เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 06:35:13 AM
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Aerosmith Rap  (อ่าน 7259 ครั้ง)
<โหน่ง>
Selling England By The Pound
**

Ich bin der Welt abhanden gekomme

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 07:57:21 AM »

ในปี 1986 Run-D.M.C. ซึ่งเป็นวงฮิปฮอปได้นำเพลง Walk this Way ของ Aerosmith มา cover ใหม่ในแนวฮิปฮอปซึ่งก็ได้ Steven Tyler กับ Joe Perry เป็นร่วมแจมเป็นแขกรักเชิญด้วยซะเลย ทำ music video ออกมาด้วย ฮามาก  http://www.youtube.com/watch?v=o8A0rhVG91U&feature=related

Live at The Gorge. May 31, 2008
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 09:22:55 AM »

ดูเหมือนว่า Aerosmith จะได้เกิดใหม่ก็เพราะเพลงนี้แหละครับ ลงตัวมากๆ

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2008 | 10:24:06 AM »

ชอบ version นี้มาก จนต้องซื้อซีดีเก็บไว้ครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2008 | 08:33:11 PM »

เดี๋ยวถ่ายแผ่น๑๒นิ้ว ๔๕รตน.มาลงประกอบครัฟ

เพลงนี้เป็นตำช้ามาก (ตำนาน) ในการขายรองเท้าอาดิแด่ด (สมัยก่อนเรียกอย่างนี้จริงๆ) เด็กๆคงงง ก็สมัยนี้เขาเรียกว่า อาดิด๊าซ ยิงฟันยิ้ม
เพราะนักร้องรันดี.เอ็ม.ซีฺ.ใส่กัน มันเต้นระเบิดระเบ้อ ยิ้มกว้างๆ

winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2008 | 08:45:32 PM »

เดี๋ยวถ่ายแผ่น๑๒นิ้ว ๔๕รตน.มาลงประกอบครัฟ

เพลงนี้เป็นตำช้ามาก (ตำนาน) ในการขายรองเท้าอาดิแด่ด (สมัยก่อนเรียกอย่างนี้จริงๆ) เด็กๆคงงง ก็สมัยนี้เขาเรียกว่า อาดิด๊าซ ยิงฟันยิ้ม
เพราะนักร้องรันดี.เอ็ม.ซีฺ.ใส่กัน มันเต้นระเบิดระเบ้อ ยิ้มกว้างๆ

อาดีแด่ด...555

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2008 | 07:54:52 AM »

อาดีแด่ด...555

ผมกับเพื่อนยังเรียก อาดิแด่ด อยู่เลยนะ สงสัยเป็นพวกหัวโบราณแน่ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Pong-Wanchai

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มกราคม 2011 | 05:37:12 PM »

เมื่อวานได้แผ่นซีดีบู้ทเล็คมาหนึ่งชุด เป็นการแสดงสดของคณะ Aerosmith ที่ Central Park เมื่อปี ค.ศ. 1975
ถ้าใครเคยเข้าไปฟังคอนเสิร์ตในเว็ปที่ชื่อว่า Wolfgang's Vault มาแล้วคงจะพอทราบว่าพวกเค้าเล่นดนตรีสดๆ
กันได้มันขนาดไหนในยุคแรกๆ ซึ่งรายการ King Biscuit Flower Hour ของประเทศสหรัฐอเมริกาเป็นบริษัทที่
อัดเก็บเอาไว้แล้วนำมาออกอากาศอย่างสม่ำเสมอ...

นี่เป็นผลงานนอกสารบบชุดแรกที่กล้านำการแสดงบนเวทีของคณะ Aerosmith มาบรรจุปั้มเป็นแผ่นซีดีออกมา
(แอบ)ขายเป็นเจ้าแรกๆ ในแบบ Complete Concert (เจ้าอื่นๆ เพลงไม่ครบเพราะก็อปมาจากแผ่นเรดิโอโชว์ แต่
เจ้านี้สงสัยคง "ดูด" มาจากเว็ปครับ)

ระบบเสียงเป็น Soundboard อย่างดีเทียบเท่า Official Live Album ได้เลยครับ...และนี้เป็นรายชื่อเพลง...

ใครอยากฟังเข้ามาลงชื่อกันได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011 | 05:39:32 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
noprock
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 | 11:53:41 AM »

...ผมอยากฟังครับ   แต่อยู่ ตจว. ทำยังไงดีครับ...
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 | 12:54:21 PM »

เมื่อวานได้แผ่นซีดีบู้ทเล็คมาหนึ่งชุด เป็นการแสดงสดของคณะ Aerosmith ที่ Central Park เมื่อปี ค.ศ. 1975
ถ้าใครเคยเข้าไปฟังคอนเสิร์ตในเว็ปที่ชื่อว่า Wolfgang's Vault มาแล้วคงจะพอทราบว่าพวกเค้าเล่นดนตรีสดๆ
กันได้มันขนาดไหนในยุคแรกๆ ซึ่งรายการ King Biscuit Flower Hour ของประเทศสหรัฐอเมริกาเป็นบริษัทที่
อัดเก็บเอาไว้แล้วนำมาออกอากาศอย่างสม่ำเสมอ...

นี่เป็นผลงานนอกสารบบชุดแรกที่กล้านำการแสดงบนเวทีของคณะ Aerosmith มาบรรจุปั้มเป็นแผ่นซีดีออกมา
(แอบ)ขายเป็นเจ้าแรกๆ ในแบบ Complete Concert (เจ้าอื่นๆ เพลงไม่ครบเพราะก็อปมาจากแผ่นเรดิโอโชว์ แต่
เจ้านี้สงสัยคง "ดูด" มาจากเว็ปครับ)

ระบบเสียงเป็น Soundboard อย่างดีเทียบเท่า Official Live Album ได้เลยครับ...และนี้เป็นรายชื่อเพลง...

ได้มาจนได้นะครับพี่

จะว่าไป ผลงาน Bootleg ที่เป็นในรูปแบบนี้ (ผมชอบมาก) เดี๋ยวนี้หาซื้อไม่ได้ง่าย ๆ แล้ว ราคาก็ค่อนข้างแพงด้วย
แต่คิดอีกที คิดว่าของเหล่านี้ทำมาจำนวนจำกัด ก็สมเหตุสมผลดีครับ (ในมุมมองของ collector)

ผมจะซื้อแต่ละชุด ยังคิดแล้วคิดอีก โชคดีที่มีอย่างอื่นมาให้ซื้อตัดหน้าทุกครั้ง  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 | 09:07:52 AM »

...ผมอยากฟังครับ   แต่อยู่ ตจว. ทำยังไงดีครับ...

มาปาร์ตี้วันเสาร์ที่ 29 นี้หรือเปล่าล่ะครับ ?

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 | 09:18:20 AM »

จะว่าไป ผลงาน Bootleg ที่เป็นในรูปแบบนี้ (ผมชอบมาก) เดี๋ยวนี้หาซื้อไม่ได้ง่าย ๆ แล้ว ราคาก็ค่อนข้างแพงด้วย
แต่คิดอีกที คิดว่าของเหล่านี้ทำมาจำนวนจำกัด ก็สมเหตุสมผลดีครับ (ในมุมมองของ collector)

ผมจะซื้อแต่ละชุด ยังคิดแล้วคิดอีก โชคดีที่มีอย่างอื่นมาให้ซื้อตัดหน้าทุกครั้ง  ยิ้มกว้างๆ

ปัจจุบันหาซื้อแผ่น "บู้ทเล็ค" ที่เป็นซีดีปั้มจากโรงงานยากพอสมควรเลยทีเดียว เพราะว่า bootlegger หันไปนิยมทำแผ่น
ไรท์ที่เรียกชื่อให้เท่ห์ๆ ว่า Pro-CD-R กันมากกว่า เนื่องจากไม่ต้องลงทุนมาก ใครสั่งมาก็ทำไปไม่ต้องเสียเงินกักตุนสินค้า
ให้มันค้างสต็อคเปล่าๆ

เมื่อเป็นอย่างนั้น ราคาของแผ่นบู้ทเล็คที่เป็น silver-pressed CD ปั้มจากโรงงานเลยตั้งราคาไว้ค่อนข้างแพง ยิ่งอัลบั้มเก่า
ก็กลายเป็นเพิ่มราคาสูงขึ้นไปอีกหลายเท่า  ผมเองเคยชอบเก็บแผ่นบู้ทเล็คยังต้องถอยเพราะไม่อยากเสียเงินเยอะ

ทุกวันนี้ก็ยังซื้อแผ่น "นอกสารบบ" มาฟังอย่างสม่ำเสมอแต่คัดเลือกเฉพาะที่มีเสียงดีๆ ระดับ Soundboard แทบทั้งนั้น ล่าสุด
ทนไม่ไหวก็ได้แผ่นของคณะ Black Sabbath มาแต่จ่ายไปจนแทบกระเป๋าฉีก !!!

สำหรับแผ่นบู้ทเล็คชุดนี้ของคณะ Aerosmith มีแถม DVD-R คอนเสิร์ตปี 2007 มาด้วยครับ แต่ว่าแผ่นซีดีไม่ใช่แผ่นไรท์นะครับ
ราคาก็พอทนได้ไม่แพงมาก แต่คุณภาพ คุ้มค่าเงิน จริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 | 08:48:47 PM »

ผมจะซื้อแต่ละชุด ยังคิดแล้วคิดอีก โชคดีที่มีอย่างอื่นมาให้ซื้อตัดหน้าทุกครั้ง  ยิ้มกว้างๆ

ปัจจุบันหาซื้อแผ่น "บู้ทเล็ค" ที่เป็นซีดีปั้มจากโรงงานยากพอสมควรเลยทีเดียว เพราะว่า bootlegger หันไปนิยมทำแผ่น
ไรท์ที่เรียกชื่อให้เท่ห์ๆ ว่า Pro-CD-R กันมากกว่า เนื่องจากไม่ต้องลงทุนมาก ใครสั่งมาก็ทำไปไม่ต้องเสียเงินกักตุนสินค้า
ให้มันค้างสต็อคเปล่าๆ

เมื่อเป็นอย่างนั้น ราคาของแผ่นบู้ทเล็คที่เป็น silver-pressed CD ปั้มจากโรงงานเลยตั้งราคาไว้ค่อนข้างแพง ยิ่งอัลบั้มเก่า
ก็กลายเป็นเพิ่มราคาสูงขึ้นไปอีกหลายเท่า  ผมเองเคยชอบเก็บแผ่นบู้ทเล็คยังต้องถอยเพราะไม่อยากเสียเงินเยอะ

ทุกวันนี้ก็ยังซื้อแผ่น "นอกสารบบ" มาฟังอย่างสม่ำเสมอแต่คัดเลือกเฉพาะที่มีเสียงดีๆ ระดับ Soundboard แทบทั้งนั้น ล่าสุด
ทนไม่ไหวก็ได้แผ่นของคณะ Black Sabbath มาแต่จ่ายไปจนแทบกระเป๋าฉีก !!!

สำหรับแผ่นบู้ทเล็คชุดนี้ของคณะ Aerosmith มีแถม DVD-R คอนเสิร์ตปี 2007 มาด้วยครับ แต่ว่าแผ่นซีดีไม่ใช่แผ่นไรท์นะครับ
ราคาก็พอทนได้ไม่แพงมาก แต่คุณภาพ คุ้มค่าเงิน จริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

แหม อยากให้พี่โป่งเล่าต่อจัง
อยากให้พี่โป่ง (ถ้าว่าง) เปิดกระทู้ใหม่เกี่ยวกับพวก Bootleg จริง ๆ ตั้งแต่จุดเริ่มต้น จนถึง ณ ปัจจุบัน
งาน Bootleg ที่พี่ชอบ ไม่ชอบที่สุด ชุดไหนเสียเงินไปเยอะแต่กลับไม่ถูกใจ ฯลฯ
และงานที่เสียเงินไปมากที่สุด 
noprock
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 02:25:46 PM »

มาปาร์ตี้วันเสาร์ที่ 29 นี้หรือเปล่าล่ะครับ ?

...ไม่ได้ไปครับพี่...พอดีผมอยู่สงขลาน่ะครับ  ขึ้นไปไม่สะดวกดวยประการทั้งปวงครับ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 04:56:29 PM »

...ไม่ได้ไปครับพี่...พอดีผมอยู่สงขลาน่ะครับ  ขึ้นไปไม่สะดวกดวยประการทั้งปวงครับ...

PM ชื่อที่อยู่มาให้ผม แล้วจะส่งทางไปรษณีย์ไปให้ครับ.

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:21:04 PM »

เพิ่งอัดเสร็จ...แล้วจะส่งไปให้ทางไปรษณีย์ในวันพรุ่งนี้ครับ.
หน้า: [1]
พิมพ์