เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 05:22:52 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting #4 วันเสาร์ที่ 4 เมษายน 2552 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting #4 วันเสาร์ที่ 4 เมษายน 2552 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ  (อ่าน 21760 ครั้ง)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 04:45:14 PM »

ขอบคุณพี่ตั๊มสำหรับ Handbill และพี่สิทธิ์สำหรับ Mini LP ของ Bruces Springsteen ด้วยคร้าบ...^^

เดี๋ยวรอบหน้าสัญญาว่าจะมีของไปร่วมประมูลด้วยแน่นอน

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 05:09:49 PM »

เข้ามายืนยันว่า ตัวจริงดูดีกว่าในรูปทุกคนครับ !!

+1 ครับ มีอยู่คนนึง บางรูปใส่เสื้อยืด บางรูปใส่เสื้อเชิ้ตสีแสด

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 05:43:33 PM »

เข้ามายืนยันว่า ตัวจริงดูดีกว่าในรูปทุกคนครับ !!

+1 ครับ มีอยู่คนนึง บางรูปใส่เสื้อยืด บางรูปใส่เสื้อเชิ้ตสีแสด

ลองหาๆดูนะครับ
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 08:30:10 PM »

อันนี้ผมว่าตัวผมในรูปดูดีกว่าตัวจริงนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 09:16:31 PM »

ครั้งนี้สนุกดีครับ อาหารก็อร่อยโดยเฉพาะสลิ่มมาลี
มีกิจกรรมช่วยชาติ เอ้ยช่วยเวปอย่างงี้ทุกครั้งก็จะดีมากๆเลยครับ เวปเราจะได้อยู่คู่สังคมคนรักเพลงตลอดไป

ปล.
ขอบคุณน้ำใจดีๆของพี่ panyarak, polotoon และพี่ Analog kid สำหรับซีดีด้วยนะครับ
เสียดายไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงไม่งั้นจะสู้ใจขาดเอาแผ่นวง ธรรมวิรัตน์ (Triumvirat) มาฟังดู  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 12:22:05 AM »

ครั้งนี้สนุกดีครับ อาหารก็อร่อยโดยเฉพาะสลิ่มมาลี
มีกิจกรรมช่วยชาติ เอ้ยช่วยเวปอย่างงี้ทุกครั้งก็จะดีมากๆเลยครับ เวปเราจะได้อยู่คู่สังคมคนรักเพลงตลอดไป

ปล.
ขอบคุณน้ำใจดีๆของพี่ panyarak, polotoon และพี่ Analog kid สำหรับซีดีด้วยนะครับ
เสียดายไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงไม่งั้นจะสู้ใจขาดเอาแผ่นวง ธรรมวิรัตน์ (Triumvirat) มาฟังดู  ยิ้มกว้างๆ
ถ้ามีเครื่องเล่นก็จะสู้เหมือนกันครับ

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 09:00:06 AM »

ปล.
ถ้ามีเครื่องเล่นก็จะสู้เหมือนกันครับ

ซื้อเลย ซื้อเลย ....

.. polotoon ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 11:21:47 AM »

ปล.
อ่านชื่อวงแล้วน่าปลงดีจังเลยนะครับ แต่ดนตรีที่ได้ฟัง ฟังแล้วคงหยุดนิ่งที่จะไม่หามาฟังอีก หรือเไมเ่ปิดฟังซ้ำอีก เป็นไม่ได้  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2009 | 01:40:13 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 01:29:06 PM »

ผมชอบ Triumvirat นะครับ ผมโหลด Spartacus มาฟังดนตรีดีมากเลย นุ่มๆ ฟังได้เรื่อยๆ ครับ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 02:13:50 PM »

ผมชอบ Triumvirat นะครับ ผมโหลด Spartacus มาฟังดนตรีดีมากเลย นุ่มๆ ฟังได้เรื่อยๆ ครับ

ว่าจะโหลดอยู่เหมือนกัน

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 02:15:10 PM »

ว่าจะโหลดอยู่เหมือนกัน
ลอง Old Love Dies Hard ก่อน แล้วจะติดใจ  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #26 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 02:16:22 PM »

ขอบคุณทุกคนด้วยครับ ที่ช่วยกระผมนายผี ไม่งั้นหน้าแตกยับเยิน

ขอบคุณปีศาจลายคราม ที่ช่วยเปิดหัววงธรรมวิปัสนา ทำให้ได้ราคาดีขึ้นเยอะเลย
ที่จริงวงนี้ก็ฟังนะครับ แต่อย่างว่า ผมชอบรสดั้งเดิมมากกว่า นี๊ซนึง

อาหาร+บรรยากาศ+มิตรภาพ
คงไม่มีอะไรดีกว่านี้เป็นแน่แท้
(ยกเว้น..โคโยตี้วงเกิร์ล เจ็นเนอเรชั่น ใช่ไหมน้องบาส ฮิฮิ)

เฮ้ย..กินอิ่มจัง ตังค์อยู่ครบ กำเวนละพี่น้องเอ๋ย ขอโทษนะพี่ตรอน เดี๋ยวจะรีบล้างบาป

ได้ความรู้ขึ้นมาเยอะเลยครับ
ทั้งโอ้ค เหม่ง และฟิล ช่วยให้หูตาสว่าง และยาว(ไม่เกี่ยวกับอายุ) ขึ้น
เสียดายไม่ได้คุยกับบาสและโชแปงเท่าไหร่ เห็นวุ่นๆอยู่
ส่วนขงปี่ นี่ตั้งใจจะคุยด้วยแท้ๆ แต่เพราะมัวตะลึงในความหล่อเหลาของเจ้าตัว
(น้องอั้มครับ ชมให้แล้ว ขอเสื้อแดงตัวนั้นได้เปล่า มันแหล่มเข้าทางพี่มากเลยทีเดียว.. นะ นะ)
ส่วนตองนี่เหมือนผีเพลงตอนเด็กๆเปี๊ยบ อนาคตไกลแน่
ส่วนจะไกลแค่่ไหนนั้น (แล้วแต่คนปาครับ ฮา -ล้อเล่นจ้า)

ส่วนรุ่นใหญ่นี่น่ารักทุกคนเลยนะ สุดยอดจริงๆ
แต่ทั้งหลายทั้งปวง ทำไมถึงรู้สึกว่าในงานนี้
ผมถึงลำเอียงไปแอบชอบคุณนอสมากกว่าคนอื่นก็ไม่รู้แฮะ แปลกจริง  อายจัง

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 02:21:02 PM »

ธรรมชาติเรียกร้อง  ยิ้มกว้างๆ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 02:23:47 PM »

ผมตามหา วงนี้มาฟังตั้งแต่สมัยที่ใช้ napsterหรือ winmx นี่แหละ ได้มา 5 albums สมัยนั้นนั่ง load ด้วย modem 56 k เป็นเดือนกว่าจะครบ ตอนนั้นยังไม่มี ADSL และ bittorrent
พอเข้า official site บอกว่า triumvirat is back ดีใจมาก ฝากให้ BKP สั่งให้หน่อย 3 ปีไม่เคยได้ ภายหลังสั่งที่ boomerang และฝากคนไข้ ที่ไปดูงานเยอรมนี ได้มารวม 5 albums สมัยที่ยังไม่เคยเข้า ebay
- mediterranean tales
- illusion on a double dimple
- spartacus
- old love die hard
- pompeii

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 02:29:18 PM »

1972   Mediterranean Tales (Across the Water)       Import
1974   Illusions on a Double Dimple       Harvest
1975   Spartacus       Capitol
1976   Old Loves Die Hard       Capitol
1977   Pompeii       Capitol
1978   A La Carte       Capitol
1996   Triumvirat       GNP Crescendo
2002   Russian Roulette       EMI

ใน allmusic มีรายละเอียดอยู่ 8 อัลบั้ม ชุดแรกดีสุด แล้วค่อยๆแย่ลงเรื่อยๆ แปลกจัง  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์