เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 11:39:46 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallจำได้มั้ยครับมีคอนเสิร์ตนึงในยุค 80...
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จำได้มั้ยครับมีคอนเสิร์ตนึงในยุค 80...  (อ่าน 9322 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 06:02:51 PM »

คุณ panterista นี่มีงานเขียนใน metal mag รึเปล่า นานๆจะเปิดดูที ทุกทีใส่ถุงไว้เลยไม่ซื้อ

ขอตอบแทนน้อง panterista ให้นะครับ
น้องเค้าเป็นนักเีขียนรับเชิญใน Metal Mag ครับ กำลังจะมีรีวิวงานดีวีดีอีกเพียบในเร็ววันนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 10:10:34 PM »

คุณ panterista นี่มีงานเขียนใน metal mag รึเปล่า นานๆจะเปิดดูที ทุกทีใส่ถุงไว้เลยไม่ซื้อ

ขอตอบแทนน้อง panterista ให้นะครับ
น้องเค้าเป็นนักเีขียนรับเชิญใน Metal Mag ครับ กำลังจะมีรีวิวงานดีวีดีอีกเพียบในเร็ววันนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

555+ ขอบคุณพี่ตี๋ที่โผล่มานะครับ
ผมก็เขียนเรื่อยๆครับ หาประสบการณ์ไว้

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 31 มกราคม 2010 | 10:11:57 PM »

วัยรุ่นรัสเซียตื่นเต้นมากครับ
สมัยก่อนนั้น เพลงร็อคถือเป็นเรื่องผิดกฏเหล็กคอมมูนิสต์ เป็นเพลงพวกนายทุน
(ก็จริงของเฮียสตาลินเขานะ)
แต่สาวๆปรัสเซีย ทำไมสวยทุกคน แปลกจัง..

พี่แจ็คหมายถึงสาวปรัสเซีย เปอร์เซีย หรือรัสเซียครับ ถ้าปรัสเซียคือเยอรมัน เปอร์เซียคืออิหร่าน สวยแบบแขกขาว ส่วนสาวรัสเซีย จะตัวใหญ่ มักเป็นโรคปอดบวมเมื่อย่างเข้าสู่วัยรุ่น และกลายร่างเป็นผีเสื้อสมุทรเมื่ออายุเลย 25 นิสัยแข็งกระด้าง หาดูได้แถวพัทยาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2010 | 06:01:12 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 | 08:49:12 AM »

ขออำไพ
รัสเซียครับ  แลบลิ้น
ผมหลงรักดวงตาสีฟ้า-เขียว ของพวกเธอจริงๆ
แต่ก็แค่นั้น เพราะตัวเหม็นกลิ่นฝรั่ง

ส่วนสาวอิรัค-อิหร่าน นี่สวยมากจริงๆครับ
แบบว่าสวย แทบลืมหายใจกันเลยทีเดียว (ไม่เว่อร์นะ)
ซึ่งมักจะไม่มีใครเห็น เพราะพวกเธอคลุมผ้า หน้ากากครบ
นอกจะเป็นเพื่อนกันจริงๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:15:53 AM »

สมัยก่อนนั้น เพลงร็อคถือเป็นเรื่องผิดกฏเหล็กคอมมูนิสต์ เป็นเพลงพวกนายทุน
แต่สาวๆปรัสเซีย ทำไมสวยทุกคน แปลกจัง..

พี่แจ็คหมายถึงสาวปรัสเซียหรือรัสเซียครับ ถ้าปรัสเซียคืออิหร่าน สวยแบบแขกขาว ส่วนสาวรัสเซีย จะตัวใหญ่ มักเป็นโรคปอดบวมเมื่อย่างเข้าสู่วัยรุ่น และกลายร่างเป็นผีเสื้อสมุทรเมื่ออายุเลย 25 นิสัยแข็งกระด้าง หาดูได้แถวพัทยาครับ

ชอบสำนวนพี่ panyarak แบบนี้จริง ๆ ครับ (แม้มีไม่ค่อยบ่อย)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:18:18 AM »

พี่แจ็คหมายถึงสาวปรัสเซียหรือรัสเซียครับ ถ้าปรัสเซียคืออิหร่าน สวยแบบแขกขาว ส่วนสาวรัสเซีย จะตัวใหญ่ มักเป็นโรคปอดบวมเมื่อย่างเข้าสู่วัยรุ่น และกลายร่างเป็นผีเสื้อสมุทรเมื่ออายุเลย 25 นิสัยแข็งกระด้าง หาดูได้แถวพัทยาครับ

ชอบสำนวนพี่ panyarak แบบนี้จริง ๆ ครับ (แม้มีไม่ค่อยบ่อย)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อยากเห็นหน้าพี่ ตอนที่พูดสดๆน่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม

ท่านผีเพลง

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 | 06:04:03 PM »

แซ็ค วายด์ พุ่งพล่านมากๆ
อ็อซซี่ปลื้มมาก จนถุยน้ำลายใส่กล้อง (แหยะ) ฐานตามถ่ายเกิน

รบกวน ไรท์ให้ผมด้วยครับพี่ จะให้ส่งแผ่นเปล่าไปให้ก็ได้ครับ
แล้วบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ  ตกใจ ตกใจ
เรื่องไร้ท์ ไม่ใช่ประเด็นครับ ยินดีเสมอ
(เพราะผมก็รับมาจากทุกท่านที่มีน้ำใจดีๆเสมอๆ)
แต่ผมมีเป็นเลเซอร์ดิสค์น่ะซิครับ

คงต้องขอจากท่านดร.บุสก้า ซะมังครับ ขอโทษด้วย.. ร้องไห้

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 | 06:37:02 PM »

ขออำไพ
รัสเซียครับ  แลบลิ้น
ผมหลงรักดวงตาสีฟ้า-เขียว ของพวกเธอจริงๆ
แต่ก็แค่นั้น เพราะตัวเหม็นกลิ่นฝรั่ง

ส่วนสาวอิรัค-อิหร่าน นี่สวยมากจริงๆครับ
แบบว่าสวย แทบลืมหายใจกันเลยทีเดียว (ไม่เว่อร์นะ)
ซึ่งมักจะไม่มีใครเห็น เพราะพวกเธอคลุมผ้า หน้ากากครบ
นอกจะเป็นเพื่อนกันจริงๆ

แหม แสดงว่าแอบกิ๊กสาวฝรั่งมาเยอะแน่ๆเลย  ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:38:52 AM »

ถ้าหล่อๆ แบบน้องชาแมนละก้อไม่แน่นาครับ
ไอ้พวกฝรั่งนี่ก็แปลก
ทำดีกับมันไม่สนใจเราหรอก
แกล้งเตะแบบมวยไทยทีเดียว มันกลับยอมรับเราเฉย
ก็สนุกกัน แบบเพื่อนๆครับ ขำๆ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 [2]
พิมพ์