เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 05:12:31 PM
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 176200 ครั้ง)
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #360 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 | 05:02:56 PM »

เมื่อวาน วันออกพรรษา ผมพาแม่และภรรยาไปทำบุญที่วัดใกล้บ้านย่านลาดกระบังครับ

วัดไหนเหรอครับ พอดีผมอยู่ลาดกระบัง ดีใจที่ยังมีคนอยู่แถวๆนี้บ้าง
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #361 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 | 05:17:25 PM »

ขากลับได้นั่งเที่ยวบินเดียวกับ Mr. Saxena ด้วยนะ แต่เซ็งที่เขาเป็นต้นเหตุให้เครื่องดีเลย์ถึง 2 ชั่วโมง

ได้ไปพูดคุยเรื่องการเงินกับเขาหรือเปล่าครับ
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #362 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 | 07:36:31 PM »

ไปจตุจักรมาครับ  มี Cowboy นั่งเล่น Banjo โชว์อยู่ด้วย เดินไปเดินมาเจอร้านขายแผ่นเสียงร้านหนึ่งมีของเยอะเหมือนกัน มีทั้ง The Beatles, Bad Company, Bread, Carpenters อีกเยอะครับ ไม่ได้เข้าไปดูละเอียดมากนัก

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #363 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 | 06:32:52 AM »

ขากลับได้นั่งเที่ยวบินเดียวกับ Mr. Saxena ด้วยนะ แต่เซ็งที่เขาเป็นต้นเหตุให้เครื่องดีเลย์ถึง 2 ชั่วโมง

ได้ไปพูดคุยเรื่องการเงินกับเขาหรือเปล่าครับ

เจ้าหน้าที่ตำรวจเขาคุ้มกันแน่นหนา ไม่ได้เข้าใกล้หรอกครับ เห็นแต่ตอนนั่งรถเข็นมีผ้าคลุมกุญแจมือมาขึ้นเครื่องทางงวง ตอนออกจากเครื่อง เขาพาลงบนลานบินแล้วขึ้นรถออกไปเลย เพื่อเลี่ยงนักข่าวครับ เพิ่งเห็นในข่าวหนังสือพิมพ์เมื่อวานว่า เขาเป็นคนให้ทุนกับกลุ่มปฏิวัติในประเทศหนึ่งในแอฟริกาด้วย

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #364 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 | 11:37:06 AM »

เจ้าหน้าที่ตำรวจเขาคุ้มกันแน่นหนา ไม่ได้เข้าใกล้หรอกครับ เห็นแต่ตอนนั่งรถเข็นมีผ้าคลุมกุญแจมือมาขึ้นเครื่องทางงวง ตอนออกจากเครื่อง เขาพาลงบนลานบินแล้วขึ้นรถออกไปเลย เพื่อเลี่ยงนักข่าวครับ เพิ่งเห็นในข่าวหนังสือพิมพ์เมื่อวานว่า เขาเป็นคนให้ทุนกับกลุ่มปฏิวัติในประเทศหนึ่งในแอฟริกาด้วย

ผมเห็นข่าวของคนนี้ตั้งแต่เย็นวันศุกร์แล้ว รู้สึกว่าบ้านเราจะตีข่าว และให้ความสำคัญกับเจ้าสักเสนามากเกินไป เตรียมนู่นนี่นั่น ที่นงที่นอน ฮ่วย เขาเป็นอาญชญากรนะครับ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #365 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 | 12:30:07 AM »

ผมเห็นข่าวของคนนี้ตั้งแต่เย็นวันศุกร์แล้ว รู้สึกว่าบ้านเราจะตีข่าว และให้ความสำคัญกับเจ้าสักเสนามากเกินไป เตรียมนู่นนี่นั่น ที่นงที่นอน ฮ่วย เขาเป็นอาญชญากรนะครับ

ฤๅว่าเขาเป็นเพียงแพะ  ฮืม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #366 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 | 07:47:14 AM »

ฤๅว่าเขาเป็นเพียงแพะ  ฮืม

จะรอดูว่าผู้ใหญ่บ้านเราจะทำอะไรได้มากกว่านี้รึเปล่า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #367 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 | 08:53:37 AM »

เมื่อวาน วันออกพรรษา ผมพาแม่และภรรยาไปทำบุญที่วัดใกล้บ้านย่านลาดกระบังครับ

วัดไหนเหรอครับ พอดีผมอยู่ลาดกระบัง ดีใจที่ยังมีคนอยู่แถวๆนี้บ้าง
วัดปากบึง อยู่ใกล้เคหะชุมชนร่มเกล้าครับ
JM-Sarn
Phi

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #368 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 08:28:45 PM »

ไปงาน commart มาครับ คนเยอะมาก

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ไอแอมตองสาม

aka TONG MAYER

« ตอบ #369 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 08:57:15 PM »

แฟตเฟส 9 ครับ สองวันเลย มันส์มากกก

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #370 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 09:15:55 PM »

ผมไปมาวันเดียวครับ

หมดตังสุดๆเลย ซื้อแผ่นเป็นพัน
แต่สุดยอด

ขอบคุณท่านพ่อเหม่งที่มาส่งผมถึงบ้านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2009 | 09:25:22 PM โดย ☼ฟิว ดับบลิวซี☼ » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #371 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 09:35:06 PM »

แฟตเฟส 9 ครับ สองวันเลย มันส์มากกก

สองวันเช่นกันครับ โดยเฉพาะวันอาทิตย์นี่มันส์แบบโคตรพ่อ ไว้ว่างๆจะมาสาธยายทีหลังครับ  ยิ้มกว้างๆ

ที่แน่ๆวันอาทิตย์นี่มีเพลงคัฟเวอร์แจ่มๆเยอะมาก อาทิเช่น The Papers เล่น Pyramid Song (Radiohead), ArtFloor เล่น F*ck You (Lily Allen), Ebola เล่น Root Bloody Root ของ Sepultura (จริงๆผมไม่ได้เป็นแฟนของอีโบล่า แต่ยอมรับว่าคัฟเวอร์นี่เล่นได้มันส์กระฉูดจริงๆครับ) หรือ Klear (feat. แสตมป์) เล่น Yellow ของ Coldplay (อันนี้ผมไม่ได้ดูแต่น้องตองบอกว่าแจ่มมากครับ)

ไว้จะมาต่อนะครับ   ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2009 | 09:40:13 PM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

« ตอบ #372 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 09:45:46 PM »

เดี๋ยวสักพักจะมีรูปตามมา โดยเฉพาะรูปตาฟิวกับพี่..(จำไม่ได้)จากวงภูมิจิต...
ไปแฟตมาวันเดียวเหมือนฟิว แต่กลับเร็ว (มาก) เจอพรรคพวกเยอะเลยทีเดียวเชียวแหละ...

แต่เสียดายสำหรับ 8th Floor ที่ทั้งแสดงสดและตัวอัลบั้มไม่ดีเลย (นอกจากเจ๊ซายน์ยังน่ารักเหมือนเดิม) ฮ่าๆๆๆ...

และ...

Forgot Your Case, You Rock!!!

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #373 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009 | 01:46:12 PM »

เมื่อวาน ได้ไปทำหน้าที่เป็นล่ามที่ศาลอาญาให้ลูกความของเพื่อนร่วมงานคนหนึ่งที่เป็นทนายความ ก็รู้สึกสนุกไปอีกแบบ เพราะได้ใช้ภาษาอังกฤษพูด ซึ่งปกติไม่ค่อยจะได้พูดบ่อยนัก
TRON

« ตอบ #374 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009 | 02:16:00 PM »

เมื่อวาน ได้ไปทำหน้าที่เป็นล่ามที่ศาลอาญาให้ลูกความของเพื่อนร่วมงานคนหนึ่งที่เป็นทนายความ ก็รู้สึกสนุกไปอีกแบบ เพราะได้ใช้ภาษาอังกฤษพูด ซึ่งปกติไม่ค่อยจะได้พูดบ่อยนัก

เมื่อเดือนก่อนผมก็ไปศาลกับนายญี่่ปุ่น แต่ผมไ่ม่ได้รับอนุญาติให้เป็นล่าม เห็นเขาว่าต้องเ้ป็นล่ามของทนายเท่านั้นที่จะเป็นล่ามให้ได้จริงหรือเปล่าครับ แล้วคุณปีศาจเป็นล่ามได้หรือครับ ถามเป็นความรู้นะครับ
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 35
พิมพ์