เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 12:10:54 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketขอประชาสัมพันธ์แผ่น Radiohead หน่อยครับ
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประชาสัมพันธ์แผ่น Radiohead หน่อยครับ  (อ่าน 9371 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 03:45:52 PM »

ผมไม่ใช่แฟนของวงนะครับ เพียงแต่แจ้งให้ทราบว่าจะมีอัลบั๊มรวมเพลงประเภท Best of ของทางวงออกมา (ไม่แน่ใจว่าแผ่น us หรือแผ่นญี่ปุ่นออกไปหรือยัง) ถ้าใครสนใจแผ่นนี้ผมแนะนำแผ่น Korean โดย EMI Music Korea Ltd (EMI บ้านเราเจ๊งไปแล้ว) ออกวันที่ 06 เดือนหน้า (June) ราคาราวๆ 580 บาท มีทั้งหมด 16 Track (ลองไปหาดูเอาเอง คิดว่าคงเหมือนแผ่นที่อื่น)

ที่มาโม้นี่คืออยากจะบอกว่า EMI Music Korea ทำสวยนะครับ (ผมมีแผ่น Korean อยู่พอควร มีชีสหรือ Booklet แปลเพลงเป็นภาษาเกาหลี เหมือนที่ญี่ปุ่นทำด้วย) แต่ไม่ได้หมายความว่าแผ่น Korean ทำสวยทั้งหมด บางค่ายก็ทำออกมาได้อย่างระยำตำบอนมาก แผ่นชุดนี้เวอร์ชั่นเกาเหลาหนัก 150g ด้วย (CD ปกติจะแจ้งว่าหนัก 120 g) ไม่รู้หนัก Booklet หรือเป็นกล่องแบบพิเศษ หรือดิจิแพ็คก็สุดจะทราบได้ (เพราะมันยังไม่ออกน่ะครับ)

แจ้งไว้เผื่อมีคนสนใจจะสอย จะได้รับแผ่นเกาเหลาไว้พิจารณาครับ... ยิ้ม

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 03:58:43 PM »

เกาหลี ไม่ใส่ obi ใช่ไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 04:01:26 PM »

ของไทยไม่น่าเจ๊งเลย ฮะๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 04:02:06 PM »

ใช่ๆครับ ถ้าไม่ใช่ศิลปินญี่ปุ่นที่เกาหลีซื้อมาออกก็จะไม่มี Obi ครับ แผ่นนี้ผมเดาว่าน่าจะทำสวยเหมือนกันนะครับ  ยิ้ม

Edit หน่อยดีกว่า เดี๋ยวโดนยำ เพื่อนๆท่านใดซื้อมาแล้วผิดหวังห้ามถล่มผมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤษภาคม 2008 | 04:03:37 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 04:07:26 PM »

ถ้าใครคิดจะซื้อ พอของมาแล้วมาโพสท์รูปให้ดูหน่อยก็ดีนะครับ เผื่อสร้างแรงจูงใจได้บ้าง  ยิ้มกว้างๆ
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 04:18:22 PM »

วงนี้ยังไม่ค่อยได้ฟัง รอสั่งแผ่นญี่ปุ่นดีกว่า จะได้ obi สวยๆ
Superbad
Fragile

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008 | 04:00:36 PM »

วงนี้ยังไม่ค่อยได้ฟัง รอสั่งแผ่นญี่ปุ่นดีกว่า จะได้ obi สวยๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2008 | 04:03:09 PM โดย Superbad » บันทึกการเข้า

Superbad
Fragile

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008 | 04:04:49 PM »

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008 | 04:59:27 PM »

คุณ ไม่ประสงค์ฯ พอจะรู้จัก/แนะนำเวปขาย cd ของเกาหลีไหมครับ? แบบพวก cdjapan น่ะครับ
ผมได้ยินว่า ศิลปินต่างประเทศบางเบอร์ ก็มี obi ให้นะครับ แต่เสน่ห์อาจจะไม่ดึงดูดเท่า obi ญี่ปุ่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008 | 07:00:49 PM »

เค้าก๊อบ obi ญี่ปุ่นเอารึเปล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 06:59:18 AM »

http://global.yesasia.com/en/Chinese/Index.aspx  นี่เลยครับ Yesasia สโตร์เขาอยู่ที่ฮ่องกง ขายแผ่นเหมือน Cdjapan แต่ค่าส่งฟรีครับ ถ้าซื้อของเกิน $25 ขึ้นไป มี cd ศิลปินเกาหลีขายด้วย ราคาอยู่ที่แผ่นล่ะ $12.99 สองเดือนที่ผ่านมาขึ้นราคาเป็น $13.99 แล้ว / CD ศิลปินจีนใต้หวันก็มีราคาไม่แพงแพ็คเกจอย่างเทพ (เอาจริงๆนะ ผมเคยสั่งมาลองฟัง กล่องทำสวยกว่าพี่ยุ่นเราอีก)

ว่ากันต่อที่ศิลปินต่างประเทศ เกาหลีมีทำออกมาไม่เยอะนะครับ วิธีการค้นง่ายๆเลยคือ พิมพ์คำว่า Korean ลงไปช่องค้น (ช่อง GO) ด้านบนเลือก Music จากนั้นกดค้น มุมซ้ายจะเจอหัวข้อย่อยอีก 5 ลองเลือก Western Music ดูนะครับ พอเจอแล้วในช่อง Sort By ให้เลือก Release Date ก็จะเจอ list แผ่นออกใหม่ๆครับ / ถ้าอยากได้แผ่น DVD หนัง แต่ทำในเกาหลี ก็ค้นเหมือนกันแต่เลือกเป็น Movie (แผ่น dvd หนังเกาหลีทำสวยเหมือนกันครับ)

ตอนนี้ผมมีศิลปินญี่ปุ่นแต่แผ่นทำในเกาหลี(ประมาณ) 25 แผ่น ราคาแผ่นญี่ปุ่น $30 ในขณะที่แผ่นเกาหลีจะราคา $17.99 และผมสัญญากับตัวเองว่า ต่อให้ถูกยังไงก็จะไม่ซื้อแล้ว เพราะมันทำไม่สวยเท่าแผ่นญี่ปุ่นครับ มาย้อนดูราคาแล้วห่างกัน $12 แต่มันจะอยู่กับผมตลอดไปอีกนาน เลยเก็บแผ่นญี่ปุ่นดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:06:07 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:10:06 AM »

ลาสุดผมซื้อนี่มาครับ Jun Shibata ชุด Single Collection เป็นรวมซิงเกิล แผ่นยุ่นจริงๆออกปี 2005 เกาหลีเพิ่งออกต้นเดือน คือมีค่ายในประเทศเกาหลีอย่าง Mnet Media (ก็คงเหมือนแกรมมี่ อาร์เอส ฯ บ้านเรา) ซื้อมาผลิตขายในเกาหลี ผมลองซื้อมา ทำโคตรชุ่ยเลย โอบิก็ไม่มี แต่ปกทำเหมือน แถมกล่องพลาสติกก็มีตาปลาอื้อเลย  ลังเล เซ็งครับ ไม่น่าเห็นแก่ของถูกเลย

- นี่เป็นแผ่นญี่ปุ่นครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:22:58 AM »

คุณไม่ประสงค์ไม่กินเกาเหลาซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:30:25 AM »

คุณไม่ประสงค์ไม่กินเกาเหลาซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เซ็งเลยครับ ไม่น่าซื้อมาเลย ไอ้ที่ผมเคยบ่นๆอาทิตย์ก่อนว่าของยังไม่มา หมายถึงล็อตนี้แหละครับ ซื้อมาตั้ง 3 ชิ้น (ของเกาหลีแต่ศิลปินญี่ปุ่น) ต่อไปเลิกซื้อของเกาหลีแล้ว ยอมจ่ายแพงแได้ของน้อย แต่คุณภาพดีกว่าครับ

ของเกาเหลาถูกก็จริง แต่ต้องรอนานกว่าจะผลิตสักทีแถมทำก็ห่วยครับ / หาแผ่นญี่ปุ่นแปลกๆมาฟังดีกว่าครับ ล่าสุดสนใจน้อง Niro Koizumi นักร้องค่าย Giza Records ครับ เล่นแนวบอสซาโนว่า เดือนหน้าจะมีชุดใหม่ออก ชุดแรกออกปีที่แล้วชื่อชุด Bossa @ Nilo (แปลกแฮะ ทำไมไม่สะกดว่า Bossa @ Niro) แผ่นแบบนี้เกาหลีไม่กล้าซื้อมาออกแน่นอนครับ (เดือนหน้ากินแกลบอีกล่ะ)

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:37:38 AM »

คุณไม่ประสงค์เจอ link ขาย ost.1 liter of tear tv.serie ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2
พิมพ์