เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 03:16:58 AM
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772758 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #315 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 09:30:19 AM »

ผมเห็นบอร์ดเงียบมาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ ช่วงนี้ทางออฟฟิศมีโปรเจ็คใหม่มาให้ทำครับ ก็ออกตลาดหาลูกค้าใหม่มากขึ้น
ทั้ง ๆ ที่สวนกระแส(เงียบ ๆ)แบบนี้ล่ะครับ แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรทำครับ, volume น้อย แต่ margin ถือว่าดีมากครับ

ยังฟัง/ดู เพลงอยู่เรื่อย ๆ ครับ ก็มี list รายการที่ต้องซื้ออีกเยอะครับ(ตั้งแต่รู้จักเว็บ-Thaiprog)ช่วงนี้ต้องเล็๋งดี ๆ
ครับว่าจะต้องใช้จ่ายอะไร (ยังมีหนี้สินที่ต้องเคลียร์อีกเยอะครับ  ยิงฟันยิ้ม) แต่ปลายปีคงได้ช้อปกระจายครับ  ยิงฟันยิ้ม
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #316 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 10:05:52 AM »

ยังเหมือนเดิมครับ ช่วงนี้ไม่มีดีวีดีคอนเสิร์ตใหม่ๆ ทำในจีนดู เพราะผู้นำโลกเสรีที่กำลังหมดวาระมา ประเทศไทยเลยต้องทำตัวให้อยู่ในโอวาทพอเป็นพิธี เห็นคนขายบอกว่า สัปดาห์หน้าถึงจะเริ่มนำเข้าจากท่าขี้เหล็กได้อีก ช่วงนี้ก็เลยได้มีโอกาสขุดของเก่ามาดู ส่วนเรื่องเพลงกำลังกลุ้มใจอยู่ว่าจะหาเงินที่ไหนมาซื้อ mini lp ที่จะทะลักออกมาอย่างมากมายในช่วงปลายเดือนนี้กับตลอดเดือนหน้า ซึ่งอยากได้ทั้งนั้น มีทั้ง Kansas (ชุดแรกถึง Monolith), Devil Doll (ทั้ง catalog), Sagrado Coracao de Terra (ทั้ง catalog), Supertramp (ทั้ง catalog), John Wetton (Caught in the Crossfire), Nuova Idea, Dire Straits (ทั้ง catalog), Moody Blues (ชุดที่ไม่เคยออก), Porcupine Tree (ชุดที่ไม่เคยออก), Penguin Cafe Orchestra (ทั้ง catalog), Megadeth (ทั้ง catalog), Phil Manzanera's 801 (ทั้ง catalog), Slipknot (ทั้ง catalog), Anderson Bruford Wakeman Howe (An Evening of Yes Music Plus), Gary Moore (ชุดที่ยังไม่เคยออก) ซึ่งเป็นเรื่องปกติที่จะออกมาช่วงนี้ เพื่อเตรียมรับเทศกาลปีใหม่

TRON

« ตอบ #317 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 10:08:16 AM »

ยังเหมือนเดิมครับ ช่วงนี้ไม่มีดีวีดีคอนเสิร์ตใหม่ๆ ทำในจีนดู เพราะผู้นำโลกเสรีที่กำลังหมดวาระมา ประเทศไทยเลยต้องทำตัวให้อยู่ในโอวาทพอเป็นพิธี เห็นคนขายบอกว่า สัปดาห์หน้าถึงจะเริ่มนำเข้าจากท่าขี้เหล็กได้อีก ช่วงนี้ก็เลยได้มีโอกาสขุดของเก่ามาดู ส่วนเรื่องเพลงกำลังกลุ้มใจอยู่ว่าจะหาเงินที่ไหนมาซื้อ mini lp ที่จะทะลักออกมาอย่างมากมายในช่วงปลายเดือนนี้กับตลอดเดือนหน้า ซึ่งอยากได้ทั้งนั้น มีทั้ง Kansas (ชุดแรกถึง Monolith), Devil Doll (ทั้ง catalog), Sagrado Coracao de Terra (ทั้ง catalog), Supertramp (ทั้ง catalog), John Wetton (Caught in the Crossfire), Nuova Idea, Dire Straits (ทั้ง catalog), Moody Blues (ชุดที่ไม่เคยออก), Porcupine Tree (ชุดที่ไม่เคยออก), Penguin Cafe Orchestra (ทั้ง catalog), Megadeth (ทั้ง catalog), Phil Manzanera's 801 (ทั้ง catalog), Slipknot (ทั้ง catalog), Anderson Bruford Wakeman Howe (An Evening of Yes Music Plus), Gary Moore (ชุดที่ยังไม่เคยออก) ซึ่งเป็นเรื่องปกติที่จะออกมาช่วงนี้ เพื่อเตรียมรับเทศกาลปีใหม่

Dire Striats Japan Mini Lp !! อันนี้รออยู่ครับ คิดถึง Brothers In Arms Japan Lp โอบิสีชมพูที่ผมดันทะลึ่งขายไปเมื่อสมัยวัยรุ่น
panyarak

« ตอบ #318 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 10:26:16 AM »

Dire Striats Japan Mini Lp !! อันนี้รออยู่ครับ คิดถึง Brothers In Arms Japan Lp โอบิสีชมพูที่ผมดันทะลึ่งขายไปเมื่อสมัยวัยรุ่น

ของ Dire Straits จะออกล่าหน่อยครับ 22 ตุลา ทำให้พอมีเวลาเก็บเงินบ้าง

.. polotoon ..

« ตอบ #319 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 11:58:46 AM »

อยากทราบว่าถ้าเจอสถานการณืเช่นนี้แล้ว พี่จะเลือกซื้ออัลบั้มเด่นๆของวงต่างๆที่ออก หรือจะเลือกซื้อเพียงบางวงที่ชอบมากที่สุดทั้ง catalog ครับ  ขยิบตา

panyarak

« ตอบ #320 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 12:34:34 PM »

อยากทราบว่าถ้าเจอสถานการณืเช่นนี้แล้ว พี่จะเลือกซื้ออัลบั้มเด่นๆของวงต่างๆที่ออก หรือจะเลือกซื้อเพียงบางวงที่ชอบมากที่สุดทั้ง catalog ครับ  ขยิบตา

ขอดูโอบิก่อนครับ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #321 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 10:47:28 PM »

ผมทำEPใหม่นะครับ
ใครที่ยังไม่เห็นก็เข้าที่นี่นะครับ http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=1797.0

« ตอบ #322 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 11:43:37 AM »

คุณไม่ประสงค์ เมื่อไหร่จะนัดตลุยแผงกันดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #323 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 02:48:10 PM »

บอร์ดเงียบมากๆ 

« ตอบ #324 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 02:51:01 PM »

งั้นเรามาส่งเสียงกันดีกว่า
ผมส่ง sample เพลงไปให้คุณ Tron ทาง mail ได้ฟังรึยังครับ  ขยิบตา

TRON

« ตอบ #325 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 02:57:00 PM »

งั้นเรามาส่งเสียงกันดีกว่า
ผมส่ง sample เพลงไปให้คุณ Tron ทาง mail ได้ฟังรึยังครับ  ขยิบตา

ยังไม่ได้เปิดเมล์เลยครับบ่ายนี้ เดี๋ยวไปเช็คดูครับ ขอบคุณนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #326 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 02:59:56 PM »

คุณ Tron ยังได้ไปหยิบยืมแผ่นของพี่ชายมาฟังอีกไหมครับ 
แผ่นที่เรา trade กันได้ฟังหมดรึยังครับ ผมฟังของคุณ Tron เกือบหมดแล้ว คุณภาพดีครับ แต่ Prince นี่รับยากจัีง ขยิบตา

TRON

« ตอบ #327 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 03:19:55 PM »

คุณ Tron ยังได้ไปหยิบยืมแผ่นของพี่ชายมาฟังอีกไหมครับ 
แผ่นที่เรา trade กันได้ฟังหมดรึยังครับ ผมฟังของคุณ Tron เกือบหมดแล้ว คุณภาพดีครับ แต่ Prince นี่รับยากจัีง ขยิบตา

ยืมพี่มาเป็นตั้งเลยครับพวก Genesis, Crosby, Still & Nash, Journey (box set), Paul McCartney  ยังไม่ค่อยได้ฟังมากเท่าไหร่ ฟังไม่ทันจริงๆ ผมมักจะฟังในสิ่งที่ผมสนใจ ณ เวลานั้นๆน่ะครับ แต่เมื่อไหร่ว่างจริงๆก็จะฟังครับ 

ส่วนที่เทรดมาก็ฟังไปบ้างครับชอบ Pink Floyd (Londonfield), King Crimson (Lark's Tongue), Journey  (Live) มากๆ ส่วน Yes นี่ไม่เก็ทซะทีครับ สงสัยไม่ถูกโฉลกจริงๆ ที่เหลือส่วนใหญ่เคยฟังอยู่แล้ว แค่เอาไปสะสมครับ

Prince อาจต้องชอบแนวฟังค์หรือโซลบ้างน่ะครับ ผมว่าชุดนี้แปลกดีนะครับ แต่ผมก็ชอบเป็นเพลงๆไปน่ะครับ มันคงล้ำๆหน่อยเมื่อตอนออกใหม่ๆเลยดังมั๊งครับ ชุด Parade ก็ดีนะครับ แปลกๆดีเหมือนกันเพราะด้วย ผมว่าผมชอบมากกว่า Sign O'The Time ครับ

ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2008 | 03:21:51 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า

« ตอบ #328 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 03:25:22 PM »

คุณ Tron ยังตามพวก Brit Pop อยู่่่รึเปล่าครับ มีอะไรใหม่น่าสนใจไหมครับ
ขอถามถึง Blur หน่อย เค้าเลิกวงไปแล้วรึยังครับ Damon ออกแต่ Golilarz ใช่ไหมครับ ไม่มีงานที่ใช้ชื่อตัวใช่ไหมครับ แล้วมือกีตาร์ออกงานมากีไหมครับ  ขยิบตา

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #329 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 03:36:37 PM »

คุณไม่ประสงค์ เมื่อไหร่จะนัดตลุยแผงกันดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

เราไปตลุยแผงกันบ้างไหมครับ พี่ Tron?
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 158
พิมพ์