เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 08:28:06 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheมาเล่นกันสนุกๆ ในงาน Thaiprog Meeting #4 นะครัฟ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่นกันสนุกๆ ในงาน Thaiprog Meeting #4 นะครัฟ  (อ่าน 33025 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #60 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 02:39:36 PM »

มาเรื่องประมูลดีกว่า ผมเคยเล่นอยู่บ้าง เลยคิดว่า ผู้นำของมาประมูล น่าจะตั้งราคาเริ่มไว้ด้วยนะครับ ในแต่ละชิ้น เกรงว่าบางชิ้น เดี๋ยวมีคนเปิดต่ำไปหน่อยแล้วจะรู้สึกไม่ดี อีกอย่าง เดี๋ยวเพื่อนๆจะไม่กล้าเปิดด้วย เพราะเกรงใจ

ยิ้ม

อ้าว ก็ผมบอกแล้วนิครับ ทุกชิ้นเริ่มที่ 1 บาท!  โกรธ โกรธ ก็ไม่เห็นมีใครค้าน )
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #61 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 02:45:53 PM »

มาเรื่องประมูลดีกว่า ผมเคยเล่นอยู่บ้าง เลยคิดว่า ผู้นำของมาประมูล น่าจะตั้งราคาเริ่มไว้ด้วยนะครับ ในแต่ละชิ้น เกรงว่าบางชิ้น เดี๋ยวมีคนเปิดต่ำไปหน่อยแล้วจะรู้สึกไม่ดี อีกอย่าง เดี๋ยวเพื่อนๆจะไม่กล้าเปิดด้วย เพราะเกรงใจ

ยิ้ม

อ้าว ก็ผมบอกแล้วนิครับ ทุกชิ้นเริ่มที่ 1 บาท!  โกรธ โกรธ ก็ไม่เห็นมีใครค้าน )
ผมว่าแล้วแต่เจ้าของเค้า ก็แล้วกันนะครับ เพื่อความสบายใจของเขา  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #62 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 02:51:21 PM »

ยิ้ม

ผมว่าแล้วแต่เจ้าของเค้า ก็แล้วกันนะครับ เพื่อความสบายใจของเขา  ยิ้ม

เอาเป็นว่าตามใจเจ้าของก็ดีครับ อย่าลืมว่าเราจะเอาเงินที่ได้ให้ส่วนกลางเพราะฉะนั้นอย่าซีเรียสครับ ขอให้ทุกคนประมูลตามใจชอบ อย่าเกรงใจกัน เพราะเงินก็ไว้ให้น้องๆเป็นค่าใช้จ่ายครับ ถ้าสมมุติเกรงใจกัน เกิดไม่แข่งกัน อาจจบที่ชิ้นละ 10 บาท มันก็คงช่วยอะไรไม่ได้มากมั๊งครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #63 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 02:51:35 PM »

เพื่อความสะดวก ผมขอกำหนดราคาเริ่มต้นของ handbill และโปสเตอร์ที่ 1 บาทครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #64 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:09:22 PM »

Metpacked Goody! (จะมีใครสนใจรึเปล่าน๊า)
Metallica Tourbook 2003-2004 + Bootleg DVD Proshot from Basel, Switzerland Jun 20, 1993

Metallica tourbook 2003-2004 เป็นช่วงทัวร์จากงานชุด St. Anger โดย Anton Corbjin กว่า 60 หน้า พร้อมปกสวม

อีกชิ้น DVD พร้อมกล่อง + artwork

เป็นไลฟ์คอนเสริ์ตปี 1993 เดือน มิ.ย. 2 เดือนหลังจากที่มาถล่มเมือง แบงค่อก! ของเราช่วงวันสงกรานต์
ซึ่งเป็นช่วงท้าย ๆ ของทัวร์ Black Album แล้ว ภาพ+กล้อง ให้อารมณ์ขลังกว่างานถ่ายทำในปัจจุบันเยอะ
รับชมภาพตัวอย่างได้ที่นี่ http://www.lepermessiahtrading.com/index.php?page=3&details=902

Start Bid : 1 ฺBht (สำหรับ 2 ชิ้นนะครับ) ยิ้มกว้างๆ ช่วย ๆ กันสมทบทุนหน่อยนะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #65 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:14:00 PM »

Metpacked Goody!

ผมเปิดก่อนล่วงหน้าที่ 100 บาทได้ไหมครับ  ยิ้ม เห็นเซ็ทลิสต์แล้วอยากเป็นเจ้าของขึ้นมาทันทีเลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #66 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:20:27 PM »

เอ้อ นึกออกอีกข้อครับ อยากให้ประมูลเพิ่มทีละเท่าไร ก็แจ้งได้นะครับ เดี๋ยวเพิ่มทีละน้อย จะยาวมากเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #67 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:35:38 PM »

เสนอว่าการประมูลเพิ่มครั้งละ 20 บาทไหมครับ ตอนแรกอยากได้ 50 บาทแต่กลัวจะสูงเกินไป

อ้อ ปล. ผมไปมีทติ้งด้วยครับ เลื่อนกลับต่างจังหวัดเป็นสิ้นเดือนแทน

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #68 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:39:48 PM »

เสนอว่าการประมูลเพิ่มครั้งละ 20 บาทไหมครับ ตอนแรกอยากได้ 50 บาทแต่กลัวจะสูงเกินไป

อ้อ ปล. ผมไปมีทติ้งด้วยครับ เลื่อนกลับต่างจังหวัดเป็นสิ้นเดือนแทน
แล้วแต่เจ้าของดีไหมครับ แค่มีราคาเริ่ม และเพิ่มทีละเท่าไร ก็น่าจะโอเคล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #69 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:50:39 PM »

แล้วแต่เจ้าของดีไหมครับ แค่มีราคาเริ่ม และเพิ่มทีละเท่าไร ก็น่าจะโอเคล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

สบาย ๆ ครับ จะเพิ่มทีละเท่าไหร่ก็ได้ ทีละ 10 – 20 ก็กำลังดีครับ อย่าทีละบาทเลยครับ เดี๋ยวจะเสียเวลาคนอื่น ๆ   ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #70 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 03:51:49 PM »

งานคุณ jknoremorse ใจป้ำจริงๆครับ ผมยังไม่รู้จะเอาอะไรไปดี กลัวว่ามันจะไม่น่าประมูลน่ะสิ  อายจัง
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #71 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 04:04:43 PM »

การเพิ่มราคาควรตกลงเป็นกติกากลางไปเลยจะดีกว่า
หากแต่ละชิ้นเพิ่มราคาไม่เท่ากัน คงจะสับสนน่าดู
แล้วก็ไม่อยากให้เขยิบทีละสูงมาก เพราะน้องๆ ที่ยังไม่มีรายได้ก็มีกันหลายคน

จะเป็นไปได้ไหมว่า เจ้าของจะระบุไปเลยว่า ชิ้นนี้เพื่อน้องๆ ...... เพราะหากมาสู้กันด้วยราคา น้องๆ คงเสียได้เสียดายกันหลายชิ้น

แล้วตกลงไปประมูลกันในงาน หรือประมูลกันในนี้?

JKNoremorse

« ตอบ #72 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 04:08:04 PM »

การเพิ่มราคาควรตกลงเป็นกติกากลางไปเลยจะดีกว่า
หากแต่ละชิ้นเพิ่มราคาไม่เท่ากัน คงจะสับสนน่าดู
แล้วก็ไม่อยากให้เขยิบทีละสูงมาก เพราะน้องๆ ที่ยังไม่มีรายได้ก็มีกันหลายคน

จะเป็นไปได้ไหมว่า เจ้าของจะระบุไปเลยว่า ชิ้นนี้เพื่อน้องๆ ...... เพราะหากมาสู้กันด้วยราคา น้องๆ คงเสียได้เสียดายกันหลายชิ้น

แล้วตกลงไปประมูลกันในงาน หรือประมูลกันในนี้?

พูดลำบากน๊า ... เอาไงดี ผมว่าพี่ ๆ แต่ละท่านคงบิดกันพอเป็นกระสัยเผื่อให้น้อง ๆ เค้าได้ร่วมสนุกด้วยน่ะครับ ... ... เอาไงดี
แต่การประมูลต้องประมูลวันงานนะครับ

« ตอบ #73 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 04:29:07 PM »

เข้าใจว่า น้องบาสเป็นธุระเก็บตังประมูลให้ อย่าลืมเตรียมแบงค์ย่อยๆไปเยอะๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #74 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 | 04:54:14 PM »

เข้าใจว่า น้องบาสเป็นธุระเก็บตังประมูลให้ อย่าลืมเตรียมแบงค์ย่อยๆไปเยอะๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

เด๋วค่อยไปตกลงกันในงานดีกว่าไหมครับ ผมว่าใครรับผิดชอบหน้าที่อะไรก็เก็บตามนั้น เช่น ผมรับผิดชอบจ่ายค่าโฮสต์ ผมก็เก็บไปบางส่วน พี่นอสรับผิดชอบเรื่องเสื้อ ก็เก็บไว้เป็นทุนเรื่องเสื้อไปครับ (ผลักภาระซะงั้น ยิงฟันยิ้ม)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
พิมพ์