เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 05:48:41 AM
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: donkey = ลา  (อ่าน 189005 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #360 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011 | 08:46:43 AM »

ส่งข่าวด่วน
ท่านปีศาจฯ ขอลาป่วย
เนื่องจาก ไข้เลือดออก
นอนจีบสาวพยาบาล อยู่ที่ รพ.เวชธานี
วันศุกร์นี้ เป็นวันดีของคุณปีศาจฯ ซะด้วย
ขออวยพรล่วงหน้า

ส่วนท้่านรอง-ธานโป่ง หนีไปนอนดูหินติดหัว
เราต้องเห็นจาย ผู้สูงวัยหลายท่าน
เดินทางให้ปลอดภัยนะครับ
ย.ห.

กระผมอ้ายผีไร้ศาล ขอยอมตายถวายชีวิต เพื่อพระแม่คงคา
ตอนนี้ บ้านกลายเป็นศูนย์อพยพ ฉบับประชาชน
มีน้องสาว-น้องชาย ขนเบาะที่นอน มาทิ้งไว้เป็นระยะๆ
เด๋ยวสังพัก เจ้าตัวคงจะมา ในอีกไม่ช้า (จาก ต.รวมโชค)

ปล. อยากดูเอ็กซ์-แจแปน จัง  ขยิบตา
กลับมาแล้วคร้าบบ... ยิ้มกว้างๆ
เป็นไข้เลือดออก ปริมาณเกล็ดเลือดในร่างกายลดลงไปมาก
ต้องเข้านอนโรงพยาบาลอยู่สองคืน วันที่ 6-7 พ.ย. พอออกจากโรงพยาบาลในวันที่ 8 พ.ย. ก็ต้องนอนพักฟื้นอยู่ที่บ้านอีกระยะหนึ่ง
เมื่อวานไปพบแพทย์อีกครั้ง แพทย์ตรวจแล้ว อนุญาตให้มาทำงานได้ตามปกติ
ครั้งนี้รวมแล้วหยุดงานไปร่วมสองสัปดาห์
ขอบคุณพี่แจ๊คที่อุตส่าห์โทรมาอวยพรวันเกิดในคืนวันที่ 11 พ.ย.
ใจจริงคืนนั้นอยากออกไปหาเครื่องคื่มบำรุงกำลังกินกับพี่แจ๊คซะหน่อย แต่ร่างกายไปไม่ไหวครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณ คุณ polotoon สำหรับข้อความอวยพรทาง SMS
และขอบคุณแรงใจจากเพื่อน ๆ อีกหลายท่านนะครับ
คิดว่าผมคงหายเป็นปกติแล้ว และกลับมาปฏิบัติภารกิจได้ต่อไป
Pong-Wanchai

« ตอบ #361 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 | 11:40:29 AM »

ผมกลับมา กทม. แล้วครับ เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าจะ ท่วม หรือ ไม่ท่วม เพราะว่าไอ้พวกที่กำลังรื้อบิ้กแบ็คอยู่
นี่แหละที่เป็นปัญหา...

ถ้าหากรื้อมากๆ แม้แต่ ขอมดำดิน ทั้งกองทัพก็กันน้ำใต้ดินเอาไว้ไม่อยู่หรอกครับ !!!

...พวกเค้าได้ส่งรูปมาให้ผมเผยแพร่ด้วยคร้าบ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #362 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 11:28:37 AM »

ผมกลับมา กทม. แล้วครับ เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าจะ ท่วม หรือ ไม่ท่วม เพราะว่าไอ้พวกที่กำลังรื้อบิ้กแบ็คอยู่

ถ้าหากรื้อมากๆ แม้แต่ ขอมดำดิน ทั้งกองทัพก็กันน้ำใต้ดินเอาไว้ไม่อยู่หรอกครับ !!!

...พวกเค้าได้ส่งรูปมาให้ผมเผยแพร่ด้วยคร้าบ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ลำพังแถวบ้านพี่นั้นถือเป็นเขตเศรษฐกิจ และมีน้ำท่วมขังเป็นประจำอยู่แล้ว เพราะมีแต่ อ.อ.น.
รัฐบาลและกทม.เขาคงไม่ปล่อยน้ำมาให้ท่วมมากไปกว่านี้หรอกครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #363 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 12:20:59 PM »

ลำพังแถวบ้านพี่นั้นถือเป็นเขตเศรษฐกิจ และมีน้ำท่วมขังเป็นประจำอยู่แล้ว เพราะมีแต่ อ.อ.น.
รัฐบาลและกทม.เขาคงไม่ปล่อยน้ำมาให้ท่วมมากไปกว่านี้หรอกครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
อ้าวววว...ผมคิดว่าเป็นเรื่องตามธรรมชาติซะอีก ร้องไห้
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #364 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 04:01:50 PM »

ผมขอลาหยุด เสาร์-อาทิตย์นี้ เพื่อที่จะขอจัดการกับปัญหาส่วนตัวที่บ้าน
เป็นการรวมพลบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ที่บ้านผม 2 วันเอาไว้เจอกันวันจันทร์

« ตอบ #365 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 | 07:59:19 AM »

พรุ่งนี้มาเฝ้าบอร์ดได้เฉพาะช่วงเช้า ส่วนตอนสาย ๆ จะออกเดินทางไปเมา เอ๊ย ไปเที่ยวหัวหินกับพวกเพื่อน ๆ ที่สำนักงาน ยิ้มกว้างๆ
ไว้ค่อยเจอกันอีกทีวันจันทร์หน้าครับ
อั๋น501

« ตอบ #366 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 | 08:27:42 AM »

พรุ่งนี้มาเฝ้าบอร์ดได้เฉพาะช่วงเช้า ส่วนตอนสาย ๆ จะออกเดินทางไปเมา เอ๊ย ไปเที่ยวหัวหินกับพวกเพื่อน ๆ ที่สำนักงาน ยิ้มกว้างๆ
ไว้ค่อยเจอกันอีกทีวันจันทร์หน้าครับ

คิดถึงแย่เลยไม่มีใครคุยเรื่องเทิร์นเทเบิ้ลด้วยหลายวัน  ขอให้เที่ยวให้สนุกนะ

« ตอบ #367 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 | 08:46:54 AM »

คิดถึงแย่เลยไม่มีใครคุยเรื่องเทิร์นเทเบิ้ลด้วยหลายวัน  ขอให้เที่ยวให้สนุกนะ
ขอบคุณครับ
ว่าแต่คุณอั๋น501จะกลับมาเล่นเทิร์นเทเบิ้ลหรือครับ?
เห็นบอกไม่มีเพื่อนคุยเรื่องนี้ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #368 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 | 09:20:10 AM »

ขอบคุณครับ
ว่าแต่คุณอั๋น501จะกลับมาเล่นเทิร์นเทเบิ้ลหรือครับ?
เห็นบอกไม่มีเพื่อนคุยเรื่องนี้ ยิ้มกว้างๆ

อันที่จริงแล้วผมเป็นคนที่ชื่นชอบเทิร์นเทเบิ้ล  ถึงแม้ใครคิดว่าผมมาเล่นกับเทคโนโลยี่ยุดใหม่แล้วจะไม่ชอบแผ่นเสียงนั้นคิดผิดครับ
วันก่อนดูหนังเรื่อง Mechanic ฉบับรีเมคโดยเฮีย Jason Statham รับบทเป็นนักฆ่ามือระดับพระกาฬ  ด้วยความสุขุมใจเย็นจึงทำงานไม่เคยพลาด
ลักษณะเฉพาะตัวของพระเอกชอบเล่นแผ่นเสียงค่อยๆเช็ดแผ่นอย่างช้าๆแล้ววางบนเทิร์นเทเบิ้ลที่กำลังหมุน วางแผ่นบนแพลตเตอร์ Silicon Acrylic
แสดงให้เห็นว่าหากจะเป็นนักฆ่าระดับนี้ได้ต้องสุขุมใจเย็นแค่ไหน(ในเรื่องกำลังสอนนักฆ่ารุ่นน้องอยู่)  ผมไม่ได้สุขุมใจเย็นแบบนี้ครับก็เลยไม่อยากเล่นเทิร์นเทเบิ้ล

« ตอบ #369 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 | 09:31:50 AM »

ขอบคุณครับ

อันที่จริงแล้วผมเป็นคนที่ชื่นชอบเทิร์นเทเบิ้ล  ถึงแม้ใครคิดว่าผมมาเล่นกับเทคโนโลยี่ยุดใหม่แล้วจะไม่ชอบแผ่นเสียงนั้นคิดผิดครับ
วันก่อนดูหนังเรื่อง Mechanic ฉบับรีเมคโดยเฮีย Jason Statham รับบทเป็นนักฆ่ามือระดับพระกาฬ  ด้วยความสุขุมใจเย็นจึงทำงานไม่เคยพลาด
ลักษณะเฉพาะตัวของพระเอกชอบเล่นแผ่นเสียงค่อยๆเช็ดแผ่นอย่างช้าๆแล้ววางบนเทิร์นเทเบิ้ลที่กำลังหมุน วางแผ่นบนแพลตเตอร์ Silicon Acrylic
แสดงให้เห็นว่าหากจะเป็นนักฆ่าระดับนี้ได้ต้องสุขุมใจเย็นแค่ไหน(ในเรื่องกำลังสอนนักฆ่ารุ่นน้องอยู่)  ผมไม่ได้สุขุมใจเย็นแบบนี้ครับก็เลยไม่อยากเล่นเทิร์นเทเบิ้ล

คุณอั๋น501เข้าใจถูกแล้วครับ
จะเล่นเทิร์นเทเบิ้ลให้ดีต้องใจเย็นและมีสมาธิ
เพื่อนผมคนหนึ่ง ซึ่งเติบโตมาด้วยกันในยุคอะนาล็อก ยังสารภาพกับผมว่าชีวิตนี้ไม่ขอเล่นแผ่นเสียง เพราะเขาเป็นคนใจร้อน ทำอะไรรวดเร็ว แต่ไม่รอบคอบครับ
TRON

« ตอบ #370 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011 | 08:53:30 AM »

วังน้ำเขียว 13 องศา!
TRON

« ตอบ #371 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 | 07:35:20 PM »

ลาไปดูคอนเสริ์ตที่สิงค์โปร์บินพรุ่งนี้เช้ากลับคืนวันอาทิตย์ครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #372 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 | 09:34:50 AM »

ลาไปดูคอนเสริ์ตที่สิงค์โปร์บินพรุ่งนี้เช้ากลับคืนวันอาทิตย์ครับ

เดินทางปลอดภัยทั้งไปกลับนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #373 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012 | 10:34:33 PM »

เดินทางปลอดภัยทั้งไปกลับนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ กลับมาโดยสวัสดิภาพ ไปแค่คืนเดียวเหมือนไปหลายวันเลย สนุกและคุ้มค่ำมากๆครับ การเก็บเงินก้อนเล็กๆบินไปดูการแสดงในประเทศใกล้ๆในสถานที่ดีๆที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อน คนดูที่นั่นก็สนุกแบบอยู่ในระเบียบดีมากๆ แถมได้ไปเดินเที่ยวคาสิโนต่อจนดึก เช้าตระเวนร้านซีดีหาร้านอร่อยๆกิน กลายเป็นวันหยุดสุดสัปดาห์ที่ดีมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2012 | 10:38:11 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #374 เมื่อ: 15 เมษายน 2012 | 06:35:56 AM »

เดินทางไป Tokyo พรุ่งนี้ 16 เมษายน 2555 และเดินทางกลับ 20 เมษายน 2555
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 37
พิมพ์