เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 09:54:54 PM
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598255 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #750 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 08:01:44 AM »

หวังว่าคงได้พบกับคุณ TRON และอีกหลายๆท่านในงานเครื่องเสียงวันที่ 31 นี้นะครับ

ปกติถ้าไม่ค่อยสนิทกันผมจะเป็นคนเรียบร้อย  แต่ถ้าสนิทกันแล้วหลายคนโดยเฉพาะ
  พวกผู้หญิงมักจะว่าผมพูดทะลึ่ง แต่ก็เห็นนั่งฟังแล้วหัวเราะกันคิกๆ ไม่เห็นมีใครลุกหนีเลย

สงสัยผมคงต้องขอถอนตัวแล้วมั้งครับ ผมพูดทะลึ่งไม่เป็น แต่ส่วนใหญ่จะ Rate R แก่ๆ หน่อย (จะบอกว่า X ก็กลัวเสียฟอร์ม! )
ผู้หญิงฟังได้ผู้ใหญ่ฟังดีครับ แถมเด็กๆ ยังได้เรียนรู้ไปในตัวด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

คุณ Deja Vu เคยออกไปเดทกับ คุณ (ไอ้) อั๋น มา ประวัติผมก็คงไม่เหลืออะไรอีกแล้ว  อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 | 08:04:30 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #751 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 08:51:01 AM »

หวังว่าคงได้พบกับคุณ TRON และอีกหลายๆท่านในงานเครื่องเสียงวันที่ 31 นี้นะครับ

ปกติถ้าไม่ค่อยสนิทกันผมจะเป็นคนเรียบร้อย  แต่ถ้าสนิทกันแล้วหลายคนโดยเฉพาะ
  พวกผู้หญิงมักจะว่าผมพูดทะลึ่ง แต่ก็เห็นนั่งฟังแล้วหัวเราะกันคิกๆ ไม่เห็นมีใครลุกหนีเลย

สงสัยผมคงต้องขอถอนตัวแล้วมั้งครับ ผมพูดทะลึ่งไม่เป็น แต่ส่วนใหญ่จะ Rate R แก่ๆ หน่อย (จะบอกว่า X ก็กลัวเสียฟอร์ม! )
ผู้หญิงฟังได้ผู้ใหญ่ฟังดีครับ แถมเด็กๆ ยังได้เรียนรู้ไปในตัวด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

คุณ Deja Vu เคยออกไปเดทกับ คุณ (ไอ้) อั๋น มา ประวัติผมก็คงไม่เหลืออะไรอีกแล้ว  อายจัง

ผมออกเดทกับคุณอั๋นชั่วคราวครับ ไม่ได้ค้างคืน แค่ 3-4 ชั่งโมงเอง ส่วนมากจะคุยกันเรื่อง
  เครื่องมือสองน่ะครับ  คุณอั๋นยังชมคุณโป่งกับคุณแจ็คเลยครับว่ายังฟังเพลงแบบวัยรุ่นอยู่
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #752 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 09:02:38 AM »

ปกติถ้าไม่ค่อยสนิทกันผมจะเป็นคนเรียบร้อย  แต่ถ้าสนิทกันแล้วหลายคนโดยเฉพาะ

ผู้หญิงฟังได้ผู้ใหญ่ฟังดีครับ แถมเด็กๆ ยังได้เรียนรู้ไปในตัวด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมออกเดทกับคุณอั๋นชั่วคราวครับ ไม่ได้ค้างคืน แค่ 3-4 ชั่งโมงเอง ส่วนมากจะคุยกันเรื่อง
  เครื่องมือสองน่ะครับ  คุณอั๋นยังชมคุณโป่งกับคุณแจ็คเลยครับว่ายังฟังเพลงแบบวัยรุ่นอยู่

เขาเลยรู้กันหมดว่าเราไปเดทชั่วคราวกัน ครั้งหน้าต้องแอบๆไปแล้วครับ.... ขยิบตา
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #753 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 09:44:48 AM »

คุณอั๋นให้ช่วยเล่าเรื่องที่ไปด้วยกันวันนี้

ก่อนอื่นขอท้าวความก่อนครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งเกิดเบื่อๆไม่อยากฟังเพลงเลยคิดหยุดเล่นเครื่องเสียง
 ชั่วคราว ผมเลยขายเครื่องเสียงที่มีอยู่ไปทั้งหมด แล้วไปซื้อชุดเล็กๆมาฟังไปพลางๆก่อน แต่ในช่วง
 1-2 ปีมานี้เริ่มฟังเพลงมากขึ้น จึงคิดอยากกลับมาเล่นเครื่องเสียงอีก แต่เนื่องจากยังมีความโลภอยู่
 คืออยากได้เครื่องที่ดีราคาไม่แพงมาก คิดแล้วมีอยู่วิธีเดียวคือซื้อเครื่องเสียงมือสอง ซึ่งผมไม่มี
 ประสพการ์ณด้านนี้มาก่อนจึงปรึกษาคุณอั๋นซึ่งช่ำชองและชำนาญเรื่องนี้มาก โดยแนะนำร้าน มิสเตอร์
 บาลานซ์ซึ่งเป็นขาประจำกันอยู่  (ใครอยากได้เครื่องเสียงมือสองติดต่อคุณอั๋นได้นะครับ)

ร้านมิสเตอร์ บาลานซ์นี้ไม่มีห้องฟังเพลงโดยเฉพาะ เพราะของเยอะมาก ถ้าจะฟังเอาเรื่องเอาราวคงไม่ได้
 พอได้ฟังได้แค่เป็นแนวทาง  เจ้าของร้านค่อนข้างพูดตรงๆมีความเป็นตัวเองสูงมีความรู้ดี มั่นใจในคำแนะนำ
 ของตัวเอง   ข้อดีคือเจ้าของค่อนข้างจริงใจและจริงจังในการขายของ มีของให้เลือกมากราคาเริ่มตั้งแต่
 หลักพันยันหลักแสน 
ผมก็เคยไปซื้อของร้านนี้สองสามหนนานมากแล้ว แต่รู้สึกว่าเจ้าของร้านแกชอบพูดห้วน ๆ และหน้าตาไม่ยิ้มแย้มแจ่มใสเลย แต่เรื่องความตรงไปตรงมานั้นก็โอเคครับ

« ตอบ #754 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 10:06:41 AM »

ผมก็เคยไปซื้อของร้านนี้สองสามหนนานมากแล้ว แต่รู้สึกว่าเจ้าของร้านแกชอบพูดห้วน ๆ และหน้าตาไม่ยิ้มแย้มแจ่มใสเลย แต่เรื่องความตรงไปตรงมานั้นก็โอเคครับ

ขอตอบแทนว่า ผมก็รู้สึกว่าเจ้าของร้านเป็นเช่นนั้นเมื่อเริ่มไปเข้าร้านใหม่ๆ แต่ว่าพอคบไปได้ซักพัก ก็เหมือนพวกเราล่ะครับ
แต่บุคคลิกแกเป็นคนอย่างนั้นเอง ดูอย่างตัวผมซิครับ ใครไม่รู้จักก็บอกว่าหน้าตา กวน (ไม่มีต่อ!) เพราะเพียงแค่ไว้หนวดนี่เอง  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #755 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 10:11:11 AM »

ขอตอบแทนว่า ผมก็รู้สึกว่าเจ้าของร้านเป็นเช่นนั้นเมื่อเริ่มไปเข้าร้านใหม่ๆ แต่ว่าพอคบไปได้ซักพัก ก็เหมือนพวกเราล่ะครับ
แต่บุคคลิกแกเป็นคนอย่างนั้นเอง ดูอย่างตัวผมซิครับ ใครไม่รู้จักก็บอกว่าหน้าตา กวน (ไม่มีต่อ!) เพราะเพียงแค่ไว้หนวดนี่เอง  ยิ้มกว้างๆ
คุณ Pong-Wanchai มีเวอร์ชั่นโกนหนวดเกลี้ยงบ้างไหมครับ?

« ตอบ #756 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 10:20:54 AM »

คุณ Pong-Wanchai มีเวอร์ชั่นโกนหนวดเกลี้ยงบ้างไหมครับ?

เคยโกนเพียงแค่สองครั้งในชีวิตครับ ตอนบวชเณรหลังจบชั้นมัธยม และ ตอนก่อนไปนอกครับ เพราะว่าคุณปู่บอกให้
โกน ไม่งั้นไม่ให้เงิน เพราะฉะนั้นนับว่าโกนหนเดียวก็แล้วกันครับ.
deja vu

« ตอบ #757 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 11:26:30 AM »

คุณอั๋นให้ช่วยเล่าเรื่องที่ไปด้วยกันวันนี้

ก่อนอื่นขอท้าวความก่อนครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งเกิดเบื่อๆไม่อยากฟังเพลงเลยคิดหยุดเล่นเครื่องเสียง
 ชั่วคราว ผมเลยขายเครื่องเสียงที่มีอยู่ไปทั้งหมด แล้วไปซื้อชุดเล็กๆมาฟังไปพลางๆก่อน แต่ในช่วง
 1-2 ปีมานี้เริ่มฟังเพลงมากขึ้น จึงคิดอยากกลับมาเล่นเครื่องเสียงอีก แต่เนื่องจากยังมีความโลภอยู่
 คืออยากได้เครื่องที่ดีราคาไม่แพงมาก คิดแล้วมีอยู่วิธีเดียวคือซื้อเครื่องเสียงมือสอง ซึ่งผมไม่มี
 ประสพการ์ณด้านนี้มาก่อนจึงปรึกษาคุณอั๋นซึ่งช่ำชองและชำนาญเรื่องนี้มาก โดยแนะนำร้าน มิสเตอร์
 บาลานซ์ซึ่งเป็นขาประจำกันอยู่  (ใครอยากได้เครื่องเสียงมือสองติดต่อคุณอั๋นได้นะครับ)

ร้านมิสเตอร์ บาลานซ์นี้ไม่มีห้องฟังเพลงโดยเฉพาะ เพราะของเยอะมาก ถ้าจะฟังเอาเรื่องเอาราวคงไม่ได้
 พอได้ฟังได้แค่เป็นแนวทาง  เจ้าของร้านค่อนข้างพูดตรงๆมีความเป็นตัวเองสูงมีความรู้ดี มั่นใจในคำแนะนำ
 ของตัวเอง   ข้อดีคือเจ้าของค่อนข้างจริงใจและจริงจังในการขายของ มีของให้เลือกมากราคาเริ่มตั้งแต่

คุณปีศาจลายครามไปซื้อเครื่องอะไรหรือครับ  คุณภาพและบริการหลังการขายเป็นอย่างไรบ้าง

คุณอั๋นเคยพาคุณมาโนช มาซื้อเครื่องที่ร้านนี้เหมือนกัน ถ้าใครอยากรู้ว่าคุณมาโนชเล่นเครื่องอะไร
  ต้องให้คุณอั๋นมาเฉลยแล้วล่ะครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #758 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:22:20 PM »

เห็นด้วยกับคุณแจ็คครับที่ให้เล่นลำโพงตั้งพื้น เพราะฟังเพลงได้หลากหลายดี

จะเล่นเครื่องเสียงต้องกำหนดงบประมาณคร่าวๆมาก่อนครับ ถึงจะจัดชุดได้ถูก

ถ้างบน้อยตัดปรี เพาเวอร์ รวมถึงปรีโฟโน ออกไปเลยครับไม่พอแน่
  อยากเล่นเครื่องเล่นแผ่นเสียงจริงๆ ถ้าจำไม่ผิดมาร้านซ์รู้สึกจะมีโฟโนให้ หรือไม่ก็หาแอมป์รุ่นเก่าๆ
  ส่วนมากจะมี

ไม่มีอะไรดีไปกว่าลองฟังให้มากๆครับ จะได้หาตัวเองเจอว่าชอบเสียงแบบไหน อย่าไปติดยึดกับยี่ห้อครับ

ลำโพงตั้งพื้น นี่ใช่ลำโพงที่มีขาตั้งหรือเปล่าครับ?

ถ้าไม่ใช่ ผมต้องซื้อชุดลำโพงใหญ่ ๆ ใช่ไหม?
งบผม ประมาณ 25,000 - 30,000 ครับ ครบทั้งเครื่องเล่นซีดี แอมป์ ลำโพงคู่

« ตอบ #759 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:23:54 PM »

บาลานซ์ซึ่งเป็นขาประจำกันอยู่  (ใครอยากได้เครื่องเสียงมือสองติดต่อคุณอั๋นได้นะครับ)

พอได้ฟังได้แค่เป็นแนวทาง  เจ้าของร้านค่อนข้างพูดตรงๆมีความเป็นตัวเองสูงมีความรู้ดี มั่นใจในคำแนะนำ
 ของตัวเอง   ข้อดีคือเจ้าของค่อนข้างจริงใจและจริงจังในการขายของ มีของให้เลือกมากราคาเริ่มตั้งแต่

คุณปีศาจลายครามไปซื้อเครื่องอะไรหรือครับ  คุณภาพและบริการหลังการขายเป็นอย่างไรบ้าง

คุณอั๋นเคยพาคุณมาโนช มาซื้อเครื่องที่ร้านนี้เหมือนกัน ถ้าใครอยากรู้ว่าคุณมาโนชเล่นเครื่องอะไร
  ต้องให้คุณอั๋นมาเฉลยแล้วล่ะครับ
ซื้อแต่แผ่นเสียงครับ ซื้อกับคุณเจ้าของร้านนี่แหละ ซื้อหลายแผ่น ขอส่วนลดบ้าง แต่แกก็ไม่ลดให้เลย มีครั้งหนึ่งแกไม่อยู่ ผู้ช่วยที่ร้านยังต้อนรับดีและยิ้มแย้มแจ่มใสกว่าเสียอีกครับ

« ตอบ #760 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:48:09 PM »

ซื้อแต่แผ่นเสียงครับ ซื้อกับคุณเจ้าของร้านนี่แหละ ซื้อหลายแผ่น ขอส่วนลดบ้าง แต่แกก็ไม่ลดให้เลย มีครั้งหนึ่งแกไม่อยู่ ผู้ช่วยที่ร้านยังต้อนรับดีและยิ้มแย้มแจ่มใสกว่าเสียอีกครับ

ถูกต้องแล้วล่ะครับ นี่คือเจ้าของร้านและเป็นบุคคลคนเดียวกันกับที่เรากำลังพูดถึงอยู่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อยากให้คุณปีศาจฯ เปรียบเทียบ การซื้อแผ่นเสียง ระหว่าง ร้าน Vinylica กับ Mr. Balance ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:50:24 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
deja vu

« ตอบ #761 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:51:33 PM »

เห็นด้วยกับคุณแจ็คครับที่ให้เล่นลำโพงตั้งพื้น เพราะฟังเพลงได้หลากหลายดี

จะเล่นเครื่องเสียงต้องกำหนดงบประมาณคร่าวๆมาก่อนครับ ถึงจะจัดชุดได้ถูก

ถ้างบน้อยตัดปรี เพาเวอร์ รวมถึงปรีโฟโน ออกไปเลยครับไม่พอแน่
  อยากเล่นเครื่องเล่นแผ่นเสียงจริงๆ ถ้าจำไม่ผิดมาร้านซ์รู้สึกจะมีโฟโนให้ หรือไม่ก็หาแอมป์รุ่นเก่าๆ
  ส่วนมากจะมี

ไม่มีอะไรดีไปกว่าลองฟังให้มากๆครับ จะได้หาตัวเองเจอว่าชอบเสียงแบบไหน อย่าไปติดยึดกับยี่ห้อครับ

ลำโพงตั้งพื้น นี่ใช่ลำโพงที่มีขาตั้งหรือเปล่าครับ?

ถ้าไม่ใช่ ผมต้องซื้อชุดลำโพงใหญ่ ๆ ใช่ไหม?
งบผม ประมาณ 25,000 - 30,000 ครับ ครบทั้งเครื่องเล่นซีดี แอมป์ ลำโพงคู่

ลำโพงตั้งพื้นคือลำโพงที่ตัวใหญ่หน่อยน่ะครับ และวางบนพื้นเลยไม่ต้องใช้ขาตั้ง

ส่วนใหญ่ลำโพงตั้งพื้นจะให้เสียงทุ้มมากน้ำหนักเสียงดี
  ส่วนลำโพงที่วางบนขาตั้ง(หรือเรียกว่าลำโพงวางหิ้ง)จะได้ตำแหน่งเวทีหรือชิ้นดนตรีดี

ผมว่าคุณ JK ลองไปฟังลำโพงดูก่อนนะครับว่าชอบแบบไหน รุ่นไหน เพราะลำโพงค่อนข้าง
  เป็นตัวแปรสำคัญในการกำหนดลักษณะเสียงของชุด เลือกลำโพงได้ถูกใจก็มีชัยไปกว่าครึ่ง
  แล้วล่ะครับ  

ลองดูลำโพงที่มีความไวมากหน่อยนะครับ อย่างต่ำน่าจะซัก 89 ดีบีขึ้นไป เพราะงบขนาดนี้คงได้
  แอมป์วัตต์ไม่มาก

ส่วนแอป์กับซีดีผมขอแนะนำลองฟัง แนด กับ มารานซ์ ดูนะครับ

วันที่ 31 ถ้าว่างลองไปเจอกันที่งานซิครับมีหลายคนช่วยดูให้ และมักจะมีของมาลดราคาอยู่เสมอ
  มือสองก็น่าสนใจนะครับ ยังไงลองปรึกษาคุณอั๋นดู

« ตอบ #762 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 02:01:41 PM »

ถูกต้องแล้วล่ะครับ นี่คือเจ้าของร้านและเป็นบุคคลคนเดียวกันกับที่เรากำลังพูดถึงอยู่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อยากให้คุณปีศาจฯ เปรียบเทียบ การซื้อแผ่นเสียง ระหว่าง ร้าน Vinylica กับ Mr. Balance ครับ.
ยังไม่เคยไปเยี่ยมร้าน Vinyllica เลยครับ ไม่ทราบว่าเจ้าของร้านเป็นคนแถวนี้หรือครับ?
TRON

« ตอบ #763 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 02:03:46 PM »

ถูกต้องแล้วล่ะครับ นี่คือเจ้าของร้านและเป็นบุคคลคนเดียวกันกับที่เรากำลังพูดถึงอยู่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่เคยไปเยี่ยมร้าน Vinyllica เลยครับ ไม่ทราบว่าเจ้าของร้านเป็นคนแถวนี้หรือครับ?

ไม่ใช่คนแถวนี้หรอกครับ เพียงแต่เจ้าของมีชื่อเสียงร่ำลือในเรื่องการต้อนรับลูกค้า(ได้แย่)มากครับ

« ตอบ #764 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 02:08:52 PM »

ถ้าเจ้าของร้าน Vinyllica เผอิญหลงมาแถวๆ เว็ป ThaiProg นี่ ช่วย PM แจ้งผมโดยด่วนนะครับ ผมจะได้ log out เป็นคนแรก...

ไปก่อนเลย...แ  ว่   บ บ  บ !!!!  ฟิ้ว   เจ๋ง
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 325
พิมพ์