เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:12:01 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 57 58 [59] 60 61 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626913 ครั้ง)
bomb
Fragile

« ตอบ #870 เมื่อ: 07 มกราคม 2011 | 10:30:52 AM »

ดนตรีน่าสนใจครับ  ยิ้มเท่ห์
มีรายชื่อเพลงในอัลบัมนี้มั้ยครับ

ปกอัลบัมก็สวยดีครับ
ตา Steve ที่เป็นคนออกแบบนี่ ผมเคยเห็นชื่ออยู่ใน www.dt-x.com ที่เป็นเวบ wallpaper ของ Dream Theater นะครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #871 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 | 09:24:58 AM »

ดนตรีน่าสนใจครับ  ยิ้มเท่ห์
มีรายชื่อเพลงในอัลบัมนี้มั้ยครับ

ตอบคำถามพี่บอมบ์ครับ

Symphonic Dream Theater Tribute Gearing Up for Release

There have been plenty of tributes to Dream Theater over the years, but this one is looking pretty damn awesome. The Symphonic Theater of Dreams from creator/composer Michał Mierzejewski now has artwork and a tracklist.

The artwork, from Stephen van Baalen (I’m sure most of you have seen his work), is pictured above. He was cool enough to post the track listing on DreamTheaterForums.org as well:

CD 1

Sacrificed Sons
Wait for Sleep
Hell’s Kitchen
The Dance of Eternity
The Ministry of Lost Souls
Losing Time
CD 2

Great Stream of Symphonic Medley:

Ytse Jam
Erotomania
Finally Free
In The Name of God
Octavarium
The Best of Times
The Count of Tuscany
Plans at this point include a CD and digital release. You can hear a preview of the music below. For more info check out the project’s official site and be sure to like the project on Facebook.

-------------------

สำหรับผม list เพลงน่าสนใจมากครับ โดยเฉพาะแผ่นสอง เพราะเลือกแต่เพลงมหากาพย์และเพลงที่มีท่อนบรรเลงสุดซับซ้อน โดยมากเป็นการห่ำหั่นกันระหว่างพ่อมดและขุนขวานของเราเสียด้วยสิ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
bomb
Fragile

« ตอบ #872 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 | 12:41:58 PM »

แผ่นที่ 1 ก็ใช่ย่อยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
แต่ทั้ง 2 แผ่น ก็เป็นเพลงผมชอบมากเกือบทุกเพลงเลย
เห็น list แล้วตาลุกวาว...  ตกใจ

ขึ้นอยู่กับการ arrange ดนตรีแล้วล่ะครับ ว่าจะทำออกมาได้ดีแค่ไหน

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #873 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 | 12:50:25 PM »

แผ่นที่ 1 ก็ใช่ย่อยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
แต่ทั้ง 2 แผ่น ก็เป็นเพลงผมชอบมากเกือบทุกเพลงเลย
เห็น list แล้วตาลุกวาว...  ตกใจ

ขึ้นอยู่กับการ arrange ดนตรีแล้วล่ะครับ ว่าจะทำออกมาได้ดีแค่ไหน

เห็นลิสต์เพลงพวกนี้แล้ว
ยังคิดอยู่ว่าไอ้ชุด Dream Theater : GreateSt HIT นั่นมันรวมเพลงได้ห่วยมากเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #874 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 01:01:38 PM »

ยอมรับเลยว่าน้าไมค์แกเป็นพวกอยู่เฉยๆไม่เป็น

Yellow Matter Custard - Three Nights Across America 2011

Yellow Matter Custard returns with 3 shows next month!

After having had such a fun experience the first time around in 2003, Mike Portnoy, Paul Gilbert and Neal Morse are reuniting once again to pay tribute to their greatest influence of all: The Beatles! 

Due to a scheduling conflict (and further fueling the "Paul is dead" rumours), original YMC bassist Matt Bissonette is unable to join the band this time, but we are pleased to announce the addition of Utopia legend Kasim Sulton who will surely be an amazing addition to the lineup!

The setlist for these shows will be ALL NEW without any repeats from the 2003 shows...
YELLOW MATTER CUSTARD

A Tribute To The Beatles

Mike Portnoy, Paul Gilbert, Neal Morse & Kasim Sulton

Three Nights Across America - 2011

Friday Feb 25th - Long Beach, CA - Art Theater of Long Beach, CA

http://www.calprog.com/2011YMCv2.htm

Sun Feb 27th - Chicago, IL - info coming soon

Mon Feb 28th - New York City - BB King's

http://www.bbkingblues.com/schedule/moreinfo.cgi?id=5250

-------------------------------

หลังจากตระเวณคัฟเวอร์ดะจนเป็นที่ฮือฮามาเมื่อหลายปีก่อน ไม่ว่าจะเป็น Beatles, The Who, Led Zeppelin, etc ตอนนี้มันก็กลับมาอีกครั้งแล้ว.... ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #875 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 02:57:06 PM »

เฮ้อ...ตัดสินใจเร็วไปหน่อยนะ ตาMike...
ไม่งั้นตอนนี้ก็ได้อยู่ในห้องอัดกับ DT แล้ว  
ไม่ต้องมาเร่ร่อน เล่นดนตรีแบบนี้ ยิงฟันยิ้ม

undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #876 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 03:28:10 PM »

ดนตรีน่าสนใจครับ  ยิ้มเท่ห์

ตอบคำถามพี่บอมบ์ครับ

Symphonic Dream Theater Tribute Gearing Up for Release

There have been plenty of tributes to Dream Theater over the years, but this one is looking pretty damn awesome. The Symphonic Theater of Dreams from creator/composer Michał Mierzejewski now has artwork and a tracklist.

The artwork, from Stephen van Baalen (I’m sure most of you have seen his work), is pictured above. He was cool enough to post the track listing on DreamTheaterForums.org as well:

CD 1

Sacrificed Sons
Wait for Sleep
Hell’s Kitchen
The Dance of Eternity
The Ministry of Lost Souls
Losing Time
CD 2

Great Stream of Symphonic Medley:

Ytse Jam
Erotomania
Finally Free
In The Name of God
Octavarium
The Best of Times
The Count of Tuscany
Plans at this point include a CD and digital release. You can hear a preview of the music below. For more info check out the project’s official site and be sure to like the project on Facebook.

-------------------

สำหรับผม list เพลงน่าสนใจมากครับ โดยเฉพาะแผ่นสอง เพราะเลือกแต่เพลงมหากาพย์และเพลงที่มีท่อนบรรเลงสุดซับซ้อน โดยมากเป็นการห่ำหั่นกันระหว่างพ่อมดและขุนขวานของเราเสียด้วยสิ  ยิงฟันยิ้ม

สังเกตุปกอัลบั้มนี้จะมีสัญลักษณ์แทนจากอัลบั้มต่างๆที่เป็นสตูดิโออัลบั้ม
จากที่ลองสังเกตุนะครับ
กระจกกรอบสีทอง : Awake
ดอกกุหลาบและผืนทราย : A Change of Seasons
กล้องส่องทางไกล : Falling Into Infinity
ลูกกลมนิวตัน(จริงๆเรียกอะไรไม่รู้) : Octavarium
มด : Systematic Chaos
เมฆดำ : Black cloud and Silver Lining
ส่วนอัลบั้มที่เหลืออื่นๆใช้สัญลักษณ์อะไรแทนในรูปบ้างครับ

bomb
Fragile

« ตอบ #877 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 03:45:15 PM »

นกนางนวล : Greatest Hit
อีกา: Black Clouds & Silver Linings
ภาพโรงงานที่อยู่ด้านหลัง : Awake
พระจันทร์ : Images and Words
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2011 | 04:02:27 PM โดย bomb » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #878 เมื่อ: 16 มกราคม 2011 | 09:17:55 AM »

เผื่อใครอยากเห็นหน้าตาน้าไมค์ตอนนี้ครับ น่าจะเป็นรูปล่าสุดตอนทำ side project กับคนคุ้นหน้าคุ้นตากันทั้งนั้น

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #879 เมื่อ: 16 มกราคม 2011 | 08:42:43 PM »

น้าเจมส์ผมยาวเร็วดีเหมือนกันนะครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #880 เมื่อ: 16 มกราคม 2011 | 08:53:32 PM »

ไปแอบดูคู่รักคู่ใหม่ครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=uxEhQRfkCfI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=uxEhQRfkCfI</a>

ถ้าเลือกกันแล้ว ก็ขอให้รักกันนานๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #881 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 | 08:28:57 AM »

คุณเพชรครับ...
คลิปอันนี้พอจะยืนยันได้มั้ยครับว่า Marco Minnemann จะมารับตำแหน่งเป็นมือกลองของ DT  ขยิบตา

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #882 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 | 09:42:00 AM »

คุณเพชรครับ...
คลิปอันนี้พอจะยืนยันได้มั้ยครับว่า Marco Minnemann จะมารับตำแหน่งเป็นมือกลองของ DT  ขยิบตา

ทางวงปากแข็งมากครับ ไม่มีใครยอมพูดถึงเรื่องนี้เลย จึงไม่กล้าฟันธงครับ
JP ก็หยุดเคลื่อนไหวทั้งในเวปบอร์ด ทวิตเตอร์ เฟสบุค
น้าเมียงก็เงียบเป็นประจำ เป็นคนเดียวที่ไม่มีอะไรในเน็ตเลย เวปส่วนตัวก็ล่มไปแล้ว
James ก็เลิกพูดไปนานแล้ว ใครคุยกับเจมส์ตอนนี้ก็จะคุยเรื่องบนหัวเค้ามากกว่าอีก
น้าจอร์แดนที่ดูขยันอัพข้อมูลตัวเองเป็นประจำก็ยังไม่พูดอะไร (แต่เป็นจ้าของคลิปหลุดนี้ออกมา)

แต่ใจผมตอนนี้มือกลองดรีมจะเป็นใครก็ได้แล้วครับ มันไม่สำคัญแล้ว การนำวงไปข้างหน้าคือสิ่งที่สำคัญที่สุด
การมีอยู่ของวงไม่ใช่เพื่อใครคนหนึ่งคนใด แม้แต่นายทุนที่ออกค่าอัดแผ่นให้ก็ตามที แต่อยู่เพื่อแฟนเพลงที่รอคอยผลงานจากวงอันเป็นที่รักของพวกเขา

วงหยุด-วงตาย ผมเศร้ากว่าไมค์ลาออกเยอะครับ

ปล. สตูดิโอนี้คุ้นๆเลยนะครับ เหมือนตอนที่ทำงานชุด Systematic Chaos เลย
คิดไปคิดมามันก็น่าจะเป็นเค้าคนนี้จริงๆนั่นแหละ  ยิ้มเท่ห์

bomb
Fragile

« ตอบ #883 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 | 09:56:58 AM »

ปล. สตูดิโอนี้คุ้นๆเลยนะครับ เหมือนตอนที่ทำงานชุด Systematic Chaos เลย
คิดไปคิดมามันก็น่าจะเป็นเค้าคนนี้จริงๆนั่นแหละ  ยิ้มเท่ห์

ใช่ครับ ผมก็ว่าเป็น Avatar Studio ใน New York City ที่ใช้อัดอัลบัมของ DT หลายๆอัลบัมครับ
ก็จะมี Falling Into Infinity, Systematic Chaos แล้วก็อัลบัมล่าสุด Black Clouds & Silver Linings ด้วยครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #884 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 | 10:30:55 AM »

มาดูอาวุธใหม่ของเฮียเปกันครับ หลังๆมานี่แกแทบจะเปลี่ยนกีตาร์ทุกอัลบั้มเลยครับ

ใครสนใจรายละเอียดก็ตามกันไปฮะ ราคาผมไม่พูดถึงละกัน  ยิ้มกว้างๆ

http://www.music-man.com/instruments/guitars/jpxi.html

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=U8Mr9ZQdGAM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=U8Mr9ZQdGAM</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2011 | 02:14:55 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 57 58 [59] 60 61 ... 102
พิมพ์