เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 05:02:55 AM
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772762 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #285 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 01:00:29 PM »

ด่าว่าอย่างไรหรือครับ  ขยิบตา

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #286 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 01:03:06 PM »

ไม่น่าจดจำ เป็นง่อยหรือไงต้องใช้สลิง ธรรมดาเกินไป ประมาณนี้ครับ

แต่ผมก็ชอบนะ เพราะแต่ละชาติไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
.. polotoon ..

« ตอบ #287 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 01:04:36 PM »

ไม่น่าจดจำ เป็นง่อยหรือไงต้องใช้สลิง ธรรมดาเกินไป ประมาณนี้ครับ

แต่ผมก็ชอบนะ เพราะแต่ละชาติไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
โห วิจารณ์ซะ  ลังเล

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #288 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 02:01:33 PM »

แหม ผมว่าก็ดีออกนะ สมเป็นจีนชาติจอมยุทธกำลังภายในดีออก  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #289 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 04:29:59 PM »

ได้ฟังข่าววิทยุ นักข่าวไทยเองที่ไปทำข่าวอยู่ที่โน่น รายงานมาว่า เหมือนพิธีเปิดกีฬาแห่งชาติที่สุพรรณฯ บ้านเรา ...

พูดงั้นมันก็เกินไป ...

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #290 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 05:26:05 PM »

ได้ฟังข่าววิทยุ นักข่าวไทยเองที่ไปทำข่าวอยู่ที่โน่น รายงานมาว่า เหมือนพิธีเปิดกีฬาแห่งชาติที่สุพรรณฯ บ้านเรา ...

พูดงั้นมันก็เกินไป ...

กีฬาแห่งชาติที่สุพรรณ ทำได้เท่าโอลิมปิค ฮืม

555
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #291 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 05:27:21 PM »

ดีครับ ที่สลิงไม่ขาด เสียวแทนไอ้นักยิมนาสติกนั่นเหมือนกันครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #292 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 | 06:35:19 PM »

ดีครับ ที่สลิงไม่ขาด เสียวแทนไอ้นักยิมนาสติกนั่นเหมือนกันครับ

สลิงขาดยังพอโทษสิ่งของได้ แต่ถ้าทำคบเพลิงตกนี่ไม่รู้จะเป็นยังไง

น้าหลี่หนิงคงซวย
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #293 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 08:11:51 AM »

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมาผมแวะไปร้าน BKP มา หน้าประตูแปะป้ายลดราคาซีดีของ EMI กว่า 50% พอเข้าไปทางร้านก็เปิด Communication Breakdown ต้อนรับเลย เที่ยวนี้ผมสงเกตุเห็นมีซีดีนำเข้าเต็มไปหมด มีอัลบั้มของ The Beatle เต็มแผงเลย แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นล็อตที่ผลิตใหม่ทั้งหมดรึเปล่า สภาพโดยรวมใหม่มาก ๆ แต่ราคาก็ล่อไป ตั้งแต่ 800 ขึ้นครับ มีพวกมินิบ็อคเซ็ตด้วยครับ
ถัดมาเป็นงานกีต้าร์ฮีโร่ อีกพรึบครับ เต็มแผงเหมือนกัน ทั้ง Yngwie, Vai, Satch แล้วก็สาขาเมทัลกีต้าร์อื่น ๆ แต่ผมจำไม่ได้มากครับ ของ Satch มีชุด Surfing… ด้วย แต่เป็นแพ็จเก็จพิเศษดีวีดีครับ ประมาณ 800 กว่าบาทครับ สวยเหมือนกันครับ แต่เคยคิดครับว่าจะซื้องานชุดนี้เป็นแบบซีดีธรรมดาก็พอ
จากนั้นมาที่แผงดีวีดีเพลงเมทัลบ้างครับ ไม่มีอะไรใหม่ ๆ ครับ แผงนี้โล่งไปเยอะเหมือนกัน ถัดไป เจองาน Pink Floyd ที่เป็นแพ็คเก็จแบบหนังสือครับ ไม่แน่ใจเป็น Official Bootleg รึเปล่า เป็นดีวีดี 2 แผ่น กับสมุดภาพขนาดพ็อตเก็จบุ๊คครับ ราคา 1,390 บาทครับ รายละเอียดด้านหลังเห็นบอกว่าเป็นไลฟ์ปี 1970 Atom mother ครบรอบ 40 ปีอะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ แผงฝั่งนี้มีดีวีดี Prog เพียบครับ ผมเห็นมี Genesis, Yes, Rush (ไม่แน่ใจนะครับ) เยอะครับ ลองไปสืบกันเองอีกทีละกันครับ
กลับมาที่ฝั่งซีดีกันบ้าง แว็บแรก เฮ้ย มี Oh by the way ด้วยหรอฟะ เพิ่งเจอตัวเป็น ๆ ครั้งแรกครับแล้วก็มีงานชุด Pulse, Dilicated ด้วย (ชุดละ 879 บาท)(OBTW ราคา 11,529 ครับ สุดทีนจริง ๆ) แล้วก็มีงานของ U2 อีกเพียบครับ ซีดีเมทัลนำเข้าก็มีเป็นบางชุดครับ รู้สึกร้านแกจะตามกระแสครับ เน้นเอางานอิมปอร์ตเก่า ๆ ของวงที่กำลังจากออกอัลบั้มใหม่มาขายครับ เช่น Slipknot, Trivium, COB, แต่ราคา 860 ขึ้นครับ (วางกลับที่เดิมดีกว่าครับ) แล้วก็กองทัพเมทัลของค่าย Platinum มีอีกบึ้มครับในนั้น ซีดี Pop rock/J – Rock หรือ สาว ๆ เอเชียก็มีครับ ผมได้แค่มองผ่าน ๆ ครับ อ้อแล้วก็มีงานรวมฮิตนำเข้าของ DT ด้วยครับ แพงชิบเลย

เล็งอยู่นานครับ มีหลายตัวที่ผมจะเล่นเหมือนกัน แต่ก็ต้องเซฟงบไว้เล่นเดือนหน้าด้วย สุดท้ายสอย PF: Pulse มาจนได้ แพ็คเก็จมันยั่วดีแท้ครับ ทีแรกก็กะไปดูว่ามี King crimson : In the court... รึเปล่าโชคดีที่ไม่มีครับ เลยยังไม่ต้องเสียตังค์เพิ่ม ผมเพิ่งสังเกตุเหมือนกันว่าร้านนี้แกมีงาน Prog เยอะใช้ได้เลย Porcupipe tree ก็มี พี่ ๆ น้อง ๆ ว่าง ๆ ลองแวะไปดู (ละลายทรัพย์) กันเองอีกทีละกันครับ
TRON

« ตอบ #294 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 08:15:50 AM »

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมาผมแวะไปร้าน BKP มา หน้าประตูแปะป้ายลดราคาซีดีของ EMI กว่า 50% พอเข้าไปทางร้านก็เปิด Communication Breakdown ต้อนรับเลย เที่ยวนี้ผมสงเกตุเห็นมีซีดีนำเข้าเต็มไปหมด มีอัลบั้มของ The Beatle เต็มแผงเลย แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นล็อตที่ผลิตใหม่ทั้งหมดรึเปล่า สภาพโดยรวมใหม่มาก ๆ แต่ราคาก็ล่อไป ตั้งแต่ 800 ขึ้นครับ มีพวกมินิบ็อคเซ็ตด้วยครับ
ถัดมาเป็นงานกีต้าร์ฮีโร่ อีกพรึบครับ เต็มแผงเหมือนกัน ทั้ง Yngwie, Vai, Satch แล้วก็สาขาเมทัลกีต้าร์อื่น ๆ แต่ผมจำไม่ได้มากครับ ของ Satch มีชุด Surfing… ด้วย แต่เป็นแพ็จเก็จพิเศษดีวีดีครับ ประมาณ 800 กว่าบาทครับ สวยเหมือนกันครับ แต่เคยคิดครับว่าจะซื้องานชุดนี้เป็นแบบซีดีธรรมดาก็พอ
จากนั้นมาที่แผงดีวีดีเพลงเมทัลบ้างครับ ไม่มีอะไรใหม่ ๆ ครับ แผงนี้โล่งไปเยอะเหมือนกัน ถัดไป เจองาน Pink Floyd ที่เป็นแพ็คเก็จแบบหนังสือครับ ไม่แน่ใจเป็น Official Bootleg รึเปล่า เป็นดีวีดี 2 แผ่น กับสมุดภาพขนาดพ็อตเก็จบุ๊คครับ ราคา 1,390 บาทครับ รายละเอียดด้านหลังเห็นบอกว่าเป็นไลฟ์ปี 1970 Atom mother ครบรอบ 40 ปีอะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ แผงฝั่งนี้มีดีวีดี Prog เพียบครับ ผมเห็นมี Genesis, Yes, Rush (ไม่แน่ใจนะครับ) เยอะครับ ลองไปสืบกันเองอีกทีละกันครับ
กลับมาที่ฝั่งซีดีกันบ้าง แว็บแรก เฮ้ย มี Oh by the way ด้วยหรอฟะ เพิ่งเจอตัวเป็น ๆ ครั้งแรกครับแล้วก็มีงานชุด Pulse, Dilicated ด้วย (ชุดละ 879 บาท)(OBTW ราคา 11,529 ครับ สุดทีนจริง ๆ) แล้วก็มีงานของ U2 อีกเพียบครับ ซีดีเมทัลนำเข้าก็มีเป็นบางชุดครับ รู้สึกร้านแกจะตามกระแสครับ เน้นเอางานอิมปอร์ตเก่า ๆ ของวงที่กำลังจากออกอัลบั้มใหม่มาขายครับ เช่น Slipknot, Trivium, COB, แต่ราคา 860 ขึ้นครับ (วางกลับที่เดิมดีกว่าครับ) แล้วก็กองทัพเมทัลของค่าย Platinum มีอีกบึ้มครับในนั้น ซีดี Pop rock/J – Rock หรือ สาว ๆ เอเชียก็มีครับ ผมได้แค่มองผ่าน ๆ ครับ อ้อแล้วก็มีงานรวมฮิตนำเข้าของ DT ด้วยครับ แพงชิบเลย

เล็งอยู่นานครับ มีหลายตัวที่ผมจะเล่นเหมือนกัน แต่ก็ต้องเซฟงบไว้เล่นเดือนหน้าด้วย สุดท้ายสอย PF: Pulse มาจนได้ แพ็คเก็จมันยั่วดีแท้ครับ ทีแรกก็กะไปดูว่ามี King crimson : In the court... รึเปล่าโชคดีที่ไม่มีครับ เลยยังไม่ต้องเสียตังค์เพิ่ม ผมเพิ่งสังเกตุเหมือนกันว่าร้านนี้แกมีงาน Prog เยอะใช้ได้เลย Porcupipe tree ก็มี พี่ ๆ น้อง ๆ ว่าง ๆ ลองแวะไปดู (ละลายทรัพย์) กันเองอีกทีละกันครับ

เคยเช็คราคาร้านนี้หลายครั้ง พบว่าราคาโหดมาก ถ้าเราสั่งซื้อกันได้เองก็ไม่ต้องพึ่งร้านนี้หรอกครับ สั่งเองถูกกว่า 200 บาทเห็นๆ หรืออย่าง Oh By The Way นี่ 11,000 บาทนี่เวอร์มาก boomerang ยังแค่เก้าพันต้นๆ เอาไว้เดินทัศนศึกษาพอได้  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2008 | 08:17:26 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #295 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 08:31:52 AM »

ครับ ถ้าไปถึงร้านแล้วไม่แน่ใจในเรื่องราคา หรือคุณภาพ คงต้องโทรสอบถามกับกับบรรดาเกจิที่ท่านรู้จักให้่ดี ก่อนตัดสินใจครับ 
JKNoremorse

« ตอบ #296 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 10:47:27 AM »

เมื่อคืน Dreamteam ถล่มจีนไป 30 กว่าแต้มครับ ยังไงต้องติดตามรอบต่อ ๆ ไปครับ คงไม่เคี้ยวหมูแน่นอน
TRON

« ตอบ #297 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 10:50:26 AM »

เมื่อคืน Dreamteam ถล่มจีนไป 30 กว่าแต้มครับ ยังไงต้องติดตามรอบต่อ ๆ ไปครับ คงไม่เคี้ยวหมูแน่นอน

ชุดนี้เค้าเรียก Dreamteam หรือครับ ?
JKNoremorse

« ตอบ #298 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 11:51:35 AM »

ชุดนี้เค้าเรียก Dreamteam หรือครับ ?

Dream Team ครับ
TRON

« ตอบ #299 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008 | 12:52:12 PM »

Dream Team ครับ

เข้าใจว่า Dream Team หมายถึงทีมชุดเมื่อ 10 กว่าปีก่อน ที่เขาตั้งฉายาให้เพราะเล่นได้สุดยอดเหมือนทีมในฝัน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2008 | 01:19:00 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 158
พิมพ์