เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:17:54 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626913 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #330 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 02:26:16 PM »

2 ท่านนี้สอย Deluxe Box-set แล้วหรอครับ? ว่าแต่ว่า boxset ชุดนี้ทำออกมาสวยคลาสสิคดีนะครับ เฮ่อ! เอาไงดีฟะ?

ทีแรกผมคิดว่าอาจจะสอยแค่แผ่นไทยธรรมดา เพราะอย่างแรก ไม่สนแผ่น Instrument แล้วก็แผ่น cover 6 songs นั่น จะมีดีอะไร
แต่ราคาแบบ 3 แผ่น มันก็ไม่เท่าไหร่นะ  ยิ้มกว้างๆ

เพลง Cover ฟังไปสองเพลงแล้วครับ เล่นได้ดีทีเดียวนะ มีแต่คัฟเวอร์ Queen นั่นแหละที่เสียงร้องสู้ต้นฉบับไม่ได้ แต่ดนตรีมันส์ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #331 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 06:23:34 PM »

สวยจัง แต่สั่งไปแล้วเหมือนกันครับ

สาธุ ถ้า DT มาไทยอีกที ขอให้ silver ticket ในบ๊อกซ์อันนั้นให้สิทธิ์ผมได้ถ่ายรูปคู่กับขอลายเซ็นกับวงในวันแถลงข่าวด้วยเถิด

ผมขอเป็นอีกคนที่ได้ silver ticket ครับ  ยิ้มกว้างๆ

จากที่ผมฟัง Mike โฆษณาขาย box set เนี่ย
ผมว่าเจ้า silver ticket เนี่ยสามารถไปหลังเวทีได้เลยนะครับ

คุณเพชรสั่ง box set จากที่ไหนครับ

บูมเมอแรงเจ้าเก่าครับผม ราคายุติธรรมดี (สำหรับผมนะ)

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #332 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 06:30:13 PM »

2 ท่านนี้สอย Deluxe Box-set แล้วหรอครับ? ว่าแต่ว่า boxset ชุดนี้ทำออกมาสวยคลาสสิคดีนะครับ เฮ่อ! เอาไงดีฟะ?

ทีแรกผมคิดว่าอาจจะสอยแค่แผ่นไทยธรรมดา เพราะอย่างแรก ไม่สนแผ่น Instrument แล้วก็แผ่น cover 6 songs นั่น จะมีดีอะไร
แต่ราคาแบบ 3 แผ่น มันก็ไม่เท่าไหร่นะ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเป็นคนชอบเก็บไอ้พวกลิมิเต็ดอะไรพวกนี้อยู่แล้วครับ พอรู้ว่ามีแบบลิมิเต็ดเลยสั่งตั้งแต่วันแรกที่ให้ออเดอร์ไปโดยไม่ได้คิดเลยว่าไวนิลที่ได้มาจะเอาไปเล่นกับอะไรเลยครับ แต่พอเห็นรูปตัวอย่าง ก็คิดว่าตัดสินใจไม่ผิด

คงต้องไปรื้อกระทู้น้องตอง หาเครื่องเล่นแผ่นแบบถูกๆมาฟัง หรือไม่ก็ใส่กรอบตั้งโชว์ซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

bomb
Fragile

« ตอบ #333 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 | 07:22:28 AM »

artwork ของเพลง cover track ที่ 3 ครับ
เพลง Odyssey ของ Dixie Dregs
original version อยู่ในอัลบัม "What If" (1978).

runangel
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #334 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 | 10:55:13 AM »

ฟังถึงตอนนี้คิดว่าอัลบั้มนี้เป็นอัลบั้ม DT ที่ผมชอบรองจาก SFAM แน่นอนแล้วครับ คือฟังได้ต่อเนื่องเหมือนกัน ชั้นเชิงผสมกับเมโลดี้ (ที่หาไม่ค่อยได้ในงานยุคหลังๆ) ผสมผสานกันได้ลงตัวดีครับ เพลงไม่มากเกินจึงสามารถตั้งในฟังเป็นเพลงๆได้จนจบอัลบั้ม

ผมก็ความเห็นเหมือนกันครับ คือ SFAM นี่ผมชอบสุดละ รองมาก็คง เป็น งานล่าสุดนี่หล่ะ แต่ก็ยังสูสีกับอัลบั้มอื่นเหมือนกัน ต้องลองฟังจากซีดี
อินยูเทโร
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #335 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 | 08:51:34 PM »

ใครมี Odyssey ไฟล์ mp3 คุณภาพดีๆมั่งครับ

สัญญาว่าซื้ออัลบั้มนี้แผ่นแท้แน่นอนครับ
แต่ตอนนี้อยากฟังมากกกกก ท่านใดมีรบกวน pm มาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

100
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #336 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009 | 09:34:53 AM »

สรุป ซื้อแผ่นธรรมดาก็พอ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #337 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 10:41:29 AM »

มีภาพงานแถลงข่าวของ DT ที่ Moscow ประเทศรัสเซียครับ
เมื่อวานนี้ วันที่ 10 June ทางวงไปเล่นคอนเสิร์ตที่นั่นครับ

น่าจะเป็นคอนเสิร์ตเต็มรูปแบบของทางวงที่แรกนะครับ สำหรับอัลบัม Black Clouds & Silver Linings
เพราะเมื่อวันที่ 6 June ทางวงไปเล่น Swedish Rock Festival ที่ Sweden
ซึ่งมีหลายวงไปเล่น เช่น ZZ Top, In Flames, Twisted Sister, Journey, Marillion, etc.

คอนเสิร์ตต่อไป DT ไปเล่นที่ Leeds ประเทศอังกฤษครับ วันที่ 12 June ครับ

bomb
Fragile

« ตอบ #338 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 10:49:06 AM »

ตามไปดูคอนเสิร์ตที่ Moscow ใน youtube ได้ครับ เช่น

http://www.youtube.com/watch?v=0h9n021zRFs

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #339 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 11:51:51 AM »

ไมค์ยังกวนโอ้ยเหมือนเดิม ดูท่าจับไมค์ดิ  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #340 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 12:22:27 PM »

คอนเสิร์ตเมื่อวานนี้ของ DT ที่ Moscow เป็นครั้งแรกของวงที่เล่นที่รัสเซียเลยนะครับ
ดูจากงานแถลงข่าวแล้ว หน้าตาของแต่ละคนดูละไม่ค่อยยิ้มแย้มเท่าไหร่เลยครับ ทำไมก็ไม่รู้...

bomb
Fragile

« ตอบ #341 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 12:35:36 PM »

Set List ของคอนเสิร์ตที่ Moscow เมื่อคืนนี้ครับ

In The Presence of Enemies
Beyond This Life
Take The Time
A Rite of Passage
Hollow Years
Panic Attack
Erotomania
Voices
Solitary Shell
Constant Motion
The Spirit Carries On
As I Am
Pull Me Under

**Encore
Metropolis Pt.1 / Learning to Live / A Change of Seasons

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #342 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 04:23:41 PM »

คอนเสิร์ตเมื่อวานนี้ของ DT ที่ Moscow เป็นครั้งแรกของวงที่เล่นที่รัสเซียเลยนะครับ
ดูจากงานแถลงข่าวแล้ว หน้าตาของแต่ละคนดูละไม่ค่อยยิ้มแย้มเท่าไหร่เลยครับ ทำไมก็ไม่รู้...

น่าจะเป็นเพราะถ่ายไปถูกจังหวะทำหน้าบึ้งพอดีกระมังครับ

ตอนมาไทยคราวที่แล้วไม่มีใครยิ้มแย้มเช่นกันครับ ยกเว้นน้าเมียงนั่งก้มหน้าอมยิ้มตลอด กับน้าจอร์แดนที่ยิ้มแย้มโบกมือทักทาย นอกนั้นนั่งเก๊กสุดๆโดยเฉพาะน้าเจมส์ เค้าไม่มองคนในงานเลย มองฝ้าเพดาน มองผนังอะไรก็ไม่รู้

อินยูเทโร
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #343 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 04:36:21 PM »

ว่าจะรออัลบั้มออกปลายเดือนนี้แล้วค่อยฟังเพลงที่เหลือ หลังจาก the rite of passage หลุดมา

แต่อดความอยากไม่ไหว ไปโหลดมาฟังซะแล้ว

อยากจะบอกว่า  The Shattered Fortress ภาคสุดท้ายของ AA SAGA  เปรี้ยวมากกกกกกครับ    ยิงฟันยิ้ม   สมกับที่รอคอยจริงๆ

100
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #344 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 05:34:41 PM »

ตอนแม่ผมอยู่ที่รัสเซีย เขาก็บอกผมว่า DT ไปเล่นคอนเสริตที่นั้น ตอนปิดเทอมที่จริงแม่ผมชวนไป รัสเซียด้วยน่าจะตามไปด้วย  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 102
พิมพ์