เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149769 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 มิถุนายน 2024 | 05:04:48 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wall..น้ำผึ้งแช่น้ำกรด.. (ชวนคุยเรื่องสาวๆ เท่ห์ๆ ไม่แอ๊บแบ๊ว.. )
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ..น้ำผึ้งแช่น้ำกรด.. (ชวนคุยเรื่องสาวๆ เท่ห์ๆ ไม่แอ๊บแบ๊ว.. )  (อ่าน 45162 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 08:40:49 PM »

จานีซ แจ่มง่ะ ยิ้มเท่ห์

ได้รับน้ำกรดแช่เย็นมาสองแท่ง

METAL SENORITA VOL. 1

Complied by Lilium (aka คุณนิชิซาวะ / เหม่ง /ผู้เสพดนตรีทางลมหายใจ /.. ฯลฯ)

1. SWAMPED
2. SATELLITES
3. TRAPPED IN THE NIGHT
4. SINS OF IDEALISM
5. STIGMATA
6. STAY FOREVER
7. SON OF THE SUN
8. BLIGHT THRILLS
9. SAKURA
10. THIS IS NOT THE ORIGINAL DREAM
11. SILENT SUFFERING
12. MY FATAL KISS
13. LOOKING GLASS
14. KOKUI NO TENNYO
15. THE EDGE OF INFINITY
16. STAR
17. EVER DREAM

เป็นอัลบั้ม ที่ทำให้ดอกไม้ เบ่งบานอยู่เต็มห้องหัวใจที่ถูก เขย่าสั่นไหวด้วยขวานเหล็ก
แสดงถึงความจัดจ้านของผู้รวบรวม มาประติดประต่อ ให้ผู้ฟังอันแสนเกียจคร้าน

หากมีผู้ใด สามารถลงชื่อ วงดนตรีที่บรรเลงเพลง ข้างต้น 17 เพลง ได้มากที่สุด
ผมยินดี จัดส่งอัลบั้มนี้ ถึงมือท่านโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ
มีแต่คำขอบคุณ น้องเหม่งอย่างเดียวครับ  จุมพิต

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #46 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 09:22:52 PM »

สวัสดีครับ     ขอแจมด้วยคนครับ   ทุกวันนี้ผมก็ยังฝันถึง โอลิเวีย นิวตันจอห์น   และ แอนิต้า  แฟรทคอค แห่ง  แอบบ้า    ตอนสาวๆ   อยู่ครับ
pc
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009 | 09:36:04 PM »

มีวงจากญี่ปุ่นหลายวงเลยนะครับ

เมื่ือสักครู่ที่ผ่านมาก็เพิ่งได้ฟัึงเพลง Tokyo Dance School  ของ De!Nial มาหยกๆ ดนตรีของพวกเขาอาจจะไม่ใช่เมธัล แต่น่าจะเป็นอิเลคโทรพังค์มากกว่า เสียงร้องอาจจะไม่โหด แต่จะออกเพี้ยนๆ

พอค้นไปค้นมาถึงรู้ว่าพวกเขาเป็นวงญี่ปุ่น ผมเองก็ไม่ค่อยรู้จักวงดนตรีจากญี่ปุ่นมากนัก เท่้าที่รู้จักก็พวกวงที่เป็นที่รู้จักในตะวันตกน่ะครับ แต่เพื่อนบางท่านที่นี่อาจจะรู้จักวงนี้อยู่แล้ว

De!Nial
http://www.myspace.com/de_nial
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #48 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009 | 12:13:12 AM »

จานีซ แจ่มง่ะ ยิ้มเท่ห์

ได้รับน้ำกรดแช่เย็นมาสองแท่ง

Complied by Lilium (aka คุณนิชิซาวะ / เหม่ง /ผู้เสพดนตรีทางลมหายใจ /.. ฯลฯ)

1. SWAMPED
2. SATELLITES
3. TRAPPED IN THE NIGHT
4. SINS OF IDEALISM
5. STIGMATA
6. STAY FOREVER
7. SON OF THE SUN
8. BLIGHT THRILLS
9. SAKURA
10. THIS IS NOT THE ORIGINAL DREAM
11. SILENT SUFFERING
12. MY FATAL KISS
13. LOOKING GLASS
14. KOKUI NO TENNYO
15. THE EDGE OF INFINITY
16. STAR
17. EVER DREAM

เป็นอัลบั้ม ที่ทำให้ดอกไม้ เบ่งบานอยู่เต็มห้องหัวใจที่ถูก เขย่าสั่นไหวด้วยขวานเหล็ก
แสดงถึงความจัดจ้านของผู้รวบรวม มาประติดประต่อ ให้ผู้ฟังอันแสนเกียจคร้าน

หากมีผู้ใด สามารถลงชื่อ วงดนตรีที่บรรเลงเพลง ข้างต้น 17 เพลง ได้มากที่สุด
ผมยินดี จัดส่งอัลบั้มนี้ ถึงมือท่านโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ
มีแต่คำขอบคุณ น้องเหม่งอย่างเดียวครับ  จุมพิต

1. Lacuna Coil
2. Autumn
3. Deathlike Silence
4. After Forever
5.
6. Delain
7. Therion
8.
9.
10. Beautiful Sin
11. Dawn of Destiny
12. Krypteria
13.
14. Onmyouza
15. Lunatica
16.
17. Nightwish

เอาเท่าที่นึกออกนะครับ ยากเกิน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2009 | 12:15:34 AM โดย -Wisss- » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #49 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 | 11:32:02 PM »

สงสัยพี่วิสส์ต้องทาย Vol. 2 ด้วยมั้งเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 | 09:25:45 AM »

พี่ยังไม่ได้เริ่ม วอลุ่ม 2 เลยครับเหม่ง
ชมเชยว่าอารมณ์การต่อเพลง แจ่มมากเลย
บีท-เท็มโป้ ลื่นไหลทั้งชุด
 ยิงฟันยิ้ม

(ว่าที่)ดร.วิส ส่งที่อยู่มา เดี๋ยวส่งแผ่นไปให้ครับ  ยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 | 10:47:30 AM »

สวัสดีครับ     ขอแจมด้วยคนครับ   ทุกวันนี้ผมก็ยังฝันถึง โอลิเวีย นิวตันจอห์น   และ แอนิต้า  แฟรทคอค แห่ง  แอบบ้า    ตอนสาวๆ   อยู่ครับ
เกรงว่าคงไม่ใช่น้ำผึ้งแช่น้ำกรดน่ะสิครับ แต่เป็นน้ำผึ้งแช่บรั่นดี v.s.o.p. มากกว่าครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 | 01:05:05 PM »

เกรงว่าคงไม่ใช่น้ำผึ้งแช่น้ำกรดน่ะสิครับ แต่เป็นน้ำผึ้งแช่บรั่นดี v.s.o.p. มากกว่าครับ
  เห็นด้วยกับคุณ ปีศาจฯ  อย่างยิ่งเลยครับ.......ผมจะยกซด  เอ้ย!  ยกดื่มทุกๆวันๆละหลายๆเวลาเลยครับ   แต่เสียดาย ปัจจุบันทั้งสองนางอายุเลข 6  นำหน้าซะแล้ว   
ท่านผีเพลง

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 07:11:04 PM »

เห็นด้วยกับคุณ ปีศาจฯ  อย่างยิ่งเลยครับ.......ผมจะยกซด  เอ้ย!  ยกดื่มทุกๆวันๆละหลายๆเวลาเลยครับ   แต่เสียดาย ปัจจุบันทั้งสองนางอายุเลข 6  นำหน้าซะแล้ว   

ลืมตานะใช่ครับ
แต่พอหลับตา
ยังเหมือนเดิมเปี๊ยบเลยครับ
แปลกจริงๆ  ยิ้ม

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 08:57:45 PM »

แต่พอหลับตา
อ๋อ....  คุณผีเพลงใช้เทคนิคเดียวกับผมเลยแฮะ  ขยิบตา  แต่ถ้าอิมเมจิ้น ไปอีกนิดผมขอไปนั่งอยู่แถวหน้าสุดเวที ขยิบตา ในคอนเสิร์ต( ที่ไหนสักแห่ง...คุณผีเพลงช่วยหาให้หน่อยเถอะครับจักเป็นพระคุณอย่างสูงๆๆๆๆ ) ที่แอนิต้าฯ แห่งแอบบ้า  ใส่ชุดสีขาวมีลวดลายกระโปรงสั้นๆสีขาวมันเลื่อมๆ ( จำได้เลือนลางเต็มที ) ทั้งร้องและเต้น แค่นี้ก็ไม่อยากจะลืมตาแล้วครับ...ฮื่อๆๆๆๆถอนหายใจดังๆๆๆ
ท่านผีเพลง

« ตอบ #55 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 04:57:39 PM »

บันทึกไว้ เผื่อใครอยากฟังแบบ แสบๆ หนาวๆ รานร้าวแก้วหูเหล็ก

1. SWAMPED / Lacuna Coil
2. SATELLITES / Autumn
3. TRAPPED IN THE NIGHT / Deathlike Silence
4. SINS OF IDEALISM / After Forever
5. STIGMATA / Omega Lithium
6. STAY FOREVER / Delain
7. SON OF THE SUN / Therion
8. BLIGHT THRILLS / Mandragora Scream
9. SAKURA / Saeko
10. THIS IS NOT THE ORIGINAL DREAM / Beautiful Sin
11. SILENT SUFFERING / Dawn of Destiny
12. MY FATAL KISS / Krypteria
13. LOOKING GLASS / The Birthday Massacre
14. KOKUI NO TENNYO / Onmyouza
15. THE EDGE OF INFINITY / Lunatica
16. STAR / Eyes of Eden
17. EVER DREAM / Nightwish

METAL SENORITA VOL. 2

1. FADED / Shadowplay
2. ANGEL FOR MY SIN / Crimson Tears
3. ANKOKU BUTOUKAI / Dragon Guardian
4. MENAGE OF VANITY / Epica
5. AT THE BACK OF BEYOND / Visions of Atlantis
6. CLOSE TO... (YOU AND NE) / Area 51
7. ORCHIDFIRE / Flowing Tears
8. PLASTIC DOVE / Regicide
9. THE OTHER SIDE / Sirenia
10. I WALK ALONE / Tarja Turunen
11. AQUARIUS / Within Temptation
12. WHAT KIND OF LOVE / Anantasia
13. SYMPHONY FOR THE FALLEN / Witchbreed
14. VIRUS / Dream Quest
15. NO ONE CARES / Regardless of Me
16. SAVE MY LIFE / Xandria
17. STREET SPIRIT (RADIOHEAD COVER) / Stream of Passion

Credit & Complied by LiliumTM (aka คุณนิชิซาวะ / เหม่ง /ผู้เสพดนตรีทางลมหายใจ /.. ฯลฯ)

Pong-Wanchai

« ตอบ #56 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 08:16:31 PM »

แต่พอหลับตา
อ๋อ....  คุณผีเพลงใช้เทคนิคเดียวกับผมเลยแฮะ  ขยิบตา  แต่ถ้าอิมเมจิ้น ไปอีกนิดผมขอไปนั่งอยู่แถวหน้าสุดเวที ขยิบตา ในคอนเสิร์ต( ที่ไหนสักแห่ง...คุณผีเพลงช่วยหาให้หน่อยเถอะครับจักเป็นพระคุณอย่างสูงๆๆๆๆ ) ที่แอนิต้าฯ แห่งแอบบ้า  ใส่ชุดสีขาวมีลวดลายกระโปรงสั้นๆสีขาวมันเลื่อมๆ ( จำได้เลือนลางเต็มที ) ทั้งร้องและเต้น แค่นี้ก็ไม่อยากจะลืมตาแล้วครับ...ฮื่อๆๆๆๆถอนหายใจดังๆๆๆ

Rod Stewart เค้าเคยบอกเอาไว้ว่า...Blondes Have More Fun ขอรับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
pc
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 15 มกราคม 2010 | 12:58:19 AM »

มีเพื่อนท่านใดรู้จักวงนี้บ้างครับ

Afrirampo - Afrirampo
http://www.youtube.com/watch?v=sPX33Paq-KM

เพิ่งได้ฟังวงนี้สดๆร้อนๆเมื่อค่ำนี้เองครับ จากรายการของ Bryce ที่ออกอากาศทางสถานี WFMU ครับ ปรกติรายการนี้จะเน้นเปิดเพลงทดลองประหลาดๆ แต่วันนี้เปิดวงญี่ปุ่นหลายวงเหมือนกัน ที่ชอลที่สุดเห็นจะเป็นแทร็ค Akatere ของวง Wha-Ha-Ha (เป็นวงเก่าตั้งแต่ต้นยุค 80s แต่อัลบั้มของพวกเขาเพิ่งมีการ reissue เมื่อไม่นานมานี้เองครับ) น่าเสียดายที่ไม่มีคลิพเพลงของพวกเขาให้ฟังใน YouTube หรือ MySapce เลย (พวกเขาค่อนข้างจะไม่ค่อยเป็นที่รู้จักน่ะครับ) แต่ลองฟังจากรายการเลยก็ได้ครับ

Playlist for Bryce - January 8, 2010
http://wfmu.org/playlists/shows/34311

คลิ๊กไปที่ปุ่ม pop-up player ที่อยู่ข้างบนรูปที่มีหุ่นหมีเลยนะครับ น่าเสียดายที่ไม่มีปุ่ม pop-up player ให้เลือกฟังเป็นเพลงๆ ความจริงถ้าฟังตั้งแต่ต้นรายการได้็ก็เยี่ยมเลยครับ เพราะรายการนี้เปิดเพลงหลุดโลกแทบทั้งนั้น แต่ถ้าจะลองฟังเฉพาะแทร็ค Akatere ของ Wha-Ha-Ha ดูก่อน พอคลิ๊กไปที่ปุ่ม play แล้ว รอให้เสียงขึ้นมา จะเห็นว่า่มีแถบเวลาที่เลื่อนไปทางขวาเรื่อยๆถ้าเราปล่อยให้ pop-up player เล่นไปเรือยๆ ให้กด pause ก่อน จากนั้นก็เลื่อนแถบนั้นไปทางด้านขวา โดยคลิ๊กไปที่ปลายแถบ แล้วกดค้างเอาไว้ จากนั้นก็เลื่อนเมาส์ไปทางขาวเรื่อยๆ จนเวลาไปหยุดที่ 2 ชั่วโมงกับ 11 นาที ก็หยุดแถบเวลาไว้ตรงนั้น แล้วคลิ๊ก play รายการก็จะเริ่มเ่ล่นที่เพลงนั้นครับ

จริงๆแล้วก่อนเพลงนั้น ผู้จัดก็เปิดเพลงญี่ปุ่นมาสักพักแล้ว ดูเหมือนจะเริ่มตั้งแต่เพลงของวง Ass Baboons of Venus แล้วครับ ถ้าฟังตั้งแต่ต้นรายการได้ก็จะยิ่งดี เพราะแทร็ค Beyond Yourself (The Midnight Confession) ของวง Brother Ah นี่ก็ absolute mind blowing เลยทีเดียว ว่างๆว่าจะเขียนถึงวงนี้สักหน่อย เพราะเพิ่งเจอบล็อกให้ดาวน์โหลด
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #58 เมื่อ: 15 มกราคม 2010 | 08:50:45 AM »

อ้างถึง
มีเพื่อนท่านใดรู้จักวงนี้บ้างครับ

Afrirampo - Afrirampo
http://www.youtube.com/watch?v=sPX33Paq-KM

เพิ่ง ได้ฟังวงนี้สดๆร้อนๆเมื่อค่ำนี้เองครับ จากรายการของ Bryce ที่ออกอากาศทางสถานี WFMU ครับ ปรกติรายการนี้จะเน้นเปิดเพลงทดลองประหลาดๆ แต่วันนี้เปิดวงญี่ปุ่นหลายวงเหมือนกัน ที่ชอลที่สุดเห็นจะเป็นแทร็ค Akatere ของวง Wha-Ha-Ha (เป็นวงเก่าตั้งแต่ต้นยุค 80s แต่อัลบั้มของพวกเขาเพิ่งมีการ reissue เมื่อไม่นานมานี้เองครับ) น่าเสียดายที่ไม่มีคลิพเพลงของพวกเขาให้ฟังใน YouTube หรือ MySapce เลย (พวกเขาค่อนข้างจะไม่ค่อยเป็นที่รู้จักน่ะครับ) แต่ลองฟังจากรายการเลยก็ได้ครับ

เคยฟังชุดที่ออกกับ Tzadik Records ค่ายของ John Zorn น่ะครับ ก็ชอบอยู่เหมือนกันครับ ถ้าชอบร๊อคเพี้ยนๆประหลาดๆของญี่ปุ่นที่มีผู้หญิงร้องนำผมขอแนะนำ Melt-Banana กับ Ni-Hao! เพิ่มเติมครับ สองวงนี้ก็ได้ออกผลงานกับค่าย Tzadik เหมือนกัน

ส่วนอีกวงที่ผมคลั่งอยู่ตอนนี้คือ midori ครับ วงนี้เล่นแนวแจ๊สพังค์/ฮาร์ดคอร์/น้อยส์ มีสาวน้อย Mariko Goto เป็นมือกีตาร์/นักร้องนำ จุดเด่นของเธอคนนี้คือต้องใส่ชุดนักเรียนขึ้นแสดงตลอด บวกกับการชำเรากีตาร์และการร้องเพลงอย่างบ้าคลั่งราวกับคนบ้าที่มีทั้งเสียงร้องแบบคิขุอาโนเนะ เลยไปถึงการตะคอกแบบฮาร์ดคอร์พังค์และการสำรอกแบบเดธเมทัลเลยทีเดียว ส่วนดนตรีนั้นก็บ้าคลั่งเอามากๆ มันเป็นการผสมผสานที่เข้าข้อของดนตรีแจ๊สพริ้วใหวกับฮาร์ดคอร์พังค์ที่ทั้งดิบ เถื่อน เมา และน้อยส์โคตรๆครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง

« ตอบ #59 เมื่อ: 15 มกราคม 2010 | 03:12:39 PM »

เห็นหน้าแฟนเพลงผู้ชาย มองเธอหื่นเล็กน้อย ยิ้ม

โหดสุดขั้ว แต่หวานสุดขีด
มีอีกไหมครับเหม่ง
"ชีวิต"ต้องมีดาร์คไซด์มั่งอ้ะ  เจ๋ง

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
พิมพ์