เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 04:55:51 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626906 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #345 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 06:46:42 PM »

ตอนแม่ผมอยู่ที่รัสเซีย เขาก็บอกผมว่า DT ไปเล่นคอนเสริตที่นั้น ตอนปิดเทอมที่จริงแม่ผมชวนไป รัสเซียด้วยน่าจะตามไปด้วย  ยิงฟันยิ้ม

แม่รู้จัก DT ด้วยเหรอครับ ทันสมัยจัง  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #346 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 | 06:58:11 PM »

ตอนแม่ผมอยู่ที่รัสเซีย เขาก็บอกผมว่า DT ไปเล่นคอนเสริตที่นั้น ตอนปิดเทอมที่จริงแม่ผมชวนไป รัสเซียด้วยน่าจะตามไปด้วย  ยิงฟันยิ้ม

แม่รู้จัก DT ด้วยเหรอครับ ทันสมัยจัง  ยิ้มเท่ห์

แม่เขาจำได้เพราะว่า ตอนผมไปดู DT ที่สวนลุม เขาตามไปรับครับผม  ยิ้มเท่ห์

bomb
Fragile

« ตอบ #347 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 | 09:16:23 AM »

เข้ามาเพิ่มให้ครับ...
ตามเข้าไปดูภาพงานแถลงข่าวและภาพคอนเสิร์ตที่ Moscow ได้เต็มๆที่นี่ครับ

http://www.darkside.ru/report/3888/gallery

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #348 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 | 09:38:17 AM »

Set List ของคอนเสิร์ตที่ Moscow เมื่อคืนนี้ครับ

In The Presence of Enemies
Beyond This Life
Take The Time
A Rite of Passage
Hollow Years
Panic Attack
Erotomania
Voices
Solitary Shell
Constant Motion
The Spirit Carries On
As I Am
Pull Me Under

**Encore
Metropolis Pt.1 / Learning to Live / A Change of Seasons

ถ้ามาไทยใช้ setlist นี้ คงโดนด่ากันว่อนเน็ตแน่ๆ เพราะเล่นชุดใหม่นิดเดียว  ยิ้มกว้างๆ

แต่เท่าที่ดูเหมือนเป็นออเดิร์ฟทัวร์มากกว่านะครับ เดี๋ยวคงวนไปเล่นใหม่อีกรอบ อย่างชุดที่เเล้วบางประเทศในยุโรปไปทัวร์ตั้งสามสี่รอบ

ดูจากรูปในลิงค์นี่ ถ้าบอกว่าเป็นภาพจากทัวร์ชุดที่แล้วยังเชื่อเลยนะครับ เพราะว่าแต่ละคนดูไม่เปลี่ยนไปจากชุดก่อนเลย

ปล. ชอบรอยสักปกอัลบั้มคิงคริมสันบนแขนเฮียไมค์มาก เท่สุดๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

bomb
Fragile

« ตอบ #349 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 | 09:47:42 AM »

ช่วงก่อนอัลบัมใหม่จะออก DT คงต้องเล่นเพลงเก่าๆไปก่อนล่ะครับ...

จาก setlist ที่ Moscow ผมอยากดู DT เล่น Erotamania สดๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2009 | 09:50:05 AM โดย Headbangersbomb » บันทึกการเข้า

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #350 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 | 10:55:36 AM »

ปกติการออกทัีวร์ก่อนอัลบั้มวางขาย ทางวงนั้นๆมักจะเล่นเพลงใหม่แค่ 1-2 เพลงครับ เพราะคนยังไม่เคยฟังถ้าเล่นเยอะไปบรรยากาศจะไม่สนุก พออัลบั้มออกวางขายเดี๋ยวก็เปลี่ยน set list แน่นอนครับ
bomb
Fragile

« ตอบ #351 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 10:36:20 AM »

ไปดู Dream theater เล่น A Rite of Passage ที่ Download Festival เมื่อวานนี้กันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ygytRcgrmWY

bomb
Fragile

« ตอบ #352 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 03:03:15 PM »

อีกเพลงที่อยากแนะนำให้ชมครับ Hollow Years ในเวอร์ชั่นแสดงสด
สถานที่ ก็ที่เดิมครับ Download Festival

http://www.youtube.com/watch?v=7E-TbxMroBs&feature=related

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #353 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 07:13:17 PM »

คุณภาพของภาพเหมือนงานถ่ายทอดสด หรือจะปั๊มแผ่นขายเลยนะครับนี่

คุณ Headbangersbomb  เร็วกว่าผมเสมอเลยนะครับนี่ ตอนแรกผมกะจะโพสเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งจะเห็นว่าท่อนโซโล่ของจอร์แดนใน A rite of passage ไม่ใช่ continum finger borad แต่เป็นอะไรก็ไม่รู้  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009 | 07:18:58 PM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #354 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 07:32:39 PM »

อีกเพลงที่อยากแนะนำให้ชมครับ Hollow Years ในเวอร์ชั่นแสดงสด
สถานที่ ก็ที่เดิมครับ Download Festival

http://www.youtube.com/watch?v=7E-TbxMroBs&feature=related

กรี๊ด...
น้าเจมส์ร้องเวอร์ชันต้นฉบับของ Hollow year
ใครไม่เคยฟังตัวเดโม ก่อนจะเป็นเพลงปัจจุบัน ลองฟังได้ฮะ

แต่รวมๆผมชอบเวอร์ชันที่เล่นบูโดกันมากกว่า เพราะเมโลดี้สวยมาก โดยเฉพาะท่อนอินโทร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009 | 07:51:05 PM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

bomb
Fragile

« ตอบ #355 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 07:14:18 AM »

รู้สึกว่าสาวๆในงาน Download Festival เนี่ยจะชอบโชว์นะครับ
กล้องจับไปปั๊บ เปิดเสื้อโชว์หน้าอกเลย ที่สำคัญเนี่ย โนบราซะด้วย แหะๆ  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #356 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 07:25:26 AM »

ข่าวอันนี้อาจจะเก่าไปซักนิดครับ ตั้งแต่วันที่ 9 June
Brian May เขียนข้อความใน website ของตัวเองชมเกี่ยวกับเพลงของ Queen ที่ DT เอาไป cover ครับ
http://www.brianmay.com/whatsnew.html

Bloody Hell .... !

Dream Theatre seem to be amazing ... thanks - I had not heard this ...

Beautifully done ... great vocals ... great musicianship ... great production ...

and ..

Cop that solo in Tenement Funster !!

Ouch !

Thanks ... ! Love it. and it's a great compliment to us ...

Ok ... I have to hear more now.

Great to hear someone 'do' our stuff, and fathom all our conjuring tricks, and then add some great new ones of their own.

Bri

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #357 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 08:39:06 AM »

แฟนโรงสุบินมหรสพ อย่าลืมเข้าไปอ่านรายงานของคุณเ้พชร วิปลาส ตามลิ้งค์นี้ครับ
เยี่ยมยอดเลย

http://www.thaiprog.net/home/index.php?option=com_content&task=view&id=64&Itemid=82

อยากรู้นิดครับสำหรับแฟนวงนี้ ว่าร้องตามได้หมดทุกเพลงไหมครับ
เพราะตอนไปดู รู้สึกว่าเด๋อด๋าอยู่คนเดียวเอ๊ยสองคนกับน้องสาวง่ะ อายจัง

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #358 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 08:44:40 AM »

Live in Bangkok ครั้งล่าสุด ผมร้องตามได้ทุกเพลงครับ ยกเว้น In the Presence of Enemies ที่ร้องตามไม่ได้ในหลายๆท่อน

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #359 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 12:04:05 PM »

แฟนโรงสุบินมหรสพ อย่าลืมเข้าไปอ่านรายงานของคุณเ้พชร วิปลาส ตามลิ้งค์นี้ครับ
เยี่ยมยอดเลย

http://www.thaiprog.net/home/index.php?option=com_content&task=view&id=64&Itemid=82

อยากรู้นิดครับสำหรับแฟนวงนี้ ว่าร้องตามได้หมดทุกเพลงไหมครับ
เพราะตอนไปดู รู้สึกว่าเด๋อด๋าอยู่คนเดียวเอ๊ยสองคนกับน้องสาวง่ะ อายจัง

ผมร้องตามได้เกือบทุกเพลง (แต่เนื้อร้องไม่ถูกทุกคำนะครับ) น่าจะมีเพลงที่มั่วตามไม่ค่อยได้ ดังนี้

- The Ones Who Help to Set the Sun
- Light Fuse and Get Away
- 6:00
- Just Let Me Breathe
- The Glass Prison
- the greate debate
- honor thy father
- Panic Attack
- Never Enough
- Sacrificed Sons
- Prophets of War

สาเหตุเพราะจำเนื้อและจังหวะยากมากครับ ฮุคก็ไม่ค่อยจะโดน บางเพลงร้องอย่างกะแร๊ฟหรือบ่นอะไรงำงัมไปเลย

หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 102
พิมพ์