เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:08:18 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg MarketDisk Union ต่างกับ CDjapan !? // และร้านHMV กับ CDWOW ละ!!
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Disk Union ต่างกับ CDjapan !? // และร้านHMV กับ CDWOW ละ!!  (อ่าน 17189 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 10:43:11 AM »

ผมยังไม่เคยซื้อแผ่นจากญี่ปุ่นเลยครับ
เลยต้องขอข้อมูลจากท่านผู้รู้ทั้งหลายด้วยครับ

Disk Union.net มีภาคภาษาอังกฤษแบบ CDJAPAN ไหมครับ
ไอเท็มส์/ การจ่ายเงิน /การเซอร์วิสต่างๆ เหมือนหรือแตกต่างกันครับ

ขอบคุณครับ
มือใหม่หัดขับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2008 | 08:38:31 PM โดย ۞ ળં૮ય બ ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 10:53:42 AM »

ไม่มีครับ English Language  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 06:23:23 AM »

Disk Union เขาเป็นร้าน chain store ขายปลีก สำนักงานใหญ่และสาขาส่วนใหญ่อยู่ในโตเกียวและรอบๆ โตเกียว เขามีเว็ปไซต์ของตัวเอง แต่ไม่รับ order จากต่างประเทศครับ (ถ้าสั่งแล้วส่งให้ผู้รับในญี่ปุ่นได้ครับ แต่ใบสั่งของเป็นภาษาญี่ปุ่นล้วน) ส่วน CD Japan ขาย online อย่างเดียวทั้งในและนอกญี่ปุ่น
ผมจะอาศัยเว็ปของ Disk Union ดูว่ามีอะไรออกใหม่แล้วไปสั่งจากเว็ปอื่น ซึ่งเว็ป www.diskunion.co.jp นี้แยกแนวดนตรีชัดเจน ไม่ต้องไปเสียเวลากับแนวที่ไม่สนใจ และจะมีข้อมูลที่ทันสมัย ข้อเสียของ CD Japan คือ มีสินค้าไม่ค่อยครบ หมดเร็ว และไม่เติมสต็อก เว็ปของ CD Japan ไม่ user friendly เท่าเว็ป www.hmv.co.jp ครับ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 01:33:26 PM »

ขอบคุณครับ
ถ้าเป็นภาษานิฮงคงต้องรบกวนท่านพี่ในภายภาคหน้าเสียแล้ว อิอิ ยิ้มเท่ห์

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 08:19:48 PM »

Disk Union ผมนึกว่าคงเป็นร้านตกแต่งสวยงาม กว้างขวาง
แต่พอไปเห็นจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่คิดเลยครับ HMV หรือ Tower record ดูน่าเข้าไปกว่าเยอะ Disk Union อยู่ในตรอกในซอกแคบๆ ฮาดีครับ เห็นครั้งแรกแทบไม่เชื่อว่าจะมีร้านซีดีอยู่ในที่แบบนี้ ของก็วางอัดแน่นเต็มไปหมด ดูแคบๆละลานตาไปหมด
แต่ว่าเรื่องแผ่นนี่ไม่แพ้อีกสองเจ้าแน่นอนครับ ผมว่าของเค้ามีมากและดีกว่าด้วยซ้ำ
เดินเพลินๆหมดตัวไม่รู้เรื่องแน่ๆครับ ผมต้องตั้งสติขณะเดินดูแผ่นตลอด ไม่งั้นหมดตัวจริงๆครับ ยิ้มกว้างๆ

อ้าว...กระทู้เค้าถามเรื่องเวปนี่หว่า ปล่อยไก่ตอบเรื่องร้านซะงั้น... แลบลิ้น

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 09:04:57 PM »

ก็ดีครับ ต้องขอบคุณด้วยสิ ยิ้มกว้างๆ
ที่ช่วยเล่าให้คนอื่นฟัง
เพราะผมคงไม่มีวาสนาไปหรอกจ้า ฮือๆๆ ร้องไห้

เขาว่าที่ญี่ปุ่น อะไรๆก็แพง
แล้วมีอะไร ถูก บ้างครับ
(ตอนนี้เงินเยนเริ่มแข็งขึ้นเรื่อยๆเสียด้วย เศร้า)

panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 | 07:33:29 PM »

เขาว่าที่ญี่ปุ่น อะไรๆก็แพง
แล้วมีอะไร ถูก บ้างครับ
(ตอนนี้เงินเยนเริ่มแข็งขึ้นเรื่อยๆเสียด้วย เศร้า)

นึกออกอยู่อย่างเดียวครับ เห้ดเข็มทอง ถูกกว่าเมืองไทย

ท่านผีเพลง

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 10:31:14 AM »

ผมอยากกินปลาปักเป้าครับ
มันเสียวสยองไหมครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 10:37:05 AM »

ถ้ากินตอนมันไม่ตกใจ ไม่น่าจะเสียวเท่าไหร่ครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 10:38:17 AM »

ต้องทานจากร้านที่กุ๊กได้ประกาศนียบัตรในการประกอบปลาปักเป้าถึงจะปลอดภัยครับ ผมเคยทานครั้งนึง ก็งั้นๆ ครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 11:34:58 AM »

cdjapan
สมัครครั้งแรก ได้ 300 points
วันเกิดได้ 300 points
ช่วงนี้ ก่อนปีใหม่ ได้ coupon 500 points
ครับ
 ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 05:27:48 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่สนับสนุนให้สำเร็จกิจ
ไชโย...
(อีตาโปโลตูนแหละตัวดีนักเชียว  แต่ก็ขอบคุณนะจ๊ะ)

วันนี้ไปช่วยชาติมาครับ

กล่องหนัก1.2 กก. เลยโดนซะ พันกว่าบาท

ไม่ต้องทายก็รู้ว่าอะไร

ซีดีเจแปนจัดมาทางอีเอ็มเอส สองวันเอง เยี่ยมจริงๆ

คืนนี้ต้องลองเทียบกับบ็อกเซ็ท รุ่นปี1990ซะหน่อย
แล้วค่อยไปท้าชนกับแผ่นเสียงต่อไป

โปรดติดตามตอนต่อไป..

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 07:28:24 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่สนับสนุนให้สำเร็จกิจ
ไชโย...
(อีตาโปโลตูนแหละตัวดีนักเชียว  แต่ก็ขอบคุณนะจ๊ะ)
โปรดติดตามตอนต่อไป..

ราคาเท่าไรครับเนี่ย...อยากรู้จริงๆครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 08:05:09 PM »

อ๊ะ.. ตัวเองก็อยู่ที่ญี่ปุ่นมิใช่หรือครับ
ราคาซัดมาเต็มเหนี่ยวครับ
Subtotal :        26667yen
Coupon Discount: -500yen
Points Applied:  -300yen
Total  :           25867yen

ได้ลดตั้ง800เย็น ตามที่คุณปลต.บอกเปี๊ยบ เลยซัดซะเลย
สวยสมใจครับ
แต่ไม่รู้ว่าเสียงดีหรือเปล่า เดี๋ยวไปลองแระ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 09:38:36 PM »

สวยมาก ดีใจด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์