เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 06:41:21 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626919 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #195 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009 | 06:30:51 PM »

ใครจะสั่ง Deluxe Boxset ของชุดนี้บ้าง ยกมือขึ้น!!!

จัดมาอย่าให้เสีย พร้อม LTE Deluxe Boxset กันไปเลย

ยิ้มเท่ห์ จากนั้นก็อดมื้อกินมื้อตามระเบียบ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #196 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009 | 07:29:56 PM »

ใครจะสั่ง Deluxe Boxset ของชุดนี้บ้าง ยกมือขึ้น!!!

จัดมาอย่าให้เสีย พร้อม LTE Deluxe Boxset กันไปเลย

ยิ้มเท่ห์ จากนั้นก็อดมื้อกินมื้อตามระเบียบ
อดมื้อน้อย แล้วกินมื้อใหญ่ล่ะสิครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #197 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009 | 09:17:01 PM »

แฟนพันธ์แท้ต้องซื้อชุดใหญ่ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #198 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009 | 10:02:36 PM »

เกือบๆ ห้าพันแหน่ะ

ผมขอเก็บ LP ละกันครัฟ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
bomb
Fragile

« ตอบ #199 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 07:50:36 AM »

เกือบๆ ห้าพันแหน่ะ

ผมขอเก็บ LP ละกันครัฟ

ใช่ครับ Deluxe Boxset อัลบัมนี้แพงมาก ต้องคิดให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุนครับ  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #200 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 07:53:47 AM »

มาดู Mike Portnoy โฆษณาขาย Deluxe Boxset กันครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.roadrunnerrecords.com/video/view.aspx?songID=2470

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #201 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:04:39 AM »

เฮ่อ boxset เดี๋ยวนี้เล่นกันไปถึง $100.00 กันจนเป็นเรื่องปกติเลยนะ
ผมแค่แฟนพันธุ์ทาง ถ้าจะต้องเล่น boxset จริง ๆ ขอให้ท่าน ๆ มารีวิวก่อนละกันครับ โดยเฉพาะแผ่น instrumental
bomb
Fragile

« ตอบ #202 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:12:35 AM »

ผมมานั่งอ่านรายละเอียดของการสั่ง pre-order ของ boxset ใน http://www.roadrunnerrecords.com/blackclouds/ แล้ว ถ้าเราชาวไทย pre-order อัลบัมนี้ เราคงไม่ได้ผลประโยชน์เต็มที่ครับ

1) ราคาที่ $132.00 เป็นราคา Price INCLUDES shipping via Priority Mail for all domestic U.S. customers!

2) ถ้าสั่ง Pre-order เราก็จะได้รับ exclusive code เพื่อไปโหลด cover songs ครับ เป็นจำนวน 1 track ต่อสัปดาห์ เริ่มวันที่ 19 พ.ค. และที่สำคัญ Download available to U.S. customers only

3) Find a SILVER TICKET and Win a MEET & GREET with the Band! / เราจะไป meet พวกเขาที่ไหนครับเนี่ย...

4) แต่ผมชอบคุณสมบัติอันนี้ครับ Limited Edition Audiophile 180-Gram Double LP Set with Exclusive Artwork from Hugh Syme

ถ้าอยากได้ box set จริงๆ รอพ้นช่วง pre-order แล้วค่อยสั่ง น่าจะเหมาะครับ ราคาอาจจะถูกลง แต่ promotion ก็จะลดลงไปด้วย แต่อยู่ที่ว่าตอนนั้นจะมีให้ซื้อรึเปล่า เพราะมันเป็น limited edition ครับ

TRON

« ตอบ #203 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:18:50 AM »

Box Set ใน Amazon UK ราคาถูกกว่ามาเลยครับ รวมค่าส่งเบ็ดเสร็จแค่ 3,300 บาทกว่า แต่ยังไ่ม่รวมภาษีนะ  ยิงฟันยิ้ม

ราคาอาจขึ้นได้นะครับ ถ้าของเริ่มเหลือน้อย เหมือน Metallica - Death Magnetic Coffin Box Set
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:21:54 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
bomb
Fragile

« ตอบ #204 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:25:22 AM »

Box Set ใน Amazon UK ราคาถูกกว่ามาเลยครับ รวมค่าส่งเบ็ดเสร็จแค่ 3,300 บาทกว่า แต่ยังไ่ม่รวมภาษีนะ  ยิงฟันยิ้ม

ราคาอาจขึ้นได้นะครับ ถ้าของเริ่มเหลือน้อย เหมือน Metallica - Death Magnetic Coffin Box Set

เป็นทางเลือกที่ดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #205 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:58:35 AM »

1) ราคาที่ $132.00 เป็นราคา Price INCLUDES shipping via Priority Mail for all domestic U.S. customers!
          ทำไมไม่ทำแบบ EU edtion หรือ Asian customer with Meet & Greet Edition ไปเลยล่ะึีครับ ผมยินดีสั่งเลย  ยิงฟันยิ้ม

2) ถ้าสั่ง Pre-order เราก็จะได้รับ exclusive code เพื่อไปโหลด cover songs ครับ เป็นจำนวน 1 track ต่อสัปดาห์ เริ่มวันที่ 19 พ.ค. และที่สำคัญ Download available to U.S. customers only
          ทำเป็นซีดีเถอะ ยุ่งยากจังนะ 1 track/week หรือรอทำรวมแผ่นทีเดียวก็ได้

หรือเป็นเพราะทางค่ายสำรวจตลาดมาแล้วว่าแถบ EU หรือ Asia คงขายได้น้อยกว่า
TRON

« ตอบ #206 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:03:09 AM »

cover track/week นี่ผมว่าไร้สาระมาก เพราะพอได้ของมันก็จะมีแผ่น cover ให้อยู่แล้ว ส่วนเรื่องแฟนเพลงเอชียนี่อย่าไปหวังเลยครับ ผมไม่เคยเห็นวงไหนเห็นหัวแฟนแถบเอเชียเลยครับนอกจากญี่ปุ่นเท่านั้น

ขอเพิ่มเติมอีกนิดว่าค่าส่งในเว็ป DT มาไทยนี่แพงเกินเหตุมากๆครับ
JKNoremorse

« ตอบ #207 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:11:07 AM »

cover track/week นี่ผมว่าไร้สาระมาก เพราะพอได้ของมันก็จะมีแผ่น cover ให้อยู่แล้ว ส่วนเรื่องแฟนเพลงเอชียนี่อย่าไปหวังเลยครับ ผมไม่เคยเห็นวงไหนเห็นหัวแฟนแถบเอเชียเลยครับนอกจากญี่ปุ่นเท่านั้น

ขอเพิ่มเติมอีกนิดว่าค่าส่งในเว็ป DT มาไทยนี่แพงเกินเหตุมากๆครับ

+1 *2
โหดเหมือนในเว็บ official bootleg แกเลย
กีดกันกันแบบไร้เยื่อใยจริง ๆ .......  ร้องไห้ (สอยแผ่นไทยละกันครับ)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #208 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:14:24 AM »

ทำเอาคิดมากนิดนึงว่าจะเอาดีหรือไม่เอาดี... ถ้าจะสั่งแผ่นธรรมดาก็ได้มั้งครับเนี่ย ^^"

bomb
Fragile

« ตอบ #209 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:16:39 AM »

+1 *2
โหดเหมือนในเว็บ official bootleg แกเลย
กีดกันกันแบบไร้เยื่อใยจริง ๆ .......  ร้องไห้ (สอยแผ่นไทยละกันครับ)

555  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ตอนนี้ผมเห็น box set มีแค่ใน USA กับ UK ครับ
ต่างกันตรงที่ราคากับเจ้าตัวที่ download เพลงไปฟังล่วงหน้าที่ UK ไม่มี แต่ราคา UK ก็จะถูกกว่าครับ

ผมกำลังรอดูว่า DT จะทำตลาดญี่ปุ่นโดยการทำ box set แบบนี้รึเปล่า... 

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 102
พิมพ์