เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 11:44:38 AM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 176193 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 07:06:12 PM »

วันนี้พี่สิทธิ์ไปเดินอยู่แถวเดอะมอลล์บางกะปิหรือเปล่าครับ ผมเห็นคนนึงมองไกลๆ เหมือนพี่สิทธิ์มาก ใส่กางเกงสีดำ เสื้อเชิ๊ตสีฟ้า ใส่บลูทูธที่หูขวา แต่เดินไวไปหน่อย เลยเดินตามไปดูไม่ทันครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นพี่สิทธิ์ตัวจริงหรือผมตาฝาดไปครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #61 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 11:37:29 PM »

วันนี้พี่สิทธิ์ไปเดินอยู่แถวเดอะมอลล์บางกะปิหรือเปล่าครับ ผมเห็นคนนึงมองไกลๆ เหมือนพี่สิทธิ์มาก ใส่กางเกงสีดำ เสื้อเชิ๊ตสีฟ้า ใส่บลูทูธที่หูขวา แต่เดินไวไปหน่อย เลยเดินตามไปดูไม่ทันครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นพี่สิทธิ์ตัวจริงหรือผมตาฝาดไปครับ

ถ้าเหมือนมากสงสัยพี่แยกร่างไปครับ เพราะวันนี้ใส่เสื้อเชิ๊ตฟ้า กางเกงดำจริงๆ แต่วันนี้พี่อยู่ออฟฟิศทั้งวันเลย หน้าโหลแถมรสนิยมโหลด้วย จะมีก็แต่บลูทูธนี่แหละที่พี่ไม่คิดจะใช้เหน็บหูเลย มันยังไงไม่รู้  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน 2008 | 11:44:19 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #62 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008 | 10:37:47 PM »

ไปลอยอังคารคุณยายของสามีที่วัดช่องลม จังหวัดสมุทรสาคร
ให้เป็นที่น่าตกใจว่า จำนวนคนไปลอยอังคารแต่ละวันมีเยอะกว่าที่คาดไว้มาก

แต่ละครอบครัว จะต้องทิ้ง (ลอย) สิ่งของมากมายลงในแม่น้ำ (ปากอ่าว) ไม่ว่าจะเป็นหมูสามชั้น ไข่ต้ม ดอกไม้ อัฐิ (ทั้งที่ห่อในผ้าขาว - ลอยไปทั้งห่อผ้าเลย / และที่บรรจุในโกศขนาดใหญ่)
ทำให้อดเป็นห่วงปัญหามลภาวะที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตอันใกล้ไม่ได้

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #63 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 08:54:40 AM »

ทำให้อดเป็นห่วงปัญหามลภาวะที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตอันใกล้ไม่ได้

(ผมสั่งเสียของผมไว้แล้ว ว่าอยากอยู่ในป่า เบื่อทะเลครับ)

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #64 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 04:31:30 PM »

Central Chaeng Wattana
.. polotoon ..

« ตอบ #65 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 04:52:01 PM »

เป็นอย่างไรบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #66 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 05:04:01 PM »

เป็นอย่างไรบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขนาดคงประมาณ Central พระราม 3 น่ะครับ แต่ไม่เริ่ดเท่า Central World ครับ
ร้านรวงก็ยังไม่พร้อมทั้งหมดครับ ชั้นบน ๆ ฝั่งพลาซ่านี่ยังว่างเพียบ แต่พลาซ่าชั้นใต้ดินนี่มีแทบครบทุกร้านแล้ว
ร้าน Boomerang ก็เปิดตัวเป็นทางการเมื่อวานเหมือนกัน
โซน Central เองก็ยังธรรมดาครับ อาจจะเป็นเพราะเพิ่งเปิด B2S, Super sport, MUJI ร้านอะไรพวกนี้ก็ยังเล็กกว่า
สาขาชิดลม พระราม 3 ครับ หน้าประตูมีคนคอยกดเครื่องอะไรซักอย่างเพื่อเช็คว่ามีคนมากี่คนแล้ว ประมาณนี้

ตอนกลางคืน ด้านนอกตัวห้างน่าจะสวยนะ เพราะรอบนอกตกแต่งด้วยท่อ LED Lightning สีแดง ๆ นั่นแหล่ะ
หลาย ๆ เส้น รอบตัวห้างรวม ๆ กันยาวกว่า 7 กิโลเมตรเลย (พี่ตูนว่าง ๆ รบกวนขับไปดูตอนกลางคืนหน่อนนะครับ)

ผมออกจากห้างเวลาประมาณ บ่าย 2 กว่า ๆ เห็นรถฝั่งตรงข้ามติดเป็นพรืดเตรียมมาห้างกันใหญ่เลย (ไม่ไ้ด้เดินนานครับ)
เพราะมันยังดูไม่ค่อยมีอะีไีร
.. polotoon ..

« ตอบ #67 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 05:06:22 PM »

ขอบคุณครับ คงต้องทิ้งช่วงไปซักพักก่อน แล้วจะไปเยี่ยมชมครับ  ยิ้มกว้างๆ

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #68 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 08:44:01 PM »

เมื่อวานไปงานหนังสือของเนชั่นที่ศูนย์ประชุมสิริกิติ์มากครับ มีหนังสือเก่าๆ แบบโละๆ นำมาขายมากมาย โดเรมอนเล่มเล็กราคาปก 30 บาท (รุ่นก่อนหน้าที่จะมีปกซ้อนสองชั้น) มากองๆ รวมกันกับหนังสือการ์ตูนอื่นๆ 1 โหล 199 บาทครับ ผมเลยซื้อมา 2 โหล 24 เล่ม เป็นเงิน 398 บาท ถือว่าถูกมากเลยครับ แต่ว่าจะมีไม่ครบทุกเล่มนะครับ มีไม่ครบทุก Volume น่ะครับ

ช่วงนี้เบื่อๆ มากครับ มีเรื่องให้เล่าได้ไม่รู้จบ รู้สึกเหนื่อยครับ วันๆ นึงทำอะไรหลายอย่างมาก บางทีก็มึนเล็กน้อย

วันนี้อย่าลืมดูพระจันทร์ักันนะครับ พระจันทร์สวยมากครับ เป็นรูปหน้ายิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

« ตอบ #69 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 08:48:32 PM »

วันนี้ไปเรียนแลบ DOE ระหว่างรอนั่งเรียนก็โหลดรูปรี่จังแห่ง Berryz มาดู น่ารักมากมาย เปิดในห้องเรียนมีแต่คนถามว่าใครน่ะๆ ขอเอามาโพสต์ในนี้แก้เซ็งหน่อยละกันนะครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #70 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 08:50:34 PM »

อ้างจาก: Agent Fox Mulder link=topic=2032.msg38926#msg38926 date=122813904

วันนี้อย่าลืมดูพระจันทร์ักันนะครับ พระจันทร์สวยมากครับ เป็นรูปหน้ายิ้ม
[/quote

ผมถ่ายรูปไว้เลยล่ะครับ แต่ไม่ค่อยชัด
เป็นเรื่องน่ารักๆที่เกิดขึ้นในภาวะที่บ้านเมืองวุ่นวาย

เห็นสาวๆหลายคนยิ้ม หัวเราะกัน กับการมองดูพระจันทร์
วันนี้ก็มีความสุขแล้วครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
panyarak

« ตอบ #71 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008 | 06:26:07 AM »

ยิ้ม  น่าจะเป็นปรากฎการณ์ที่ฝรั่งเรียกว่า Moonshine (จากอัลบั้ม In the Court of the Crimson King) นะครับ

JKNoremorse

« ตอบ #72 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008 | 01:19:21 PM »

ยิ้ม  น่าจะเป็นปรากฎการณ์ที่ฝรั่งเรียกว่า Moonshine (จากอัลบั้ม In the Court of the Crimson King) นะครับ

เป็นสัญญาณที่ดีมาก ๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #73 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008 | 04:01:49 PM »

ขนาดคงประมาณ Central พระราม 3 น่ะครับ แต่ไม่เริ่ดเท่า Central World ครับ
ร้านรวงก็ยังไม่พร้อมทั้งหมดครับ ชั้นบน ๆ ฝั่งพลาซ่านี่ยังว่างเพียบ แต่พลาซ่าชั้นใต้ดินนี่มีแทบครบทุกร้านแล้ว
ร้าน Boomerang ก็เปิดตัวเป็นทางการเมื่อวานเหมือนกัน
โซน Central เองก็ยังธรรมดาครับ อาจจะเป็นเพราะเพิ่งเปิด B2S, Super sport, MUJI ร้านอะไรพวกนี้ก็ยังเล็กกว่า
สาขาชิดลม พระราม 3 ครับ หน้าประตูมีคนคอยกดเครื่องอะไรซักอย่างเพื่อเช็คว่ามีคนมากี่คนแล้ว ประมาณนี้

ตอนกลางคืน ด้านนอกตัวห้างน่าจะสวยนะ เพราะรอบนอกตกแต่งด้วยท่อ LED Lightning สีแดง ๆ นั่นแหล่ะ
หลาย ๆ เส้น รอบตัวห้างรวม ๆ กันยาวกว่า 7 กิโลเมตรเลย (พี่ตูนว่าง ๆ รบกวนขับไปดูตอนกลางคืนหน่อนนะครับ)

ผมออกจากห้างเวลาประมาณ บ่าย 2 กว่า ๆ เห็นรถฝั่งตรงข้ามติดเป็นพรืดเตรียมมาห้างกันใหญ่เลย (ไม่ไ้ด้เดินนานครับ)
เพราะมันยังดูไม่ค่อยมีอะีไีร

วันอาทิตย์เฉียดไปแถวนั้น รถติดมหาศาลล้านเจ็ด
จะเลี่ยงออกทางเมืองทองก็ติดงาน Motor Expo ซะอีก .... เฮ่อ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #74 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2008 | 09:12:01 AM »

เดี๋ยว2วันนี้ขอลาไปเที่ยวนะครับ
ไปเมืองกาญ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 35
พิมพ์