เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 11:46:25 AM
หน้า: 1 ... 61 62 [63] 64 65 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598110 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #930 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 08:54:15 PM »

ผมจะบอกรายละเอียดไว้นิดตัวBlu-Ray Audioความจุของมันก็คือ50GB(เท่าบูลเรย์หนัง)

โห 50 GB เลยเหรอพี่ นี่ขนาดมีแค่ audio อย่างเดียวนะครับ มันจะละเอียดแบบเหมือนนั่งฟังของจริงกันไปเลยไหมนั่น ยิ้มกว้างๆ
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #931 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 08:55:25 PM »

ผมจะบอกรายละเอียดไว้นิดตัวBlu-Ray Audioความจุของมันก็คือ50GB(เท่าบูลเรย์หนัง)

โห 50 GB เลยเหรอพี่ นี่ขนาดมีแค่ audio อย่างเดียวนะครับ มันจะละเอียดแบบเหมือนนั่งฟังของจริงกันไปเลยไหมนั่น ยิ้มกว้างๆ

ของจริงก็สู้ไม่ได้
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #932 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:11:53 PM »

ถ้าผมซื้อเครื่องเล่น HD คงต้องไปขอดูดไฟล์คอนเสิร์ตจากพี่อั๋นซะแล้ว

ขอผมอยู่ในลิสต์ด้วยนะครับ (อย่างเร็วก็ครึ่งปี)  เจ๋ง
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #933 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:26:32 PM »

หลายคนที่ใกล้ถึงจุดสุดยอดนี่มีใครบ้างครับเฮียโป่ง อยากรู้จัง

เดานะครับ
 คุณ panyarak /  คุณโป่ง /คุณอั๋น /ท่านผีเพลง / เสี่ย Tron
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #934 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:28:44 PM »

ปัจจัยเรื่องการเงินความพร้อมของแต่ละคนนั้นย่อมแตกต่างกัน ถ้าเรารู้จักเล่นเครื่องเสียงพอกับความสามารถความต้องการของเรา
รู้จักซื้อ รู้จักหา รู้จักยอมรับกับสิ่งนั้นๆเราก็จะเสพสุขกับเสียงเพลงที่เรารักได้อย่างมีความสุขครับ

ยอดเยี่ยมมากครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #935 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:37:51 PM »

หลายคนที่ใกล้ถึงจุดสุดยอดนี่มีใครบ้างครับเฮียโป่ง อยากรู้จัง

เดานะครับ
 คุณ panyarak /  คุณโป่ง /คุณอั๋น /ท่านผีเพลง / เสี่ย Tron
รวมทั้งหมดทุกคน
ยังไม่เท่าคุณหมอคนเดียวเลยครัฟ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #936 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:48:58 PM »

เดานะครับ
ยังไม่เท่าคุณหมอคนเดียวเลยครัฟ

ชอบอันนี้จริง ๆ ครับ "เสี่ย Tron"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แล้วก็ "หลา่ยคนที่ใกล้ถึงจุดสุดยอดมีใครบ้าง"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอโทษครับ ผมคิดนอกเรื่องไปหน่อย
Pong-Wanchai

« ตอบ #937 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:51:44 PM »

เดานะครับ
 คุณ panyarak /  คุณโป่ง /คุณอั๋น /ท่านผีเพลง / เสี่ย Tron

ชอบอันนี้จริง ๆ ครับ "เสี่ย Tron"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แล้วก็ "หลา่ยคนที่ใกล้ถึงจุดสุดยอดมีใครบ้าง"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอโทษครับ ผมคิดนอกเรื่องไปหน่อย

ถ้าเริ่ม ตามัว แปลว่าคิดมากไปครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #938 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 10:40:39 PM »

เสี่ย Tron

สาาาาาาาาาาาาาธุ ขอให้สมพรปากครับคุณหมอ ยิงฟันยิ้ม
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #939 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 11:44:07 PM »

ตอนนี้กลับบ้านเป็นต้องเปิดดูคอนเสริ์ตที่ทางร้านแถมมาให้ตลอด เพราะให้มา 40 กว่ารายการ คงต้องใช้เวลานานกว่าจะดูหมด มีเด็ดๆทั้ง AC/DC, Pat Metheny, Nine Inch Nails, Foreigner, Black Symphony, Diana Kraul, Clapton & Winwood, Jimi Hendrix, John Mayer, BB King, Steve Vai, David Foster และแนวอื่นๆอีกมากมาย ภาพคมชัดแบบว่าชัดกว่าภาพจริงเสียอีก (เพราะสายตาจริงเริ่มไม่ดีแล้ว) ส่วนเพลงก็ฟังไฟล์ทั้ง The Beatles, Black Sabbath, Dire Straits ที่พี่อั๋นให้ยืมมาพร้อมหนังบางส่วนด้วย ไว้ผมคงต้องซื้อ hard disk (ไม่พิมพ์ผิดแล้ว) เพิ่มเพื่อลงหนังที่อยากได้อีกมากมายมาเก็บไว้
อยากไปดูดไว้จัง ครับคุณTRON ถ้าเอาHDD ไปฝากอัพได้หรือไม่ครับผม ยิงฟันยิ้ม

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
TRON

« ตอบ #940 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 11:49:12 PM »

ตอนนี้กลับบ้านเป็นต้องเปิดดูคอนเสริ์ตที่ทางร้านแถมมาให้ตลอด เพราะให้มา 40 กว่ารายการ คงต้องใช้เวลานานกว่าจะดูหมด มีเด็ดๆทั้ง AC/DC, Pat Metheny, Nine Inch Nails, Foreigner, Black Symphony, Diana Kraul, Clapton & Winwood, Jimi Hendrix, John Mayer, BB King, Steve Vai, David Foster และแนวอื่นๆอีกมากมาย ภาพคมชัดแบบว่าชัดกว่าภาพจริงเสียอีก (เพราะสายตาจริงเริ่มไม่ดีแล้ว) ส่วนเพลงก็ฟังไฟล์ทั้ง The Beatles, Black Sabbath, Dire Straits ที่พี่อั๋นให้ยืมมาพร้อมหนังบางส่วนด้วย ไว้ผมคงต้องซื้อ hard disk (ไม่พิมพ์ผิดแล้ว) เพิ่มเพื่อลงหนังที่อยากได้อีกมากมายมาเก็บไว้
อยากไปดูดไว้จัง ครับคุณTRON ถ้าเอาHDD ไปฝากอัพได้หรือไม่ครับผม ยิงฟันยิ้ม

ได้ครับ ไว้ว่างๆ pm หรือโทรมาคุยกับผมนะครับ แต่ผมยังไม่เคยลองอัพนะครับ ไว้จะลองทำดูให้ครับ หนึ่งคอนเสริต์ไฟล์ขนาด 40- 50 GB เตรียม HDD มาดูนะครับ ว่าแต่มีชุดเครื่องเล่น hi-def แล้วเหรอครับ ซุ่มเงียบเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #941 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 11:56:28 PM »

ได้ครับ ไว้ว่างๆ pm หรือโทรมาคุยกับผมนะครับ แต่ผมยังไม่เคยลองอัพนะครับ ไว้จะลองทำดูให้ครับ หนึ่งคอนเสริต์ไฟล์ขนาด 40- 50 GB เตรียม HDD มาดูนะครับ ว่าแต่มีชุดเครื่องเล่น hi-def แล้วเหรอครับ ซุ่มเงียบเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

เชื่อแล้วใช่ไหมครับว่าสิ่งที่ผมเคยบอกมาโดยตลอดว่าคุณภาพของไฟล์เพลง ไฟล์หนังระดับHDมันดีจริงแบบที่ผมบอกหรือเปล่าครับ ยิ้มกว้างๆ
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #942 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 11:59:22 PM »

อัพกันที หลายชม.เลยครับ ของผมเพิ่งมีลูกเดียว 1.5TB ครับ (แต่เป็นไฟล์หนังซะส่วนใหญ่)
เพราะมีเท่าไหร่ก็ไม่พอ หรอกครับ นอกเสียจากว่าเราต้องลบไฟล์ที่เราดูแล้วไม่ชอบ แล้วไม่ดูซ้ำทิ้งออกไปบ้างครับ

มาเล่นFormat นี้เพื่อประหยัดเงินครับ จะได้ไม่ต้องซื้อแผ่นBlu-ray
แต่HDD ไม่ประหยัดแน่ๆ ถ้าไม่รู้จักพอ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
TRON

« ตอบ #943 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 12:08:22 AM »

อัพกันที หลายชม.เลยครับ ของผมเพิ่งมีลูกเดียว 1.5TB ครับ (แต่เป็นไฟล์หนังซะส่วนใหญ่)
เพราะมีเท่าไหร่ก็ไม่พอ หรอกครับ นอกเสียจากว่าเราต้องลบไฟล์ที่เราดูแล้วไม่ชอบ แล้วไม่ดูซ้ำทิ้งออกไปบ้างครับ

มาเล่นFormat นี้เพื่อประหยัดเงินครับ จะได้ไม่ต้องซื้อแผ่นBlu-ray
แต่HDD ไม่ประหยัดแน่ๆ ถ้าไม่รู้จักพอ

เอาไฟล์มาแลกกันได้ครับ ว่าแต่เล่นเครื่องอะไรเอารูปมาโชว์ให้ข้อมูลความรู้ให้เพื่อนๆในเว็บบ้างสิครับ ยิ้มกว้างๆ
Otallica
Fragile

« ตอบ #944 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 08:45:12 AM »

ผมใช้Playon HD ครับผม ประหยัดเงินดีครับ
ลองดูครับ ลองดู
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=108790

หน้า: 1 ... 61 62 [63] 64 65 ... 325
พิมพ์