เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 12:43:06 PM
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 176198 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #315 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 | 02:23:18 PM »

พาเด็กๆ ไปสวนรถไฟมาเมื่อวันอาทิตย์
คนเยอะมาก ไม่เหมาะสำหรับเด็กที่เพิ่งจะหัดขี่จักรยานเลย .. อันตรายมากๆ
สวัสดีครับ  ขอใช้สิทธิพาดพิงในฐานะที่ีเป็นพนักงาน  ร. ฟ. ท.  ครับ  อยากให้คุณ นอสฯ ช่วยเล่าให้ฟังว่าอันตรายอย่างไร
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #316 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 | 02:59:08 PM »

พาเด็กๆ ไปสวนรถไฟมาเมื่อวันอาทิตย์
คนเยอะมาก ไม่เหมาะสำหรับเด็กที่เพิ่งจะหัดขี่จักรยานเลย .. อันตรายมากๆ
สวัสดีครับ  ขอใช้สิทธิพาดพิงในฐานะที่ีเป็นพนักงาน  ร. ฟ. ท.  ครับ  อยากให้คุณ นอสฯ ช่วยเล่าให้ฟังว่าอันตรายอย่างไร

งานเข้าแล้วครับคุณนอส  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #317 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 | 03:50:27 PM »

งานเข้าแล้วครับคุณนอส  ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #318 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 | 07:47:37 PM »

ไปคลองถมมาแต่เช้า ไม่เคยไปเวลานี้เลย ตื่นตาตื่นใจ บรรยากาศเย็นสบายดี ( ปกติไปตอนกลางวันหรือบ่าย แดดร้อนผ่าว ) ไปกับเซียนพี่ 2 ท่าน พาไปดูตลาดสื่อบันเทิงเป็นหลักเลย เพิ่งเคยเข้า BKP ติดแอร์ครั้งแรก ผมเคยไปสมัยที่ยังเป็นร้านเหมือนแผงเล็กเอง ไม่รู้ว่ามีชื่อร้านหรือยังตอนนั้น แต่ที่นี่ไม่ได้ตังค์ผมเลย เพราะทีแรกว่าจะสอย Mini Lp บ้าง แต่มีเหลืออยู่ไม่มากนัก คงโดนซื้อไปมากต่อมากแล้ว ไปดูแผ่นเสียงที่คลองถมเป็นส่วนใหญ่ แปลกใจอยู่เหมือนกันที่มีแผ่นสภาพดีๆเหมือนกันในราคาที่ไม่แพงด้วย กับแผ่นเพลงทไยที่แพงไปหน่อยเมื่อเทียบกับสภาพ ได้ดื่มกินของอร่อยหลายอย่าง กว่าจะกลับก็เที่ยง ร้อนผ่าวๆเหมือนเดิม ขอบคุณเซียนพี่ทั้งสองมาก ข้าน้อยขอคารวะ  ยิ้มเท่ห์

ทราบมาว่า ท่านผีเพลงเป็นเซียนในด้านการต่อราคาสินค้าตัวยงด้วยครับ ต่อเสร็จแล้วเดินไปร้านอื่นต่อ คนขายซึ่งไม่มีอำนาจตัดสินใจ อุตส่าห์โทร.ไปเรียกคุณแม่มาตามหาท่านผีเพลงกลับไปที่ร้าน แล้วลดกระหน่ำให้เลย พอไปอีกร้าน ก็ต่อได้ราคาดีอย่างน่าใจหาย (700 เหลือ 200) จนลูกค้าหน้าร้านต้องยื่นนามบัตรให้ท่านผีฯ ไปชมร้านเขาบ้าง

โอ้โฮ.. พี่ตั๊มครับ
ถ้าผมจะเปิดร้านขายอะไรซักอย่าง
ผมไม่อยากให้อีตาบ้าคนนี้ มาซื้อของกับผมเลยครับ
คงมีเรื่องชกกันแน่ๆเลย

สวนรถไฟ ที่ถูกรัฐบาลยุคไหนไม่รู้ ยึดสนามกอล์ฟรถไฟ มาทำเป็นสวนสาธารณะไงครับ
อันตราย ก็คือ ไม่มีโซนนิ่งครับ ถ้าเทียบกับ สวนลุมฯ

จะทำให้ดี ควร แยกโซนรถ โซนคน โซนสงบ โซนเต้นรำ อะไรแบบนี้นะครับ
ถ้าเคยไปทั้งสองสวนที่ผมว่า อาจจะเข้าใจครับ

ส่วนเด็กๆ ที่คุณนอส พูดถึงอันตราย
น่าจะหมายถึง รถยนต์ รถมอเตอร์ไซด์ จะชนเด็กขี่จักรยาน น่ะครับ
ใช่ไหมเอ่ย..

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #319 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 07:58:56 AM »

ใช่แล้วค่ะ
ตามที่ท่านผีเพลงว่ามาทุกประการ

แต่ขอแถมอีกนิดคือ
ไม่มีการจำกัดความเร็ว และถึงจะมีการแบ่งช่องทางการจราจร แต่ก็เห็นขี่กันมั่ววุ่นวายไปหมด ไม่มี จนท คอยดูแลความเป็นระเบียบ (เห็นมีอยู่จุดเดียวคือประตูด้านหน้า)

ซึ่งคิดว่า หากเด็กยังขี่จักรยานไม่เก่งขึ้นกว่านี้ ก็ยังอาจจะไม่พาไปขี่จักรยานเล่นที่นี่ค่ะ

อีกเรื่องนึงก็คือ ต้องระวังขโมยด้วย
ตอนที่ไปเช่าจักรยานมา เด็กหน้าร้านบอกว่า ต้องระวังอย่าให้จักรยานห่างตัว เพราะหายบ่อยมาก
ทำให้เสียโอกาสการเข้าไปเยี่ยมชมส่วนที่เป็นสวนผีเสื้อเลย  ลังเล

** แก้คำผิดแล้วนะ **  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2009 | 09:14:01 AM โดย Nosferatu ZoDD » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..

« ตอบ #320 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 08:01:31 AM »

อ้างถึง
หากเด็กยังขี้จักรยานไม่เก่งขึ้นกว่านี้
ต้องให้ทานผักผลไม้มากๆนะจ๊ะ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #321 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 08:04:25 AM »

อ้างถึง
หากเด็กยังขี้จักรยานไม่เก่งขึ้นกว่านี้
ต้องให้ทานผักผลไม้มากๆนะจ๊ะ  ยิ้มเท่ห์

สำหรับลูกสาวไม่มีปัญหาในเรื่องนี้ แต่กับเจ้าลูกชายนี่สิ ... ลังเล

« ตอบ #322 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 08:46:38 AM »

อ้างถึง

สำหรับลูกสาวไม่มีปัญหาในเรื่องนี้ แต่กับเจ้าลูกชายนี่สิ ... ลังเล
สงสัยจะยังไม่รับมุข ก็คุณนอสบอกว่าน้องเค้าถ่ายไม่เก่ง ผมก็เลยแนะนำไปอย่างนั้นน่ะ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #323 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 09:11:20 AM »

อ้างถึง

สงสัยจะยังไม่รับมุข ก็คุณนอสบอกว่าน้องเค้าถ่ายไม่เก่ง ผมก็เลยแนะนำไปอย่างนั้นน่ะ  ยิ้มกว้างๆ

ฮาอีกแล้วครับพี่น้อง

« ตอบ #324 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 09:13:07 AM »

โดนนนนนนนนนนน  แลบลิ้น

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #325 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 10:18:34 AM »

ใช่แล้วค่ะ
ตามที่ท่านผีเพลงว่ามาทุกประการ

แต่ขอแถมอีกนิดคือ
ไม่มีการจำกัดความเร็ว และถึงจะมีการแบ่งช่องทางการจราจร แต่ก็เห็นขี่กันมั่ววุ่นวายไปหมด ไม่มี จนท คอยดูแลความเป็นระเบียบ (เห็นมีอยู่จุดเดียวคือประตูด้านหน้า)

ซึ่งคิดว่า หากเด็กยังขี่จักรยานไม่เก่งขึ้นกว่านี้ ก็ยังอาจจะไม่พาไปขี่จักรยานเล่นที่นี่ค่ะ

อีกเรื่องนึงก็คือ ต้องระวังขโมยด้วย
ตอนที่ไปเช่าจักรยานมา เด็กหน้าร้านบอกว่า ต้องระวังอย่าให้จักรยานห่างตัว เพราะหายบ่อยมาก
ทำให้เสียโอกาสการเข้าไปเยี่ยมชมส่วนที่เป็นสวนผีเสื้อเลย  ลังเล

** แก้คำผิดแล้วนะ **  ยิงฟันยิ้ม
  สวัสดีครับ    ทราบแล้วครับ และผมเห็นด้วยกับคุณ ผีเพลงและคุณนอส ครับ  เรื่องการบริหารจัดการที่ดีและเป็นมาตรฐานสากลขององค์กรผมนั้นก็คือปัญหาหนึ่งที่ในปัจจุบันก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้ ( ผมเองหมดไฟแล้วครับ) .....เป็นความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ....อาเมน
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #326 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 | 06:48:09 PM »

เข้ามาฮาครับ ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #327 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 | 07:21:40 AM »

ไปหอศิลปวัฒนธรรม กรุงเทพฯ มาครับ ประทับใจกับการจัดนิทรรศการต่างๆ แบบทันสมัย และหวังว่า จะคงคุณภาพเช่นนี้ไว้ได้ตลอดไป

« ตอบ #328 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 | 07:58:32 AM »

ไปหอศิลปวัฒนธรรม กรุงเทพฯ มาครับ ประทับใจกับการจัดนิทรรศการต่างๆ แบบทันสมัย และหวังว่า จะคงคุณภาพเช่นนี้ไว้ได้ตลอดไป
ที่อยู่ใกล้กับ Siam Discovery ใช่ไหมครับ สถานที่กว้างขวาง จัดได้ทันสมัย น่าชมอย่างที่พี่ panyarak ว่าเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #329 เมื่อ: 02 กันยายน 2009 | 01:39:40 PM »

Ramen กับ Jack The Ghost อร่อยเพลิน
Thanks To My Brother Jack  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 35
พิมพ์