เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 08:30:32 PM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฉายา  (อ่าน 74915 ครั้ง)
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #60 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010 | 05:21:26 PM »

"พรางชมพู" นี่ฟังแล้ว มันออกแนวสีม่วงยังไงไม่รู้ นึกว่าจะเป็น "ฟลอยด์ชมพู" เสียอีก  ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ หะ หะ หะ  พรางชมพู พวกสีม่วงหลงป่า  ตกใจ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010 | 10:48:43 PM »

"พรางชมพู" นี่ฟังแล้ว มันออกแนวสีม่วงยังไงไม่รู้ นึกว่าจะเป็น "ฟลอยด์ชมพู" เสียอีก  ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ หะ หะ หะ  พรางชมพู พวกสีม่วงหลงป่า  ตกใจ
ก๊ากๆ ปีศาจฯทักถูกต้อง
นี่มันชื่อหนังนี่หว่า ขอเปลี่ยนๆๆๆ

Pink Floyd - ฝอยชมพู  (ผู้สร้างฝันอันล่องลอย)
Deep Purple - ม่วงดิบ  (ผู้ว่องไวดุจสายฟ้าแลบ)
Black Sabbath - ธรรมะทะมึน  (ผู้หนักแน่นดุจภูผาถล่มทลาย)
Wishbone Ash - เถ้าทำนาย  (ผู้บรรเลงเพลงทั้งสี่)
ํYes - เออ  (นักท่องโพยมยาน)
แถม
ฺBlue Cheers - บูชา(น้อง)เชียร์
  (ทำไปด้าย ขยิบตา)

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #62 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2010 | 12:40:43 AM »

คืนนี้ขอเดินตามรอยเท้าท่านผีฯกับฉายาข้างต้นดีกว่า เพราะเขาว่า เดินตามผู้ใหญ่ หมาไม่กัด (ฮ่า)  ยิงฟันยิ้ม
อย่าซีเรียสนะครับ เอาแค่ขำ ๆ

Pink Floyd - ชมพูจิตหลอน (เพราะสมาชิกบางคนเสพยา)
Deep Purple - ม่วงเข้มจอมดุเดือด
Black Sabbath - ก๊วนกราบทีนซาตาน
Wishbone Ash - กีตาร์คู่บาดหัวใจ
Yes - ช่ายย... เลย
Blue Cheers - (ไม่รู้จักวงนี้ก๊าบบบ)  ฮืม
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #63 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2010 | 09:35:24 AM »

Can - กระป๋องบรรจุความหลอน
Neu! - นอย หนอย นอยด์
Masada - กลุ่มดนตรีจากแดนศักดิ์สิทธิ์แห่งนิวยอร์ค...
The Black Mages - ภาคีจอมเวทย์ดำ
Fates Warning - เหล่าผู้กำหนดชะตาฟ้าดิน
Mike Patton - มนุษย์กลองเสียง (อันนี้มีคนตั้งให้)
Yoshiko Ohara (Bloody Panda) - Yoko Ono + Bjork (ฝรั่งตั้งให้) / แพนด้าบ้าเลือด(สาด) (ผมตั้งเอง)
Dot - จุดพิศวง
Ahab - นักล่าปลาวาฬแ่ห่งยุค 2000
Mastodon -พญาคชสารดึกดำบรรพ์

.. polotoon ..

« ตอบ #64 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 10:40:46 AM »

ผมขุดกระทู้นี้มาให้ กำลัง hot เลย เกี่ยวกับ ฉายา ของสมาชิก thaiprog ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #65 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:16:15 AM »

ผมขอสรุปฉายาของสมาชิกเว็ป ThaiProg ภาคภาษาอังกฤษดังนี้นะครับ...

Floydian Oak - Nowhere Man
Lalink - Fatbox Man
Otallica - Camera Man
Agent Fox Mulder - Bundit & the Guitar Man
JM-Sarn - Anime Man
Kongbei - K-Pop Man
Chopin - Philip Glass Man
I Still Wicked - Wicked Man
Kitaro-Sylvian - Bucket (head) Man

Sombun - Vintage Movie Man
คุณ Sombun >>> Afraid (of Wife) Man  ถ้าแรงไปก็ >>> Family Man

คุณ JKNoremorse >>> เม็ด (??) Man  (...aka...Met (??) Man )
JKNoremorse - Tallica Boy
JKNoremorse - Enter Sand Man

Pong-Wanchai >>> Handsome Man
Pong-Wanchai >>> Hand Some Man
Pong-Wanchai >>> Some Hand Man

คุณอั๋น501 >>> Digital Man
คุณอั๋น501 >>> Sofa Man (formerly Digital Man)

คุณปีศาจลายคราม >>> Analog Man
คุณศักดิ์ >>> Analog Kid

คุณ อาร์โนลด์ >>> Black Man เจ้าของชมรม Black Label Society
คุณ อาร์โนลด์ >>> 100 Pipers At The Gates Of Dawn...Man

คุณ TRON >>> Dune Man
คุณ The Black Tulip >>> Duplicate (copies) Man
คุณ Deja Vu >>> Cholburi Man
คุณ แฟ้ม >>> Sha~Man
คุณ โปโลตูน >>> ซุ่ม Man
คุณ เพชร วิปลาส >>> Dream Man
คุณ Panyarak >>> Software Man
คุณ Lilium >>> Downloaded Man

สำหรับ ท่านผีฯ ฉายามาจากตัวเองตั้งเองโดยอัตโนมัติครับ...
ซึ่งนั่นก็คือ  ตกขาว Man !!!

บางท่านยังไม่มี ฉายา ก็กรุณาเสนอที่ประชุมได้นะครับ แล้วก็สำหรับท่านที่มีหลายฉายาแปลว่ายังไม่ลงตัวนะครับ ต้องเข้ามา
โหวตกันให้ครบองค์ประชุมตามรัฐธรรมนูญจึงจะถือเป็นใช้ได้ ส่วนการเปลี่ยนแปลงนั้น สามารถยกมือคัดค้านเสนอชื่อใหม่ๆ
เข้ามาได้เผื่อเลือกตลอดเวลาครับ ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด

ขอความกรุณาทุกท่านมาใช้สิทธิ์กันด้วยครับ  ยิ้ม

เออ...นอกจากนี้ยังมีฉายาภาคภาษาไทยอีก ซึ่งเจ้าของโปรเจ็คท์ต้องทำการย้ายสัมมะโนครัวมาที่นี่เอาเองนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2010 | 11:17:51 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #66 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:25:14 AM »

คุณไม่ประสงค์ออกนาม - Anonymous Man (แปลตรงตัว)

« ตอบ #67 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:26:42 AM »

คำแย้งของคุณปีศาจฯ ตกไปครับ
กระผมเห็นด้วยกับคุณโป่งครับ
คือ Pong-Wanchai >>> Hand Some Man
แปลแบบอังกฤษตรางูว่า
"มนุษย์ผู้ใช้มือ(ช่วย)ในบางครั้ง"
ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม

ใครต้องการ ครีเอทีฟ มือหนึ่งประจำบริษัท บุคคลที่เหมาะสมที่สุดอยู่ที่นี่แล้วครับท่าน!
จุดอ่อนคือ ถ้าหากทำงานหนักหามรุ่งหามค่ำ ถึงแม้อายุอานามจะเข้าสู่ วัยทอง แต่ร่างกายยัง แข็ง อยู่ ยกเว้นบาง
ครั้งอาจ ตกขาว บ้างเป็นครั้งคราวครับ อิ...อิ...อิ

...มันคิดได้ยังงัยกัน ?!?!?  พลิกฉายาผมกลับหัวกลับหางไปเลย...โธ่เอ้ย !!!    ฮืม  โกรธ  ฮืม   ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไม่อยากใช้มือ ต้องที่นี่ครับ

ร้าน No Hand นี่ ผมเคยเที่ยวครั้งนึง ซึ่งมันนานมากแล้ว อยู่แถวๆ สามย่านครับ คนละที่กันกับร้านใหม่แห่งนี้ สมัยก่อนมี อ.อ.น. ชื่อ
Apollo อยู่ใกล้ๆ ด้วย  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #68 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:27:25 AM »

Pong-Wanchai >>> Hand Some Man
Pong-Wanchai >>> Some Hand Man

ขอประท้วงครับ
สว.อย่างพี่โป่งนี่ต้อง Slow Hand Man สถานเดียวครับ (โอ๋ โอ๋ อย่าโกรธนะ -- ล้อเล่น) ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #69 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:31:38 AM »

ขอประท้วงครับ
สว.อย่างพี่โป่งนี่ต้อง Slow Hand Man สถานเดียวครับ (โอ๋ โอ๋ อย่าโกรธนะ -- ล้อเล่น) ยิ้มกว้างๆ

มาอีกหนึ่งฉายาแล้ว แซง คุณJKNoremorse ไปแล้วแบบเฉียดฉิวคร้าบ...บ...บ   ยิ้ม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #70 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:35:12 AM »

ขอฉายาแบบไทยๆบ้างนะครับ  (รักดอกจึงหยอกเล่น)    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

THE BLACK TULIP      -  คุณหมอนักเพลง
 คุณปัญญรักษ์             -  ผู้ชำนาญการ(พิเศษ)
 ปีศาจลายคราม            -  ปุจฉาแมน
 ท่านผีเพลง                 -  ตลกหลวง
 TRON                       -  น้องใหม่ไฮ-เดฟ
 POLOTOON               -  ผู้มาดมั่น
 AFM                         -  จอมปรัชญา
 คุณอั๋น 501                 -  ผู้หยั่งรู้
 คุณโป่ง                      -  ผู้กว้างขวาง (เจ้าพ่อเพลงหรั่ง)
 เพชร วิปลาส               -  พร๊อกซาโนว่า

ขอย้ายบ้างครับ เข้าผิดบ้าน
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #71 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:47:08 AM »

เพิ่ม
ไอ้ใบ้ตาเดียว >>> One Eye Man
Fog >>> Ambient Man or Penthouse Man  ขยิบตา

ฉายาบางท่าน ขอทักท้วงครับ

คุณศักดิ์ >>> Analog Kid
คุณ แฟ้ม >>> Sha~Man

เพราะเราต้องตั้งจากชื่อในเว็บครับ ไม่ใช่ชื่อจริงหรือชื่อเล่น
อาทิ
Analog Kid >>> Science Man
Shaman >>> Long Hair Man

ส่วนฉายาผม เกิดจากการเข้ามาอ่านกระทู้ไม่ทันเหตุการณ์
ตามข่าวช้ามาก จนไม้เอกหล่นหาย
ต้องไปซื้อยามาเหน็บ ลดอาการตกขาวดังกล่าวครับน้องตี๋ ขอบคุณที่เป็นห่วง  ยิงฟันยิ้ม

อิอิ ชอบครับ "ตลกหลวง"

« ตอบ #72 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 02:22:50 PM »

คุณไม่ประสงค์ออกนาม - Anonymous Man (แปลตรงตัว)
+100 ครับ

« ตอบ #73 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 02:30:51 PM »

คำแย้งของคุณปีศาจฯ ตกไปครับ
กระผมเห็นด้วยกับคุณโป่งครับ
คือ Pong-Wanchai >>> Hand Some Man
แปลแบบอังกฤษตรางูว่า
"มนุษย์ผู้ใช้มือ(ช่วย)ในบางครั้ง"
ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม

ใครต้องการ ครีเอทีฟ มือหนึ่งประจำบริษัท บุคคลที่เหมาะสมที่สุดอยู่ที่นี่แล้วครับท่าน!
จุดอ่อนคือ ถ้าหากทำงานหนักหามรุ่งหามค่ำ ถึงแม้อายุอานามจะเข้าสู่ วัยทอง แต่ร่างกายยัง แข็ง อยู่ ยกเว้นบาง
ครั้งอาจ ตกขาว บ้างเป็นครั้งคราวครับ อิ...อิ...อิ

...มันคิดได้ยังงัยกัน ?!?!?  พลิกฉายาผมกลับหัวกลับหางไปเลย...โธ่เอ้ย !!!    ฮืม  โกรธ  ฮืม   ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไม่อยากใช้มือ ต้องที่นี่ครับ

ร้าน No Hand นี่ ผมเคยเที่ยวครั้งนึง ซึ่งมันนานมากแล้ว อยู่แถวๆ สามย่านครับ คนละที่กันกับร้านใหม่แห่งนี้ สมัยก่อนมี อ.อ.น. ชื่อ
Apollo อยู่ใกล้ๆ ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
สมัยนั้นสำนักงานเก่าของผมอยู่ใกล้ร้านนี้ แต่ผมไม่เคยไปเที่ยวร้านนี่ เห็นเขาว่าลูกค้าที่เที่ยวที่นี่บ่อย ๆ มือและแขนมักเป็นง่อยในที่สุดเพราะไม่ได้ใช้งาน (มีสาวโนบราคอยเสริฟคอยป้อน) แสดงว่าพี่โป่งโชคดีที่ได้เข้าไปครั้งเดียว จึงไม่ต้องเสี่ยงต่อการเป็นง่อย
ว่าแต่ อ.อ.น. นี่ย่อมาจาก "เอาเอ็งแน่" หรือเปล่าครับ พี่โป่ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #74 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 03:23:05 PM »

สมัยนั้นสำนักงานเก่าของผมอยู่ใกล้ร้านนี้ แต่ผมไม่เคยไปเที่ยวร้านนี่ เห็นเขาว่าลูกค้าที่เที่ยวที่นี่บ่อย ๆ มือและแขนมักเป็นง่อยในที่สุดเพราะไม่ได้ใช้งาน (มีสาวโนบราคอยเสริฟคอยป้อน) แสดงว่าพี่โป่งโชคดีที่ได้เข้าไปครั้งเดียว จึงไม่ต้องเสี่ยงต่อการเป็นง่อย
ว่าแต่ อ.อ.น. นี่ย่อมาจาก "เอาเอ็งแน่" หรือเปล่าครับ พี่โป่ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าเข้าไป เอ็งเสียเงินแน่ ครับ อย่างน้อยก็ 80 บาทในสมัยนั้น  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 13
พิมพ์