เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 05:41:11 PM
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 176200 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #240 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009 | 11:50:20 AM »

...

อ้าว กำลังติดตามอยู่นะครับท่าน  ยิ้ม

กำลังตามอ่านอยู่เหมือนกันครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #241 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009 | 03:29:19 PM »

ขอโทษทีครับ พอดีเพื่อนผมมันงอน เพราะผมบอกมันอยากอ่านให้ตาม link มาที่ Thaiprog มันเลยบอกให้มาเขียนลงสมุดเดินทางบอร์ดมัน เดี๋ยวผมเรียบเรียงก่อน แล้วจะมา post อีกทีนะครับ

« ตอบ #242 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 06:47:39 AM »

เช้านี้มีเวลาล่ะครับ (เมื่อสองวันก่อนต้องปั่นงานเก่าช่วงที่ลาพักร้อน) ผมขอไม่กล่าวถึงเหตุผลหรือสาเหตุของการไป แต่จะมาบอกเล่าประสบการณ์การเดินทางให้ฟังกันสนุกๆ อย่าซีเรียสนะครับ

เริ่มเลยแล้วกัน เมื่อปลายสัปดาห์ก่อน วันพฤหัสฯ-อาทิตย์ ผมมีโอกาสได้เดินทางไปภาคอีสาน จังหวัดอุดรฯ (ผมไม่แน่ใจว่าเขาเรียกจังหวัดหรือเปล่า) โดยเลือกเดินทางด้วยรถไฟ ผมเคยไปล่าสุดเมื่อ 17 ปีที่แล้ว (ตอนนั้นผมยังเป็นเด็กวัยรุ่นอายุ 18 อยู่เลย) จำได้ว่าเมื่อก่อนขึ้นรถไฟตอน 06:30น. ไปถึงอุดรฯก็ราว 17:00น. (แล้วต้องต่อรถประจำทางเข้าไปที่ตำบลอีกต่อ) ระหว่างทางก็นั่งดูนั่นดูนี่เรื่อยเปื่อย คราวนี้ก็เช่นกัน ผมหนีบแฟนไปด้วยอีกคน ก็กะจะไปตอนเช้านั่งชมอะไรตามทางไปเรื่อย ทว่าเขายกเลิกการเดินรถเที่ยวกลางวันไปแล้ว

ดังนั้นจึงเหลือทางเลือกทางเดียว (ถ้ายังคงจะนั่งรถไฟ) นั่นคือเดินทางตอนกลางคืน ขึ้นรถตอน 18:30น. โดยมี 3 แบบ คือ ชั้น 3 (ตู้ธรรมดาไม่มีแอร์) ชั้น 2 ปรับอากาศ และชั้น 1 ตู้นอน ผมเลยเลือกชั้น 2 เพราะอยากไปแบบ low cost โดยก่อนวันเดินทาง ผมให้คนไปจองตั๋วให้ ตัดฉากมาวันเดินทางนั่นคือวันที่ 21/05 ช่วงเช้าผมก็นั่งๆนอนๆ อ่านหนังสือดูทีวี เล่นเกมฆ่าเวลา กระทั่งตกบ่ายถึงได้เริ่มเก็บเสื้อผ้าใส่กระเป๋า (ของผมไม่มีไรมาก เสื้อ 2 ตัว กางเกง 1 ตัว ยัดใส่เป้ตัวเก่ง แต่แฟนผมนี่สิ พาไปเที่ยว 3 วัน ทำยังกะจะย้ายบ้าน)

เวลา 14:00น. ที่บ้านผมบอกจะไปตจว.ไม่ใช่เหรอ ทำไมยังไม่ย้ายตูดไปอีก เดี๋ยวฝนตกรถติด ด้วยความที่ไม่ได้ไปมาตั้งหลายปี กลัวกะเวลาไม่ถูกเลยออกจากบ้าน นั่ง Taxi มาที่สถานีหัวลำโพง มาถึงยังไม่ 15:00น. เลย นึกในใจซวยแล้วไงตรู รถออก 18:30น. มาแต่หัววันเลย

ประมาณ 15:00น. ผมเดินเข้ามาให้ฮอลล์ของหัวลำโพง จำได้ว่าเมื่อ 17 ปีก่อนที่เคยเข้ามาล่าสุดมันไม่แอร์แต่ปัจจุบันได้ติดแอร์แล้ว (ให้ฮอลล์ที่ให้ผู้โดยสารที่มารับญาติหรือรอเดินทางนั่ง) มาถึงก็หาที่นั่งเพื่อตั้งหลักก่อนเพื่อคิดต่อไปว่า 3 ชม. หลังจากนี้จะหาอะไรทำดี

(เดี๋ยวมาต่อนะครับ ส่งงานก่อน)

« ตอบ #243 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:16:22 AM »

Post ต่อเลยนะครับขี้เกียจ Edit

15:00น. จากที่เข้ามาในฮอลล์ขอหัวลำโพง เมื่อหาที่นั่งได้ก็มองไปรอบๆว่ามีอะไรบ้าง ภายในจะมีร้านที่ขายอาหาร เช่น Mister Donut, KFC, ร้านหนังสือ เครื่องดื่ม ร้านขายยา และศูนย์อาหาร หลังจากนั่งพักได้ 20 นาที พวกผมได้ิเริ่มลุกออกไปปฏิบัติฆ่าเวลา โดยจุดหมายแรกคือ 7-11 ซึ่งต้องเดินออกมานอกฮอลล์หัวลำโพง (สาเหตุที่ผมทราบว่าีมี 7-11 ข้างนอก เพราะตอนนั่ง Taxi เข้ามาผมสังเกตเห็น)

เมื่อเดินออกมา (ช่องที่เดินออกมา ผมไม่รู้ว่าข้างหน้าหรือหลัง) ก็เดินตามทางฟุตบาทไปเรื่อยโดยมี 7-11 เป็นจุดหมายปลายทาง เดินมาระยะนึง เอ๊ะ...ทำไมไม่ยักกะเจอ 7-11 ซักทีหว่า สงสัยคาดว่าเดินมาผิดทาง เลยเปลี่ยนเป็นย้อนกลับ เดินมาถึงตรงบริเวณที่ผมออกทางตอนแรก ก็ลองเดินไปอีกสักหน่อย พบ 7-11 อยู่ฝั่งตรงข้าม (คิดในใจโง่ตั้งนาน) เมื่อถึง 7-11 ก็ซื้อของกินและอื่นๆพอสังเขป จากนั้นจึงเดินกลับเข้ามาให้ฮอลล์ (ผมหลีกเลี่ยงของจำพวกนมกล่อง เพราะจำได้ดีเลยว่า ทุกครั้งที่เดินทางไปตจว. ผมมักจะปวดท้องอยู่เสมอ)

ผมกลับเข้ามาข้างในอีกครั้งเวลา 15:40น. (โดยประมาณนะ) ฆ่าเวลาไปได้ 40 นาที แต่ร้อนเหงื่อซกเลย นั่งพักอีกนิด ผมก็ลุกมาเดินเล่นต่อ (แต่คราวนี้ไม่ออกมาข้างนอกแล้ว) แวะไปแผงหนังสือพบว่ากว่า 80% ที่ขายจะเป็นพวกหนังสือ nude ทั้งของไทยและของเทศ เลยซื้อนสพ.มา 3 ฉบับ แล้วมานั่งที่เก้าอี้ที่ทางสถานีจัดให้ (เป็นเก้าอี้พลาสติกติดกันแถวล่ะ 4 ตัว โดยวางสลับกับเก้าอี้โซฟา) ผมก็นั่งอ่านนสพ.กับแฟน โดยอีกฉบับที่ยังไม่ได้อ่านก็วางบนกระเป๋าเดินทาง สักครู่มีคุณผู้หญิงท่านนึงมานั่งที่เก้าอี้ข้างๆ อยู่ๆคุณผู้หญิงท่านนั้นก็หยิบนสพ.ผมไป แล้วบอกว่า "ขอยืมอ่านหน่อยนะค่ะ" ผมมั่นใจและกล้าบอกได้เลยว่า she หยิบนสพ.ผมไปก่อนที่จะกล่าวขอยืม ผมไม่แน่ใจว่าแบบนี้เรียกว่า เสียมารยาท หรือเปล่า? ได้แต่บอก เชิญเลยครับ (แต่ผมด่ามันในใจนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:18:52 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #244 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:32:43 AM »

(ต่อจากข้างบนนะครับ) จากการนั่งสังเกตการณ์หัวลำโพงในวันนี้ ไม่ได้ต่างอะไรกับเมื่อ 17 ปีที่แล้วเลย ภายในประกอบไปด้วยผู้คนมากหน้าหลายตา อาทิ คนที่มาเดินทาง มารอรับญาติ คนจรจัด มิจฉาชีพ (อันหลังผมมิได้มาเจตนาปรามาสให้้ร้ายนะครับ แต่ผมเห็นมีคนน่าสงสัยและมีพฤติกรรมไม่น่าไว้วางใจเยอะมาก ซึ่งผมต้องกำชับแฟนอยู่บ่อยๆว่า ระวังกระเป๋าตังค์ให้ดี)

ด้วยความที่มีนสพ.อ่านบวกกับพิกัดที่ผมไปนั่งรอ (ผมหาที่นั่งบริเวณช่องแอร์) ก็ไม่ค่อยร้อน ทำให้เผาผลาญเวลาไปได้โข มาดูนาฬิกาอีกทีก็ 17:00น. นิดๆ เลยลุกออกมาหาอะไรกินรองท้อง ก็เดินไปที่ Food Center มองไปรอบๆอาหารเขาไม่ค่อยน่ากินเลย ผมเลยถามแฟนเอาไงดี จะเดินออกไปข้างนอกอีกรอบไหม? แต่ผมมันไม่ออกเลยเปลี่ยนมากิน Fast Food ที่ KFC แทน พอซื้ออาหารได้ก็นั่งทานในร้าน ในร้านมีเด็กมัธยมนั่งกันเยอะมาก ส่งเสียงดังลั่นร้าน ทีแรกผมแปลกใจนะ ว่าทำไมไม่ไปกินกันที่ห้าง แต่พออนุมานได้ว่ามีโรงเรียนอยู่ใกล้ๆหัวลำโพง

ทานอาหารเสร็จก็เดินออกมา แวะเข้าห้องน้ำตอน 17:30น. โดยประมาณ เรียนตามตรงเลยว่า ห้องน้ำแม่งโคตรเหม็นเลย (ขออภัยที่ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ) ผมเลยเข้าไปฉี่ในห้องน้ำ ระหว่างยืนปลดทุกข์ผมก็มองไปที่ The Wall พบวลีต่างๆมากมาย ทั้งออกแนวเรท R แนวการเมือง แนวประกาศศักดาอวดอวัยวะเพศ ฯ

« ตอบ #245 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:48:52 AM »

(ขอต่ออีกหน่อย อีกเดี๋ยวต้องขึ้นประชุมครับ)

ขณะที่ผมเข้าห้องน้ำเสร็จเดินยืดเส้นยืดสายอีกหน่อยก็ 18:10น. ผมเลยชวนแฟนออกไปข้างนอกดีกว่า ไปดูรถที่จะขึ้นด้วย ก็เดินออกมาข้างนอก ตรงส่วนที่เป็นรางรถไฟ พอออกมาทั้งร้อน ทั้งเหม็นน้ำมัน ทั้งหนวกหูเสียงเครื่องรถไฟ ออกมาดูตั๋วมันระบุ 77 เดินหาสักพัก ไม่เจอเลข 77 เลย มีแต่รางที่ 1-15 โดยประมาณนะ ผมเลยถามพี่พนักงาน เขาบอก 77 เป็นหมายเลขรถ ให้น้องไปรอที่ราง 11 รถออก 18:30น. (แ่ต่ขณะนั้นมีเพียงรางเปล่าๆ ไร้ซึ่งวี่แววของยานพาหนะที่จะไป)

ผมเลยไปหาที่นั่งแถวราง 11 จนเวลา 18:30น. ก็ยังไม่มีวี่แววว่ารถจะมาแถมฝนก็ดันเทกระหน่ำลงมาอีก (โชคดีบริเวณที่ผมไปนั่งมีหลังคา) ผมก็บ่นๆ อารายวะ แฟนผมมันก็แขวะเอาน่า อย่าหงุดหงิด (แถมกัดผมอีกว่า) มันไม่ตรงเวลาเหมือนชินกังเซ็นหรอก (-''-)

...ไว้จะมาต่อ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #246 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 08:07:35 AM »

เรียนตามตรงเลยว่า ห้องน้ำแม่งโคตรเหม็นเลย

+ 1000

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #247 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 08:18:07 AM »

เรียนตามตรงเลยว่า ห้องน้ำแม่งโคตรเหม็นเลย

+ 1000

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #248 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 01:19:59 PM »

ขออนุญาตใช้คำไม่สุภาพ

วันนี้ไปรายงานตัว รด. มา
ไปถึง 6 โมงเช้า กว่าจะได้เข้ารายงานเกือบ 10 โมง รอนู่นรอนี่ รอบัญชี รอพวกมาสาย รอครู

เป็นคนแรกของแถว เลยต้องซวย ทำทุกอย่าง ทั้งนับคน ทั้งอะไรๆ นำตลอด ตัวผมก็ไม่อยากทำ เพราะไม่ค่อยเป็นงาน แล้วตอนเก็บเงิน รด มันให้ผมเดินเก็บทุกคน คนละ 650 จะบ้าตาย แบงค์เยอะชิบหายเลย (ขออนุญาตใช้ เพราะมันเยอะจริงๆ) รวมทีเป็นหมื่น แล้วตอนนั้นผมเบลอๆ คูณเลขผิด นับไปนับมาตั้งหลายรอบ ช้าเลย มีอีกคนช่วย

ลงมาก็โดนคนอื่นๆในแถวด่าอีก ด่าเหมือนหมูเหมือนหมาเลย บางคนก็แอบแกล้งแบบสะกิดนิดสะกิดหน่อย ไอ้พวกเวร อย่างกะตูอยากทำนัก แน่จริงก็มาทำเองสิวะ เหนื่อยก็เหนื่อย ไอ้คนที่ช่วยผมก็เอาเรื่องที่ผมคูณเลขผิดไปบอกคนอื่นอีก เป็นวันที่
ตะกวด ตัวเงินตัวทองมากๆ ทรงผมก็ทุเรศโคตรๆ

แล้วครูที่โรงเรียนก็ฝากผมจ่ายเงินให้ไอ้นักเรียนซ้ำชั้นอีก 2 คน ซึ่งมันไม่มา ก็ลำบากผมอีก ลำบากมาก ทหารก็ถามจังว่า อะไร ยังไง ทำไมรายชื่อแยกมา 2 คน แล้วผมต้องแบกหนังสือพวกตะกวดแบบนี้กลับบ้านอีก 2 เล่ม หนักกระเป๋าชิบหายเลย
เกือบต้องเสียเงินจ่ายค่าชมรมยิงปืนให้พวกมันแล้วด้วย ระบบห่วยมาก

ทำไมตอนเก็บเงินไม่ให้จ่ายเป็นคนๆไปเลย ยังดีที่ทหารที่เก็บเงินสายของผม พูดจาดีครับ ไม่งั้นมีหวังคับแค้นกว่านี้
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #249 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 01:32:14 PM »

ขออนุญาตใช้คำไม่สุภาพ

วันนี้ไปรายงานตัว รด. มา
ไปถึง 6 โมงเช้า กว่าจะได้เข้ารายงานเกือบ 10 โมง รอนู่นรอนี่ รอบัญชี รอพวกมาสาย รอครู

เป็นคนแรกของแถว เลยต้องซวย ทำทุกอย่าง ทั้งนับคน ทั้งอะไรๆ นำตลอด ตัวผมก็ไม่อยากทำ เพราะไม่ค่อยเป็นงาน แล้วตอนเก็บเงิน รด มันให้ผมเดินเก็บทุกคน คนละ 650 จะบ้าตาย แบงค์เยอะชิบหายเลย (ขออนุญาตใช้ เพราะมันเยอะจริงๆ) รวมทีเป็นหมื่น แล้วตอนนั้นผมเบลอๆ คูณเลขผิด นับไปนับมาตั้งหลายรอบ ช้าเลย มีอีกคนช่วย

ลงมาก็โดนคนอื่นๆในแถวด่าอีก ด่าเหมือนหมูเหมือนหมาเลย บางคนก็แอบแกล้งแบบสะกิดนิดสะกิดหน่อย ไอ้พวกเวร อย่างกะตูอยากทำนัก แน่จริงก็มาทำเองสิวะ เหนื่อยก็เหนื่อย ไอ้คนที่ช่วยผมก็เอาเรื่องที่ผมคูณเลขผิดไปบอกคนอื่นอีก เป็นวันที่
ตะกวด ตัวเงินตัวทองมากๆ ทรงผมก็ทุเรศโคตรๆ

แล้วครูที่โรงเรียนก็ฝากผมจ่ายเงินให้ไอ้นักเรียนซ้ำชั้นอีก 2 คน ซึ่งมันไม่มา ก็ลำบากผมอีก ลำบากมาก ทหารก็ถามจังว่า อะไร ยังไง ทำไมรายชื่อแยกมา 2 คน แล้วผมต้องแบกหนังสือพวกตะกวดแบบนี้กลับบ้านอีก 2 เล่ม หนักกระเป๋าชิบหายเลย
เกือบต้องเสียเงินจ่ายค่าชมรมยิงปืนให้พวกมันแล้วด้วย ระบบห่วยมาก

ทำไมตอนเก็บเงินไม่ให้จ่ายเป็นคนๆไปเลย ยังดีที่ทหารที่เก็บเงินสายของผม พูดจาดีครับ ไม่งั้นมีหวังคับแค้นกว่านี้

ฺ555 ซวยจริง ๆ ฟัง ๆ ดู ระบบบ้านเรานับวันยิ่งลงเหวจริง ๆ สมัยนี้ต้องพึ่งตัวเราเองครับ
ผมพอจำได้ ตอนเรียน รอ ดอ ส่วนใหญ่คนสูง ๆ เค้าจะให้ไปอยู่หน้าแถว ตัวเล็ก ๆ อยู่หลังแถว คนที่อยู่ข้างหน้า
เวลามีอะไรให้ทำ ก็ต้องโดนทำก่อน ฯลฯ

... ก็ อย่าพยายามเป็นคนโปรดของครูละกัน เดี๋ยวจะโดนเีรียกบ่อย
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #250 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 05:13:53 PM »

เวลาผมไปรายงานตัวนี่ลุ้นตลอดเวลาเลยตูจะโดนเป็นคนแรกไหมวะ เพราะเลขชอบขึ้นต้นด้วย 1 เกือบทุกปี

ตอนเรียนก็นิ่งๆไว้ล่ะครับ อย่าทำตัวเด่นมาก เหมือนที่พี่ jknoremorse พูดไว้ ครูฝึกสั่งอะไรก็ทำไปเถอะ
ถ้าเกิดว่าทั้งกองทำดี หรือไม่ก็อยู่ในระเบียบ (ซึ่งยากเหมือนกัน) ครูฝึกเขาก็ปล่อยครับ ของผมบางทีพักก่อนตั้งครึ่งชม. จะทำอะไรก็ทำ

เรียนให้ถึงปี 3 แล้วไปเขาชนไก่ เวลาเขาจับแยกกอง อยู่คนแรกๆให้ได้ครับ แล้วจะสบาย
 (ยิง M60 อย่างเดียว ไม่ต้องไปฝ่าดงหนาม 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2009 | 05:22:32 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Blackfield

« ตอบ #251 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 06:52:49 PM »

เวลาผมไปรายงานตัวนี่ลุ้นตลอดเวลาเลยตูจะโดนเป็นคนแรกไหมวะ เพราะเลขชอบขึ้นต้นด้วย 1 เกือบทุกปี

ตอนเรียนก็นิ่งๆไว้ล่ะครับ อย่าทำตัวเด่นมาก เหมือนที่พี่ jknoremorse พูดไว้ ครูฝึกสั่งอะไรก็ทำไปเถอะ
ถ้าเกิดว่าทั้งกองทำดี หรือไม่ก็อยู่ในระเบียบ (ซึ่งยากเหมือนกัน) ครูฝึกเขาก็ปล่อยครับ ของผมบางทีพักก่อนตั้งครึ่งชม. จะทำอะไรก็ทำ

เรียนให้ถึงปี 3 แล้วไปเขาชนไก่ เวลาเขาจับแยกกอง อยู่คนแรกๆให้ได้ครับ แล้วจะสบาย
 (ยิง M60 อย่างเดียว ไม่ต้องไปฝ่าดงหนาม 555)

หมายถึงตอนโผใช่ไหมครับ?

JM-Sarn
Phi

« ตอบ #252 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:01:02 PM »

หมายถึงตอนโผใช่ไหมครับ?

หมายถึงตอนลุยทรายแดงและดงอ้อยของจ่านรกครับ อยู่ประจำ M60 (3 คน) เมื่อไหร่ สบายเมื่อนั้น แถมได้ยิงมีเสียง เร้าใจด้วยครับ แต่ต้องเก็บปลอกกระสุนร้อนๆไปด้วยนะ ฮ่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:04:46 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Blackfield

« ตอบ #253 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:04:03 PM »

สมัยพี่เจอจ่านรก เค้า้ให้คลุกดินอย่างเดียว แต่ดงอ้อยนี่ไม่เจอครับ

JM-Sarn
Phi

« ตอบ #254 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:31:19 PM »

ไม่แน่ใจว่าใช้ดงอ้อยรึเปล่า แต่ตอนเดินช่วงแรกๆ (ก่อนจะเริ่มถล่มอีกฝ่าย) มันจะมีต้นไม้ขวางทางเยอะมากครับ ยิ่งวิ่งมากใบไม้ก็ชอบมาบังหน้าอยู่เรื่อย แถมบางทีสั่งให้หมอบระวังนี่บางคนนี่โดนรังมดเต็มๆ
(ยังดีที่ฝ่ายผมได้เป็นฝ่ายบุกก่อน ตั้งรับตอนหลัง เลยสบายหน่อย)

แต่หลังๆมาได้ยิง M60 นี่ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ สะใจดี เหมือนกำลังเล่นเกมสงครามอยู่เลย   ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 35
พิมพ์