เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 09:19:12 AM
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: donkey = ลา  (อ่าน 189014 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #195 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 10:53:32 AM »

กลับมาแล้วครับ อากาศหนาวจัด หิมะตกทุกวัน ได้ดูกวนมึนโฮอีกรอบบนรถทัวร์ระหว่างเที่ยวด้วย ได้บรรยากาศดีครับ ยิงฟันยิ้ม

ไปเที่ยวมาสนุกไหมครับ  ไม่อยากจะเชื่อเลยครับผมเป็นคนแรกที่มาเขียนกระทู้ของวันสิ้นปี
อั๋น501

« ตอบ #196 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 10:57:11 AM »

กลับมาแล้วครับ อากาศหนาวจัด หิมะตกทุกวัน ได้ดูกวนมึนโฮอีกรอบบนรถทัวร์ระหว่างเที่ยวด้วย ได้บรรยากาศดีครับ ยิงฟันยิ้ม

ไปเที่ยวมาสนุกไหมครับ  ไม่อยากจะเชื่อเลยครับผมเป็นคนแรกที่มาเขียนกระทู้ของวันสิ้นปี

ไม่นับเมื่อคืนนี้นะ ตามปกติแล้วแต่เช้าจะต้องมีคนมาเขียนกระทู้อะไรบ้าง  เช้าวันนี้พวกเราหายไปไหนกันหมด(สงสัยไปเที่ยวปีใหม่กันหมดแล้ว)
มีใครอยู้บ้างยกมือขึ้นหน่อย
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #197 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 12:01:00 PM »

ไม่นับเมื่อคืนนี้นะ ตามปกติแล้วแต่เช้าจะต้องมีคนมาเขียนกระทู้อะไรบ้าง  เช้าวันนี้พวกเราหายไปไหนกันหมด(สงสัยไปเที่ยวปีใหม่กันหมดแล้ว)
ยกมือ ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #198 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 01:07:03 PM »

มาตอนบ่ายของวันสิ้นปีครับ
เมื่อคืนเปิดเข้าเว็บนี้ไม่ได้เลย
ระยะหลังมานี้มีปัญหาบ่อยมากครับ แลบลิ้น
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #199 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 06:39:57 PM »

ยกมือ ยิ้มกว้างๆ

ยกมือด้วยครับ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #200 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 07:13:42 PM »

ยกมือด้วยอีกคนครับ

เมื่อวานนี้ เป็นวันสุดท้ายที่คนในออฟฟิศทำงานกัน (ไม่นับ Front-Line ที่จะต้องอยู่ Support ตลอดเวลา 24 ชม. ทุกวัน ไม่ว่าเทศกาลหรือวันหยุดใดๆ ยกเว้นว่า Plant จะ Shutdown) คนลาหยุดกันไปเยอะ เหลือทำงานกันไม่ถึง 50% แต่ผมดันมาเจอเหตุการณ์งานมีปัญหา (Yield Drop~2%) เลยต้องอยู่ที่ออฟฟิศเพื่อแก้ไขปัญหาถึงสี่ทุ่ม เซ็งจริงๆ เลย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #201 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 | 11:19:49 PM »

อยู่ครับ หลังจากไปดูหนังเดินห้างก็กลับมานั่งนับถอยหลังที่บ้านเหมือนปีที่แล้ว
อั๋น501

« ตอบ #202 เมื่อ: 01 มกราคม 2011 | 12:07:37 AM »

ลาก่อนปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ขอให้ชาวThaiprog.ทุกๆคนมีความสุขตลอดปีใหม่นี้นะครับ
TRON

« ตอบ #203 เมื่อ: 01 มกราคม 2011 | 12:20:10 AM »

ขอ donkey ไปเที่ยวเกาหลีคืนนี้นะครับ กลับเย็นวันพฤหัสครับ ยิ้ม
โชคดีจังครับที่ได้เดินทางไปเที่ยวต่างประเทศบ่อย ๆ
ผมเกิดมาจนจะแก่อยู่แล้วยังไม่เคยขึ้นเครื่องบินไปไหนกับเขาสักครั้งเลยครับ
เชยระเบิด ยิ้มกว้างๆ

จริงๆผมก็อาศัยเอาวันลาพักร้อนขายคืนบริษัท + เงินโบนัสกลางปีที่ยังพอมีเหลือ แค่นี้ก็ไปเที่ยวได้แล้วครับ ที่สำคัญต้องลดการซื้อซีดีที่เคยซื้อมากๆด้วย ถ้าพี่ปีศาจเจียดเงินที่ซื้อแผ่นเสียงมาซักนิดก็พาภรรยาไปเที่ยวได้สบายๆครับ ผมนึกเสมอว่าต้องพยายามจะเจียดทั้งเงินและเวลาให้ทุกๆอย่างเท่าๆกัน ไม่ลงเงินและเวลาไปอย่างใดอย่างนึงมากเกินไป คือพยายามให้ทุกๆอย่างเท่าๆกันทั้งภรรยา ครอบครัวผม ครอบครัวภรรยา การงาน เครื่องเสียง ฟังเพลง ดูหนัง ซื้อซีดี ไปท่องเที่ยวบ้าง และเพื่อนๆไทยพร๊อกครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มกราคม 2011 | 12:07:18 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #204 เมื่อ: 01 มกราคม 2011 | 01:42:19 AM »

ขอ donkey ไปเที่ยวเกาหลีคืนนี้นะครับ กลับเย็นวันพฤหัสครับ ยิ้ม
โชคดีจังครับที่ได้เดินทางไปเที่ยวต่างประเทศบ่อย ๆ
ผมเกิดมาจนจะแก่อยู่แล้วยังไม่เคยขึ้นเครื่องบินไปไหนกับเขาสักครั้งเลยครับ
เชยระเบิด ยิ้มกว้างๆ

จริงๆผมก็อาศัยเอาวันลาพักร้อนขายคืนบริษัท + เงินโบนัสกลางปีที่ยังพอมีเหลือ แค่นี้ก็ไปเที่ยวได้แล้วครับ ที่สำคัญต้องลดการซื้อซีดีที่เคยซื้อมากๆด้วย ถ้าพี่ปีศาจเจียดเงินที่ซื้อแผ่นเสียงมาซักนิดก็พาภรรยาไปเที่ยวได้สบายๆครับ ผมนึกเสมอว่าต้องพยายามจะเจียดทั้งเงินและเวลาให้ทุกๆอย่างเท่าๆกัน ไม่ลงเงินและเวลาไปอย่างใดอย่างนึงมากเกินไป คือพยายามให้ทุกๆอย่างเท่าๆกันทั้งภรรยา ครอบครัวผม ครอบครัวภรรยา การงาน เครื่องเสียง ฟังเพลง ดูหนัง ซื้อซีดี เที่ยวต่างประเทศ และเพื่อนๆไทยพร๊อกครับ ยิ้มเท่ห์

ชีวิตของเสี่ยTRON สร้างความสมดุลได้ดีมาก  ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขกับทุกสิ่งที่ต้องการ จัดสรรแบ่งส่วนได้เท่าเทียมกันระหว่างชีวิตครอบครัว
กับสิ่งบันเทิงส่วนตัว(โลกส่วนตัว)  น้องๆลองดูเป็นแบบอย่างได้ การเรียน-ความรัก-ความบันเทิง สร้างความสมดุลให้ได้จะได้ไม่มีปัญหากับทุกสิ่ง
panyarak

« ตอบ #205 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 | 10:41:58 AM »

สัปดาห์หน้าขอ donkey ไปประชุมที่ Turkey ครับ ไป 23 กลับ 27 มกราคม คงจะเป็นการไปประชุมต่างประเทศครั้งสุดท้าย ก่อนย้ายไปกาตาร์แล้วครับ

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #206 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 | 11:11:09 AM »

สัปดาห์หน้าขอ donkey ไปประชุมที่ Turkey ครับ ไป 23 กลับ 27 มกราคม คงจะเป็นการไปประชุมต่างประเทศครั้งสุดท้าย ก่อนย้ายไปกาตาร์แล้วครับ

ต่อจากนี้ไป กาตาร์คงได้รับการจับตามองจากทั่วโลกมากทีเดียวนะครับ ฯ

panyarak

« ตอบ #207 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 02:22:00 PM »

Greetings from Istanbul! I arrived here yesterday. It is quite cold with some rain this morning. There were lots of police on my way from the airport which reminds me of the unrest in Bangkok last year. The meeting lasts three days and I hope I would have some free time to visit the local market and some CD shops. I look forward to seeing all of you this Saturday.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2011 | 02:26:24 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..

« ตอบ #208 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 02:24:19 PM »

Greetings from Istanbul! I arrived here yesterday. It is quite cold with some rain this morning. There were lots of police on my way from the airport which reminds me of the unrest in Bangkok last year. The meeting last three days and I hope I would have some free time to visit the local market and some CD shops. I look forward to seeing all of you this Saturday.
Take Care p'panyarak. Hope you having good time there. See you !  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #209 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 02:35:19 PM »

Greetings from Istanbul! I arrived here yesterday. It is quite cold with some rain this morning. There were lots of police on my way from the airport which reminds me of the unrest in Bangkok last year. The meeting last three days and I hope I would have some free time to visit the local market and some CD shops. I look forward to seeing all of you this Saturday.
Take Care p'panyarak. Hope you having good time there. See you !  ยิ้มกว้างๆ

ฝากพี่ตั๊ม ซื้อเพลงแขกที่เป็นวงอคูสติค ให้ด้วยครับ
จำได้ว่า เคยเล่นให้จิมมี่ เพจ+รอเบิร์ต แพล็นท์ ประมาณนี้แหละ..

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 37
พิมพ์