เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 04:37:01 PM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 176199 ครั้ง)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008 | 09:20:01 PM »

ไปงาน Commart มาครับ วันเสาร์กับอาทิตย์ คนเยอะมากครับ โดยเฉพาะบูธของ Acer และ HP
เห็นจอ LCD TV แล้วอยากซื้อมากมาย แต่ก็ไม่มีเงินจะซื้อ เห็นคอมพิวเตอร์ระดับเทพ ก็ได้แค่มอง
ไปเล่นเกม Crysis เกือบครึ่งชม เล่นแล้วติดใจมากๆ แถมเห็นการหล่อเย็นคอมพิวเตอร์แบบระดับเซียนโดยใช้ไนโตรเจนเหลวมาครับ สุดยอดมากๆ

แต่ตอนกลับได้มาแค่ FlashDrive 4 GB ราคาคุ้มมากครับแค่ 255 บาท และ
DDRRAM 512 MB (โดนโก่งราคาอีก  โกรธ)

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #46 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008 | 10:44:55 PM »

ไปเขาใหญ่กับเพื่อนๆที่บริษัท อากาศเย็นสบายมากๆ สนุกมากครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 08:46:48 AM »

เช้าวันอาทิตย์ ขับรถไปดูสวนดอกไม้รอบพระเมรุที่สนามหลวง และการประดับดอกไม้บริเวณใกล้เคียงครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #48 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 09:47:46 AM »

kinokuniya Paragon
ได้ Guitar World เดือน Dec' 08 (เล่มนี้ Met เกือบทั้งเล่มเลย)

Gram ทีเดียวกัน
DM Coffin ยังเหลืออยู่ 2 กล่อง เห็นอีกทีก็ยังอยากได้
Mimi LP Gatefold ของ Thin Lizzy ทำสวยดีจัง ...ลังเลอยู่นาน แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ
.. polotoon ..

« ตอบ #49 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 11:37:16 AM »

ไปพิพิธภัณฑ์ช้างสามเศียรเอราวัณมาครับ
พาเจ้าอังกฤษไปเที่ยว
เพราะเมื่อวันเสาร์
เขาอุตส่าห์ไปถวายดอกไม้จันทร์สมเด็จพระพี่นางจนมืดค่ำ
วันอาทิตย์เลยไปทริปสั้นๆที่ปากน้ำครับ
ก็ตกใจไปตามๆกันเมื่อเห็นช้างตัวใหญ่เท่ากับตึก 14ชั้น
ชั้นบนสุด ตรงเศียรช้าง เป็นสวรรค์ มีพระพุทธรูปที่หาดูได้ยากยิ่ง หลายองค์ คุ้มค่าต่อการทัศนาอย่างยิ่ง
แนะนำครับ ยิ้ม

ด้านใน นอกจากชั้นบนที่เล่ามาแล้ว มีอะไรน่าสนใจอีกบ้างมั้ยคะ?

วันนี้พาเด็กๆ ไปเขาดินมา  ยิงฟันยิ้ม
ภายในบริเวณ มีอาหารและขนมไทยๆขาย นั่งกินเย็นๆใต้ร่มไม้ ฟังดนตรีสดอะคูสติค เพลินๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2008 | 12:50:53 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #50 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 12:44:11 PM »

ไปพิพิธภัณฑ์ช้างสามเศียรเอราวัณมาครับ
เขาอุตส่าห์ไปถวายดอกไม้จันทร์สมเด็จพระพี่นางจนมืดค่ำ
วันอาทิตย์เลยไปทริปสั้นๆที่ปากน้ำครับ
ก็ตกใจไปตามๆกันเมื่อเห็นช้างตัวใหญ่เท่ากับตึก 14ชั้น
ชั้นบนสุด ตรงเศียรช้าง เป็นสวรรค์ มีพระพุทธรูปที่หาดูได้ยากยิ่ง หลายองค์ คุ้มค่าต่อการทัศนาอย่างยิ่ง

ด้านใน นอกจากชั้นบนที่เล่ามาแล้ว มีอะไรน่าสนใจอีกบ้างมั้ยคะ?

วันนี้พาเด็กๆ ไปเขาดินมา  ยิงฟันยิ้ม
ภายในบริเวณ มีอาหารและขนมไทยๆขาย นั่งกินเย็นๆใต้ร่มไม้ ฟังดนตรีสดอะคูสติค เพลินๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
โอ้..เขาดินวนา ผมไม่ได้ไปหลายปีทีเดียว
ยังมีเรือบินอยู่ไหมครับ (-ศัพท์โบราณนะน้องๆ ฮิฮิ)

ข้างในบริเวณพิพิธภัณฑ์ ผมว่าเขาตั้งใจ แบ่งเป็น2ส่วน
ของไทยๆ ก็จะเน้นพิธีกรรม-ความศักดิ์สิทธิ์
ของนานาชาติ ก็เน้นเรื่องสถาปัตยวิศวะ เรื่องคอนเซ็พท์ เรื่องวัฒนธรรมในระดับโลก-จักรวาล
โดยมี 3ราคาให้เลือก
1. ไหว้สักการะอย่างเดียว 50 บาท
2. ดูพิพิธภัณฑ์อย่างเดียว 100 บาท
3. ครบสูตรทุกอย่าง ตาดู-ใจสงบ 150 บาท

รายละเอียด วานคุณนอสฯลองดูที่นี่นะครับ
www.erawan-museum.com

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #51 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 01:37:12 PM »

โอ้..เขาดินวนา ผมไม่ได้ไปหลายปีทีเดียว
ยังมีเรือบินอยู่ไหมครับ (-ศัพท์โบราณนะน้องๆ ฮิฮิ)

ข้างในบริเวณพิพิธภัณฑ์ ผมว่าเขาตั้งใจ แบ่งเป็น2ส่วน
ของไทยๆ ก็จะเน้นพิธีกรรม-ความศักดิ์สิทธิ์
ของนานาชาติ ก็เน้นเรื่องสถาปัตยวิศวะ เรื่องคอนเซ็พท์ เรื่องวัฒนธรรมในระดับโลก-จักรวาล
โดยมี 3ราคาให้เลือก
1. ไหว้สักการะอย่างเดียว 50 บาท
2. ดูพิพิธภัณฑ์อย่างเดียว 100 บาท
3. ครบสูตรทุกอย่าง ตาดู-ใจสงบ 150 บาท

รายละเอียด วานคุณนอสฯลองดูที่นี่นะครับ
www.erawan-museum.com

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูล
ช่วงปลายปีคงจะต้องไปติดต่องานแถวนั้นพักใหญ่ๆ หากมีเวลาเหลือจะไปเยี่ยมชมค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากนะคะ

ว่าแต่ "เรือบิน" คืออะไร ฮืม

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #52 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 08:34:34 AM »

หลังๆ มานี่ผมยุ่งมากเลยครับ อยู่ในช่วงเทอมสุดท้าย ใกล้จะจบแล้ว
ช่วงนี้งานหลักของผมคือสมัครงานครับ เพราะคาดการณ์ว่าสภาพเศรษฐกิจในช่วงปีหน้าคงจะทรุดหนัก การที่เราได้งานทำตั้งแต่ช่วงต้นๆ หลังจบใหม่น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี บริษัทที่ผมสมัครส่วนใหญ่ก็คือบริษัทที่มาออก Campus Tour รับสมัครงานกับเด็กจบใหม่ที่คณะวิศวะเกษตรนั่นแหละครับ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นธุรกิจยานยนต์และธุรกิจที่เกี่ยวกับเทคโนโลยีต่างๆ เช่น IC และเครื่องใช้ไฟฟ้า ผมเองก็สมัครไปเยอะหลายบริษัท แต่โอกาสก็ค่อนข้างน้อย เพราะเด็กแย่งกันเยอะมาก แถมเค้าไปทุกที่ หลายมหาลัย ทั้งจุฬา ธรรมศาสตร์ เกษตร ลาดกระบัง พระนครเหนือ บางมด etc... อีกมากมาย คนสมัครส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 2000 คนขึ้นไป ต่อบริษัท แล้วเค้าจะทำการคัดมาสอบ คัดมาสัมภาษณ์ สองสามรอบ จนเหลือที่เค้ารับแค่ประมาณ 30-40 คน ต่อบริษัทเท่านั้นครับ

ตอนนี้เรื่องเรียนของผมเลยกลายเป็นเรื่องรองไปซะแล้ว แต่เทอมนี้จริงๆ ก็เรียนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แค่ 12 หน่วยเท่านั้นเอง ปรกติจะเรียนเกือบๆ 20 หน่วย แต่ที่มาแทนคือโปรเจคต์นั่นแหละครับ

ช่วงนี้สมัครงานทุกวันเลยครับ ผมสมัครหมดที่เค้ามารับ สมัครไปเกือบ 10 บริษัทแล้วมั้ง ถ้ามาอีกก็จะสมัครอีกครับ เพราะโอกาสหางานในช่วงเวลานี้มันยากเหลือเกิน

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #53 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 08:35:54 AM »

บาส สู้ๆ  ยิ้มเท่ห์

TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 08:53:19 AM »

หลังๆ มานี่ผมยุ่งมากเลยครับ อยู่ในช่วงเทอมสุดท้าย ใกล้จะจบแล้ว
ช่วงนี้งานหลักของผมคือสมัครงานครับ เพราะคาดการณ์ว่าสภาพเศรษฐกิจในช่วงปีหน้าคงจะทรุดหนัก การที่เราได้งานทำตั้งแต่ช่วงต้นๆ หลังจบใหม่น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี บริษัทที่ผมสมัครส่วนใหญ่ก็คือบริษัทที่มาออก Campus Tour รับสมัครงานกับเด็กจบใหม่ที่คณะวิศวะเกษตรนั่นแหละครับ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นธุรกิจยานยนต์และธุรกิจที่เกี่ยวกับเทคโนโลยีต่างๆ เช่น IC และเครื่องใช้ไฟฟ้า ผมเองก็สมัครไปเยอะหลายบริษัท แต่โอกาสก็ค่อนข้างน้อย เพราะเด็กแย่งกันเยอะมาก แถมเค้าไปทุกที่ หลายมหาลัย ทั้งจุฬา ธรรมศาสตร์ เกษตร ลาดกระบัง พระนครเหนือ บางมด etc... อีกมากมาย คนสมัครส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 2000 คนขึ้นไป ต่อบริษัท แล้วเค้าจะทำการคัดมาสอบ คัดมาสัมภาษณ์ สองสามรอบ จนเหลือที่เค้ารับแค่ประมาณ 30-40 คน ต่อบริษัทเท่านั้นครับ

ตอนนี้เรื่องเรียนของผมเลยกลายเป็นเรื่องรองไปซะแล้ว แต่เทอมนี้จริงๆ ก็เรียนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แค่ 12 หน่วยเท่านั้นเอง ปรกติจะเรียนเกือบๆ 20 หน่วย แต่ที่มาแทนคือโปรเจคต์นั่นแหละครับ

ช่วงนี้สมัครงานทุกวันเลยครับ ผมสมัครหมดที่เค้ามารับ สมัครไปเกือบ 10 บริษัทแล้วมั้ง ถ้ามาอีกก็จะสมัครอีกครับ เพราะโอกาสหางานในช่วงเวลานี้มันยากเหลือเกิน

น่าเห็นใจจริงๆครับ เผอิญจะมาจบเอาช่วงที่เศรษฐกิจแย่ๆนี่ ยังไงขออวยพรให้ได้งานดีๆนะครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #55 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 08:53:51 AM »

ไปรพ.เซ็นหลุยส์มาครับ สงสัยว่าทำไมไม่เรียกว่า เซ้นท์หลุยส์ น่าจะถูกต้องกว่า มีแผนกฝังเข็มเปิดใหม่ด้วย เรียกว่า แผนกแผนทางเลือก  ยิ้ม

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008 | 09:40:34 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ สำหรับกำลังใจ เด๋วผมจะไปโม้ต่อในกระทู้ Chat! นะครับ รู้สึกว่าจะโม้ผิดกระทู้  ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
panyarak

« ตอบ #57 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 | 10:03:55 PM »

ไปเยี่ยมชมพระเมรุมา (อีกแล้ว) แต่อยู่แค่รอบนอก เพราะคนเป็นล้าน

« ตอบ #58 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008 | 08:48:36 AM »

ไปเยี่ยมชมพระเมรุมา (อีกแล้ว) แต่อยู่แค่รอบนอก เพราะคนเป็นล้าน
หมายความว่าถ้าไม่มีความตั้งใจพอ ก็ไม่ควรไปใช่ไหวครับพี่ แล้วเด็กเล็กจะไปไหวไหมครับ  ขยิบตา

ไป J.U.มาอีกแล้วครับ ได้ Black Sabbath / Master of Reality แผ่นไทย 150 บาท ไม่เจาะปก ไม่ปั๊ม Sample ด้วย สงสัยเพราะงี้เลยถูก (เพราะไม่ต้องเสียค่าแรง) เสียงพอไหว

ต่อด้วย Gram มี Mini Lp ของ Universal รุ่นสติ๊กเกอร์ดำเยอะเลย แต่ของบางวงก็ไม่มีสติ๊คเกอร์ติดไว้นะ ชวนให้ลองน่าดูเลย

ได้เจอคุณ lalink ด้วยครับวันนี้ แผ่นสะสมของคุณ lalink นี่เยี่ยมๆทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะแผ่น Promotional Quadraphonic Mono นี่คงได้เห็นของจริงครั้งนี้ครั้งเดียวแน่เลย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2008 | 10:22:21 AM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #59 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008 | 08:54:20 AM »

หมายความว่าถ้าไม่มีความตั้งใจพอ ก็ไม่ควรไปใช่ไหวครับพี่ แล้วเด็กเล็กจะไปไหวไหมครับ  ขยิบตา

คนเดินเบียดเสียดกันมาก ถ้ามีเด็กเล็กต้องให้ขี่คอคุณพ่อครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 35
พิมพ์