เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 01:25:08 AM
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191446 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #240 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 | 04:47:16 PM »

ไอ้เม็ดนี่มันช่างขยันกันเสียเหลือเกินนะครับ...

หลังจากทำให้  รูลีบ ไปแล้ว ก็เอา เศษแม่เหล็ก มาขาย !!

นี่ยังทำแผ่นแล้วก็หนังสือออกมาอีก ไม่ยอมให้แฟนๆ กระเป๋าหนากันบ้างเลย ขูดรีด กันเป็นประจำทุกสามเดือน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #241 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 | 05:00:04 PM »

ไอ้เม็ดนี่มันช่างขยันกันเสียเหลือเกินนะครับ...

หลังจากทำให้  รูลีบ ไปแล้ว ก็เอา เศษแม่เหล็ก มาขาย !!

นี่ยังทำแผ่นแล้วก็หนังสือออกมาอีก ไม่ยอมให้แฟนๆ กระเป๋าหนากันบ้างเลย ขูดรีด กันเป็นประจำทุกสามเดือน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ระดับพี่โป่ง คิดว่ากระเป๋าคงหนาเสมอต้นเสมอปลายนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่พี่โป่งยังติดงาน รูลีบ อยู่เลยนะครับ ไม่มาสาธยายให้ฟังกันบ้างเลย  ลังเล

« ตอบ #242 เมื่อ: 23 เมษายน 2012 | 06:57:07 PM »

ระดับพี่โป่ง คิดว่ากระเป๋าคงหนาเสมอต้นเสมอปลายนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

สาเหตุที่กระเป๋ายังหนาอยู่ก็เพราะว่าเต็มไปด้วย ตั๋วจำนำ ครับผม  ตกใจ

ว่าแต่พี่โป่งยังติดงาน รูลีบ อยู่เลยนะครับ ไม่มาสาธยายให้ฟังกันบ้างเลย  ลังเล

แฮะ...แฮะ...แฮะ  ผมมีหนี้ติดตัวท่วมหัวไปหมดที่ต้องเขียนหรือทำอะไรเกี่ยวกับดนตรีไม่ว่าจะในเว็ปนี้หรือว่าที่อื่นๆ
เอาไว้วันไหนโอกาศเหมาะเจาะจะเข้ามา สาธยาย ให้ฟังอย่างที่สัญญากันไว้ครับ...

อ้อ...แล้วก็ ไอ้เม็ด เรดิโอโชว์ มันกำลังจะเดินทางไปหา คุณJKNoremorse แล้วนะครับ โปรดรออีกสักครู่เล็กเท่านั้น  ยิ้มเท่ห์
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #243 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 | 10:14:27 PM »

ระดับพี่โป่ง คิดว่ากระเป๋าคงหนาเสมอต้นเสมอปลายนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

สาเหตุที่กระเป๋ายังหนาอยู่ก็เพราะว่าเต็มไปด้วย ตั๋วจำนำ ครับผม  ตกใจ

ว่าแต่พี่โป่งยังติดงาน รูลีบ อยู่เลยนะครับ ไม่มาสาธยายให้ฟังกันบ้างเลย  ลังเล

แฮะ...แฮะ...แฮะ  ผมมีหนี้ติดตัวท่วมหัวไปหมดที่ต้องเขียนหรือทำอะไรเกี่ยวกับดนตรีไม่ว่าจะในเว็ปนี้หรือว่าที่อื่นๆ
เอาไว้วันไหนโอกาศเหมาะเจาะจะเข้ามา สาธยาย ให้ฟังอย่างที่สัญญากันไว้ครับ...

อ้อ...แล้วก็ ไอ้เม็ด เรดิโอโชว์ มันกำลังจะเดินทางไปหา คุณJKNoremorse แล้วนะครับ โปรดรออีกสักครู่เล็กเท่านั้น  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากครับพี่  ยิ้มกว้างๆ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

« ตอบ #244 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 | 03:55:37 PM »

อยากถามว่าไอ้เม็ดเมื่อครั้งแจมกับคณะแบงค์สามบาทมีผลิตเป็นแผ่นเสียงออกมาใช่ผลงานนอกสารบบหรือว่าอย่างเป็นทางการครับ ?

ช่วยชี้ทางให้ด้วย จักขอบคุณยิ่ง  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #245 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 | 05:52:17 PM »

อยากถามว่าไอ้เม็ดเมื่อครั้งแจมกับคณะแบงค์สามบาทมีผลิตเป็นแผ่นเสียงออกมาใช่ผลงานนอกสารบบหรือว่าอย่างเป็นทางการครับ ?

ช่วยชี้ทางให้ด้วย จักขอบคุณยิ่ง  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

... เอ่อ กระผมไม่ทราบเลยครับ นึกไม่ออกจริง ๆ คณะแบงค์สามบาท มุคพี่มันช่างลึกล้ำเสียนี่กระไร  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #246 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 | 06:10:06 PM »

อ่า ขอเดาหน่อยครับ
แบงค์สามบาท = แบล็คซับบาธ ??

จำได้ว่าเคยเห็นแผ่น 7" นอกสารบบ ออกขายครับ ปกเป็นหน้าเจมส์กับป๋าอ็อดคนละครึ่งครับ เดี๋ยวขอไปหาขอมูลแป๊บ ...
JKNoremorse

« ตอบ #247 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 | 06:13:45 PM »

http://www.popsike.com/Metallica-plays-Black-Sabbath-Live-Rare-Colored-Vinyl/250879435247.html

ตามไปสอยได้เลยครับพี่ เป็นงานเดียวกับที่ผมเคยไรท์ดีวีดีไปให้ครับ Rock N' Roll Hall of Fucking Fame Black Sabbath 2006

« ตอบ #248 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012 | 09:15:16 AM »

ผลงาน "เก็บตก" ชุด Beyond Magnetic มีผลิตออกมาเป็น Silver Vinyl จำนวนจำกัด (หรือเปล่า?) แล้วนะครับ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา
ช่วง Record Store Day คือวันที่ 21 เมษายน 2555 ทั่วโลก  ยิ้มกว้างๆ

มีใครคว้าเอามาเก็บไว้ในคอลเล็คชั่นหรือยังครับ ?
.. polotoon ..

« ตอบ #249 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012 | 10:26:36 AM »

พี่โป่ง ได้เร็วๆนี้ 1 copy ล่ะซีครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #250 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012 | 05:17:11 PM »

พี่โป่ง ได้เร็วๆนี้ 1 copy ล่ะซีครับ ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่าครับ กำลังรอคำตอบอยู่...แล้วก็กว่าจะได้ลูบคลำคิดว่าคงจะประมาณเดือนกันยายนโน่นเลย !!
TRON

« ตอบ #251 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 10:07:17 AM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=WzKCSk2yJGI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=WzKCSk2yJGI</a>
JKNoremorse

« ตอบ #252 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012 | 01:11:58 PM »

Tour has just been resume again.
The Entire "Black Album" w/ Snake Pit are Back.

กลับมาทัวร์กันต่ออีกแล้วครับ
ทางวงเล่น Black Album ย้อนหลังขึ้นมาครับ

Set-List
1.    Hit the Lights
2.    Master of Puppets
3.    The Shortest Straw
4.    For Whom the Bell Tolls
5.    Blackened
6.    The Struggle Within
7.    My Friend of Misery
8.    The God That Failed
9.    Of Wolf & Man
10.    Nothing Else Matters
11.    Through the Never
12.    Don't Tread On Me
13.    Wherever I May Roam
14.    The Unforgiven
15.    Holier Than Thou
16.    Sad But True
17.    Enter Sandman
Encore
18.    Fuel
19.    One
20.    Seek & Destroy 

อยากฟัง The Struggle Within, My Friend of Misery ครับ
แต่ยังปิดด้วย Seek เหมือนเดิม  แลบลิ้น

« ตอบ #253 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012 | 07:39:01 AM »

อีกหน่อยคงมีแผ่นครบรอบกี่ปีของ Black Album พร้อมด้วยเพลงแถมในแบบแสดงสด "ยกชุด" ผลิตออกมาให้ซื้อกันอย่างแน่นอน !!

...เมื่อถึงเวลานั้นผมคงจะปฎิเสธไม่ได้ที่จะเป็นเจ้าของอัลบั้มดังกล่าวอีกครั้งหนึ่งครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #254 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012 | 03:16:42 PM »

ยังไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่าครับ กำลังรอคำตอบอยู่...แล้วก็กว่าจะได้ลูบคลำคิดว่าคงจะประมาณเดือนกันยายนโน่นเลย !!

ปรากฏว่าแผ่นเสียงที่ขายทางประเทศแถบทวีปยุโรปตั้งราคาไว้แพงพอสมควรครับ ไม่เหมือนกับพ่อค้าทางฝั่งประเทศ
สหรัฐอเมริกา ผมก็เลยบอกยกเลิกซื้อ Beyond Magnetic 12" EP ไปเรียบร้อยแล้ว  ฮืม

...แล้วก็ได้คว้าแผ่น Made In USA มาครอบครองสมใจอยากครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2012 | 03:24:27 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 31
พิมพ์