เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149685 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 11:25:53 PM
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Jam  (อ่าน 4822 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

Jam
« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 04:48:45 PM »

Jam Session ร้านแผ่นเสียงขวัญใจดีเจ

เข้าเรื่องดีกว่า เมื่อเช้าได้ฟัง Super Session ของ Bloomfield, Cooper & Stills ที่เข้าใจว่าเป็นงานที่ศิลปินมาร่วม Jam กันได้มันส์มาก

อยากทราบว่า มีอัลบั้มไหน ที่มีการ Jam กันมันส์ๆ แบบนี้อีกบ้างครับ หรือจะเป็นการ Jam กันที่ประทับใจก็ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 05:10:44 PM »

ถ้า Jam ผมแนะนำให้ใช้ Double A ครับ จะได้ไม่ต้องเสียงเวลาเปิด Tray มาดึงกระดาษที่ติดบ่อยๆ ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 05:12:27 PM »

ถ้า Jam ผมแนะนำให้ใช้ Double A ครับ จะได้ไม่ต้องเสียงเวลาเปิด Tray มาดึงกระดาษที่ติดบ่อยๆ ยิงฟันยิ้ม
เจอกัน เมื่อไหร่ดีบาส จะเอา Double ไปใส่หัวให้ซักปึกนึง   ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 05:23:18 PM »

ชอบ Jam รสสตอเบอรี่ครับ ยี่ห้อ เบสต์ฟู้ด กับ อิมพิเรียลก็ใช้ได้นะ

(พี่ป่อง เจอกันคราวหน้าไม่ต้องเอา Jam มาให้ผมนะ  ยิงฟันยิ้ม)

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 08:46:57 PM »

นึกว่าวง The Jam

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:25:53 PM »

ว้า ไม่มีใครชอบ Jam เลย  ร้องไห้

cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:12:35 PM »

อ่านว่า แยมมมมม ไม่ใช่ต้องอ่าน แจมมมมม ไม่ใช่ต้องอ่าน แยมมมมม  อิอิเหมือนในโฆษณาไหม อิอิ ไม่รู้เคยดูป่าว
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 02:25:13 PM »

ป่องจาเอา
น้องแจม

หรือ
น้องแยม

(ขอบคุณแบบไม่ได้ขออนุญาตจาก http://upload.212cafe.com  และ http://www.pyjclub.com)

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 02:33:25 PM »

พี่แจ๊ค โปรดระวัง ภาษาพาเขว นะครับ  ยิ้มเท่ห์

panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 04:51:30 PM »

Jam Session ร้านแผ่นเสียงขวัญใจดีเจ

ร้านนี้ที่อยู่ World Trade Center (Central World ในปัจจุบัน) ใช่มั้ยครับ เป็นร้านเดียวที่เคยเห็นสั่งแผ่นเสียง Pink Floyd - P.U.L.S.E. เข้ามาขาย

TRON

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 04:57:54 PM »

ร้านนี้ที่อยู่ World Trade Center (Central World ในปัจจุบัน) ใช่มั้ยครับ เป็นร้านเดียวที่เคยเห็นสั่งแผ่นเสียง Pink Floyd - P.U.L.S.E. เข้ามาขาย

จริงๆร้านนี้ตอนแรกอยู่ที่ชั้น 5 มาบุญครองเมื่อ 20 กว่าปีก่อนครับ ผมเคยสั่งแผ่นเสียงอยู่บ้าง จุดเด่นร้านนี้คือมีแผ่นซิงเกิ้ล 12 นิ้วหลากแนวด้วยครับ เคยไปสั่งอัดลงเทป อัดได้เสียงดีมากๆครับ ตอนหลังย้ายมา World Trade แล้วำกลายสภาพเป็นเน้นแผ่นเพลง Dance ไปเลยไม่สนใจครับ ร้านนี้ปิดก่อน Music One - World Trade (ถ้าจำไม่ผิด)
cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:09:07 AM »

จริงๆร้านนี้ตอนแรกอยู่ที่ชั้น 5 มาบุญครองเมื่อ 20 กว่าปีก่อนครับ ผมเคยสั่งแผ่นเสียงอยู่บ้าง จุดเด่นร้านนี้คือมีแผ่นซิงเกิ้ล 12 นิ้วหลากแนวด้วยครับ เคยไปสั่งอัดลงเทป อัดได้เสียงดีมากๆครับ ตอนหลังย้ายมา World Trade แล้วำกลายสภาพเป็นเน้นแผ่นเพลง Dance ไปเลยไม่สนใจครับ ร้านนี้ปิดก่อน Music One - World Trade (ถ้าจำไม่ผิด)

ร้าน แจมเซสชั่น ตอนอยู่มาบุญครองไปบ่อย คนที่ร้านน่าจะชื่อเจ้แหวว ใส่แว่น ตาหวาน นะถ้าจำไม่ผิด พอมาเวิล์ดเทรดเป็นยุคซีดี พอมีแผ่นนิดหน่อยเพลงแด็นส์เข้าครองพื้นที่เลยไม่ค่อยได้ไป
หน้า: [1]
พิมพ์