เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:16:50 AM
หน้า: 1 ... 189 190 [191] 192 193 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598354 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2850 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 04:53:12 PM »

+100 ครับ อย่าลืมเตรียมขนมของว่างเข้าไปไว้ในห้องด้วยนะครับ ดูชุดใหญ่ เดี๋ยวจะหิว ยิ้มกว้างๆ
ไม่กลัวคุณอั๋น501จะอ้วนหรือครับ?
พายเรือลดหุ่นอยู่หลายวันจนหุ่นคงจะงามแล้ว อย่าหาเรื่องให้อ้วนด้วยการกินอีกเลยครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #2851 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 06:58:39 PM »

+100 ครับ อย่าลืมเตรียมขนมของว่างเข้าไปไว้ในห้องด้วยนะครับ ดูชุดใหญ่ เดี๋ยวจะหิว ยิ้มกว้างๆ
ไม่กลัวคุณอั๋น501จะอ้วนหรือครับ?
พายเรือลดหุ่นอยู่หลายวันจนหุ่นคงจะงามแล้ว อย่าหาเรื่องให้อ้วนด้วยการกินอีกเลยครับ ยิ้มกว้างๆ

พี่ปีศาจฯพูดถูกเลยเฮียสมบุญฯจะให้ผมกินของว่างแยอะๆเดี๋ยวอ้วนหมด  ช่วงนี้หุ่นกำลังดีเพราะออกกำลังกายทุกวัน
ทั้งพายเรือทั้งเดินลุยน้ำใช้พลังงานมาก  บางวันก็ใช้เรือรับจ้างเที่ยวละ 50 บาท(2คน) เป็นการใช้ชีวิตที่เปลี่ยนไปเหมือนอยู่บ้านนอก
ต่างจังหวัดที่ใช้คลองเป็นที่สัญจร  ยังดีที่บ้านผมอยู่ไม่ค่อยไกลจากหน้าหมู่เท่าไรไม่งั้นเหนื่อยกว่านี้อีก   ช่วงนี้ระดับน้ำลดลงเรื่อยๆ
ในตัวบ้านน้ำเริ่มแห้งแล้วครับ  น่าจะไม่เกินสิ้นเดือนรอบๆตัวบ้านน้ำคงลดลงหมดก็อาจจะเหลือแค่ถนนหน้าบ้าน ทางโครงการฯกำลัง
วางแผนกู้อยู่  ซึ่งโดนลูกบ้านร้องเรียนด่ากันเพียบเรื่องที่ทางโครงการหมู่บ้านภัสสร7 ไม่ได้สนใจจะมาช่วยเหลืออะไรเลยปล่อยให้
ลูกบ้านช่วยตัวเองทั้งๆที่โครงการก็ยังมีการขายบ้านอยู่บ้านที่กำลังขายราคาแพงด้วย  ผมว่าคงไม่มีใครมาซื้อแล้วถ้าเห็นสภาพหมู่บ้าน
แบบนี้  คุยไปคุยมากลายเป็นกระทู้น้ำท่วมไปได้ขอโทษทีนอกเรื่องเครื่องเสียงไปหน่อย 
อั๋น501

« ตอบ #2852 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 07:16:50 PM »

4..5..6...เดินเครื่องเต็มสูบ
หลังจากอุ่นเครื่องเสียงด้วยโฮมเธียเตอร์ก่อนฟังเพลงที่หลัง  ผมอัดด้วยหนังเฟรนไซน์เรื่อง "สตาร์วอร์สมหาสงครามแห่งดวงดาว"
ภาพและเสียงเหมือนเช่นเดิมชุดซีสเต็มทำงานปกติทุกอย่างไม่มีอะไรเสียหายหลังจากไม่ได้ใช้งานนับเดือน  มีเรื่องหนึ่งที่ผมพอใจมาก
คือห้องฟังเพลงดูหนังของผมไม่มีฝุ่นเลยครับ เพราะเป็นห้องปิดสนิทฝุ่นแทบจะเข้าไม่ได้เลย ผมเอามือลูบตามตู้ลำโพงเครื่องเสียงไม่มีฝุ่นจับเลยครับ
ไม่อับชื้นไม่มีเชื้อรา ก่อนหน้าน้ำท่วมผมพึ่งล้างระบบแอร์ ห้องฟังเพลงดูหนังที่เป็นห้องปิดนั้นระบบแอร์เป็นสิ่งสำคัญมาก ถ้าระบบแอร์ไม่ดีพอมัก
จะอับชื้นขึ้นราสังเกตุได้ราจะขึ้นตามหน้าดอกลำโพงวูฟเฟอร์  การอับชื้นนั้นทำให้เราต้องดูดดมเชื้อราเข้าไปด้วยเป็นอันตรายต่อสุขภาพ

อั๋น501

« ตอบ #2853 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 08:46:14 PM »

หลังจากได้ดูหนังอุ่นเครื่องไปแล้วก็ได้เวลาฟังเพลงบ้าง  ผมได้ฟังเพลงนำร่องด้วย Metallica อัลบั้มปกดำของ HDTracks เป็นไฟล์24/96khz
เผาหัวด้วยเพลง Enter Sandman และตามด้วยเพลง Nothing Else Matters จากนั้นข้ามไปฟัง The Allman Brothers Band อัลบั้ม At Fillmore
East เป็นไฟล์ 24/96khz และตบท้ายด้วย The Band อัลบั้ม The Last Waltz เป้นไฟล์ 24/48khz จาก HDTracks  นับว่าเป็นการกลับมาฟังเพลง
หลังจากอพยพหนีน้ำไปเป็นเดือน
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2854 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 10:46:10 AM »

ฟังน้ำเสียงของคนรักหนัง/ฟังเพลงตัวจริง ที่ได้กลับไปพบสิ่งที่ลุ่มหลง บ่มเพาะความอยากกระหาย มาร่วมเดือน เกือบข้ามปี
ครับ..
เสียงคุณอั๋น501 ฟังดูมีความสุขมากจริงๆ เมื่อผมได้ยินทางโทรศัพท์
แม้ว่า พื้นบ้านชั้นล่าง ยังเปียกแฉะ แถมอุดมด้วยคราบเชื้อราต่างๆ
วันนี้ฟังข่าวว่า ค่าใช้จ่ายในการซ่อมบ้าน ของคนมีบ้าน ย่านปทุม นนท์ ธนบุรี
ต้องใช้เงินมากมาย ถึงหลังละ แสนบาท
อมก. พระเจ้าช่วย กล้วยหอมเหี่ยว  ตกใจ

อั๋น501

« ตอบ #2855 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 01:03:26 PM »

หลังจากที่ผมไร้ความสุขมานับเดือนเป็นผู้ประสบภัยไร้บ้าน ต้องจากห้องฟังเพลงดูหนังที่ตัวเองรักอพยพหนีน้ำไปทั่ว
คนที่ไม่ได้ประสบด้วยตัวเองจะไม่มีวันเข้าใจหรอกครับ จนต้องกลับมาตั้งรับที่บ้านเพราะความคิดถึงห้องฟังเพลงดูหนัง ยังไงก็ต้องกลับบ้าน
ผมยอมเดินลุยน้ำแต่ได้กลับมาอยู่บ้านของตัวเองดีกว่าไปอยู่ที่อื่นอย่างไม่มีความสุข  ทุกคนเป็นห่วงผมว่าจะอยู่บ้านในสภาพน้ำท่วมได้อย่างไร
ลำพังผมกับเมียไม่เท่าไรแต่เจ้าหมาน้อย 4 ตัวที่ต้องใช้ชีวิตบนชั้น 2 ของบ้านดูมันจะไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมรอบๆบ้านถึงมีแต่น้ำ
แต่ก็เป็นบ้านที่มันคุ้นเคยก็เลยไม่เป็นไรพอปรับตัวได้ เวลานี้ผมก็เหมือนอยู่คอนโดชั้นที่ 2 มี 2 ห้องนอน 1 พื้นที่ส่วนกลางเล็กๆ 1 ห้องฟังเพลงดูหนัง
และ 1 ห้องน้ำสำหรับ 2 คนกับเจ้าหมาน้อย 4 ตัวพร้อมเรือ 1 ลำ ชีวิตกลับมาอยู่อย่างมีความสุขได้ดูหนังฟังเพลงเช่นเดิม ผมก็ถือว่ายังโชคดีกว่า
คนอื่นๆอีกมากมายที่ ณ วันนี้ยังกลับไปอยู่บ้านตัวเองไม่ได้เลย  อย่างที่พี่ผีบอกการซ่อมแซมบ้านหลังน้ำท่วมนั้นคงต้องใช้เงินมากมาย
แค่ค่าทำความสะอาดบ้านก็หลายเงินแล้วครับ  สิ่งแรกแทบทุกบ้านต้องทาสีใหม่อย่างน้อยๆชั้นล่างทั้งหมด ซ่อมแซมส่วนที่เสียหายพวกพื้นไม้ต่างๆ
ประตูไม้ เหล็กดัด รั้วบ้าน ฯลฯ อันนี้ไม่รวมพวกเฟอร์นิเจอร์ที่โดนจมน้ำ บางบ้านปั๊มน้ำ คอมเพรสเซอร์แอร์ แช่น้ำถังน้ำใต้ดินต้องล้างทำความสะอาด
ใหม่หมดหรือถ้าใครมีมอเตอร์ประตูรีโมทถอดหนีน้ำไม่ทันก็เสียหายอีก และสำหรับนักฟังเพลงเล่นเครื่องเสียงที่มีห้องฟังอยู่ชั้นล่างเรียบร้อย
ต้องทำใหม่เป็นเรื่องใหญ่ครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดน่าจะหลายเงิน "พระเจ้าไม่ช่วยกระเป๋าเหี่ยวแน่" ใช่ไหมพี่ผีคนโชคดีแห่งปีที่บ้านน้ำไม่ท่วม
พี่ผีอย่าลืมเลี้ยงฉลองจองโต๊ะหรือยัง

« ตอบ #2856 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 03:24:10 PM »

หลังจากที่ผมไร้ความสุขมานับเดือนเป็นผู้ประสบภัยไร้บ้าน ต้องจากห้องฟังเพลงดูหนังที่ตัวเองรักอพยพหนีน้ำไปทั่ว
คนที่ไม่ได้ประสบด้วยตัวเองจะไม่มีวันเข้าใจหรอกครับ จนต้องกลับมาตั้งรับที่บ้านเพราะความคิดถึงห้องฟังเพลงดูหนัง ยังไงก็ต้องกลับบ้าน
ผมยอมเดินลุยน้ำแต่ได้กลับมาอยู่บ้านของตัวเองดีกว่าไปอยู่ที่อื่นอย่างไม่มีความสุข  ทุกคนเป็นห่วงผมว่าจะอยู่บ้านในสภาพน้ำท่วมได้อย่างไร
ลำพังผมกับเมียไม่เท่าไรแต่เจ้าหมาน้อย 4 ตัวที่ต้องใช้ชีวิตบนชั้น 2 ของบ้านดูมันจะไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมรอบๆบ้านถึงมีแต่น้ำ
แต่ก็เป็นบ้านที่มันคุ้นเคยก็เลยไม่เป็นไรพอปรับตัวได้ เวลานี้ผมก็เหมือนอยู่คอนโดชั้นที่ 2 มี 2 ห้องนอน 1 พื้นที่ส่วนกลางเล็กๆ 1 ห้องฟังเพลงดูหนัง
และ 1 ห้องน้ำสำหรับ 2 คนกับเจ้าหมาน้อย 4 ตัวพร้อมเรือ 1 ลำ ชีวิตกลับมาอยู่อย่างมีความสุขได้ดูหนังฟังเพลงเช่นเดิม ผมก็ถือว่ายังโชคดีกว่า
คนอื่นๆอีกมากมายที่ ณ วันนี้ยังกลับไปอยู่บ้านตัวเองไม่ได้เลย  อย่างที่พี่ผีบอกการซ่อมแซมบ้านหลังน้ำท่วมนั้นคงต้องใช้เงินมากมาย
แค่ค่าทำความสะอาดบ้านก็หลายเงินแล้วครับ  สิ่งแรกแทบทุกบ้านต้องทาสีใหม่อย่างน้อยๆชั้นล่างทั้งหมด ซ่อมแซมส่วนที่เสียหายพวกพื้นไม้ต่างๆ
ประตูไม้ เหล็กดัด รั้วบ้าน ฯลฯ อันนี้ไม่รวมพวกเฟอร์นิเจอร์ที่โดนจมน้ำ บางบ้านปั๊มน้ำ คอมเพรสเซอร์แอร์ แช่น้ำถังน้ำใต้ดินต้องล้างทำความสะอาด
ใหม่หมดหรือถ้าใครมีมอเตอร์ประตูรีโมทถอดหนีน้ำไม่ทันก็เสียหายอีก และสำหรับนักฟังเพลงเล่นเครื่องเสียงที่มีห้องฟังอยู่ชั้นล่างเรียบร้อย
ต้องทำใหม่เป็นเรื่องใหญ่ครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดน่าจะหลายเงิน "พระเจ้าไม่ช่วยกระเป๋าเหี่ยวแน่" ใช่ไหมพี่ผีคนโชคดีแห่งปีที่บ้านน้ำไม่ท่วม
พี่ผีอย่าลืมเลี้ยงฉลองจองโต๊ะหรือยัง
ท่าทางปีนี้ผู้รับเหมาก่อสร้าง ต่อเติม ซ่อมแซมบ้าน อาคาร ฯลฯ คงจะ "งานเข้า" เพียบ ร่ำรวยกันใหญ่ ไม่แพ้ผู้ค้าทรายและวัสดุก่อสร้างนะครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #2857 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 05:10:28 PM »

ท่าทางปีนี้ผู้รับเหมาก่อสร้าง ต่อเติม ซ่อมแซมบ้าน อาคาร ฯลฯ คงจะ "งานเข้า" เพียบ ร่ำรวยกันใหญ่ ไม่แพ้ผู้ค้าทรายและวัสดุก่อสร้างนะครับ ยิ้มกว้างๆ

อาชีพที่ต้องงา่นเข้าในช่วงนี้มากที่สุดคือ รับเหมาทำความสะอาดบ้านหลังน้ำลดมาแรงสุดๆครับ  เซียงกงเตรียมตัวรับทรัพย์ได้เลยอะไหล่รถมือสอง
สำหรับพวกรถจมน้ำมากมายที่ต้องซ่อมรถ  แต่ธุรกิจที่ได้รับผลกระทกเต็มๆก็คือบ้านจัดสรรทำเลชานเมืองอย่างนนทบุรี ปทุมธานี ฯลฯ ที่ครั้นหนึ่ง
เคยเป็นทำเลทองของธุรกิจบ้านจัดสรรมาวันนี้น่าจะขายไม่ออก  แต่ทำเลแถวๆบ้า่นพี่ปีศาจฯน่าจะยังดีอยู่เพราะไมได้รับผลกระทกจากน้ำท่วม

อั๋น501

« ตอบ #2858 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011 | 02:45:13 PM »

ช่วงนี้สถานการณ์เรื่องน้ำไม่น่าเป็นห่วงแล้ว   ผมกลับมาฟังเพลงดูหนังอย่างมีความสุขเช่นเดิม  มีเวลาใช้ห้องฟังเพลงดูหนังมากขึ้น
มีเวลาเซ็ทอัพลำโพงซับฯใหม่หาตำแหน่งที่ว่างทำให้เสียงเบสกลืนกับลำโพงหลักดีขึ้น  ปรับตำแหน่งเครื่องเล่นโปรเจคเตอร์ใหม่
คีย์สโตนมาที่ 50 ตามคำแนะนำของคุณนาวี อินทรสังขนาวิน (เจ้าของหนังสือออดิโอไฟล์/วีดีโอไฟล์) ซึ่งแต่เดิมผมปรับตั้งไว้ที่ 56
เพราะตำแหน่งเครื่องโปรเจคเตอร์ติดตั้งไว้ต่ำไปหน่อย  เนื่องจากจอรุ่นที่ผมใช้อยู่แถบดำบนอยู่สูงเกิน(เป็นจอม้วนเก็บได้)ซึ่งผมต้องการ
จะซ่อนจอไว้บนฝ้าเพดานในขณะที่ม้วนเก็บจะได้มองไม่เห็นจอ  จึงทำให้ตำแหน่งจออาจจะอยู่สูงเกินไปนิด  ถ้าเอาจอลงให้ต่ำก็จะมองเห็น
ตัวกล่องที่ม้วนจอสีขาว (จอของยี่ห้อโอเอสสกีน) ไม่สวยผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแถบดำบนจอของยี่ห้อนี้ทำไมจึงมีระยะน้อยเกินไป
ซึ่งต่างกับจอตัวเก่าของผมจะมีแถบดำบนจอมากพอทำให้ผมสามารถจะซ่อนจอไว้บนฝ้าเพดานได้
อั๋น501

« ตอบ #2859 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 06:24:48 AM »

"ไม่มีงานเลี้ยงใดที่ไม่เลิกลา"  ไปเสียทีแขกที่ไม่ได้รับเชิญ เจ้าสายน้ำมรณะ กำลังถอยจากรั้วบ้านผมไปแล้วครับ
น่าจะไปเกินวันพรุ่งนี้ผมจะได้ไปส่งแขกที่หน้ารั้วประตูบ้านพร้อมทั้งแสปส่ง "มึงไม่ต้องมาหากูแล้ว" มาอยู่อะไรกันเป็นเดือน
ไล่ก็ไม่ไปตอนมาเยี่ยมมาอย่างรวดเร็ว  ที่จะจากไปนั้นค่อยๆไปอย่างไม่เต็มใจ  วันหยุดเสาร์-อาทิตย์นี้ที่บ้านผมคงกลับสู่สภาพเดิมแล้วครับ
แต่สิ่งที่เหลือไว้คงต้องบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ในวันอาทิตย์นี้ครับ  และต้องฟื้นฟูเยียวยากับบ้านอีกต่อไป

« ตอบ #2860 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 08:24:16 AM »

"ไม่มีงานเลี้ยงใดที่ไม่เลิกลา"  ไปเสียทีแขกที่ไม่ได้รับเชิญ เจ้าสายน้ำมรณะ กำลังถอยจากรั้วบ้านผมไปแล้วครับ
น่าจะไปเกินวันพรุ่งนี้ผมจะได้ไปส่งแขกที่หน้ารั้วประตูบ้านพร้อมทั้งแสปส่ง "มึงไม่ต้องมาหากูแล้ว" มาอยู่อะไรกันเป็นเดือน
ไล่ก็ไม่ไปตอนมาเยี่ยมมาอย่างรวดเร็ว  ที่จะจากไปนั้นค่อยๆไปอย่างไม่เต็มใจ  วันหยุดเสาร์-อาทิตย์นี้ที่บ้านผมคงกลับสู่สภาพเดิมแล้วครับ
แต่สิ่งที่เหลือไว้คงต้องบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ในวันอาทิตย์นี้ครับ  และต้องฟื้นฟูเยียวยากับบ้านอีกต่อไป
บ้านของคุณอั๋น501คงน่าอยู่สบาย แขกผู้มาเยือนเธอคงไม่อยากจากไปง่าย ๆ น่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
ถ้าไล่เธอหรือพูดกับเธอไม่เพราะ ปีหน้าเธออาจมาเยี่ยมใหม่อีกครั้งก็ได้นะครับ (ฮา) ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #2861 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 09:26:13 AM »

บ้านของคุณอั๋น501คงน่าอยู่สบาย แขกผู้มาเยือนเธอคงไม่อยากจากไปง่าย ๆ น่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
ถ้าไล่เธอหรือพูดกับเธอไม่เพราะ ปีหน้าเธออาจมาเยี่ยมใหม่อีกครั้งก็ได้นะครับ (ฮา) ยิ้มกว้างๆ

ใครๆก็เรียกกันว่า "น้องน้ำ" เหมือนกับเป็นของน่ารักเสียจริง  ลองได้เจอแบบผมหรือเป็นผู้ประสบภัยคงจะรู้ว่ามันไม่ได้น่ารักอะไรเลย
นำพาแต่การสูญเสียทรัพย์สิน  ผมเดินไปสำรวจเพื่อนบ้านล้วนแต่เจ็บปวดด้วยกันทั้งนั้น  แต่ละบ้านนั่งคอตกดูสภาพบ้านที่แสนรักกลาย
เป็นกองขยะจะต้องฟื้นฟูซ่อมแซมบ้านกันใหม่หมดทุกหลัง  นี่เป็นแค่หมู่บ้านผมเท่านั้นลองคิดดูซิมีบ้านนับล้านหลังคาเรือนที่จมน้ำจะขนาดไหน
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2862 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 09:46:04 AM »

ช่วงนี้สถานการณ์เรื่องน้ำไม่น่าเป็นห่วงแล้ว   ผมกลับมาฟังเพลงดูหนังอย่างมีความสุขเช่นเดิม  มีเวลาใช้ห้องฟังเพลงดูหนังมากขึ้น
มีเวลาเซ็ทอัพลำโพงซับฯใหม่หาตำแหน่งที่ว่างทำให้เสียงเบสกลืนกับลำโพงหลักดีขึ้น  ปรับตำแหน่งเครื่องเล่นโปรเจคเตอร์ใหม่
คีย์สโตนมาที่ 50 ตามคำแนะนำของคุณนาวี อินทรสังขนาวิน (เจ้าของหนังสือออดิโอไฟล์/วีดีโอไฟล์) ซึ่งแต่เดิมผมปรับตั้งไว้ที่ 56
เพราะตำแหน่งเครื่องโปรเจคเตอร์ติดตั้งไว้ต่ำไปหน่อย  เนื่องจากจอรุ่นที่ผมใช้อยู่แถบดำบนอยู่สูงเกิน(เป็นจอม้วนเก็บได้)ซึ่งผมต้องการ
จะซ่อนจอไว้บนฝ้าเพดานในขณะที่ม้วนเก็บจะได้มองไม่เห็นจอ  จึงทำให้ตำแหน่งจออาจจะอยู่สูงเกินไปนิด  ถ้าเอาจอลงให้ต่ำก็จะมองเห็น
ตัวกล่องที่ม้วนจอสีขาว (จอของยี่ห้อโอเอสสกีน) ไม่สวยผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแถบดำบนจอของยี่ห้อนี้ทำไมจึงมีระยะน้อยเกินไป
ซึ่งต่างกับจอตัวเก่าของผมจะมีแถบดำบนจอมากพอทำให้ผมสามารถจะซ่อนจอไว้บนฝ้าเพดานได้

ถ้าอยากได้คืน
เด๋วจัดให้ครับ
ดี-สวย-น่ารัก ขนาดนี้ ยังปล่อยให้คนอื่นไปอีก
เชอะ.. พวกผู้ชาย..

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #2863 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 09:50:55 AM »

"ไม่มีงานเลี้ยงใดที่ไม่เลิกลา"  ไปเสียทีแขกที่ไม่ได้รับเชิญ เจ้าสายน้ำมรณะ กำลังถอยจากรั้วบ้านผมไปแล้วครับ
ไล่ก็ไม่ไปตอนมาเยี่ยมมาอย่างรวดเร็ว  ที่จะจากไปนั้นค่อยๆไปอย่างไม่เต็มใจ  วันหยุดเสาร์-อาทิตย์นี้ที่บ้านผมคงกลับสู่สภาพเดิมแล้วครับ
แต่สิ่งที่เหลือไว้คงต้องบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ในวันอาทิตย์นี้ครับ  และต้องฟื้นฟูเยียวยากับบ้านอีกต่อไป
ขำ ขำ นะครับ  " หนูขอนัดพี่ไว้เลยนะ อีก 6-7 เดือน เจอกันแน่ เตรียมตัวรับกู...เอ๊ย หนูให้ดีก็แล้วกัน "  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #2864 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 03:39:32 PM »

"ลำโพงจมน้ำ"  ผมได้ไปบ้านเพื่อนที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน  เห็นเค้ากับเมียกำลังจัดการกับข้าวของที่โดนน้ำท่วม
ซึ่งในนั้นก็มีกล่องลำโพงที่ซื้อมายังไม่ได้แกะกล่องออกมาใช้งานเลย เป็นลำโพงยี่ห้อ Wharfedale
ช่วงที่เก็บของก่อนน้ำท่วมคนใช้ดันยกเอาไปเก็บไว้ในห้องเก็บของอยู่ชั้นล่างใต้บันได  ผมเห็นสภาพแล้วเสียดายมาก
ลำโพงแช่น้ำไว้เป็นเดือนเน่าเรียบร้อยครับ  ดีนะที่ยกเอาเครื่องเสียงและทีวีไว้ชั้น 2 ก่อนหน้าที่น้ำจะท่วมเพื่อนผม
ไม่ได้อยู่บ้านปล่อยให้เมียกับคนใช้เก็บของมาเห็นที่หลัง  เป็นข้อเตือนใจของคนเล่นเครื่องเสียงเลยครับ 
หน้า: 1 ... 189 190 [191] 192 193 ... 325
พิมพ์