เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 07:59:16 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesกรุสมบัติคุณ อั๋น501
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติคุณ อั๋น501  (อ่าน 58605 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 06:51:18 PM »

คุณ โปโลตูน >>> ซุ่ม Man

ซุ่มอะไรยังไง อธิบายหน่อยนะครับพี่ ยิ้มกว้างๆ
น่าจะ "แอบซุ่ม" มากกว่า "ซุ่มซ่าม" ครับ

ถูกต้องแล้ว คร้าบ...บ...บ..บ   ยิ้ม

« ตอบ #46 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 06:59:29 PM »

คำแย้งของคุณปีศาจฯ ตกไปครับ
กระผมเห็นด้วยกับคุณโป่งครับ
คือ Pong-Wanchai >>> Hand Some Man
แปลแบบอังกฤษตรางูว่า
"มนุษย์ผู้ใช้มือ(ช่วย)ในบางครั้ง"
ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม

ใครต้องการ ครีเอทีฟ มือหนึ่งประจำบริษัท บุคคลที่เหมาะสมที่สุดอยู่ที่นี่แล้วครับท่าน!
จุดอ่อนคือ ถ้าหากทำงานหนักหามรุ่งหามค่ำ ถึงแม้อายุอานามจะเข้าสู่ วัยทอง แต่ร่างกายยัง แข็ง อยู่ ยกเว้นบาง
ครั้งอาจ ตกขาว บ้างเป็นครั้งคราวครับ อิ...อิ...อิ

...มันคิดได้ยังงัยกัน ?!?!?  พลิกฉายาผมกลับหัวกลับหางไปเลย...โธ่เอ้ย !!!    ฮืม  โกรธ  ฮืม   ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #47 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 07:38:34 PM »

ท่านประธานครั...บ
ผมขอใช้สิทธิ์(ไม่ได้ใช้เสี่ยTRON ไปซื้อโอเลี้ยงนะครับ)คำแปลแบบอังกฤษตรางูของท่านผี ผมขอยกมือยอมรับครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมขออนุญาติเสนอชื่อใหม่ให้ คุณอั๋น501 เพื่อรับไว้พิจารณาครับ...

คุณอั๋น501 >>> Sofa Man (formerly Digital Man)

เวลาใช้เรียกชื่อนี้ต้องมีวงเล็บเพื่อให้เกียรติแก่ชื่อเก่าทุกครั้ง   ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #48 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 07:54:46 PM »

ท่านประธานครั...บ
ผมขอใช้สิทธิ์(ไม่ได้ใช้เสี่ยTRON ไปซื้อโอเลี้ยงนะครับ)คำแปลแบบอังกฤษตรางูของท่านผี ผมขอยกมือยอมรับครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมขออนุญาติเสนอชื่อใหม่ให้ คุณอั๋น501 เพื่อรับไว้พิจารณาครับ...

คุณอั๋น501 >>> Sofa Man (formerly Digital Man)

เวลาใช้เรียกชื่อนี้ต้องมีวงเล็บเพื่อให้เกียรติแก่ชื่อเก่าทุกครั้ง   ยิ้มกว้างๆ
ชื่อยาวจา..ง

อั๋น501

« ตอบ #49 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 09:17:27 PM »

ผมจะขอนำเอารูปกรุสมบัติเก่าบางส่วนที่เคยเล่นมาให้ดูกัน ฝากบอกพี่ผีด้วยรูปที่เอาลงในกระทู้กรุสมบัติของท่านผี
ให้เอารูปสมบัติของตัวเองมาลง  ไม่ใช่เอาของชาวบ้านมาโชว์โดยเฉพาะรูปสาวๆเอาของตัวเองซิครับพี่ผี.......

รูปเครื่องเสียงเหล่านี้เก่ามากแล้วครับ  เป็นประสพการณ์ของการเล่นเครื่องเสียงที่ผมเคยผ่านมาในชีวิต

« ตอบ #50 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 09:22:25 PM »

เออ...ลองนับ แล้วบอกได้มั้ยครับว่า เปลี่ยนเครื่องเสียงมากี่รุ่นแล้ว ตั้งแต่จำความได้  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #51 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 09:27:55 PM »

เออ...ลองนับ แล้วบอกได้มั้ยครับว่า เปลี่ยนเครื่องเสียงมากี่รุ่นแล้ว ตั้งแต่จำความได้  ยิ้มกว้างๆ

จำไม่ได้แล้วครับ เพราะมันแยะมากต้องได้เห็นเครื่องหรือยี่ห้อถึงจะรู้ว่าเคยเล่นมาบ้างหรือเปล่า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #52 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 09:49:53 PM »

จำไม่ได้แล้วครับ เพราะมันแยะมากต้องได้เห็นเครื่องหรือยี่ห้อถึงจะรู้ว่าเคยเล่นมาบ้างหรือเปล่า
ผมว่าพี่อั๋น น่าจะเล่นมาครบทุกยี่ห้อแล้วนะครับ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 08:03:38 AM »

คุณ อาร์โนลด์ >>> Black Man เจ้าของชมรม Black Label Society

พี่โป่งเป็นหัวหน้าวง Black Label Society อยู่ดี ๆ พี่สละตำแหน่งให้คุณอาโนลด์ฯแล้วหันไปสวมตำแหน่ง Handsome Man แทน -- อย่างนี้ไม่ยุติธรรม -- ผมขอประท้วงครับ ท่านประธานนน... โกรธ

เอ่อ...ท่านพี่โป่งออกจะยกย่องเกินไปซะแล้วครับ...
ผมแค่ระดับ 100 pipers เองครับ  ยิงฟันยิ้ม...อย่างนี้ควรเป็น 100 pipers at the gates of dawn....man !! มากกว่า  ขยิบตา

คือ Pong-Wanchai >>> Hand Some Man
"มนุษย์ผู้ใช้มือ(ช่วย)ในบางครั้ง"
ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม

อย่างงี้ตามคำแปลของท่านผีฯ พี่โป่งก็น่าจะมีฉายา Some Hand Man มากกว่านะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #54 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 08:48:46 AM »

คุณ อาร์โนลด์ >>> Black Man เจ้าของชมรม Black Label Society

พี่โป่งเป็นหัวหน้าวง Black Label Society อยู่ดี ๆ พี่สละตำแหน่งให้คุณอาโนลด์ฯแล้วหันไปสวมตำแหน่ง Handsome Man แทน -- อย่างนี้ไม่ยุติธรรม -- ผมขอประท้วงครับ ท่านประธานนน... โกรธ

เอ่อ...ท่านพี่โป่งออกจะยกย่องเกินไปซะแล้วครับ...
ผมแค่ระดับ 100 pipers เองครับ  ยิงฟันยิ้ม...อย่างนี้ควรเป็น 100 pipers at the gates of dawn....man !! มากกว่า  ขยิบตา

ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม

อย่างงี้ตามคำแปลของท่านผีฯ พี่โป่งก็น่าจะมีฉายา Some Hand Man มากกว่านะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
I hope it is his own hand ยิ้มกว้างๆ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #55 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 08:53:22 AM »

ขอฉายาแบบไทยๆบ้างนะครับ  (รักดอกจึงหยอกเล่น)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

THE BLACK TULIP      -  คุณหมอนักเพลง
 คุณปัญญรักษ์             -  ผู้ชำนาญการ(พิเศษ)
 ปีศาจลายคราม            -  ปุจฉาแมน
 ท่านผีเพลง                 -  ตลกหลวง
 TRON                       -  น้องใหม่ไฮ-เดฟ
 POLOTOON               -  ผู้มาดมั่น
 AFM                         -  จอมปรัชญา
 คุณอั๋น 501                 -  ผู้หยั่งรู้
 คุณโป่ง                      -  ผู้กว้างขวาง (เจ้าพ่อเพลงหรั่ง)
 เพชร วิปลาส               -  พร๊อกซาโนว่า

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #56 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 10:35:20 AM »

ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม

ใครต้องการ ครีเอทีฟ มือหนึ่งประจำบริษัท บุคคลที่เหมาะสมที่สุดอยู่ที่นี่แล้วครับท่าน!
จุดอ่อนคือ ถ้าหากทำงานหนักหามรุ่งหามค่ำ ถึงแม้อายุอานามจะเข้าสู่ วัยทอง แต่ร่างกายยัง แข็ง อยู่ ยกเว้นบาง
ครั้งอาจ ตกขาว บ้างเป็นครั้งคราวครับ อิ...อิ...อิ

...มันคิดได้ยังงัยกัน ?!?!?  พลิกฉายาผมกลับหัวกลับหางไปเลย...โธ่เอ้ย !!!    ฮืม  โกรธ  ฮืม   ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไม่อยากใช้มือ ต้องที่นี่ครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #57 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 10:36:29 AM »

ผมว่าน่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่ที่เกี่ยวกับฉายาดีกว่าครับ แบบว่า เกรงใจกระทู้คุณอั๋น501 น่ะครับ (กลัวรก) ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #58 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 10:38:37 AM »

ผมว่าน่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่ที่เกี่ยวกับฉายาดีกว่าครับ แบบว่า เกรงใจกระทู้คุณอั๋น501 น่ะครับ (กลัวรก) ยิ้มกว้างๆ

+1 ครับ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #59 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:19:52 AM »

ผมเห็นมีโปรเอค 2.5 ด้วย ไม่ทราบว่าคู่นี้เสียงเป็นยังไงบ้าง
  คุณอั๋นเคยเล่นลำโพงวางหิ้งบ้างหรือเปล่า ถ้าเคยช่วยเปรียบเทียบกับลำโพงตั้งพื้นด้วย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
พิมพ์