เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149685 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 12:56:21 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheTRAVIS & SIMPLE PLAN live in Bangkok !!
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: TRAVIS & SIMPLE PLAN live in Bangkok !!  (อ่าน 28288 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 08:44:22 AM »

เมื่อวานได้ไปดู Travis มาแล้วครับ หลังจากยืนรอข้างนอกให้ Simple Plan เล่นให้จบก่อน แต่ขี้เกียจรอนานเลยเข้าไปสัมผัสการแสดงของ SP ประมาณ 4 เพลง ปรากฏว่าคนดูร้องกันได้แทบทุกเพลง นั่นหมายความว่าแฟน Travis จริงๆมีไม่มากนัก พอ Travis แสดงก็เลยเงียบกันอยู่นาน ผมนี่เซ็งทีเดียว 3 เพลงแรกทางวง ดูเซ็งๆมาก มารู้เอาตอนจบเพลงที่ 4 ที่ทางวงตัดสินใจขอให้หยุดส่องสปอรต์ไลท์ใส่พวกเขาเพราะทำให้เขาไม่เห็นคนดู คนเล่นก็จะไม่สนุก เท่านั้นแหละครับ ค่อยกลับมาเป็น Travis ของจริงหน่อยแต่คนดูทั้งฮอลล์พอร้องตามกันได้จริงๆก็แค่ Closer กับ Sing ที่ร้องต่อกัีนเลย งานนี้เล่นประมาณ 75 นาที แต่ก็ดีครับ เพราะได้ฟังเพลงฮิตๆต่อๆกันเลย มีเล่นเพลงใหม่ 3 เพลงด้วย  ส่วนผมไปดูกับเพื่อนๆขา Brit Pop ยุค 90's กันเป็นกลุ่มเลยสนุกแบบไม่ต้องสนใจใครครับ ยิ่งเพลงสุดท่ายเพลงปิดงานประจำของวงคือ Why Does It Always Rain On Me? นี่ช่วงก่อนท่อนสุดท้ายทางวงเบาเสียงลงและบอกทุกคนในฮอลล์ให้ยืนกันหมด และบอกให้กระโดดตอนแกร้องท่อนฮุครอบสุดท้าย ใ้ห้คิดเหมือนกับว่ากลับไปเป็นวัยรุ่นอายุ 20 ปีอีกครั้ง ทุกคนกระโดดกันหมดไม่เว้นแม้แต่ชั้น 2 และ 3 มันส์มากๆครับ ไฟเปิดสว่างเลยตอนท้าย ถึงแม้ทางวงจะรู้สึกว่าแฟนพันธ์ุแท้มีน้อยแต่ก็เล่นเต็มที่ สนุกดีครับ แต่คราวหน้าอย่าเอาวงคนละแนวมาเล่นด้่วยกันเลยครับ  ขยิบตา

สุดท้ายผมสาบานว่าผมเห็นพี่โอฬาร (The Olarn Project)  ที่ยืนอยู่ใกล้ๆกลุ่มผม แอบโยกหัวเบาๆตอนดูด้วยครับ พี่แกดู Travis วงเดียวเหมือนกันครับ แต่ดูไม่จบแฮะ ยิงฟันยิ้ม

ส่วนรายชื่อเพลงเอาที่จำชื่อเพลงได้นะครับ

Selfish Jean
Pipe Dreams เพลงโปรดผมที่ดีใจได้ฟังสดๆ
Writing to reach you
The Beaatiful Occupation
Indefinitely
Closer
Sing
Driftwood
Turn เพลงโปรดอีกเพลงครับ
All I wanna do is Rock
(Encore)
Flowers In The Window (Acoustic)
Why does it always rain on me ? เพลงที่ชอบมากๆครับ สนุกมากๆด้วย โดดลืมอายุเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2008 | 04:11:43 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 08:57:09 AM »

ไม่ทราบว่านั่งแถวไหนเหรอ ผมก็ไปมา พอดีมีคนส่งบัตรมาให้
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 09:06:00 AM »

ไม่ทราบว่านั่งแถวไหนเหรอ ผมก็ไปมา พอดีมีคนส่งบัตรมาให้

พี่ no7 เคยเสียเงินซื้อบัตรคอนเสิร์ตเองบ้างมั้ยครับ
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #48 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 05:01:14 PM »

ได้ข่าวว่าไปดู Simple Plan
The Miracle
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008 | 12:07:08 PM »

ดีใจ  ยิ้มกว้างๆ  Travis  เล่นดีมากเลยนะ Simpleplan ก็เอนเตอร์เทนคนดูดีนะ ถึงไม่ใช่แฟนก็กรี๊ด (อย่างถนอมเสียง) ให้อยู่ ขอบอกว่าร้องตาม ไม่ได้ซักเพลง 555 ดูเอาสนุกอ่ะ

Travis นี่ปลื้มมาก น่าระทุกคน  จุมพิต  เจ็บคอเลยตะโกนมากไป ตอนที่กอดคอกันร้อง Flowers In The Window แบบอคูสติก  โอย ตายเลย  จุมพิต จุมพิต  อิ๊งงงงง ฟรานนี่
อรรถรสในการชมลดลงตั้งเยอะเพราะคนข้าง ๆ เป็นแฟน Simpleplan  ถ่อยมาก เถือนสุดๆ นอกจากโห่ให้แล้วยังยกเท้าให้ด้วย  เลยแจก V sign ให้  2 ที  เฮ้อ นึกโกรธตัวเองที่ทำตัวเด็ก ๆ 

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2008 | 10:01:15 PM »

ดีใจ  ยิ้มกว้างๆ  Travis  เล่นดีมากเลยนะ Simpleplan ก็เอนเตอร์เทนคนดูดีนะ ถึงไม่ใช่แฟนก็กรี๊ด (อย่างถนอมเสียง) ให้อยู่ ขอบอกว่าร้องตาม ไม่ได้ซักเพลง 555 ดูเอาสนุกอ่ะ

Travis นี่ปลื้มมาก น่าระทุกคน  จุมพิต  เจ็บคอเลยตะโกนมากไป ตอนที่กอดคอกันร้อง Flowers In The Window แบบอคูสติก  โอย ตายเลย  จุมพิต จุมพิต  อิ๊งงงงง ฟรานนี่
อรรถรสในการชมลดลงตั้งเยอะเพราะคนข้าง ๆ เป็นแฟน Simpleplan  ถ่อยมาก เถือนสุดๆ นอกจากโห่ให้แล้วยังยกเท้าให้ด้วย  เลยแจก V sign ให้  2 ที  เฮ้อ นึกโกรธตัวเองที่ทำตัวเด็ก ๆ 

ผมคิดว่าเจ้าแฟนวงชิมแปนซีแพลนคนนั้นสมควรโดนครับ

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
Not.Now.John
Fragile

Philosophy

« ตอบ #51 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008 | 04:07:18 PM »

ตอบเล่นๆ ครับ

Travis ควรคู่กับ Keane
Simple Plan ควรคู่กับ Maroon 5 มั๊งครับ บอกตรงๆผมไม่ชอบแนวแบบวงพวกนี้เลยครับ พวก MTV Band สำเนียงอเมริกัน

จริงๆ Travis เคยออกทัวร์คู่กับ Coldplay ยุคแรกๆสมัยยังไม่ยิ่งใหญ่เหมือนทุกวันนี้ซึ่งคงไม่ต้องทัวร์คู่กับใครแล้ว แต่ Travis นี่น่าสงสารที่ยังต้องออกทัวร์คู่อีก แถมคู่ที่ออกนี่ก็ดูจะทำให้เกรดของวงตกต่ำไปด้วยนะสิ อย่างว่าแหละครับวงสก๊อตแลนด์มักจะถูกดูแคลนแบ่งชนชั้นอยู่ร่ำไป  เศร้า
travis & keane = สุดตรีน
simple plan กลับบ้านไป
แต่บอกตรงๆครับ ไม่รู้สึกอะไรกับ closer เลย ต้อง my eyes

หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์