เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

10 พฤษภาคม 2024 | 05:54:09 AM
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อร่อยจัง  (อ่าน 30556 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 09:06:26 PM »

ว้าว พี่ Tron ชอบกิน OOTOYA ด้วย

Ootoya ชอบมากครับ แต่ราคาแพงไ่ปนิดเลยไม่อยากกินบ่อย จริงๆชอบ Sukishi ด้วยครับ หมูหมักเกาหลีย่างนี่สุดยอดจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

ชอบไปโอโตยะสาขาไหนครับ รสชาติมันญี่ปุ่นแท้ๆดี

Central World แน่นอนครับ ชอบบรรยากาศที่นั่นที่สุด ที่ชอบเพราะเป็นคนชอบของย่าง แล้วอันนี้มันย่างจากถ่านจริงๆอย่างดี เรื่องรสชาติยืนยันว่าญี่ปุ่นแท้แน่ๆเพราะเคยไปทานที่โตเกียวนี่เหมือนกันเด๊ะทั้งรสชาติและราคา! แต่ที่โน่นเป็นร้านตบแต่งธรรมดาไม่ได้ดูดีเหมือนที่บ้านเรา

กินสาขาเดียวกันเลยนะครับ ที่พาราก้อนร้านไม่น่ากินเลย

ไม่น่ากินไม่ว่า ให้น้อยกว่าอย่างน่าเกลียด สงสัยค่าที่แพงมาก ไม่ชอบบรรยากาศด้วยครับ

ชาร้านนี้ขมดีครับ ดื่มครั้งแรกก็แปลกๆ พอไปรอบสอง ชอบเลย คลาสสิคดี แต่รู้สึกจะดื่มได้ไม่กี่แก้วครับ ไม่เหมือนพวกน้ำเปล่า หรือ โค้ก ที่หมดเอาๆ ไม่รู้เป็นเพราะสารอะไรในน้ำชา
TRON

« ตอบ #31 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 09:18:02 PM »

ว้าว พี่ Tron ชอบกิน OOTOYA ด้วย

Ootoya ชอบมากครับ แต่ราคาแพงไ่ปนิดเลยไม่อยากกินบ่อย จริงๆชอบ Sukishi ด้วยครับ หมูหมักเกาหลีย่างนี่สุดยอดจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

ชอบไปโอโตยะสาขาไหนครับ รสชาติมันญี่ปุ่นแท้ๆดี

Central World แน่นอนครับ ชอบบรรยากาศที่นั่นที่สุด ที่ชอบเพราะเป็นคนชอบของย่าง แล้วอันนี้มันย่างจากถ่านจริงๆอย่างดี เรื่องรสชาติยืนยันว่าญี่ปุ่นแท้แน่ๆเพราะเคยไปทานที่โตเกียวนี่เหมือนกันเด๊ะทั้งรสชาติและราคา! แต่ที่โน่นเป็นร้านตบแต่งธรรมดาไม่ได้ดูดีเหมือนที่บ้านเรา

กินสาขาเดียวกันเลยนะครับ ที่พาราก้อนร้านไม่น่ากินเลย

ไม่น่ากินไม่ว่า ให้น้อยกว่าอย่างน่าเกลียด สงสัยค่าที่แพงมาก ไม่ชอบบรรยากาศด้วยครับ

ชาร้านนี้ขมดีครับ ดื่มครั้งแรกก็แปลกๆ พอไปรอบสอง ชอบเลย คลาสสิคดี แต่รู้สึกจะดื่มได้ไม่กี่แก้วครับ ไม่เหมือนพวกน้ำเปล่า หรือ โค้ก ที่หมดเอาๆ ไม่รู้เป็นเพราะสารอะไรในน้ำชา

เหมือนกันครับไปทีไรกินไม่เกิน 2 แก้ว(เล็กๆ)ทั้งๆที่เขาเติมฟรีตลอด แต่ข้าวเปล่าที่เติมได้เรื่อยๆนี่สิครับ(ถ้าสั่งเป็นเซ็ท)เพิ่มแล้วเิพิ่มอีกเพราะข้าวอร่อยมากๆ ประเพณีเติมข้าวฟรีตลอดนี่ต้องให้ีญี่ปุ่นเขานี่แหละครับ ที่ฟูจิแรกๆก็เติมฟรีหลังๆงกเก็บเงินแล้ว ทั้งๆที่ข้าวของฟูจิก็ไม่ใช่ข้าวญี่ปุ่นแท้เหมือนร้านอย่าง Ootoya หรือ Zen
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2009 | 09:41:27 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #32 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 09:41:30 PM »

OOTOYA นี่ข้าว Import หรือเปล่าครับ

ฟูจิเดี๋ยวนี้ชายังให้ซื้อเลยครับ เป็นขวดๆ
TRON

« ตอบ #33 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 09:45:16 PM »

OOTOYA นี่ข้าว Import หรือเปล่าครับ

ฟูจิเดี๋ยวนี้ชายังให้ซื้อเลยครับ เป็นขวดๆ

คิดว่านำเข้านะครับ ก็เหมือนร้านอาหารญี่ปุ่นที่ดีๆหน่อยข้าวก็เป็นแบบนี้ คือเม็ดกลมๆรีๆหน่อยดูเหนียวๆนิดๆ ส่วนชาเยียวนี่เลิกกินแบบเย็นแล้วครับ เห็นเขาว่าไม่ดี คนญี่ปุ่นไม่มีใครกินชาเขียวเย็นครับ เพราะเห็นว่ากันว่าให้โทษแทนที่จะได้ประโยชน์
bomb
Fragile

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 | 12:41:35 PM »

ชอบ ootoya เหมือนกันครับ
ชอบสาขาที่ Central World

ชอบปลาย่างครับ กำลังลองไล่กินไปเรื่อยๆว่าอันไหนจะถูกปากสุด
แต่ก็ไม่ได้ไปบ่อยมากครับ ราคาแพงไปหน่อย... 

.. polotoon ..

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 | 01:00:03 PM »

ชอบปลาย่างครับ กำลังลองไล่กินไปเรื่อยๆว่าอันไหนจะถูกปากสุด
แต่ก็ไม่ได้ไปบ่อยมากครับ ราคาแพงไปหน่อย... 

สาขาตรงแจ้งวัฒนะ ตรงเยื้องๆศูนย์ราชการ ที่มีโรงหนังเครือเมเจอร์ด้วย ก็น่านั่งทานนะครับ คนไม่แยะด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 | 01:23:47 PM »

สาขาตรงแจ้งวัฒนะ ตรงเยื้องๆศูนย์ราชการ ที่มีโรงหนังเครือเมเจอร์ด้วย ก็น่านั่งทานนะครับ คนไม่แยะด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ครับ ผ่านไปแถวนั้นบ้าง แต่ยังไม่ได้ไปเยี่ยมชมเลย...

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #37 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 | 02:49:05 PM »

กระทู้สเวนเซ็นส์ หายไปไหนอ่ะ
ยังไม่ได้คุยเรื่องไก่ทอดเลย  ร้องไห้

เด็กๆ
กินอะไรก็อร่อย แต่ไม่ค่อยมีตังค์ เลยไม่ได้กิน

หนุ่มๆสาวๆ
กินอะไรก็อร่อยเหมือนกัน มัวแต่หาตังค์ โรคกระเพาะถามหา เลยไม่ได้กิน

แก่ๆ
กินอะไรก็ไม่อร่อย ตังค์ที่มี เลยแจกให้เด็กๆ สุดท้ายก็ไม่ได้กินอีก

ตายเป็นผี
ญาติมิตรส่งของดีไปให้กิน จะได้กินหรือเปล่าไม่รู้ สงสัยหล่นอยู่แถวเว็จวัด

ฮิฮิ

bomb
Fragile

« ตอบ #38 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 | 04:04:23 PM »

เด็กๆ
กินอะไรก็อร่อย แต่ไม่ค่อยมีตังค์ เลยไม่ได้กิน

หนุ่มๆสาวๆ
กินอะไรก็อร่อยเหมือนกัน มัวแต่หาตังค์ โรคกระเพาะถามหา เลยไม่ได้กิน

แก่ๆ
กินอะไรก็ไม่อร่อย ตังค์ที่มี เลยแจกให้เด็กๆ สุดท้ายก็ไม่ได้กินอีก

ตายเป็นผี
ญาติมิตรส่งของดีไปให้กิน จะได้กินหรือเปล่าไม่รู้ สงสัยหล่นอยู่แถวเว็จวัด

ฮิฮิ

ชอบปรัชญาอันนี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #39 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 | 10:38:50 AM »

ราเม็งร้าน Basara-ka Ramen มีหลายสาขาครับ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 | 09:49:39 PM »

กระทู้สเวนเซ็นส์ หายไปไหนอ่ะ
ยังไม่ได้คุยเรื่องไก่ทอดเลย  ร้องไห้

เด็กๆ

หนุ่มๆสาวๆ

แก่ๆ

ตายเป็นผี

ฮิฮิ
  เห็นด้วยกับคุณผีเพลงครับ โดยเฉพาะตรง    แก่ๆ ฯลฯ  ครับ   ฮิฮิ
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #41 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 03:04:14 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2009 | 03:13:36 PM โดย ไอ้ใบ้ตาเดียว » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..

« ตอบ #42 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 03:06:32 PM »

นี่แน่ะ http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2513.0   ยิ้มกว้างๆ

ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #43 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 03:10:26 PM »

นั่นไง ผมขอแจ้งลบก่อนนะครับ
ขอบคุณมากครับคุณ polotoon
รูปยูริผม  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 03:12:10 PM »

รวมกระทู้ให้แล้วนะครับ ยิ้มเท่ห์

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์