เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 01:58:11 PM
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772798 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #210 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:15:05 PM »

วันนี้สอบวิทย์ ให้เขียนชื่อผู้คิดค้นพวกทฤษฎีอะตอม คนหลังๆผมจำชื่อไม่ได้ เลยเขียนชื่อ คริส มาร์ติน (นักร้องนำ Coldplay)

ไปครับ นั่งทำไปขำไป หวังว่าคงถูกนะ  ยิ้มกว้างๆ

สมัยก่อนเคยสอบวิชา Moral อาจารย์ให้กระดาษเปล่าให้เขียนตอบเป็นหน้าๆ นึกไม่ออกนั่งเขียนเนื้อเพลง On The Turning Away ของ Pink Floyd ส่งเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

แล้วได้คะแนนเท่าไหร่ครับ วิชาจริยศึกษาเป็นวิชาที่น่าเบื่อมากสำหรับผม

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #211 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:33:56 PM »

วันนี้ไปเรียน รด. เจอครูฝึก (ที่สมองไม่มีอะไรเลย มีแต่มุกสัปดน จึงต้องมาเป็นทหาร) กลั่นแกล้งให้วิ่งรอบโรงรถ(ที่ใช้การไม่ค่อยจะได้) ครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #212 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:35:20 PM »

วันนี้ไปเรียน รด. เจอครูฝึก (ที่สมองไม่มีอะไรเลย มีแต่มุกสัปดน จึงต้องมาเป็นทหาร) กลั่นแกล้งให้วิ่งรอบโรงรถ(ที่ใช้การไม่ค่อยจะได้) ครับ

นี่แหล่ะ ประเทศไทย (กี่ปี ๆ ก็เหมือนเดิม) คิดว่าเรียนให้จบ ๆ ก็พอครับ

แต่มุขสับดนก็แก้ง่วงดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:37:30 PM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #213 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:39:07 PM »

ทำไมบางทีเช้าๆหรือสายๆเข้าเว็ปไม่ได้ล่ะ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #214 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:40:07 PM »

ไม่รู้จะหาทหาร จะเกณฑ์ทหารไปเยอะๆทำไม อาวุธยุทโธปกรณ์ ห่วยแตก โบราณ ล้าสมัย อย่างนี้ ทั้งปืน รถถัง เครื่องบิน

ไอ้กันสั่งกดคอมทิ้งบอมบ์มาทีทหารก็ตายกันเป็นแสนแล้ว เอางบไปเสริมที่ทหารห่วยๆ ไม่ดูเครื่องมือเลย
อุนสุยอัน
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #215 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:41:08 PM »

ทำไมบางทีเช้าๆหรือสายๆเข้าเว็ปไม่ได้ล่ะ

ก็มีคนอย่างคุณเข้ามา เว็บเลยเข้าไม่ได้มั้ง
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #216 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:43:15 PM »

ไม่รู้จะหาทหาร จะเกณฑ์ทหารไปเยอะๆทำไม อาวุธยุทโธปกรณ์ ห่วยแตก โบราณ ล้าสมัย อย่างนี้ ทั้งปืน รถถัง เครื่องบิน

ไอ้กันสั่งกดคอมทิ้งบอมบ์มาทีทหารก็ตายกันเป็นแสนแล้ว เอางบไปเสริมที่ทหารห่วยๆ ไม่ดูเครื่องมือเลย

ผมฝึกทหารเยอรมัน ดีกว่าทหารไทยตรงที่ มีความรับผิดชอบ ไม่ค่อยเกียจคร้าน มีสมอง ไม่เอาเวลาว่างไปตั้งวงเหล้า ถึงตั้งก็กินเบียร์ดีๆ ไม่ใช่กินเหล้าห่วยๆขวดละไม่กี่สิบบาท
TRON

« ตอบ #217 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:07:46 PM »

วันนี้สอบวิทย์ ให้เขียนชื่อผู้คิดค้นพวกทฤษฎีอะตอม คนหลังๆผมจำชื่อไม่ได้ เลยเขียนชื่อ คริส มาร์ติน (นักร้องนำ Coldplay)

ไปครับ นั่งทำไปขำไป หวังว่าคงถูกนะ  ยิ้มกว้างๆ

สมัยก่อนเคยสอบวิชา Moral อาจารย์ให้กระดาษเปล่าให้เขียนตอบเป็นหน้าๆ นึกไม่ออกนั่งเขียนเนื้อเพลง On The Turning Away ของ Pink Floyd ส่งเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

แล้วได้คะแนนเท่าไหร่ครับ วิชาจริยศึกษาเป็นวิชาที่น่าเบื่อมากสำหรับผม

ก็สอบตกตามระเบียบครับ  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #218 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:11:10 PM »

เล่าเรื่องขำๆให้ฟังครับ สมัยเรียนมีสอบวิชานึง (ผมจำไม่ได้แล้ววิชาอะไร) แล้วมีไอ้เพื่อนคนนึงมันถามข้อสอบผม ผมเลยแกล้งมันด้วยการบอกมันมั่วๆ อาทิเช่น ข้อ 1 ผมตอบ ก ก็บอกมัน ข / ข้อ 2 ผมตอบ ง ก็บอกมัน ค พอประกาศผลสอบออกมาปรากฏผมตกมันผ่าน  แลบลิ้น งงเลย

« ตอบ #219 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:17:57 PM »

กับอีกเรื่องตอนเรียนมหา'ลัย มีสอบแล้วกระดาษคำตอบมันเป็นแบบฝนๆใช้คนตรวจ คือไม่ได้ใส่เข้าเครื่อง ผมเลยเล่นแท็คติกชั้นสูง ด้วยการฝนคำตอบที 2 ข้อ อาทิตัวเลือก ก-ง ผมคิดว่าข้อนี้คำตอบน่าจะไม่ข้อ ก ก็ข้อ ค คิดว่าไงๆ 2 ข้อนี้ถ้าเลือกต้องมีข้อใดข้อหนึ่งถูก ผมเลยกาแม่ง 2 ข้อเลย แล้วทีนี้ข้อสอบมันมีกว่า 80 ข้อ ผมเล่นแก๊กนี้ไปราวๆ 15-20 ข้อ มองดูเผินๆก็ไม่รู้ เวลาอาจารญ์ตรวจ เขาจะเอากระดาษคำตอบมาเจาะรู (ทำมาสเตอร์) ไว้ 1 ใบ แล้ววางทาบบนกระดาษคำตอบของนศ. ฉะนั้นการกาคำตอบทีล่ะ 2 ข้อ ย่อมมีโอกาสที่จะถูกสูง

จนเพื่อนมันสงสัยเริ่มถามผมว่า "เฮ้ยเมิงทำได้ยังไงวะ ได้คะแนนโคตรเยอะเลย หนังสือหนังหาไม่เคยอ่าน" ผมเลยบอกเคล็ดลับมัน มันทำไงรู้มั๊ยครับ แม่งเล่นกาที 4 ข้อเลย ย่อมที่จะสะดุดตาเป็นธรรมดา อาจารย์แกเห็นเรียกมาทำโทษแถมหักคะแนนอีก ซวยเลย  ลังเล

ที่เล่านี่ถือว่า'หนุกๆ น้องๆอย่าเอาตัวอย่างที่ไม่ดีไปใช้กันนะครับ... ยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #220 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:20:37 PM »

แบบนี้ เจอข้อไหนตอบมา 2 ข้อต้องให้ -1 ครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #221 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:30:36 PM »

กับอีกเรื่องตอนเรียนมหา'ลัย มีสอบแล้วกระดาษคำตอบมันเป็นแบบฝนๆใช้คนตรวจ คือไม่ได้ใส่เข้าเครื่อง ผมเลยเล่นแท็คติกชั้นสูง ด้วยการฝนคำตอบที 2 ข้อ อาทิตัวเลือก ก-ง ผมคิดว่าข้อนี้คำตอบน่าจะไม่ข้อ ก ก็ข้อ ค คิดว่าไงๆ 2 ข้อนี้ถ้าเลือกต้องมีข้อใดข้อหนึ่งถูก ผมเลยกาแม่ง 2 ข้อเลย แล้วทีนี้ข้อสอบมันมีกว่า 80 ข้อ ผมเล่นแก๊กนี้ไปราวๆ 15-20 ข้อ มองดูเผินๆก็ไม่รู้ เวลาอาจารญ์ตรวจ เขาจะเอากระดาษคำตอบมาเจาะรู (ทำมาสเตอร์) ไว้ 1 ใบ แล้ววางทาบบนกระดาษคำตอบของนศ. ฉะนั้นการกาคำตอบทีล่ะ 2 ข้อ ย่อมมีโอกาสที่จะถูกสูง

จนเพื่อนมันสงสัยเริ่มถามผมว่า "เฮ้ยเมิงทำได้ยังไงวะ ได้คะแนนโคตรเยอะเลย หนังสือหนังหาไม่เคยอ่าน" ผมเลยบอกเคล็ดลับมัน มันทำไงรู้มั๊ยครับ แม่งเล่นกาที 4 ข้อเลย ย่อมที่จะสะดุดตาเป็นธรรมดา อาจารย์แกเห็นเรียกมาทำโทษแถมหักคะแนนอีก ซวยเลย  ลังเล

ที่เล่านี่ถือว่า'หนุกๆ น้องๆอย่าเอาตัวอย่างที่ไม่ดีไปใช้กันนะครับ... ยิ้ม

ข้าน้อยขอคารวะท่านจริง ๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (น้อง ๆ เอาไว้เลือกทำบางข้อนะครับ)

« ตอบ #222 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:36:35 PM »

ถามน้องๆหน่อย ตอนนี้พวกกระดาษคำตอบ เป็นแบบคนตรวจหรือยัดเข้าเครื่องตรวจอัติโนมัติเหรอครับ? ถ้ายัดเข้าเครื่องกระดาษคำตอบมันจะสีน้ำเงินๆ ถ้ากา 2 ข้อมันจะให้ผิดครับ แต่ถ้าใช้มือตรวจด้วยการวางกระดาษที่เจาะรูคำตอบไว้ทาบนี่ผมยิ้มเลย  ยิ้ม
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #223 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:37:51 PM »

ถามน้องๆหน่อย ตอนนี้พวกกระดาษคำตอบ เป็นแบบคนตรวจหรือยัดเข้าเครื่องตรวจอัติโนมัติเหรอครับ? ถ้ายัดเข้าเครื่องกระดาษคำตอบมันจะสีน้ำเงินๆ ถ้ากา 2 ข้อมันจะให้ผิดครับ แต่ถ้าใช้มือตรวจด้วยการวางกระดาษที่เจาะรูคำตอบไว้ทาบนี่ผมยิ้มเลย  ยิ้ม

เป็นแบบกระดาษขาวๆ ไม่ก็กระดาษออกเหลืองๆหน่อย ที่ รร ผมนะ

« ตอบ #224 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 03:41:54 PM »

ยิงฟันยิ้ม แสดงว่า(น่าจะ)ไม่ใช่แบบเครื่องตรวจ ถ้าไงลองใช้สูตรพี่ก็ได้นะ เหอๆ
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 158
พิมพ์