เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 03:50:44 AM
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41 42 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772759 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #585 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:08:50 PM »

เมื่อวานซืนไปวัดจีนแถวอ่างศิลามา ชื่อพวกนี้ตามมาหลอนอยู่ตลอด

Please Don't Touch - Please Do Not Touch The Wall - The Wall
Curve Air - Sharp Curve
Acid Mother Temple - Temple
Gong - Gong

ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:17:01 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #586 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:47:10 PM »

เมื่อวานซืนไปวัดจีนแถวอ่างศิลามา ชื่อพวกนี้ตามมาหลอนอยู่ตลอด
Acid Mother Temple - Temple

ยิ้มกว้างๆ

ชื่อนี้ท่าทางจะหลอนจริง...

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #587 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:33:45 PM »

Gong - Gong
ทำไมถึงหลอนชื่อนี้ล่ะครับ ตกใจ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #588 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:43:46 PM »

Gong - Gong
ทำไมถึงหลอนชื่อนี้ล่ะครับ ตกใจ

วง Gong ไงครับ  เจ๋ง

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #589 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:45:41 PM »

yes  ยิ้มกว้างๆ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #590 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:53:36 PM »

ผมได้ยินชื่อวงนี้มาตั้งนานแล้วนะเนี่ย(ก็แหงล่ะ ชื่อตัวเอง) แต่ยังไม่เคยฟังเลย สงสัยต้องไปหามาฟังซะหน่อยแล้ว ยิงฟันยิ้ม

PaNn™
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #591 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:53:18 PM »

ผมได้ยินชื่อวงนี้มาตั้งนานแล้วนะเนี่ย(ก็แหงล่ะ ชื่อตัวเอง) แต่ยังไม่เคยฟังเลย สงสัยต้องไปหามาฟังซะหน่อยแล้ว ยิงฟันยิ้ม
วงนี้เป็น prog ใช่ไหมครับ แล้วเป็นวง prog จากยุคไหน สไตล์อะไรครับ ชุดไหนเด่นๆบ้าง
panyarak

« ตอบ #592 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:00:12 AM »

วงนี้เป็น prog ใช่ไหมครับ แล้วเป็นวง prog จากยุคไหน สไตล์อะไรครับ ชุดไหนเด่นๆบ้าง

แนว Canterbury (prog ผสม jazz) จากยุค 70s ขอแนะนำให้ฟัง 4 ชุดแรกก่อนครับ ถ้าติดใจค่อยขยายไปฟังผลงานเดี่ยวของสมาชิกแต่ละคน

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #593 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 07:58:54 PM »

งูเข้าบ้านครับ งูสิงห์ตัวเท่าแขนแน่ะ ยังดีเรียกยามมาช่วยจับออกไปได้ (ไม่ตายด้วยครับ) ตกใจแทบแย่   ตกใจ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #594 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:04:32 AM »

งูเข้าบ้านครับ งูสิงห์ตัวเท่าแขนแน่ะ ยังดีเรียกยามมาช่วยจับออกไปได้ (ไม่ตายด้วยครับ) ตกใจแทบแย่   ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #595 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:39:32 AM »

ทำใจดี ๆ ไว้ครับ กำลังจะเจอเนื้อคู่ในเร็ววันแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #596 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:49:41 AM »

ทำใจดี ๆ ไว้ครับ กำลังจะเจอเนื้อคู่ในเร็ววันแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อันนั้นมันต้องฝันเห็นงูนี่ครับ แต่อันนี้งูใหญ่เข้าบ้านอาจจะมีลาภครับ 555+ (แต่เมื่อคืนก็สวดแผ่เมตตาให้มันแล้วครับ สงสารมันเหมือนกันที่ถูกตีอย่างแรงเลย)

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #597 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 07:37:42 PM »

วันนี้ไป ม.เกษตรฯ มาครับ ไปเรียนแบรนด์เตรียม ent คนเยอะมากๆ แค่เอาหนังสือก็ยืนรอเข้าแถวเกือบชม.แลวครับ เมื่อยมาก แลบลิ้น

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #598 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:30:11 PM »

วันนี้ไป ม.เกษตรฯ มาครับ ไปเรียนแบรนด์เตรียม ent คนเยอะมากๆ แค่เอาหนังสือก็ยืนรอเข้าแถวเกือบชม.แลวครับ เมื่อยมาก แลบลิ้น

อ่าวเหรอครับ ไปแถวอาคารจักรพันธ์ใช่ไหมครับ วันนี้พี่ก็เดินไปกับเพื่อนกับน้องคนนึงที่ลาดกระบังมา ไปดูตรงใต้อาคารจักรฯ ที่เป็นที่แจกชีท มีรูปโต๋ติดไว้ทุกที่ แถมหน้าปกชีทยังมีลายเซ็นต์กับรูป พร้อมข้อความให้กำลังใจต่างหาก

สงสัยว่าทำไมเค้าถึงไม่จ้างพี่ไปเป็นพรีเซนเตอร์บ้างน้า มีรูป AFM ติดอยู่หน้าชีท และข้อความให้กำลังใจพร้อมลายเซ็นต์  ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #599 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:23:55 PM »

อ่าวเหรอครับ ไปแถวอาคารจักรพันธ์ใช่ไหมครับ วันนี้พี่ก็เดินไปกับเพื่อนกับน้องคนนึงที่ลาดกระบังมา ไปดูตรงใต้อาคารจักรฯ ที่เป็นที่แจกชีท มีรูปโต๋ติดไว้ทุกที่ แถมหน้าปกชีทยังมีลายเซ็นต์กับรูป พร้อมข้อความให้กำลังใจต่างหาก

สงสัยว่าทำไมเค้าถึงไม่จ้างพี่ไปเป็นพรีเซนเตอร์บ้างน้า มีรูป AFM ติดอยู่หน้าชีท และข้อความให้กำลังใจพร้อมลายเซ็นต์  ยิงฟันยิ้ม

สงสัยกลัวค่าตัวแพงครับ  มือกีต้าร์ระดับนี้แล้ว ยิ้มกว้างๆ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41 42 ... 158
พิมพ์