เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149769 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 มิถุนายน 2024 | 06:42:54 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5  (อ่าน 66501 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #150 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 08:50:25 PM »

ขอแทรกนิดนึงครับ ผมไม่เห็นรู้สึกประัทับใจกับบาร์เทนเดอร์นางนั้นเลยครับ   ยิงฟันยิ้ม
แล้วพี่ป่องล่ะครับ?
ก็โอเคนะครับ ยิ้มแย้มแจ่มใส ชงเก่ง  ยิ้มกว้างๆ

เห็นน้องแกเปลี่ยนสายเสียบของเครื่องเสียงเอง ยังบอกคุณปีศาจเลบว่า เออ เก่งเนาะ

แหม เป็นทุกงาน เป็นแม่บ้านที่ทำงานของพ่อบ้านได้ด้วย บ้านผมยิ่งสายเครื่องเสียงรกๆอยู่
ไปๆมาๆ ผมว่าอีตาอั้มนี่แหละ หนักสุด
แซวบาร์เทนดี้ พอหอมปากหอคอเถอะ
รู้สึกว่า เธอจะเป็นหนึ่งใน สมาชิกหญิงคนนึงของเรานะ ฮึ
ทำเป็นเล่นไป..

กลับมาเรื่องงานดีกว่า..

คราวนี้ ผมต้องขอโทษด้วย ที่ไม่มีของมาประมูล
มีแต่ประมูลเอง และฝากคุณ lalink ประมูลแทน
ก็รู้สึกสนุกเหมือนกันแฮะ

แต่คราวหน้า สัญญาว่า จะมีของประมูลถูกใจ ขาโจ๋
เพราะได้ไอเดียจากอีตาkongbei ขณะที่ไปซื้อสุรา ที่ห้างท็อป
จะมีของประมูลที่ "อายุเกิน20 ห้ามประมูล"

ส่วนจะเป็นอะไรนั้น
ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะถึงวันงาน คราวหน้า

บอกได้คำเดียวว่า
ถ้าเห็นละก้อ
เด็กๆ ฮาแหลก ขี้แตกอุจจาระแตน
เริ่มประมูลที่ 10 บาท
แต่อาจจะจบที่ 1000 บาทก็ได้
..
ถ้าลืมโง่ อิอิ
นึกไม่ถึงว่าคุณ panyarak จะเล่นมุขเรื่องประมูลหนังสือของผู้ใหญ่ครับ ไม่งั้นผมก็คงส่งเข้าร่วมสนุกด้วย เพราะที่บ้านยังมีเก็บไว้เพียบเลย บางเล่มเก็บไว้ตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย เอาไว้น้อง ๆ thaiprog รุ่นนี้อายุถึงเกณฑ์เมื่อไรค่อยว่ากันอีกทีครับ
   สวัสดีครับ   ผมก็มีบ้างนิดหน่อย รวมทั้งเป็นม้วนวีดีโอด้วย  เดี๋ยวถ้าการจัดงานปีใหม่สรุปแล้ว ผมจะถือไปร่วมให้ประมูลด้วยครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #151 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 08:57:30 PM »

ขอแทรกนิดนึงครับ ผมไม่เห็นรู้สึกประัทับใจกับบาร์เทนเดอร์นางนั้นเลยครับ   ยิงฟันยิ้ม
แล้วพี่ป่องล่ะครับ?
ก็โอเคนะครับ ยิ้มแย้มแจ่มใส ชงเก่ง  ยิ้มกว้างๆ

เห็นน้องแกเปลี่ยนสายเสียบของเครื่องเสียงเอง ยังบอกคุณปีศาจเลบว่า เออ เก่งเนาะ

แหม เป็นทุกงาน เป็นแม่บ้านที่ทำงานของพ่อบ้านได้ด้วย บ้านผมยิ่งสายเครื่องเสียงรกๆอยู่
ไปๆมาๆ ผมว่าอีตาอั้มนี่แหละ หนักสุด
แซวบาร์เทนดี้ พอหอมปากหอคอเถอะ
รู้สึกว่า เธอจะเป็นหนึ่งใน สมาชิกหญิงคนนึงของเรานะ ฮึ
ทำเป็นเล่นไป..

กลับมาเรื่องงานดีกว่า..

คราวนี้ ผมต้องขอโทษด้วย ที่ไม่มีของมาประมูล
มีแต่ประมูลเอง และฝากคุณ lalink ประมูลแทน
ก็รู้สึกสนุกเหมือนกันแฮะ

แต่คราวหน้า สัญญาว่า จะมีของประมูลถูกใจ ขาโจ๋
เพราะได้ไอเดียจากอีตาkongbei ขณะที่ไปซื้อสุรา ที่ห้างท็อป
จะมีของประมูลที่ "อายุเกิน20 ห้ามประมูล"

ส่วนจะเป็นอะไรนั้น
ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะถึงวันงาน คราวหน้า

บอกได้คำเดียวว่า
ถ้าเห็นละก้อ
เด็กๆ ฮาแหลก ขี้แตกอุจจาระแตน
เริ่มประมูลที่ 10 บาท
แต่อาจจะจบที่ 1000 บาทก็ได้
..
ถ้าลืมโง่ อิอิ
นึกไม่ถึงว่าคุณ panyarak จะเล่นมุขเรื่องประมูลหนังสือของผู้ใหญ่ครับ ไม่งั้นผมก็คงส่งเข้าร่วมสนุกด้วย เพราะที่บ้านยังมีเก็บไว้เพียบเลย บางเล่มเก็บไว้ตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย เอาไว้น้อง ๆ thaiprog รุ่นนี้อายุถึงเกณฑ์เมื่อไรค่อยว่ากันอีกทีครับ
   สวัสดีครับ   ผมก็มีบ้างนิดหน่อย รวมทั้งเป็นม้วนวีดีโอด้วย  เดี๋ยวถ้าการจัดงานปีใหม่สรุปแล้ว ผมจะถือไปร่วมให้ประมูลด้วยครับ
  เพิ่มเติมครับ   รวมทั้งผมมีช็อตเด็ดที่ถูกตัดออกจากหนังดังๆหลายๆเรื่อง ด้วยครับ
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #152 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 12:16:55 AM »

รบกวนคุณปีศาจนำ"นวลนาง"มาประมูลด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จำได้ว่าเหลือเล่มเดียวและเล่มสุดท้ายในบ้านด้วยสิครับ เอ... จะเอาไงดี จะจับฉลากแจกหรือประมูลดีเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
แหม่ ใช้เปลืองนะเนี่ย เหลือเล่มเดียวเลย  ยิ้มกว้างๆ
แต่ก่อนมีเป็นตั้ง ๆ เลย ครั้นพอเวลาผ่านไป ไม่ค่อยได้ดูแล ไม่เก็บเป็นที่เป็นทาง มันก็หายไปซะงั้น น่าจะโดนแม่จับชั่งกิโลขายซะแล้วล่ะครับ แต่หนังสือสี่สีทั้งเล่มที่ชื่อว่า "เปิด....." นี่ยังพอมีเหลือเยอะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เอามาประมูลเลยครับ หายากดี
ผมเห็นว่าทำแบบนี้บ่อย ๆ คงไม่ค่อยดีนะครับ เดี๋ยวจะโดนข้อหามอมเมาเยาวชนและผิดวัตถุประสงค์ของชุมชนดนตรี prog ของเรา แค่พูดแซวกันเล่นแบบนี้ผมยังเสียวว่าจะโดนน้อง ๆ บางคนต่อว่าเอาเลยครับ

« ตอบ #153 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 12:23:55 AM »

รบกวนคุณปีศาจนำ"นวลนาง"มาประมูลด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จำได้ว่าเหลือเล่มเดียวและเล่มสุดท้ายในบ้านด้วยสิครับ เอ... จะเอาไงดี จะจับฉลากแจกหรือประมูลดีเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
แหม่ ใช้เปลืองนะเนี่ย เหลือเล่มเดียวเลย  ยิ้มกว้างๆ
แต่ก่อนมีเป็นตั้ง ๆ เลย ครั้นพอเวลาผ่านไป ไม่ค่อยได้ดูแล ไม่เก็บเป็นที่เป็นทาง มันก็หายไปซะงั้น น่าจะโดนแม่จับชั่งกิโลขายซะแล้วล่ะครับ แต่หนังสือสี่สีทั้งเล่มที่ชื่อว่า "เปิด....." นี่ยังพอมีเหลือเยอะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เอามาประมูลเลยครับ หายากดี

ต่อไป ซาเอบะจัง คงตั้งใจประมูลหนังสือ xxx เป็นพิเศษแน่ ๆ อิอิ ยิ้มกว้างๆ
ปล ผมยังไม่เคยเห็น หนังสือ ปุดบุริเสิค เลยครับ อันนี้กับ นวล นี่ classic สุด ๆ  ยิงฟันยิ้ม เอิ๊ก ๆ
เห็นเขาว่ากันว่าในวงการหนังสือประเภทอย่างว่านี้ หนังสือทั้งสองชื่อนี้กลายเป็นของคลาสสิกไปเสียแล้วในปัจจุบัน หนุ่มสาวรุ่นใหม่บางคนยังเกิดไม่ทันเสียด้วยซ้ำ หรืออาจจะเกิดทัน แต่ไม่รู้ว่ามีหนังสือหรือนิตยสารที่ชื่อนี้อยู่ครับ
TRON

« ตอบ #154 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 10:05:02 AM »

โดยส่วนตัวเรื่องหนังสือนี่ผมอยากให้พอดีกว่านะครับ กลัวว่ามันจะไม่ใช่มีตติ้ง Thaiprog แต่เป็น Thaiplayboy ไปเสียแล้ว ใครอยากได้ก็เอามาให้กันตรงๆไปเลยดีกว่าไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2009 | 10:42:51 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #155 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 10:18:04 AM »

+10  เห็นด้วยถ้าจะจัดงานที่เดิมครับ ... ไปถูกกลับก็สะดวก(ถ้ากลับบ้านเลยไม่แวะที่อื่นนะ) .... ยิงฟันยิ้ม

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #156 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 01:23:50 PM »

โดยส่วนตัวเรื่องหนังสือนี่ผมอยากให้พอดีกว่านะครับ กลัวว่ามันจะไม่ใช่มีตติ้ง Thaiprog แต่เป็น Thaiplayboy ไปเสียแล้ว ใครอยากได้ก็เอามาให้กันตรงๆไปเลยดีกว่าไหมครับ ยิงฟันยิ้ม

ดีครับดี
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #157 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 01:59:12 PM »

ตั้งโต๊ะขายเลยดีกว่าครับ ฮา...

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #158 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 02:40:05 PM »

จริงๆหนังสือพวก 18 + ประมูลกันเป็นช่วงสั้นๆสัก 3 - 4 เล่ม มันก็ไม่น่าเกลียดหรอกครับ แต่ถ้าประมูลกันเยอะๆ จนเกินหน้าเกินตาพวกสิ่งของเกี่ยวกับเพลงดนตรี มันก็ผิดวัตถุประสงค์ครับ
TRON

« ตอบ #159 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 02:44:52 PM »

จริงๆหนังสือพวก 18 + ประมูลกันเป็นช่วงสั้นๆสัก 3 - 4 เล่ม มันก็ไม่น่าเกลียดหรอกครับ แต่ถ้าประมูลกันเยอะๆ จนเกินหน้าเกินตาพวกสิ่งของเกี่ยวกับเพลงดนตรี มันก็ผิดวัตถุประสงค์ครับ

จริงๆถ้ามันมีแต่สุภาพบุรษผมก็ว่าโอเค แต่ในห้องนั้นวันนั้นมีสุภาพสตรีอยุ่ 2 ท่าน ผมก็เกรงใจพวกเธอนิดหน่อยครับ และกลัวสมาชิกใหม่ที่เป็นสุภาพสตรีพอทราบแล้วอีกหน่อยอาจไม่อยากมาร่วมมีตติ้งด้วย อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ต้องซีเรียสก็ได้  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #160 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 02:45:27 PM »

จริงๆถ้ามันมีแต่สุภาพบุรษผมก็ว่าโอเค แต่ในห้องนั้นวันนั้นมีสุภาพสตรีอยุ่ 2 ท่าน ผมก็เกรงพวกเธอนิดหน่อยครับ กลัวสมาชิกใหม่ที่เป็นสุภาพสตรีพอทราบแล้วอีกหน่อยอาจไม่อยากมาร่วมมีตติ้งด้วย อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ต้องซีเรียสก็ได้  ยิ้มกว้างๆ

โดยเฉพาะสุภาพสตรีที่อยู่หลังบาร์นี่ กลัวทำเสียคะแนนจังเลย  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #161 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 05:17:41 PM »

จริงๆถ้ามันมีแต่สุภาพบุรษผมก็ว่าโอเค แต่ในห้องนั้นวันนั้นมีสุภาพสตรีอยุ่ 2 ท่าน ผมก็เกรงพวกเธอนิดหน่อยครับ กลัวสมาชิกใหม่ที่เป็นสุภาพสตรีพอทราบแล้วอีกหน่อยอาจไม่อยากมาร่วมมีตติ้งด้วย อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ต้องซีเรียสก็ได้  ยิ้มกว้างๆ

โดยเฉพาะสุภาพสตรีที่อยู่หลังบาร์นี่ กลัวทำเสียคะแนนจังเลย  ยิ้มกว้างๆ
คงไม่กระมังครับ เพราะตอนที่ประมูลหนังสือกันอยู่นั้น ผมสังเกตเห็นเธอยืนอมยิ้มอยู่น่ะครับ

« ตอบ #162 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 05:27:03 PM »

ถ้าเอาแค่เป็นยาดำแทรกเข้ามาเล็ก ๆ น้อย ๆ พอได้เฮฮาคลายเครียดล่ะก็ ผมคิดว่าน่าจะพอได้นะครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #163 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 05:27:08 PM »

คงไม่กระมังครับ เพราะตอนที่ประมูลหนังสือกันอยู่นั้น ผมสังเกตเห็นเธอยืนอมยิ้มอยู่น่ะครับ

สังเกตทุกช่วงเลยนะครับ

« ตอบ #164 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 05:52:10 PM »

สังเกตทุกช่วงเลยนะครับ
ความช่างสังเกตเป็นคุณสมบัติของนักฟังเพลง prog ที่ดีครับ (แล้วมันเกี่ยวกันมั้ยนี่)  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 15
พิมพ์