เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 06:55:24 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233302 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #345 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 03:03:29 PM »

ข้ามมาถึงปี 1983 และนี่คือโฉมหน้าของทีมงานอีกยุคหนึ่งของ Blizzard Of Ozz...

จากซ้ายไปขวา Jake E. Lee, Ozzy Osbourne, Tommy Aldridge, Don Costa และ Lindsay Bridgewater

ผมของ ท่านค้างคาววิปลาศ เริ่มยาวขึ้นเรื่อยๆ   ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา

« ตอบ #346 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 03:07:40 PM »

อีกรูปนึงครับสำหรับ Ozzy Osbourne ในช่วงการแสดงสดของปลายปี 1982 หรือไม่ก็ ต้นปี 1983...

ผมว่าบรรดาสมาชิกเว็ปนี้ที่ได้อ่านและดูรูปภาพแล้ว คงพอจะเรียงลำดับของช่วงระหว่างปี 1982-1983 พอได้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010 | 06:54:56 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #347 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 03:31:37 PM »

อีกสามเดือนเต็ม...การตระเวณแสดงทัวร์จึงสิ้นสุดลงเมื่อวันที่ 5 เมษายน ปี 1983 พร้อมด้วยการอัปเปหิของ Don Costa มือเบสอดีตสมาชิก
คณะ W.A.S.P. และผู้ที่เข้ารับตำแหน่งแทนไม่ใช่ใครที่ไหน กลับกลายเป็นการหวนคืนมาของ Bob Daisley มือเบสคนเก่าหน้าเดิม โดย
มีมหกรรมคอนเสิร์ตอันยิ่งใหญ่จ่อรอคิวเป็นการโหมโรงเล่นร่วมกันอีกครั้งในรอบเกือบสามปี...

คนซ้ายมือคือ Bob Daisley ครับ

US Festival '83 ที่ Ozzy ต้องปรากฏตัวอีกทีบนเวทีถูกจัดขึ้นในวันที่ 29 พฤษภาคม ซึ่งพอถึงวันนั้นผมของ ท่านค้างคาวฯ ยาวพอสมควรแล้ว
ดังจะเห็นได้ตามรูปถ่ายด้านหลังภาพนี้เลย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010 | 07:02:01 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #348 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 03:39:18 PM »

รูปด้านหน้าเห็นทรงผมชัดๆ ของ Ozzy ซึ่งเป็นภาพจากมหกรรมคอนเสิร์ตเดียวกัน...

หลังจาก US Festival '83 ในเดือน พฤษภาคม แล้วกว่า ท่านค้างคาวฯ จะกรายร่างย่ำขึ้นเวทีอีกครั้งก็เลยไปอีก 5 เดือนแล้วครับ คือ
ได้ฤกษ์งามยามดีเมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน สำหรับคอนเสิร์ตในประเทศสวีเดน และนั่นก็เข้าสู่ยุค Bark At The Moon Tour ที่ผมได้เคย
เขียนไปแล้วยังงัยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...ต้องเล่า "ยาว" กันเลย เพราะจะได้เห็นว่ามันเป็นเวลา กว่าหนึ่งปี ก่อนที่ Ozzy จะได้ไว้ "ผมยาว" จนดูเป็นปกติเหมือนเดิม  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010 | 07:07:14 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #349 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 04:21:30 PM »

ชักสับสน กันใหญ่แล้วครับพี่ท่าน
แปลว่า นักดนตรี มีสองชุดหรือครับ
อัดใน สตูฯ กับ เล่นคอนเสิร์ท  ฮืม

ไอ้ผม ก็นึกว่ามีกันแค่นี้ ตามwiki.com

แปลว่า ข้อมูลจริงๆ ที่ยังไม่ได้ลงไซเบอร์สเปซ อีกบานเบอะเลยครับเนี่ย  ขยิบตา
ดีใจจริงๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคร้า...บ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #350 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 05:30:16 PM »

ชักสับสน กันใหญ่แล้วครับพี่ท่าน
แปลว่า นักดนตรี มีสองชุดหรือครับ
อัดใน สตูฯ กับ เล่นคอนเสิร์ท  ฮืม

ไม่ใช่สองชุดครับ หลายชุดเลยครับท่าน หวังว่าคงอ่านตามกันทันและพอเข้าใจนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไอ้ผม ก็นึกว่ามีกันแค่นี้ ตามwiki.com

ผมก็บอกอยู่บ่อยๆ ว่าอย่าไปเชื่อฝรั่งมาก แล้วผมก็พยายามเขียนเพิ่มเติมจากที่พวกเราค้นหาอ่านกันได้อยู่
แล้วน่ะครับ มันจะได้เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจบ้าง ไม่มากก็น้อย

มาถึงตรงนี้ก็อยากจะชี้แจงอีกนิดนึงว่า Bernie Torme เล่นกับ Ozzy เพียงแค่ 7 โชว์แล้วก็ลาออก คนที่มาแทน
คือ Brad Gillis ซึ่งชื่อก็ไม่มีในชาร์ทอีกแล้วครับท่าน

ส่วนมือคีย์บอร์ดถ้าดูในชาร์ท มีเพิ่มมาอีกคนระหว่างช่วง Johnny Cook กับ Don Airey ปี 1981-1983 ซึ่งก็คือ
Lindsay Bridgewater แต่เจ้าตัว Don Airey นี่ก็ เข้า-ออก "คั่นตรงกลาง" ช่วงนั้นประมาณ 3 หนด้วยกัน

สำหรับมือเบสนั้นในชาร์ท หดหาย ไปถึงสามคน อันได้แก่ Rudy Sarzo, Pete Way และ Don Costa ครับ
...ข้อมูล ตกๆ หล่นๆ อย่างนี้ไม่สมควรให้อภัยนะครับเนี่ย  ฮืม  โกรธ  ฮืม

นี่ถ้าไม่มี รูป มาโชว์หลายคนก็คงจะไม่เชื่อร้อยเปอร์เซ็นต์ ดังนั้นผมเลยต้องร่ายยาวให้เห็นกันอย่างเต็มตา   ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

แปลว่า ข้อมูลจริงๆ ที่ยังไม่ได้ลงไซเบอร์สเปซ อีกบานเบอะเลยครับเนี่ย  ขยิบตา
ดีใจจริงๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคร้า...บ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณที่เสียเวลาตามมาอ่านจนจบครับ ถ้ามีเวลาจะต่อ The Ultimate Sin ให้ได้อ่านและชมภาพกันอีก   ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2010 | 07:49:47 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #351 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 05:41:52 PM »

นิสัยเหมือนผมเลยครับ แต่ว่าไอ้สติ๊กเกอร์สีขาวที่มีชื่อศิลปินกับบาร์โค้ดที่แปะอยู่ด้านบนกล่องนั้น ผมจะไม่ลอกออกมา แต่จะใช้วิธีงัดฝาด้านล่าง เพื่อเอาแผ่นหรือ booklet ภายในออกมาครับ

เข้าใจที่ คุณเพขร วิปลาส ทำครับ แต่ถ้าทิ้งต่อไปนานๆ แล้วไอ้สติ้คเกอร์มันมีสิทธิ์เหนียวเกินกว่าจะแกะหรือเปรอะเลอะ
เทอะได้ อีกอย่างนึงก็คือบางทีผมพลาดทำกล่องหักเพราะงัดแรงไปเลยเสียดายกล่องน่ะครับ ก็เลยทำแบบทุกวันนี้  ยิ้ม

เพื่อนๆที่เคยมาเที่ยวบ้านยังบอกเลยว่า ถ้าสามารถหากระดาษแก้วมาห่อใหม่ หรือถ้าเป็นแบบซองพลาสติกแบบมีกาวในตัวก็แค่เปลี่ยนซอง จากนั้นมันก็เหมือนแผ่นใหม่ๆดีๆนี่เอง  ยิ้มกว้างๆ

ครับก็ดีไปอีกอย่าง แต่ผมคิดว่าน่าจะสวมซองพลาสติกกันอีกซักชั้นถึงจะดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #352 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 05:49:22 PM »

อยากทราบว่า หลังจาก Randy Rhoads เครื่องบินตก สภาพศพของเขาไหม้เกรียม หรือยังเป็นร่างมนุษย์อยู่ครับ???

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ผมไม่รู้ข้อเท็จจริงครับ แต่เท่าที่ทราบ ผู้ที่เสียชีวิตทั้งสามคน ร่างกายไหม้หมดจนจำไม่ได้ ต้องชันสูตรพลิกศพด้วยวิธี
เช็คดูประวัติในการหาหมอทำฟันครับ แล้วนอกจาก มนุษย์ ที่เกรียมแล้วยังมี รถยนต์ ยี่ห้อ Oldsmobile กับ Ford Grandana
อีกสองคัน ซึ่งมอดไหม้เป็นเถ้าถ่านข้างในโรงจอดรถที่เครื่องบินเสียหลักพุ่งเข้าชนจนวอดวายด้วยครับ

ภาพนี้ไม่ค่อยชัดแต่หาได้เพียงแค่นี้ครับ...รูปโรงจอดรถในวันเกิดเหตุ 19 มีนาคม 1982...  อายจัง  ร้องไห้  อายจัง  ร้องไห้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010 | 07:15:31 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #353 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 12:44:00 PM »

[/quote]

...ดูจากตารางแล้วพอจะทราบเหตุผลมั้ยครับว่าทำไม Zakk Wylde ถึงได้อยู่ร่วมกับท่านค้างคาวได้ยาวนานกว่าใครอื่น...
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #354 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 12:54:09 PM »

...ดูจากตารางแล้วพอจะทราบเหตุผลมั้ยครับว่าทำไม Zakk Wylde ถึงได้อยู่ร่วมกับท่านค้างคาวได้ยาวนานกว่าใครอื่น...
[/quote]

นอกจากฝีมือดี คาแรคเตอร์ชัดเจน อีกอย่างที่สำคัญคือแกน่าจะบ้าพอๆกันครับ
ผมก็ยังทึ่ง Zakk Wylde เรื่องที่แกเล่นไปพ่นน้ำลายไปทั้งคอนเสิร์ตครับ
ไมค์พอร์ตนอยก็พ่นบ้าง นานๆครั้ง แต่ Zakk Wylde นี่พ่นหยั่งกะท่อแตกตลอด เอาน้ำมาจากไหนนักหนา  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #355 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 01:52:45 PM »

สงสัยต่อมฉี่อักเสปเหมือนกันครับ
เลยพ่นน้ำลายฟู่ๆ พอกัน ทั้งเจ้านาย-ลูกน้อง

พี่โป่งคร้า..บ อย่าเพิ่งไปด่า วิกิ.คอมเลย
มันแค่ตัดตอนมาแค่อัลบั้มนั้นๆ ว่ามีใครเล่นบ้าง แล้วผมก็ลงมาด้วนๆ  ร้องไห้

เพื่อล้างบาปที่ก่อ
ผมทำตารางให้ใหม่ ตอนนี้ถึงปี 1983 แล้ว
พี่โป่งโม้มาเรื่อยๆ (พูดเล่น ยิงฟันยิ้ม)
ผมก็จะอัพ ตารางนักดนตรี ไปเรื่อยๆ ครับผม
ประมาณนี้ (ผิดตรงไหน บอกได้ครับ -ถ้าสมบูรณ์แล้ว ผมจะอัพเข้า วิกิ.คอม  เจ๋ง)

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #356 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 02:07:03 PM »

Zakk Wylde ผมว่าแกพ่นน้ำลายเกินเหตุ พ่นน้ำที่ดื่มยังพอเข้าท่า นี่พ่นน้ำบ่อน้อยอยู่นั่น ใครทะลึ่งอยู่ขอบเวที คงต้องคอยหลบ คอยลุ้น ฯ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #357 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 05:16:26 PM »

Zakk Wylde ผมว่าแกพ่นน้ำลายเกินเหตุ พ่นน้ำที่ดื่มยังพอเข้าท่า นี่พ่นน้ำบ่อน้อยอยู่นั่น ใครทะลึ่งอยู่ขอบเวที คงต้องคอยหลบ คอยลุ้น ฯ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเคยไปดูคอนเสิร์ตของเขาในสถานที่เล็กๆ เป็นบัตรยืนหมด โดยผมหนีไปยืนอยู่หลังสุดของห้องเลยครับ

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #358 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 06:09:45 PM »

ผมเคยไปดูคอนเสิร์ตของเขาในสถานที่เล็กๆ เป็นบัตรยืนหมด โดยผมหนีไปยืนอยู่หลังสุดของห้องเลยครับ
ดูที่ประเทศอะไรครับพี่ พี่หมีเล่นในฐานะวงอะไรครับ Pride & Glory or BLS ฮืม

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #359 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 07:14:07 PM »

หนีไปไกลขนาดนั้นเลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 41
พิมพ์