เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 06:49:44 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 34 35 [36] 37 38 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626922 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #525 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 | 04:21:14 PM »

แจมบ้าง อิๆ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #526 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009 | 10:08:13 PM »

ข่าวแรก

ตอนนี้ดีวีดี Liquid Tension Experiment reunion ตัวที่อยู่ใน Boxset ได้ถูกแยกออกมาขายแล้วนะครับทั้งสองแผ่นที่เล่นในแอลเอและนิวยอร์ค รวมไปถึงแบบซีดีที่บันทึกการแสดงสดไว้ด้วย
ใครที่ยังทำใจซื้อ Boxset 130 US ไม่ได้ ดีวีดีและซีดีแบ่งขายนี้คงเป็นอีกทางเลือกนึงในยุคเศรษฐกิจล่อแหลมเช่นนี้

http://www.ytsejamrecords.com/ProductCart/pc/viewCategories.asp?idCategory=11

ตามลิงค์ไปโลด

ข่าวที่สอง

http://www.youtube.com/watch?v=PpMDEQSwXjw&feature=player_embedded#

ไปดู เอ็มวี Wither กันจ้า

แหม ทำอย่างกะเกาะติดชีวิตเอเอฟ ว่าแต่ว่าภาพและมุมกล้องสวยมากมาย...

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #527 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009 | 10:19:25 PM »

เอ็มวี Wither มุมภาพสวยงามได้อารมณ์ดีครับ น้าเมียงแทบไม่โผล่มาแม้แต่เงาเช่นเคย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #528 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009 | 08:47:45 AM »

เอ็มวี Wither มุมภาพสวยงามได้อารมณ์ดีครับ น้าเมียงแทบไม่โผล่มาแม้แต่เงาเช่นเคย

เมียงไม่โผล่ แต่มิคาเอลโผล่แทน ฮ่า

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #529 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009 | 02:35:13 PM »

ข่าวแรก

ตอนนี้ดีวีดี Liquid Tension Experiment reunion ตัวที่อยู่ใน Boxset ได้ถูกแยกออกมาขายแล้วนะครับทั้งสองแผ่นที่เล่นในแอลเอและนิวยอร์ค รวมไปถึงแบบซีดีที่บันทึกการแสดงสดไว้ด้วย
ใครที่ยังทำใจซื้อ Boxset 130 US ไม่ได้ ดีวีดีและซีดีแบ่งขายนี้คงเป็นอีกทางเลือกนึงในยุคเศรษฐกิจล่อแหลมเช่นนี้

http://www.ytsejamrecords.com/ProductCart/pc/viewCategories.asp?idCategory=11

ตามลิงค์ไปโลด

ข่าวที่สอง

http://www.youtube.com/watch?v=PpMDEQSwXjw&feature=player_embedded#

แหม ทำอย่างกะเกาะติดชีวิตเอเอฟ ว่าแต่ว่าภาพและมุมกล้องสวยมากมาย...

โอ ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง CD ไลฟที่ LA หรือ New York อันไหนเจ๋งกว่ากันครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #530 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009 | 03:43:16 PM »

โอ ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง CD ไลฟที่ LA หรือ New York อันไหนเจ๋งกว่ากันครับ

โดยส่วนตัวซาวน์และการเล่นไม่ค่อยแตกต่างกันครับ (คงเพราะซาวน์เอนจิเนียร์ของทัวร์บันทึกเสียงแยกเก็บไว้ต่างหาก แล้วค่อยมาตัดต่อทีหลัง) ขนาดบทพูดของไมค์ที่ส่งต่อให้เฮียเปขึ้นอินโทรเพลงที่สอง ยังทะลึ่งพูดเหมือนกันอีก  ยิ้มกว้างๆ "Hey, take it Johnny!!!!...." ในแง่ของการแสดงสดนั้นยอดเยี่ยมทั้งสองที่ (ไม่อยากจะเชื่อว่าจะเล่นกันเหมือนในซีดีทุกเม็ด ซ้อมมาดีนะนี่  ยิ้มกว้างๆ )
แต่บรรยากาศแต่ละที่ต่างกันลิบลับ

ที่นิวยอร์คจะเล่นในผับและคนดูอยู่ติดเวที
ข้อเสีย : ภาพที่ได้ก็จะมีหัว แขน โทรศัพท์ที่ยกขึ้นมาถ่ายรูปของคนดู เวลาคนดูมันส์โยกหัว ยกมือหรือเฮ เสียงก็จะเข้าไปด้วย แสงสีก็ธรรมดาเหมือนอยู่ในผับที่จะมืดๆมัวๆสลัวๆ เนื่องจากตั้งกล้องได้ไม่สะดวก มุมกล้องจึงธรรมดามากๆ และเกือบทั้งหมดมาจากการซูมเข้ามาจากด้านนอกเวที และมีภาพจากกล้องอีกตัวบนเวที ที่ส่วนใหญ่จับภาพไมค์จากหลังกลอง
ข้อดี : คนดูมีส่วนร่วมและนักดนตรีดูจะสนุกกับการเล่นมากกว่าที่นิวยอร์ก โดยเฉพาะเพลง Universal mind นี่มันส์โคตรๆ

ที่แอลเอจะเล่นในฮอลล์ใหญ่ พื้นที่เวทีใหญ่โต
ข้อเสีย : แทบไม่เห็นคนดู เหมือนพวกเค้าซ้อมใหญ่อยู่บนเวที ดูไปนานๆอาจง่วงได้
ข้อดี :  มุมกล้องสวย มีการเล่นแสงสีบนเวที

** ทั้งสองแผ่นนี้หลังจบเครดิตมีแจมแถมอีก อย่าเพิ่งปิดเครื่องก่อนนะครับ

ฝอยมาเยอะ ถ้าซื้อหนึ่งแผ่นมาเก็บเลือกที่ แอลเอ ครับ (คนดูน่ะช่างมันเถอะ เราซื้อมาดูวงเล่นเน้อ...)
มีความสมบูรณ์และพร้อมในหลายๆด้าน ทั้งมุมกล้อง ภาพ ทางวงพิจารณาแล้วแผ่นนี้เด็ดดวงกว่าอีกแผ่นแน่ๆเพราะทางวงทำเป็น Blu-ray ซ้ำให้อีกแผ่นใน Boxset น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2009 | 05:48:36 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #531 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 | 05:31:24 PM »

ใช่ครับ ภาพดูเป็นโปรดักชั่นดี

พึ่งได้ฟังเวอร์ชั่นเปียโน ดูหม่น และ Dark กว่าและเพราะดีครับ ส่วนเวอร์ชั่นที่จอห์นร้องก็ใช้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2009 | 05:37:01 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #532 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 08:25:29 AM »

โดยส่วนตัวซาวน์และการเล่นไม่ค่อยแตกต่างกันครับ (คงเพราะซาวน์เอนจิเนียร์ของทัวร์บันทึกเสียงแยกเก็บไว้ต่างหาก แล้วค่อยมาตัดต่อทีหลัง) ขนาดบทพูดของไมค์ที่ส่งต่อให้เฮียเปขึ้นอินโทรเพลงที่สอง ยังทะลึ่งพูดเหมือนกันอีก  ยิ้มกว้างๆ "Hey, take it Johnny!!!!...." ในแง่ของการแสดงสดนั้นยอดเยี่ยมทั้งสองที่ (ไม่อยากจะเชื่อว่าจะเล่นกันเหมือนในซีดีทุกเม็ด ซ้อมมาดีนะนี่  ยิ้มกว้างๆ )
แต่บรรยากาศแต่ละที่ต่างกันลิบลับ

ที่นิวยอร์คจะเล่นในผับและคนดูอยู่ติดเวที
ข้อเสีย : ภาพที่ได้ก็จะมีหัว แขน โทรศัพท์ที่ยกขึ้นมาถ่ายรูปของคนดู เวลาคนดูมันส์โยกหัว ยกมือหรือเฮ เสียงก็จะเข้าไปด้วย แสงสีก็ธรรมดาเหมือนอยู่ในผับที่จะมืดๆมัวๆสลัวๆ เนื่องจากตั้งกล้องได้ไม่สะดวก มุมกล้องจึงธรรมดามากๆ และเกือบทั้งหมดมาจากการซูมเข้ามาจากด้านนอกเวที และมีภาพจากกล้องอีกตัวบนเวที ที่ส่วนใหญ่จับภาพไมค์จากหลังกลอง
ข้อดี : คนดูมีส่วนร่วมและนักดนตรีดูจะสนุกกับการเล่นมากกว่าที่นิวยอร์ก โดยเฉพาะเพลง Universal mind นี่มันส์โคตรๆ

ที่แอลเอจะเล่นในฮอลล์ใหญ่ พื้นที่เวทีใหญ่โต
ข้อเสีย : แทบไม่เห็นคนดู เหมือนพวกเค้าซ้อมใหญ่อยู่บนเวที ดูไปนานๆอาจง่วงได้
ข้อดี :  มุมกล้องสวย มีการเล่นแสงสีบนเวที

** ทั้งสองแผ่นนี้หลังจบเครดิตมีแจมแถมอีก อย่าเพิ่งปิดเครื่องก่อนนะครับ

ฝอยมาเยอะ ถ้าซื้อหนึ่งแผ่นมาเก็บเลือกที่ แอลเอ ครับ (คนดูน่ะช่างมันเถอะ เราซื้อมาดูวงเล่นเน้อ...)
มีความสมบูรณ์และพร้อมในหลายๆด้าน ทั้งมุมกล้อง ภาพ ทางวงพิจารณาแล้วแผ่นนี้เด็ดดวงกว่าอีกแผ่นแน่ๆเพราะทางวงทำเป็น Blu-ray ซ้ำให้อีกแผ่นใน Boxset น่ะครับ

Thanks krub. To L.A.
bomb
Fragile

« ตอบ #533 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 08:34:52 AM »

แนะนำ DVD คอนเสิร์ต LTE ที่ Los Angeles เช่นกันครับ  ยิ้มเท่ห์

bomb
Fragile

« ตอบ #534 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 08:40:56 AM »

ข่าวที่สอง

นอกจากจาก MV เพลง The Silent Man แล้ว ผมเฉยๆกับ MV ของ Dream Theater ครับ
จนได้มาดู MV เพลง Wither ก็รู้สึกชอบครับ ดูไปหลายรอบแล้วเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
ถึงแม้มันจะดูคล้ายๆ เอเอฟอย่างที่คุณเพชรว่า แต่ภาพก็สวยดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #535 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 08:44:37 AM »

แนะนำ DVD คอนเสิร์ต LTE ที่ Los Angeles เช่นกันครับ  ยิ้มเท่ห์

ดูแล้วจะหลับไหมครับ?  ยิ้มกว้างๆ ทีแรกผมกะจะหาฟังแค่แบบ CD น่ะครับ
ง่าย ๆ คือ ดู หรือ ฟัง ดีครับ?  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #536 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 08:46:36 AM »

ดูแล้วจะหลับไหมครับ?  ยิ้มกว้างๆ ทีแรกผมกะจะหาฟังแค่แบบ CD น่ะครับ
ง่าย ๆ คือ ดู หรือ ฟัง ดีครับ?  ยิ้มกว้างๆ
ขอออกความเห็นหน่อย ถ้าให้เลือกระหว่าง ดู หรือ ฟัง งานชุดเดียวกัน ผมเลืก ฟัง เสมอครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #537 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 08:57:06 AM »

ขอออกความเห็นหน่อย ถ้าให้เลือกระหว่าง ดู หรือ ฟัง งานชุดเดียวกัน ผมเลืก ฟัง เสมอครับ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยครับ แม้แต่ดูวงที่เราชอบ ยังเล่นเราหลับได้เลย จะช้าหรือเร็วเท่านั้น
จะมีซักกี่(ดีวีดี)ตัวที่ทำให้เราดูได้ตั้งแต่เริ่มจนจบ (เดี๋ยวนี้เล่นเข็นงานออกมากันพรึ่บ)
bomb
Fragile

« ตอบ #538 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:02:13 AM »

เห็นด้วยครับ แม้แต่ดูวงที่เราชอบ ยังเล่นเราหลับได้เลย จะช้าหรือเร็วเท่านั้น
จะมีซักกี่(ดีวีดี)ตัวที่ทำให้เราดูได้ตั้งแต่เริ่มจนจบ (เดี๋ยวนี้เล่นเข็นงานออกมากันพรึ่บ)

สำหรับผม จะดูหรือฟัง ก็หลับได้ทั้งนั้นครับ
จะหลับไม่หลับขึ้นอยู่กับพลังงานที่เหลือขณะนั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

แต่ DVD ของ LTE ผมไม่หลับนะครับ
แล้วก็ชอบดูของ LA มากกว่า NY ครับ

bomb
Fragile

« ตอบ #539 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:07:34 AM »

Jordan Rudess and his 13 year old daughter, Kayla, have recorded a song called "For the Moment" to raise money for an organization that is close to their hearts.

Proceeds go to the non-profit Central Asia Institute, to promote and support community-based education, especially for girls, in remote regions of Afghanistan and Pakistan.

Jordan Rudess ทำเพลงเพื่อการกุศลกับลูกสาวครับ เข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ http://www.jordanrudess.com/forthemoment/

หน้า: 1 ... 34 35 [36] 37 38 ... 102
พิมพ์