เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 06:37:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626919 ครั้ง)
mekk
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #450 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 11:19:21 AM »

ALBUM ใหม่ นี้ สงสัยคงไม่ได้มา ทัวร์บ้านเรา แหงม เลย
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #451 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 11:24:04 AM »

ALBUM ใหม่ นี้ สงสัยคงไม่ได้มา ทัวร์บ้านเรา แหงม เลย

ทำไมถึงคิดอย่างนั้นล่ะครับ  ร้องไห้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
neo classic
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #452 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 11:58:42 AM »

DT มาทัวร์เอเซีย
ต้องไม่พลาดบ้านเราแน่นอนครับท่าน
ถ้าไม่มานะ ฮึ่มๆ  โกรธ โกรธ โกรธ
bomb
Fragile

« ตอบ #453 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 12:47:06 PM »

คุณ Headbangerbomb ก็ไม่ต้องเกรงใจนะครับ เอารูปมาโชว์กันบ้างนะครับ ได้โปรด  ยิ้มกว้างๆ

ต้องขออภัยหลายๆท่านจริงๆครับที่ยังไม่ได้ post รูป boxset ของ DT
ช่วงนี้ไม่ได้อยู่บ้านเลย
boxset เองก็นอนแอ้งแม้งอยู่ที่บ้านนั่นแหละครับ

อ้อ...boxset ผมไม่มี silver ticket ครับ น่าเสียดายจัง...

bomb
Fragile

« ตอบ #454 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 12:56:14 PM »

DT มาทัวร์เอเซีย
ต้องไม่พลาดบ้านเราแน่นอนครับท่าน
ถ้าไม่มานะ ฮึ่มๆ  โกรธ โกรธ โกรธ

ผมก็เชื่ออย่างนั้นครับ

ถ้า DT มาบ้านเราคงจะเป็นช่วงปลายปีนี้ หรือต้นปีหน้าเหมือนเดิมแหละครับ
ผมเห็น world tour คราวนี้ DT มาเป็น package เลยครับ
ใช้ชื่อว่า Progressive Nation 2009 ครับ ทั้ง American leg และ European leg

ทาง America ก็มี Zappa Plays Zappa กับ Bigelf & Scale The Summit เป็นวงเปิด
ทาง Europe ก็มี Opeth กับ Bigelf & Unexpect เป็นวงเปิด

แล้วก็มีขายบัตรเป็นแบบแพคเกจ Meet and Greet ด้วยนะครับทั้ง 2 ทัวร์เลย

เอ..จะมี Asian leg มั่งมั้ยเนี่ย
ถ้ามีเนี่ย ผมขอ Opeth พ่วงมาด้วยนะคร้าบบบ

mekk
*

« ตอบ #455 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 01:04:45 PM »

ขอให้มาเถอะ ได้นัดเจอกันแน่ ใช่ไหม แต่ผมเห็นตารางทัวร์ พี่แกคราวนี้หนักไปทาง ยุโรป ว่ามัย สงสัยจะโปโมทเพลง ท่านเค้าท์ แห่งทัสคานี แหง๋มเลย
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #456 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 01:44:09 PM »

ขอให้มาเถอะ ได้นัดเจอกันแน่ ใช่ไหม แต่ผมเห็นตารางทัวร์ พี่แกคราวนี้หนักไปทาง ยุโรป ว่ามัย สงสัยจะโปโมทเพลง ท่านเค้าท์ แห่งทัสคานี แหง๋มเลย

ช่วงนี้เค้าจะทัวร์ยุโรปกันแน่นเอี้ยดเป็นปกติอยู่แล้วครับ ส่วนเอเชียนี่รอต้นปี ได้เจอกันแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #457 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 01:45:01 PM »

เป็นเรื่องปกติของทางวงครับ ไม่ต้องตกใจ ยุโรปกับอเมริกาถือเป็นบ่อเงินบ่อทองของวงเลยล่ะครับ
ทัวร์ที่แล้วไปเล่นที่ยุโรปสามสี่รอบได้ อเมริกาไม่ต้องห่วงไปเกือบทุกรัฐทั้งทัวร์เดี่ยว ทัวร์ร่วม

เอเชียเราเก็บเงินรอช่วงหลังปีใหม่ได้เลยครับ

ครั้งแรก 25 มกราคม ครั้งที่สอง 19 มกราคม
น่าจะอยู่ราวๆนี้ล่ะครับ ผมถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่ที่เหลือเชื่อสองครั้งแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

mekk
*

« ตอบ #458 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 01:47:59 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล  ก็ตอนนี้ทำได้อย่างเดียว คือร้องเพลงรอ จะได้ ร้องตามได้เนอะ 
mekk
*

« ตอบ #459 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 01:52:41 PM »

แหมพูดถึงตอนมาเมืองไทยเนอะ มันหยดเลย  หูดับเลย ตอน dt มาครั้งแรก ที่ เมืองทอง เกือบไปไม่ทัน ผมทำงานอยู่ แถวสุขุมวิท

ครั้งที่ 2 ผมย้ายที่ทำงานไปอยู่แถว เมืองทอง ดัน มาเล่น ที่ สวนลุม
bomb
Fragile

« ตอบ #460 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 02:19:53 PM »

จนป่านนี้ยังไม่มีใครเอารูป Deluxe Box มาให้เชยชามบ้างเลย แล้วเจ้าดีวีดีในเซ็ทนี้มันเป็นอะไรบ้างครับเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่ได้ลองเล่น DVD ใน box set นี้เลยครับ
มันเป็น DVD Rom ครับ
ในแผ่นจะแยก part กี่ตาร์ เบส กลอง คีย์บอร์ด แล้วก็ เสียงร้องในแต่ละเพลงครับ
เราสามารถเอา material เหล่านี้มา mix กันในแบบของตัวเองได้ครับ

TRON

« ตอบ #461 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 02:27:56 PM »

จนป่านนี้ยังไม่มีใครเอารูป Deluxe Box มาให้เชยชามบ้างเลย แล้วเจ้าดีวีดีในเซ็ทนี้มันเป็นอะไรบ้างครับเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่ได้ลองเล่น DVD ใน box set นี้เลยครับ
มันเป็น DVD Rom ครับ
ในแผ่นจะแยก part กี่ตาร์ เบส กลอง คีย์บอร์ด แล้วก็ เสียงร้องในแต่ละเพลงครับ
เราสามารถเอา material เหล่านี้มา mix กันในแบบของตัวเองได้ครับ

ถ้าเป็นแบบมา mix เองได้จริงก็สุดยอดเลยครับ แต่ไอเดียที่ให้แฟนเพลง mix กันได้เองนี่มีมานานแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
bomb
Fragile

« ตอบ #462 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 02:30:33 PM »

ถ้าเป็นแบบมา mix เองได้จริงก็สุดยอดเลยครับ แต่ไอเดียที่ให้แฟนเพลง mix กันได้เองนี่มีมานานแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

idea แบบนี้มีใครเคยทำมาบ้างแล้วครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #463 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 02:38:23 PM »

idea แบบนี้มีใครเคยทำมาบ้างแล้วครับ

King Crimson

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #464 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 02:38:42 PM »

แฮ่ๆ ลองไปดูเลยครับ แฟนเมืองนอกเอามายำกันเละตุ้มเปะไปหมด
http://www.dreamtheaterforums.org/boards/index.php?board=21.0

หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 102
พิมพ์