เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 06:24:52 AM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: donkey = ลา  (อ่าน 189005 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #120 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 10:32:16 AM »

คุณไม่ประสงค์กลับมาเถอะครับ ถ้าคุณไม่ประสงค์ได้อ่านกระทู้ก่อนถูกลบจะรู้ว่าคนที่เขาหมายถึงคือผมครับไม่ใช่คุณหรอก อย่าทิ้งเว็บไปเลยครับ ผมน่าจะเป็นคนที่ไปมากกว่า

ผมคิดว่าคุฯ Tron ไม่น่าจะน้อยใจเลยครับ คิดว่าทุกคนเข้าใจในเจตนา และความตั้งใจดีของคุณ Tron
แต่ข้อความในแต่ละกระทู้ เวลาที่แต่ละท่านอ่าน ก็อาจจะเข้าใจไปคนละอย่าง ต่างคนต่างคิดกันไปในวิถีทางของตนเอง
และเมื่อเข้าใจผิด มันก็ทำให้เรื่องเลยเถิดไปกันใหญ่ ตัวหนังสือมันไม่สามารถสื่อถึงอารมณ์และเจตนาที่แท้จริงของผู้พิมพ์ได้ทั้งหมด
ผมเชื่อว่าถ้าเราทุกคนได้มีโอกาสมานั่งพูดคุยกันต่อหน้า ความรู้สึกที่ไม่เข้าใจกันจะหายไปได้ครับ

ถ้าหากเปรียบเว็ปนี้เสมือนกำแพง(ขอยืมPink Floyd มา ยิ้มกว้างๆ)
น้องๆที่ก่อตั้งขึ้นมา ก็เปรียบเสมือนก้อนอิฐแถวแรกๆที่เป็นรากฐาน
พวกเราทั้งหมดรวมทั้งข้อมูลความรู้อาจเปรียบได้เพียงกับก้อนอิฐที่มาเสริมให้กำแพงนี้สูงขึ้น เติบใหญ่ขึ้น
กฎเกณฑ์ต่างๆเปรียบเหมือนลูกดิ่ง และเส้นเอ็นที่คอยตรวจสอบไม่ให้กำแพงที่ก่อขึ้นอยู่ในแนว ไม่เอียงเฉ
แต่สิ่งที่ทำให้ก้อนอิฐแต่ละก้อนเกาะกันแน่น และทำให้กำแพงแห่งนี้แข็งแรงคงทนได้ ก็คือปูนที่เชื่อมก้อนอิฐแต่ละก้อนให้สนิทกัน
ผมอยากเปรียบปูนเป็น มิตรภาพและความมีน้ำใจ ที่สามารถเชื่อมประสานเราทุกคนเข้าไว้ด้วยกัน
ส่วนความขัดแย้ง ความเข้าใจผิดต่างๆอาจเปรียบได้กันความชื้นที่คอยทำลายให้กำแพงแห่งนี้ผุกร่อน

กำแพงแห่งนี้จะแข็งแรงอยู่ได้นานสวยงามเพียงใด ผมคิดว่่าน่าจะขึ้นอยู่กับความรู้สึกดีที่ทุกท่านมีให้แก่กันครับ

ลงชื่อ..หจก. อาโนลด์คอนสตรัคชั่น  ยิ้มกว้างๆ
วันที่ 5 ตุลาคม 2553
+ 1 ครับ.........เยี่ยมจริงๆครับ.......ขอคารวะ 2 จอก ยิงฟันยิ้ม
raylee
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #121 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 07:29:44 PM »

คุณไม่ประสงค์กลับมาเถอะครับ ถ้าคุณไม่ประสงค์ได้อ่านกระทู้ก่อนถูกลบจะรู้ว่าคนที่เขาหมายถึงคือผมครับไม่ใช่คุณหรอก อย่าทิ้งเว็บไปเลยครับ ผมน่าจะเป็นคนที่ไปมากกว่า

ผมคิดว่าคุฯ Tron ไม่น่าจะน้อยใจเลยครับ คิดว่าทุกคนเข้าใจในเจตนา และความตั้งใจดีของคุณ Tron
แต่ข้อความในแต่ละกระทู้ เวลาที่แต่ละท่านอ่าน ก็อาจจะเข้าใจไปคนละอย่าง ต่างคนต่างคิดกันไปในวิถีทางของตนเอง
และเมื่อเข้าใจผิด มันก็ทำให้เรื่องเลยเถิดไปกันใหญ่ ตัวหนังสือมันไม่สามารถสื่อถึงอารมณ์และเจตนาที่แท้จริงของผู้พิมพ์ได้ทั้งหมด
ผมเชื่อว่าถ้าเราทุกคนได้มีโอกาสมานั่งพูดคุยกันต่อหน้า ความรู้สึกที่ไม่เข้าใจกันจะหายไปได้ครับ

ถ้าหากเปรียบเว็ปนี้เสมือนกำแพง(ขอยืมPink Floyd มา ยิ้มกว้างๆ)
น้องๆที่ก่อตั้งขึ้นมา ก็เปรียบเสมือนก้อนอิฐแถวแรกๆที่เป็นรากฐาน
พวกเราทั้งหมดรวมทั้งข้อมูลความรู้อาจเปรียบได้เพียงกับก้อนอิฐที่มาเสริมให้กำแพงนี้สูงขึ้น เติบใหญ่ขึ้น
กฎเกณฑ์ต่างๆเปรียบเหมือนลูกดิ่ง และเส้นเอ็นที่คอยตรวจสอบไม่ให้กำแพงที่ก่อขึ้นอยู่ในแนว ไม่เอียงเฉ
แต่สิ่งที่ทำให้ก้อนอิฐแต่ละก้อนเกาะกันแน่น และทำให้กำแพงแห่งนี้แข็งแรงคงทนได้ ก็คือปูนที่เชื่อมก้อนอิฐแต่ละก้อนให้สนิทกัน
ผมอยากเปรียบปูนเป็น มิตรภาพและความมีน้ำใจ ที่สามารถเชื่อมประสานเราทุกคนเข้าไว้ด้วยกัน
ส่วนความขัดแย้ง ความเข้าใจผิดต่างๆอาจเปรียบได้กันความชื้นที่คอยทำลายให้กำแพงแห่งนี้ผุกร่อน

กำแพงแห่งนี้จะแข็งแรงอยู่ได้นานสวยงามเพียงใด ผมคิดว่่าน่าจะขึ้นอยู่กับความรู้สึกดีที่ทุกท่านมีให้แก่กันครับ

ลงชื่อ..หจก. อาโนลด์คอนสตรัคชั่น  ยิ้มกว้างๆ
วันที่ 5 ตุลาคม 2553
+ 1 ครับ.........เยี่ยมจริงๆครับ.......ขอคารวะ 2 จอก ยิงฟันยิ้ม
ขอ +1 ด้วยคนครับ  ดีใจมากๆครับที่ทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกครั้ง
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #122 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 08:49:26 AM »

เมื่อวานเปิด Thaiprog แต่ไม่ได้เล่นที่เครื่องตัวเอง มันเลยไม่ได้ auto Log in
เห็นกระทู้หนึ่ง เกี่ยวกับการปรับความเข้าใจของพี่ ๆ สว ว่าจะร่วมแจม แต่ com ที่ใช้
เมื่อวาน มันพิมพ์ไทยไม่ได้ แล้วชื่อ Log in ผม ดันเป็นภาษาไทยซะงั้น - -''

วันนี้ผมหากระทู้ที่อ่านเมื่อวานไม่เจอ เลยมาโพสตรงนี้แล้วกัน คือที่อ่านเมื่อวาน ผมดัน
สะดุดใจเมนต์หนึ่ง จำไม่ได้ว่าของใคร แต่มีเนื้อหาประมาณว่า "ขนาดมีบางคนที่ไม่ค่อยชอบกัน"
หรือไรสักอย่างนี่แหละ พอดีชอบคิดมาก แล้วที่ผ่าน ๆ มา มีเพื่อน mail มาแซว
เฮ้ย..ไปโพสเรี่ยราดไปทั่ว (ใน TP อ่ะนะ) เดี๋ยวโดนหมั่นไส้หรอก ดูที่เพ่ post ดิ
ไม่เห็นมีใครเล่นด้วยเลย ก็คิดนะ เออ จริงของมันแฮะ

เอาเถอะครับ ผมก็ไม่ทราบว่าไปทำอะไรให้ใครหมั่นไส้ หรือด้วยเพราะผมสะเออะมาเล่นบอร์ดนี้
แต่ไม่เคยไปงาน meeting เลยก็ตาม แค่อยากร่วมสนุกด้วยเฉย ๆ นึกไปนึกมา
ระยะนี้ผมก็นาน ๆ แวะมาที่นี่ที เช้านี้เลยตั้งใจจะมาลา ดีกว่าหายไปเฉย ๆ ที่ผ่านมา หายหัวไป
สักพักว่างก็แวะมา (เพราะติดงานบ้าง, คุยโต้/ตอบอยู่บอร์ดเกมบ้าง ฯ) คราวนี้ไปจริงล่ะครับ [^^]
คงไม่ได้เข้ามาโม้อะไรแล้ว แต่ผมสิงอยู่หลายที่ ไว้เจอก็ทักทายกันได้ เช้านี้กดเข้ามาลบ Bookmarks
เลยถือโอกาสลากันซะเลย ลาแล้วนะครับ โชคดีครับทุกคน
ตกลงว่าคุณไม่ประสงค์ออกนามยังไม่ได้ donkey ไปจากบอร์ดนี้ใช่ไหมครับ?
อยู่ต่อเถิดนะครับ (อุตส่าห์ง้อแล้วนา... ผู้หญิงผมยังไม่ง้อขนาดนี้เลย ยิ้มกว้างๆ)
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #123 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010 | 07:41:40 PM »

จะเดืนทางไป Tokyo / Japan  พร้อมครอบครัว 23-29 ตุลาคม นี้ครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #124 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010 | 08:00:57 PM »

จะเดืนทางไป Tokyo / Japan  พร้อมครอบครัว 23-29 ตุลาคม นี้ครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #125 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010 | 08:28:17 PM »

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอให้ happy มากๆครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #126 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010 | 10:13:28 PM »

ขอให้สนุกและเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
TRON

« ตอบ #127 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010 | 10:46:32 PM »

เดินทางปลอดภัยครับคุณหมอ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #128 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 05:17:00 AM »

ขอให้เดินทางปลอดภัยและได้เจอแผ่นเสียงJapan อัลบั้มที่ถูกใจแยอะๆนะครับ
panyarak

« ตอบ #129 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 06:15:01 AM »

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ เป็นช่วงเดียวกับที่ Uriah Heep ไปทัวร์ญี่ปุ่นเลย
ได้ข่าวว่า คุณหมอพักโรงแรมที่อยู่กลางดงสถานเริงรมย์แบบ hardcore กลับมาเล่าให้ฟังพร้อมภาพประกอบด้วยนะครับ

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #130 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 07:02:57 AM »

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ เป็นช่วงเดียวกับที่ Uriah Heep ไปทัวร์ญี่ปุ่นเลย
ได้ข่าวว่า คุณหมอพักโรงแรมที่อยู่กลางดงสถานเริงรมย์แบบ hardcore กลับมาเล่าให้ฟังพร้อมภาพประกอบด้วยนะครับ

Hardcore หรอครับ น่าจะช่วยให้คำนิยามและคุณลักษณะให้ฟังก่อนสักนิด ก็ดีนะครับ เล่าสู่กันฟังสนุกๆ ปล.แสดงว่าคงมีหลายระดับความเข้มข้น  ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #131 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 07:31:24 AM »

ขอให้เที่ยวสนุกและเจอแผ่นเยอะๆ นะครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #132 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 08:06:00 AM »

Hardcore หรอครับ น่าจะช่วยให้คำนิยามและคุณลักษณะให้ฟังก่อนสักนิด ก็ดีนะครับ เล่าสู่กันฟังสนุกๆ ปล.แสดงว่าคงมีหลายระดับความเข้มข้น  ยิ้มกว้างๆ

โจ๋งครึ่มสุดๆ เห็นชัดแจ่มแจ้งทุกอย่าง

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #133 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 08:30:34 AM »

โจ๋งครึ่มสุดๆ เห็นชัดแจ่มแจ้งทุกอย่าง

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #134 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 | 09:00:42 AM »

คุณ panyarak ว่ามาอย่างนี้แล้ว พี่ Pong-Wanchai สุดเลิฟของผมไม่สนใจที่จะตามคุณ The Black Tulip ไปบ้างหรือครับ?
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 37
พิมพ์