เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 04:18:22 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketข่าวด่วน! แผ่น EMI ลด 50% ที่ B2S สาขา Central World และ Central Chidlom
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน! แผ่น EMI ลด 50% ที่ B2S สาขา Central World และ Central Chidlom  (อ่าน 13015 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008 | 09:12:13 PM »

ทั้งแผ่นนำเข้าและแผ่นไทยทุกรายการ อาทิเช่น The Beatles, Pink Floyd, Genesis (cd+dvd audio), Peter Gabriel, Mike Oldfiled, Radiohead, Brian Eno, Sigur Ros, Depeche Mode, Japan, David Bowie etc. ช้าอดนะครับ แผ่นใหม่ๆทั้งนั้น  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2008 | 02:12:19 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008 | 09:14:28 PM »

มาลดช่วงตังค์ไม่มี จำไว้ๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008 | 09:31:10 PM »

Pink Floyd เก็บราคาเต็มไปเพียบเลย  โกรธ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008 | 09:44:06 PM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะย่องไปดูครับ

ได้โอกาสเก็บแผ่นเยอะๆล่ะคราวนี้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008 | 02:14:30 AM »

Pink Floyd เก็บราคาเต็มไปเพียบเลย  โกรธ

โถ อย่าโมโหเลย พี่เห็นแผ่น Pink Floyd นี่เหลือแค่พวก More, Relics มานานแล้วครับ ชุดเด่นๆหมดไปนานแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008 | 02:15:43 AM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะย่องไปดูครับ

ได้โอกาสเก็บแผ่นเยอะๆล่ะคราวนี้

แสดงว่ามีงบเยอะ อิจฉาจังครับ  ยิ้มกว้างๆ
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008 | 07:03:57 PM »

แผ่นคุณภาพไม่ดี ไม่น่าสน ของผมต้องแผ่นญี่ปุ่นมี Obi เท่านั้น
.. polotoon ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:07:36 AM »

แบบนี้เหมือนดูแคลนคนอื่นนะครับพี่  ลังเล

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:09:56 AM »

แบบนี้เหมือนดูแคลนคนอื่นนะครับพี่  ลังเล

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมเข้าใจพี่เจ็ดดี ผมมันก็แค่หนูที่ไม่ได้เกิดมาในถังข้าวสารเท่านั้นเองครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:14:03 AM »

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมเข้าใจพี่เจ็ดดี ผมมันก็แค่หนูที่ไม่ได้เกิดมาในถังข้าวสารเท่านั้นเองครับ
ผมก็ไม่อยากบ่นอะไรหรอกนะครับ พี่มาโพสต์ผมก็ว่าเ็ว็้บ active ดี ถ้าพี่ให้ข้อมูลอะไร ก็เป็นประโยชย์กับเพื่อนสมาชิก ถ้าพี่บอกแต่ว่า พี่มีของดีๆแพงๆเยอะมาก ก็ยัง ok แต่ถ้าพี่มาคอยบอกว่าของพี่ดี ของคนอื่นกระจอกนี่ ผมว่า ไม่น่าฟังเลย  ยิ้ม

Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:33:19 AM »

แผ่นคุณภาพไม่ดี ไม่น่าสน ของผมต้องแผ่นญี่ปุ่นมี Obi เท่านั้น

แล้วแผ่นของ Limpid eye ละครับ พอจะสู้แผ่นญี่ปุ่นได้มั้ยครับ
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:35:54 AM »

แล้วแผ่นของ Limpid eye ละครับ พอจะสู้แผ่นญี่ปุ่นได้มั้ยครับ

สู้ได้ เพราะมาจากแผ่นโปรโมต้นฉบับจากญี่ปุ่น
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:43:09 AM »

สู้ได้ เพราะมาจากแผ่นโปรโมต้นฉบับจากญี่ปุ่น

แต่เลือกผลงานห่วยๆ มาออก ต่อให้คุณภาพเสียงดียังไง ก็ต้องไปเททิ้งแม่น้ำวันยังค่ำละครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 10:11:45 AM »

ทั้งแผ่นนำเข้าและแผ่นไทยทุกรายการ อาทิเช่น The Beatles, Pink Floyd, Genesis (cd+dvd audio), Peter Gabriel, Mike Oldfiled, Radiohead, Brian Eno, Sigur Ros, Depeche Mode, Japan, David Bowie etc. ช้าอดนะครับ แผ่นใหม่ๆทั้งนั้น  ยิ้มกว้างๆ

ผมไปดูมาเมื่อวาน ที่พี่สิทธิ์พิมพ์ข้างบนนี่หายเกลี้ยงเลยครับ 555
ถามคนขาย เค้าบอกว่ามีคนมาเหมาไปคนละตะกร้า 2 ตะกร้า

เหลือฟลอยด์ชุดรวมฮิต echo, Obscured, more, relic เท่าที่คุ้ยๆดู ที่เซ็นทรัลเวิลด์ แต่ไม่ได้ถอยนะ ฮิๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 10:17:35 AM »

ชุดรวมฮิตแผ่นทำที่ไหนหว่า
หน้า: [1] 2
พิมพ์