เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 04:10:03 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheสวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ  (อ่าน 15561 ครั้ง)
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:13:58 PM »

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ชาว ThaiProg ทุกๆท่านครับผม  ยิ้ม สำหรับเว็บไซต์แห่งนี้ตัวผมเองได้ห่างหายไปอย่างยาวนานเกือบจะปีกว่า
วันนี้ก็จะขอมาไขข้อสงสัยที่หายไป รวมถึงขออภัยที่ตัวผมเองได้ทอดทิ้งเว็บไซต์แห่งนี้ด้วยครับ

ก่อนอื่นเลยขอขอบพระคุณสมาชิกทุกๆท่านที่ยังร่วมแรงร่วมใจ ออนไลน์กันอยู่อย่างสม่ำเสมอ ทำให้เว็บของเราเป็นฐานข้อมูล Progressive Rock อันดับ 1 ของไทย และที่สำคัญขอขอบพระคุณ พี่บาสและอั้มผู้ร่วมก่อตั้ง ที่ได้ดูแลเว็บไซต์เป็นอย่างดีมาโดยตลอด ตั้งแต่เริ่มจนถึงปัจจุบัน

สำหรับตัวผมเองนั้นได้ห่างหายจากเว็บไซต์แห่งนี้ไปเนื่องจากไปทำงานเชียร์และแปรอักษรของโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย เตรียมงานแปรอักษรสำหรับงานจตุรมิตรที่ได้จบลงไปเมื่อวานการเตรียมงานบางที่ก็ไม่มีเวลาส่วนตัว เลยไม่ได้เข้ามาในเว็บนี้เลย โดยส่วนตัวคิดว่าจบงานนี้แล้วค่อยกลับมาทีเดียวเลยดีกว่า ตามที่ได้สัญญาไว้กับพี่ๆเพื่อนๆ ในเรื่องของการฟังเพลง สำหรับตัวผมนั้นช่วงนี้ไม่ได้ฟังเพลงอะไรแปลกๆใหม่เลยครับ คงจะตามเพื่อนๆพี่ๆ ในเว็บอย่างยากลำบาก ยังไงก็ขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกทุกๆท่านอย่างเดิมเช่นเคยนะครับ

สุดท้ายนี้ขออภัยเป็นอย่างสูงเรื่องการบริหารเว็บไซต์ที่ไม่ได้เข้ามาดูแลเลย ต่อจากนี้ไปผมคงจะเข้ามาเป็นระยะๆเรื่อยๆดั่งเดิมที่เคยเป็นมาแน่นอนครับ

แล้วเจอกันครับผม

Floydian_Oak : Administrator @ ThaiProg.net

ปล. มีคนบางกลุ่มพูดถึงแฟนแอดมิน จนถึงขนาดอิจฉาตาร้อน ขอเตือนว่าอย่าใส่ใจเลย ครับ ๕๕๕

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:33:25 PM »

ยินดีต้อนรับอย่างยื่งเลย  ยิ้มกว้างๆ

Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:37:00 PM »

ตกใจ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:38:17 PM »

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:55:15 PM »

He's Coming Back to Life  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:58:05 PM »

เขามาแล้ว 5555.
จุ้บๆ จ้ะ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 09:02:27 PM »

Phi Reunion  ฮืม
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 11:15:39 PM »

ฮืม

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 11:20:04 PM »

ลองมาคิดๆดูแล้ว พวกเราไม่ได้เล่นเป็นวงครบหกคนกันมานานเท่าไรแล้วนะ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 07:11:21 AM »

อย่างที่ว่ากันไว้ ตอนนี้สถานการณ์ของวงดูไม่มั่นคงเอามากๆ นี่อาจเป็นโอกาสครั้งสุดท้าย ก่อนที่จะไม่มีวง Phi อีก (ด้วยเหตุผลส่วนตัวของแต่ละคนหรือจะเหตุผลอะไรก็แล้วแต่) ซ้อมรอบนี้ มีตติ้งครั้งหน้ารวมกันออกเงินเช่าเครื่องมาเล่นวง อัดไว้ด้วย เล่นให้เต็มที่ มีอะไรจะปล่อยก็ปล่อยเลย ถ้าเราเล่นสดได้จริงๆ ครั้งนึงแล้ว บันทึกเสียงเก็บไว้แล้ว ยุบวงไปได้เลยครับ ผมมั่นใจว่านี่คือสิ่งสุดท้ายที่เราน่าจะทำได้สำหรับวงๆ นี้ ก่อนที่ทุกอย่างมันจะค่อยๆ หายไปโดยเราไม่รู้ตัว

ผมรู้ว่าตอนนี้ไม่มีใครฟังพิงค์ฟลอยด์แล้ว ทุกคนแตกแขนงไปคนละทาง ด้วยความสนใจและแนวดนตรีคนละแบบ แต่หวังว่าครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้าย ที่ทุกๆ คนร่วมแรงร่วมใจกันฟังและเล่นงานของฟลอยด์อย่างเต็มที่ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 08:31:50 AM »

อืมม์..
อ่านของเรบของโอ้ค ตอนจบ นั่งอมยิ้มครับ
แต่พออ่านเรบของบาส มีอึ้ง
นึกถึงลายเซ็นของโอ้ค ดูจะเป็นสัจจะธรรมดีมากๆเลยนะ

"The child is grown, the dream is gone.".

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 12:08:13 PM »

ที่ว่าไว้นี่เป็นความเห็นของผมคนเดียวนะครับ ไม่รู้ว่าสมาชิกวงท่านอื่นจะเห็นด้วยกับไอเดียนี้รึเปล่า คือดูจากสถานการณ์ในอนาคตแล้ว โอกาสที่เราจะได้มาเล่นดนตรีกันเต็มวงเหมือนเดิมคงยากแล้วล่ะครับ ฟิวคงไปสายดนตรีอิเล็กโทรนิค เหม่งอาจจะฟอร์มวงเมทัล ส่วนผมยิ่งแก่แล้วไฟยิ่งมอด ตอนนี้เล่นแต่กีตาร์โปร่งกับเปียโนเท่านั้น ผมเลยคิดว่า จากที่เคยซ้อมๆ กันมา เสียเงินไปเท่าไหร่ มากมาย เราจะปล่อยให้มันหายไปโดยไม่มีอะไรหลงเหลือไว้เป็นผลงานเลยเหรอ ก็เลยคิดว่ามีตติ้งคราวหน้า ได้เวลาซะทีที่เราจะเล่นเพลงเหล่านี้ในรูปแบบของแสดงสดให้สมาชิกเว็บได้ชม พร้อมกับหาทางบันทึกเสียงมันไว้ด้วย อย่างน้อยเราก็ยังมีผลงานที่พอเป็นชิ้นเป็นอันให้ไว้ดูชมได้บ้าง

ครั้งนี้เราอาจจะต้องมีการลงทุนบ้าง เท่าไหร่ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ คือต้องเช่าเครื่อง เช่าคอนโซล เช่ามอนิเตอร์ มาลง แล้วเราก็เล่นสด โดยค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่จะเกิดขึ้น เราจะไม่เอาเงินทุนของเว็บมาใช้ เพราะเนื่องจากเงินส่วนนั้นเก็บไว้เพื่อเว็บ แต่การแสดงของเราจริงๆ มันเป็นเรื่องส่วนตัว เรื่องของวงของเรา ซึ่งเราอาจจะต้องช่วยกันหารเอา อาจจะมีการไปสืบราคาหรือต้นทุนที่จะใช้ก่อน แล้วมาประเมินกันอีกทีว่า เราจะรับได้ไหม ซึ่งเดี๋ยวจะต้องมาคุยกันอีกที

คิดดูแล้วกันว่าขนาดจะเล่นวง ยังต้องจ่ายเงินเลยครับ เล่นดนตรีไม่ได้เงินหรอก มีแต่เสียตังค์เน้อ ยิ้ม

สมาชิกวงท่านอื่นเห็นว่าไงบ้างครับ ลองแสดงความคิดเห็นกันดูนะครับ เนื่องจากอันนี้เป็นแค่ความคิดของผมคนเดียวน่ะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 03:00:52 PM »

สำหรับส่วนตัวผมเอง

เรื่องวงผมยังอยากให้มีอยู่ครับถึงแม้ว่าจะโอกาสในการเจอกันแบบครบวงจะริบหรี่ตามทีแต่ผมเองก็ไม่อยากพูดว่านี่คือโอกาสครั้งสุดท้าย
ของวงที่จะอยู่กันครบหน้า ผมเชื่อว่าหลังจากนี่มันมีโอกาสที่จะได้เล่นครบวงทั้ง 6 คนอยู่

แต่ทั้งนี้ผมเองก็ต้องฟังความเห็นส่วนรวมล่ะครับ ว่าจะให้วงเป็นยังไงต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2009 | 07:15:27 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 04:40:00 PM »

ตอนนี้ผมไม่มีความคิดจะฟอร์มวงอะไรแล้วครับ เพราะดูมันจะเป็นการทำอะไรที่เกินตัวมากๆสำหรับคนที่มีไอเดียอยู่เต็มหัวแต่แทบไม่มีความรู้ความสามารถเรื่องการเล่นดนตรีเลยอย่างผมนี่ ตอนนี้ก็แค่อยากเล่นกับวง phi และอยากให้วง phi ได้มีโชว์บ้าง มีเพลงเป็นของตัวเองบ้าง (ซึ่งโอกาสมันแทบจะเป็น 0) เท่านั้นเองครับ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 06:59:48 PM »

ผมก็ไม่คิดจะไปทำวงอื่นเหมือนกันครับ
ยกเว้นแต่งานเดี่ยว ไม่ก็งานคู่เท่านั้น

ถ้าเกิดแยกวง ผมอยากให้สามารถกลับมาReunion ได้ทุกเมื่อ ไม่อยากให้หายขาดเลย

มีเพลงเป็นของตัวเองบ้าง (ซึ่งโอกาสมันแทบจะเป็น 0) เท่านั้นเองครับ
อย่าลืมว่ายังมีพี่บาสและผมอยู่นะ ฮ่าๆๆ

ถ้าโอ๊คยังไปติดงานไม่มาซ้อมล่ะก็ หามือคีบอร์ดหญิงมาเล่นแทนด้วยนะจ๊ะ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์