เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 09:39:20 PM
หน้า: 1 ... 135 136 [137] 138 139 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772732 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2040 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011 | 01:13:02 PM »

นี่ขนาดขยายบอร์ดให้มีหลายห้องเพื่อรองรับการคุยเรื่องแนวเพลงที่หลากหลายแล้ว ยังเริ่มวังเวงเลย นี่ถ้าจำกัดไว้แค่แนว progressive rock อย่างเดียวดังที่เคยเป็นอยู่ตาม concept เมื่อเริ่มตั้งบอร์ดใหม่ ๆ ป่านนี้จะเหลือคนคุยสักกี่คนครับ? ลองคิดดูเอาเอง ยิ้มกว้างๆ
ยิ้ม สวัสดีตอนเช้าครับ....ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นว่า มันเกี่ยวกับ  จิตใจ-จิตวิญญาณที่รัก+ชอบจริงๆจังๆต่อเพลงแนวนี้ หรือไม่ครับ หรือว่า.....ขอโทษนะครับที่ผมพูดตรงๆ ยิ้ม 
ใจรักใจชอบก็ส่วนหนึ่ง แต่ผมคิดว่าเมืองไทยคงมีแฟนหรือคนที่ชอบฟังเพลง progressive rock อยู่น้อยมากครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2041 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 12:15:22 AM »

นี่ขนาดขยายบอร์ดให้มีหลายห้องเพื่อรองรับการคุยเรื่องแนวเพลงที่หลากหลายแล้ว ยังเริ่มวังเวงเลย นี่ถ้าจำกัดไว้แค่แนว progressive rock อย่างเดียวดังที่เคยเป็นอยู่ตาม concept เมื่อเริ่มตั้งบอร์ดใหม่ ๆ ป่านนี้จะเหลือคนคุยสักกี่คนครับ? ลองคิดดูเอาเอง ยิ้มกว้างๆ
ยิ้ม สวัสดีตอนเช้าครับ....ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นว่า มันเกี่ยวกับ  จิตใจ-จิตวิญญาณที่รัก+ชอบจริงๆจังๆต่อเพลงแนวนี้ หรือไม่ครับ หรือว่า.....ขอโทษนะครับที่ผมพูดตรงๆ ยิ้ม  

ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ ผมเองก็อาจจะไม่ได้มีจิตใจที่รักและชอบจริงๆจังๆต่อแนวโปรเกรสสีฟร็อคจริงๆก็ได้ครับ เพราะหลังๆมานี้พอเริ่มจะขยับขยายขอบเขตการฟังดนตรีไปมากขึ้น ก็เริ่มจะฟังโปรเกรสสีฟร็อคน้อยลงกว่าเมื่อก่อนพอสมควรครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2042 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 12:17:01 AM »

จริงๆผมก็อยากให้ thaiprog ครึกครื้นเหมือนสมัยก่อนนะครับ แต่ยิ่งวันดูมันกลายเป็นเรื่องยากเหลือเกิน อยากให้เพื่อนๆรุ่นเก่าที่หายหน้าไปและสมาชิกใหม่คุยเรื่องเพลงกันเยอะๆเหมือนก่อนครับ

บางทีผมก็อยากโพสต์คุยเรื่องดนตรีแนวแปลกๆอยู่เหมือนกันครับ แต่บางทีโพสต์แล้วมีคนสนใจมาคุยกันอยู่ไม่กี่คน ก็ไม่ค่อยอยากโพสต์อะไรต่อแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2011 | 12:19:36 AM โดย 1 i 1 i v m » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2043 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 01:46:28 AM »

เดี๋ยวผมเอาบทความในบล็อกมาโพสบ้างดีกว่า คลายเหงา

TRON

« ตอบ #2044 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 09:21:19 AM »

เป็นไอเดียที่ดีครับ ผมว่าสมาชิกที่เล่น fb อยู่ประจำนำบทความที่เขียนไว้ที่นั่นมาแปะลงกระทู้ที่นี่ด้วยจะดีมากๆ อย่างน้อยเวลามีสมาชิกใหม่ๆที่สมัครใหม่ๆมาอ่านเจอเขาอาจสนใจและคุยต่อก็ได้ หรือบางคนอ่านเป็นความรู้ แต่อาจไม่คุยเก่งก็ได้ เพื่อให้เว็บเรามีสีสันมากขึ้นกว่าตอนนี้ เพราะมันเงียบเหงาเกิน
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2045 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 05:30:27 PM »

เป็นไอเดียที่ดีครับ ผมว่าสมาชิกที่เล่น fb อยู่ประจำนำบทความที่เขียนไว้ที่นั่นมาแปะลงกระทู้ที่นี่ด้วยจะดีมากๆ อย่างน้อยเวลามีสมาชิกใหม่ๆที่สมัครใหม่ๆมาอ่านเจอเขาอาจสนใจและคุยต่อก็ได้ หรือบางคนอ่านเป็นความรู้ แต่อาจไม่คุยเก่งก็ได้ เพื่อให้เว็บเรามีสีสันมากขึ้นกว่าตอนนี้ เพราะมันเงียบเหงาเกิน

.. polotoon ..

« ตอบ #2046 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 08:19:19 PM »

ผมเข้า ThaiProg ตอนกลางวันไม่ได้แล้วนะครับ ( วันธรรมดา ) ติดต่อผมทางอื่นแทนนะครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2047 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 | 11:41:42 PM »

ผมเข้า ThaiProg ตอนกลางวันไม่ได้แล้วนะครับ ( วันธรรมดา ) ติดต่อผมทางอื่นแทนนะครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

ที่ทำงานบล๊อกเหรอครับ
TRON

« ตอบ #2048 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 08:54:18 AM »

จริงๆผมก็อยากให้ thaiprog ครึกครื้นเหมือนสมัยก่อนนะครับ แต่ยิ่งวันดูมันกลายเป็นเรื่องยากเหลือเกิน อยากให้เพื่อนๆรุ่นเก่าที่หายหน้าไปและสมาชิกใหม่คุยเรื่องเพลงกันเยอะๆเหมือนก่อนครับ

บางทีผมก็อยากโพสต์คุยเรื่องดนตรีแนวแปลกๆอยู่เหมือนกันครับ แต่บางทีโพสต์แล้วมีคนสนใจมาคุยกันอยู่ไม่กี่คน ก็ไม่ค่อยอยากโพสต์อะไรต่อแล้วครับ

เห็นด้วยกับน้องเหม่งข้อนี้ครับ ประเด็นคือสมาชิกที่คุยจริงๆน้อยมากแถมแต่ละคนก็คนละแนวกัน คุยแต่ละเรื่องไม่ค่อยตรงแนวเท่าไหร่ ต้องยอมรับว่าใน AML นี่คนแนวเดียวกันเยอะกว่ามาก
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2049 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 12:25:48 PM »

พี่น้องครับ เวลาซื้อของผ่านเน็ตนี่เราใช้บัตรเดบิตได้ไหมครับ (เพราะมีโลโก้ Visa อยู่แล้ว) หรือว่าบัตรเครดิตได้อย่างเดียวเลย (พอดีอยากจะซื้อ App ลง iPad ด้วย)

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #2050 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 12:52:54 PM »

พี่น้องครับ เวลาซื้อของผ่านเน็ตนี่เราใช้บัตรเดบิตได้ไหมครับ (เพราะมีโลโก้ Visa อยู่แล้ว) หรือว่าบัตรเครดิตได้อย่างเดียวเลย (พอดีอยากจะซื้อ App ลง iPad ด้วย)

ผมไม่มีบัตรเดบิตครับ
sorry man
TRON

« ตอบ #2051 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 01:35:16 PM »

คิดว่าได้นะครับ ก็ลองใ่ส่ไปเลยครับ ถ้าไม่ได้เขาคงบอกเอง
TRON

« ตอบ #2052 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 03:16:59 PM »

ตอนนี้พนักงานญีปุ่นที่บริษัทผมกำลังตกใจกับเหตุการณ์ที่่ญี่ปุ่นครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2053 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 04:26:03 PM »

ตอนนี้พนักงานญีปุ่นที่บริษัทผมกำลังตกใจกับเหตุการณ์ที่่ญี่ปุ่นครับ

เหมือนกันครับ
ดูจากภาพข่าวแล้วรุนแรงมาก น้ำทะเลหอบเอาบ้านเอารถเอาเรือขึ้นมาบนฝั่งเลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #2054 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 09:03:19 PM »

ที่ทำงานบล๊อกเหรอครับ
เค้าทดลองบล็อคบางอย่าง ดันมามีผลกับเว็บเราด้วยครับ เซ็งเลย

หน้า: 1 ... 135 136 [137] 138 139 ... 158
พิมพ์