/2012

จะหนีแฟนหรือภรรยาไปเที่ยวนี่ต้องวางยุทธศาสตร์ก่อนรึเปล่าครับ? (ฮา) ยิงฟันยิ้ม
ตอบ = ผมคิดว่าเป็นเรื่องเฉพาะตัวเฉพาะตนของมนุษย์ครับ....ถ้าหากว่าใครยังไม่บรรลุโสดาบัน + พระอรหันต์ + ผู้ทรงศีล + ฯลฯ ยังเป็นปุถุชนคน/มนุษย์ธรรมดาๆ ยัง รับประทาน+ขับถ่าย+สืบพันธ์+สลีพ ซึ่งเป็น ธรรมชาติ ของมนุษย์ทุกตัวตน....ทุกอย่างก็คือ ธรรมดาและธรรมชาติ ครับ ยิงฟันยิ้ม

สมกับเป็น "จอมยุทธรถไฟ" ใช้สำนวนเหลือรับประทานครับ
อ้าว... ผมนึกว่าเป็น "นายสถานี" ซะอีก ยิ้มกว้างๆ
พวกเราทุกคนสามารถเป็น นายสถานี ได้ทุกคนครับ สิ่งนี้มันเป็นสัญชาตญาณหนึ่งของมนุษย์ครับ ยิ้มกว้างๆ

การที่จะเป็นนายสถานีคอยสับรา่งนั้น  ไม่ได้เป็นกันได้ง่ายๆ  สมัยหนุ่มๆผมเคยเป็นมาแล้ว อาทิตย์ละ 3 รางเหนื่อยกายครับ
แรกๆก็สนุกดีเร้าใจทุกวัน หลังๆเลิกอาชีพนี้แล้ว เปลี่ยนมาเป็นคนขับรถไฟดีกว่า  ถึง...ก็...ช่าง...ไม่...ถึง....ก็...ช่าง
ขอโทษทีนี่กระทู้เครื่องเสียงนะ เฮียชอบชักใบให้เสียวอยู่เรื่อยเลย
ผมคิดว่าการออกนอกเรื่องเสียบ้างในกระทู้นี้เป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งซึ่งหนังสือเครื่องเสียงทั่วไปไม่มีครับ
เอ๊.....หรือว่าไม่ชอบ ชักใบให้เสียว..... ยิงฟันยิ้ม.....งั้นคุยเรื่อง ศาสนา และ การเมือง ดีไหมครับ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:11:38 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #3242 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:07:38 AM »

72901..........31/1/2012

จะหนีแฟนหรือภรรยาไปเที่ยวนี่ต้องวางยุทธศาสตร์ก่อนรึเปล่าครับ? (ฮา) ยิงฟันยิ้ม
ตอบ = ผมคิดว่าเป็นเรื่องเฉพาะตัวเฉพาะตนของมนุษย์ครับ....ถ้าหากว่าใครยังไม่บรรลุโสดาบัน + พระอรหันต์ + ผู้ทรงศีล + ฯลฯ ยังเป็นปุถุชนคน/มนุษย์ธรรมดาๆ ยัง รับประทาน+ขับถ่าย+สืบพันธ์+สลีพ ซึ่งเป็น ธรรมชาติ ของมนุษย์ทุกตัวตน....ทุกอย่างก็คือ ธรรมดาและธรรมชาติ ครับ ยิงฟันยิ้ม

สมกับเป็น "จอมยุทธรถไฟ" ใช้สำนวนเหลือรับประทานครับ
อ้าว... ผมนึกว่าเป็น "นายสถานี" ซะอีก ยิ้มกว้างๆ
พวกเราทุกคนสามารถเป็น นายสถานี ได้ทุกคนครับ สิ่งนี้มันเป็นสัญชาตญาณหนึ่งของมนุษย์ครับ ยิ้มกว้างๆ

การที่จะเป็นนายสถานีคอยสับรา่งนั้น  ไม่ได้เป็นกันได้ง่ายๆ  สมัยหนุ่มๆผมเคยเป็นมาแล้ว อาทิตย์ละ 3 รางเหนื่อยกายครับ
แรกๆก็สนุกดีเร้าใจทุกวัน หลังๆเลิกอาชีพนี้แล้ว เปลี่ยนมาเป็นคนขับรถไฟดีกว่า  ถึง...ก็...ช่าง...ไม่...ถึง....ก็...ช่าง
ขอโทษทีนี่กระทู้เครื่องเสียงนะ เฮียชอบชักใบให้เสียวอยู่เรื่อยเลย
ผมคิดว่าการออกนอกเรื่องเสียบ้างในกระทู้นี้เป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งซึ่งหนังสือเครื่องเสียงทั่วไปไม่มีครับ

เพราะอย่างนี้นี่เอง เวปฯนี้ถึงมีเสน่ห์ให้คอยติดตามอยู่ตลอด  ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #3243 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:39:39 AM »

เพราะอย่างนี้นี่เอง เวปฯนี้ถึงมีเสน่ห์ให้คอยติดตามอยู่ตลอด  ยิ้มกว้างๆ

อย่างนี้คนโบราณเค้าเรียกกันว่า "ชักใบให้เรือเสีย" แต่ในกรณีของเว็ปนี้ ตัวเรือนั้นแข็งแกร่งเพราะว่าก่อสร้างและ
มี คอ-นก-รีต ผสมด้วยมันก็เลยพังยาก ไม่ชำรุดเสียที มักจะหวนกลับเข้าเนื้อเรื่องหลักเป็นประจำ....

ผมว่าเสน่ห์ของเว็ปนี้อยู่ที่ คนชัก ครับ ชัก ไปทางโน้น ชัก ไปทางนี้ เขวไปก็เขวมา แต่สุดท้ายก็เต็มไปด้วยสาระมี
ราคะปนนิดๆ หน่อยๆ   ยิงฟันยิ้ม

เรียกว่า ตรงกับสโลแกนของ อาจารย์ ประยูร จรรยาวงษ์ ผู้ล่วงลับที่ชอบกล่าวว่า "สัปดนวันละนิด จิตแจ่มใส" ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:41:13 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #3244 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:11:03 AM »

เพราะอย่างนี้นี่เอง เวปฯนี้ถึงมีเสน่ห์ให้คอยติดตามอยู่ตลอด  ยิ้มกว้างๆ

อย่างนี้คนโบราณเค้าเรียกกันว่า "ชักใบให้เรือเสีย" แต่ในกรณีของเว็ปนี้ ตัวเรือนั้นแข็งแกร่งเพราะว่าก่อสร้างและ
มี คอ-นก-รีต ผสมด้วยมันก็เลยพังยาก ไม่ชำรุดเสียที มักจะหวนกลับเข้าเนื้อเรื่องหลักเป็นประจำ....

ผมว่าเสน่ห์ของเว็ปนี้อยู่ที่ คนชัก ครับ ชัก ไปทางโน้น ชัก ไปทางนี้ เขวไปก็เขวมา แต่สุดท้ายก็เต็มไปด้วยสาระมี
ราคะปนนิดๆ หน่อยๆ   ยิงฟันยิ้ม

เรียกว่า ตรงกับสโลแกนของ อาจารย์ ประยูร จรรยาวงษ์ ผู้ล่วงลับที่ชอบกล่าวว่า "สัปดนวันละนิด จิตแจ่มใส" ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
+1 ครับ ....พระราชดำรัสของ ร.6 ....คงจำกันได้นะครับ ....ฉันใดฉันนั้น ครับ...เรื่องอย่างนี้นี่คือ ธรรมชาติของสัตว์โลกครับ ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #3245 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:31:12 AM »

สโลแกนปีศาจฯต้องบอกว่า "เข้าเว็บ Thai Prog วันละนิด จิตแจ่มใส" ครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #3246 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:49:47 PM »

เฮียสมบุญฯฉายา "จอมวางแผน(หนีเมีย)" วันที่ 3 กุมภาพันธ์ เฮียสมบุญฯวางยุทธศาสตร์ขั้นเทพไว้แล้ว
พี่ปีศาจฯถ้าไม่ไปงาน BAV ก็ตามไปที่เก่าเวลาเดิมให้ได้นะ  ท่านรองฯรออยู่อย่าทำให้ท่านรองฯผิดหวัง
วีซ่าของผมผ่านแล้วโดยไม่ต้องวางแผนหรือกลยุทธ์อันใดเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3247 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:27:30 PM »

มี คอ-นก-รีต ...

มีคนไทยอ่านคอนกรีตว่า คอ-นก-รีต จริงๆ หรือครับ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3248 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 05:14:26 PM »

จอมยุทธไร้สำนัก ฝากมาบอกว่าจะมีภาระกิจที่จะต้องเขียนบทความเรื่องเครื่องเสียงลงในหนังสือออดิโอไฟล์
จะเป็นคอลัมน์ทดสอบเครื่องเสียงในรูปแบบ "เรื่องเล่าจะห้องฟัง" (พักนี้งานเริ่มชุก) มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้อ่านกัน
ห้องฟังเพลง-ดูหนัง (ในรูปนี้)จะมีเรื่องเล่าอีกมากมายโปรดติดตามอ่านในตอนต่อๆไป

Pong-Wanchai

« ตอบ #3249 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 05:43:22 PM »

มีคนไทยอ่านคอนกรีตว่า คอ-นก-รีต จริงๆ หรือครับ

คนเขาเล่ามาครับ แต่คิดว่าไม่จริง เป็นการใส่ความมากกว่า...

ผมไม่ขอเอ่ยชื่อคนโดนกล่าวหาดีกว่าเพราะว่า พยายามค้นหาคลิปใน YouTube แล้วซึ่งไม่มีให้ดูเป็นหลักฐานเลย  อายจัง

...อย่าง เดือน พฤศจิกาคม หรือว่า ตัวเลข 53918 ล้านบาท ยังมีให้พิสูจน์กัน ดังนั้นผมคิดว่าเค้าโดนแกล้งมากกว่าและมันก็
เลยเกินไปแล้วครับ ไม่ว่าจะสีไหน พอได้โอกาส มีอะไรที่จะ ดิสเครดิต ได้ก็โถมเข้ากันมาแบบเอากันให้ตาย  ฮืม

นี่แหละครับการเมืองประเทศไทย !!  โกรธ  โกรธ  โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 05:45:56 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3250 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 06:46:39 PM »

พี่โป่ง "ชักใบให้เรือเสีย" อีกแล้วนะจ๊ะ

ผม "พี่ครับ อย่าเพิ่งชักเลยครับ"
พี่โป่ง "ทำไม.. มันสิทธิ์ของผม"
ผม "ก็..ก็..เดี๋ยว..เรือจะเสียครับพี่.."
พี่โป่ง "ไม่ต้องกลัว...เอาโคนผูกไว้แล้ว.."

(หลังจากนั้น เบี้ยหงายก็ล่อเรือของพี่โป่งไป เพราะโคนเล็กกระจิ๋วหลิ่ว เอ้ย..ไม่ใช่.. เพราะผูกโคนไม่แน่นต่างหาก...ฮิๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ)

อั๋น501

« ตอบ #3251 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:07:50 PM »

พี่โป่ง "ชักใบให้เรือเสีย" อีกแล้วนะจ๊ะ

ผม "พี่ครับ อย่าเพิ่งชักเลยครับ"
พี่โป่ง "ทำไม.. มันสิทธิ์ของผม"
ผม "ก็..ก็..เดี๋ยว..เรือจะเสียครับพี่.."
พี่โป่ง "ไม่ต้องกลัว...เอาโคนผูกไว้แล้ว.."

(หลังจากนั้น เบี้ยหงายก็ล่อเรือของพี่โป่งไป เพราะโคนเล็กกระจิ๋วหลิ่ว เอ้ย..ไม่ใช่.. เพราะผูกโคนไม่แน่นต่างหาก...ฮิๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ)

พี่ผีคุยเรื่องหมากรุก ท่านรองฯเล่นเป็นหรือป่าว รุกแค่เสียว! อย่างเดียว  ไม่รุกเสียเรือหรอกน่า

« ตอบ #3252 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:04:49 AM »

ขออนุญาตแจมครับ....โอ้ยยย อย่าผูกนานนะครับพี่ เดี๋ยว เสียของ/ของเสีย จะไปกันใหญ่  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #3253 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:09:03 AM »

เอ้อ... กระทู้เครื่องเสียงกลายเป็นกระทู้หมากรุกไปแล้วหรือครับ? ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #3254 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:43:04 AM »

จอมยุทธไร้สำนัก ฝากมาบอกว่าจะมีภาระกิจที่จะต้องเขียนบทความเรื่องเครื่องเสียงลงในหนังสือออดิโอไฟล์
จะเป็นคอลัมน์ทดสอบเครื่องเสียงในรูปแบบ "เรื่องเล่าจะห้องฟัง" (พักนี้งานเริ่มชุก) มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้อ่านกัน
ห้องฟังเพลง-ดูหนัง (ในรูปนี้)จะมีเรื่องเล่าอีกมากมายโปรดติดตามอ่านในตอนต่อๆไป

พี่อั๋นครับ

ชั้นวางซีดี ดีวีดี แผ่นเสียง บิลด์-อิน สมัยนี้ค่าจ้างแพงไหมครับ ?  เนื้อที่ประมาณ 2 x 3 เมตร +/- ก็ได้ครับ

ในรูปของพี่เนี่ย เนื้อที่นี่มันดูใช้สอยได้คุ้มค่าจริง ๆ คือทำติดกับเพดานด้านบนเลย
หน้า: 1 ... 215 216 [217] 218 219 ... 325
พิมพ์