เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149726 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 07:37:27 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The Machineสารพันปัญหาและเกร็ดความรู้เกี่ยวกับเครื่องเล่น Dune
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สารพันปัญหาและเกร็ดความรู้เกี่ยวกับเครื่องเล่น Dune  (อ่าน 103607 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #105 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 10:27:21 AM »

ผมใช้ USB ดูไฟล์หรือฟังเพลงด้านหน้าเครื่องตลอด (Dune Prime)ไม่เคยมีกระตุกนะครับ คงต้องลองส่งเครื่องเช็คดูครับ
คุณ TRON คงใช้ Dock ซึ่งมีภาครับไฟอยู่ด้วยกระมังครับจึงไม่มีปัญหา ล่าสุดผมใช้ EX HD ต่อด้านหลัง ก็เกิดปัญหาเช่นกัน คงต้องไปหาซื้อสายแบบมีขั้วต่อสองขั้วมาลองดูอีกทีครับ

ไม่ใช้ครับ ผมใช้ Flash drive เล็กๆธรรมดา หรือไม่ก็ External HDD ต่อ USB ตรงเข้าเครื่องด้านหน้าครับ ในส่วน Dock ผมต่อหลังเครื่องตลอดครับ ไม่เคยเจอปัญหาเลย ผมว่าอาการขนาดนี้นำเครื่องเข้าศูนย์ดีกว่าครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #106 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 10:34:37 AM »

ผมเจอเฉพาะตอนดู BD Full Rip น่ะครับ ถ้าเป็นไฟล์อื่น ผ่านตลอดครับ

TRON

« ตอบ #107 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 10:37:20 AM »

ผมเจอเฉพาะตอนดู BD Full Rip น่ะครับ ถ้าเป็นไฟล์อื่น ผ่านตลอดครับ

ผมดู BD Rip จาก External HDD เสียบ USB ด้านหน้าเป็นประจำไม่เจอปัญหานะครับ อาการกระตุกนี่เป็นถี่มากไหมครับ?

« ตอบ #108 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 10:41:13 AM »

ผมดู BD Rip จาก External HDD เสียบ USB ด้านหน้าเป็นประจำไม่เจอปัญหานะครับ อาการกระตุกนี่เป็นถี่มากไหมครับ?
ดูไปสักพัก จะเป็นครับ เซ็งไปเลย
แต่ถ้าดูผ่าน HD ไม่มีปัญหาอะไรครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #109 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 12:08:35 PM »

ฮัลโหล ๆ หวัดดีครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ Dune มี software upgrade ใหม่ ๆ บ้างหรือยังครับ ?

ปัญหาที่ผมเจอกับ Dune Max ส่วนใหญ่ คือ เวลาใส่แผ่นซีดีออดิโอครับ มันไม่อ่าน มันค้าง ผมต้องไปปิด Power switch แล้วเปิดใหม่อีกที
แต่ก็ไม่ทุกครั้งครับ

ส่วนเวลาต่อดูกับ USB HDD กับตัวเครื่องด้านหน้า ไม่มีปัญหาครับ very smooth. หรือเพราะผมใช้ USB3.0 
TRON

« ตอบ #110 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 12:41:55 PM »

ส่วนเวลาต่อดูกับ USB HDD กับตัวเครื่องด้านหน้า ไม่มีปัญหาครับ very smooth. หรือเพราะผมใช้ USB3.0  

ไม่เกี่ยวหรอกครับ ผมใช้ USB 2.0 มาตลอดไม่มีปัญหาครับ ย้ำอีกทีว่าของผม Dune Prime นะครับ ไม่ใช่ Dune Max
อั๋น501

« ตอบ #111 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 06:12:28 PM »

ฮัลโหล ๆ หวัดดีครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ Dune มี software upgrade ใหม่ ๆ บ้างหรือยังครับ ?

ปัญหาที่ผมเจอกับ Dune Max ส่วนใหญ่ คือ เวลาใส่แผ่นซีดีออดิโอครับ มันไม่อ่าน มันค้าง ผมต้องไปปิด Power switch แล้วเปิดใหม่อีกที

แจ้งข่าวกันให้ทราบ  วันนี้ผมพึ่งเอาเครื่องเล่น DUNE ไปตรวจเช็ดอาการเล่นแผ่นบูลรย์ไม่ได้  ทางคุณไนท์บอกมาว่าได้อัพเดท software
ตัวใหม่สำหรับเครื่องเล่น DUNE ไม่มีในเว็บแต่ต้องยกเครื่องไปอัพเดทที่ร้าน เห็นบอกผมมาว่าทำให้ภาพดีขึ้นอีก 10% และยังมีลูกเล่นอื่นๆ
เพิ่มขึ้นมาด้วย  ที่ต้องยกเครื่องไปที่ร้านเพราะกันพวกเครื่องเล่นเถื่อนมาใช้software ตัวใหม่นนี้  ผมก็เลยให้เค้าอัพเดทมาให้เครื่องผมเลย
เี่ดี๋ยวจะทดลองดูว่าจะดีขึ้นมากน้อยระดับไหน แต่ที่เปลี่ยนไปคือหน้าเมนูดูทันสมัยอินเทรนมากๆ  ถ้าใครว่างๆลองยกเครื่องไปอัพเดทได้เลย
อั๋น501

« ตอบ #112 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 06:16:10 PM »

ไม่เกี่ยวหรอกครับ ผมใช้ USB 2.0 มาตลอดไม่มีปัญหาครับ ย้ำอีกทีว่าของผม Dune Prime นะครับ ไม่ใช่ Dune Max

ใช้ USB2.0 ก็ไม่มีปัญหาหรอกอาจจะเป็นที่ตัวเครื่องเล่นเองก็ได้ลองส่งเครื่องไปตรวจเช็ดดู  เครื่องมีประกันอยู่แล้ว
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #113 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 | 10:37:18 PM »

อ้าว... ไม่ชวนกันบ้างเลยนะท่าน
เค้าก็อยากอัพยามั่ง เฮ้ย..ไม่ใช่

« ตอบ #114 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 11:16:30 AM »

dune_firmware_hdmax_111122_0159_beta

firmware ล่าสุด หน้าตาทันสมัยครับ

พี่อั๋นครับ ขอเบอร์ติดต่อ หรือเว็บไซท์บริษัทตัวแทนหน่อยครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #115 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 12:11:55 PM »

แจ้งข่าวกันให้ทราบ  วันนี้ผมพึ่งเอาเครื่องเล่น DUNE ไปตรวจเช็ดอาการเล่นแผ่นบูลรย์ไม่ได้  ทางคุณไนท์บอกมาว่าได้อัพเดท software
ตัวใหม่สำหรับเครื่องเล่น DUNE ไม่มีในเว็บแต่ต้องยกเครื่องไปอัพเดทที่ร้าน เห็นบอกผมมาว่าทำให้ภาพดีขึ้นอีก 10% และยังมีลูกเล่นอื่นๆ
เพิ่มขึ้นมาด้วย  ที่ต้องยกเครื่องไปที่ร้านเพราะกันพวกเครื่องเล่นเถื่อนมาใช้software ตัวใหม่นนี้  ผมก็เลยให้เค้าอัพเดทมาให้เครื่องผมเลย
เี่ดี๋ยวจะทดลองดูว่าจะดีขึ้นมากน้อยระดับไหน แต่ที่เปลี่ยนไปคือหน้าเมนูดูทันสมัยอินเทรนมากๆ  ถ้าใครว่างๆลองยกเครื่องไปอัพเดทได้เลย

ถ้ายกเครื่อง Dune ไปโท่ง ๆ โดยไม่มีเอกสารอะไรเลย ทางร้านจะทำการ upgrade ให้ไหมครับ
หรือเค้ามีประวัติจาก serial no. อยู่แล้วว่าซื้อจากร้านเขาชัวร์ครับ ?
TRON

« ตอบ #116 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 12:23:42 PM »

เท่าที่ search หาดู firmware ใหม่ล่าสุดออกเดือนที่แล้วก็ยังมีให้โหลดหน้าเว็บ Dune Firmware Zone ครับ ไม่รู้ตัวเดียวกับที่พี่อั๋นอัพมาหรือเปล่า ถ้าใช่เราก็โหลดเอง อัพเองได้ตามปกติครับ

http://dune-hd.com/firmware/hdmax/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011 | 12:28:03 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #117 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 02:13:27 PM »

dune_firmware_hdmax_111122_0159_beta

firmware ล่าสุด หน้าตาทันสมัยครับ

พี่อั๋นครับ ขอเบอร์ติดต่อ หรือเว็บไซท์บริษัทตัวแทนหน่อยครับ

Nicetyshop(บริษัทนำเข้า DUNE อย่างเป็นทางการ)   Tel. 081-444-5598, 081-876-4448
ผมจะขอแจ้งเรื่องการอัพเดท firmware  ของเครื่องเล่น DUNE ของพวกเราซื้อผ่านตัวแทนจากบริษัท DUNE อย่างถูกต้องโดยผ่าน
ทางบริษัท Nicetyshop ฉะนั้นการยกเครื่องไปอัพเดท firmware ได้เลยโดยไม่จำเป็นจะต้องมีใบรับประกันจากทางบริษัท(หากว่าทำหาย)
หรือไม่ได้รับใบประกันเค้าจะมีซีรี่ส์นำเบอร์จากทางร้านติดไว้ที่เครื่องอยู่แล้วถ้าเครื่องซื้อจากทางร้าน  เรื่องนี้ไม่ต้องเป็นห่วง

ส่วนเรื่อง firmware ตัวใหม่นี้จะไม่มีในเว็บของ DUNE ถ้าต้องการอัพเดทจะต้องยกเครื่องไปที่ร้านเท่านั้น  เพราะ firmware นี้ทางบริษัท
จัดทำขึ้นมาใช้กับเครื่องเล่น DUNE เองไม่เกี่ยวกับของเมืองนอก(บริษัทแม่) เหมือนกับเขียนโปรแกรมขึ้นมาใหม่เพื่อใช้เอง  ทางร้าน
กลัวว่าหากเอาไปลงเว็บก็จะโดนพวกที่ซื้อเครื่องเถื่อนได้ใช้ด้วย  จะเหมือนกับไฟล์บูลเรย์ 3D ถึงแม้เครื่องเล่น DUNE จะสามารถเล่นไฟล์ 3D ได้
แต่จะต้องใช้ไฟล์บูลเรย์ 3Dจากทางร้านเท่านั้นถึงจะเล่นได้ (อันนี้พึ่งรู้เหมือนกัน)  ที่ทางร้านทำเช่นนี้น่าจะเป็นผลทางธุรกิจป้องกันเครื่องเถื่อน
ที่จะไม่มีบริการเหล่านี้ (กระซิบเบาๆผมมีไฟล์หนังบูลเรย์ 3D เก็บไว้เพียบแต่ไม่มีจอ 3D เล่นเท่านั้น)
อั๋น501

« ตอบ #118 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 02:16:46 PM »

เท่าที่ search หาดู firmware ใหม่ล่าสุดออกเดือนที่แล้วก็ยังมีให้โหลดหน้าเว็บ Dune Firmware Zone ครับ ไม่รู้ตัวเดียวกับที่พี่อั๋นอัพมาหรือเปล่า ถ้าใช่เราก็โหลดเอง อัพเองได้ตามปกติครับ

http://dune-hd.com/firmware/hdmax/

ไม่ใช่ตัวเดียวกับของผมครับ  เราโหลดเองไม่ได้ firmware ตัวใหม่นี้มีลูกเล่่นเพิ่มขึ้นอย่างเล่นยูทูบได้ด้วย(ใช้ไม่เป็น)
อั๋น501

« ตอบ #119 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 02:23:04 PM »

อ้าว... ไม่ชวนกันบ้างเลยนะท่าน
เค้าก็อยากอัพยามั่ง เฮ้ย..ไม่ใช่

ไม่รู้เหมือนกันว่ามี firmware ตัวใหม่ถ้าเครื่องไม่เสียก็ยังใช้ firmware รุ่นแรกอยู่เลย
แต่ได้ลองเล่นแล้วภาพดีขึ้นจริงๆ เกรนของภาพสะอาดกว่าของเดิมพูดง่ายๆภาพละเอียดขึ้น 
ได้ลองหนังเรื่องเดียวกัน หน้าตาเมนูอินเทรนมากๆเพิ่มฟังก์ชั่นลูกเล่นมากขึ้น(ใช้ไม่เป็น) น่าจะถูกใจท่านเลขาฯ
ว่างๆยกเครื่องไปอัพเดทได้เลย
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 12
พิมพ์