เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 04:05:18 AM
หน้า: 1 ... 39 40 [41] 42 43 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772759 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #600 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:31:12 PM »

วันนี้ไป ม.เกษตรฯ มาครับ ไปเรียนแบรนด์เตรียม ent คนเยอะมากๆ แค่เอาหนังสือก็ยืนรอเข้าแถวเกือบชม.แลวครับ เมื่อยมาก แลบลิ้น

อ่าวเหรอครับ ไปแถวอาคารจักรพันธ์ใช่ไหมครับ วันนี้พี่ก็เดินไปกับเพื่อนกับน้องคนนึงที่ลาดกระบังมา ไปดูตรงใต้อาคารจักรฯ ที่เป็นที่แจกชีท มีรูปโต๋ติดไว้ทุกที่ แถมหน้าปกชีทยังมีลายเซ็นต์กับรูป พร้อมข้อความให้กำลังใจต่างหาก

สงสัยว่าทำไมเค้าถึงไม่จ้างพี่ไปเป็นพรีเซนเตอร์บ้างน้า มีรูป AFM ติดอยู่หน้าชีท และข้อความให้กำลังใจพร้อมลายเซ็นต์  ยิงฟันยิ้ม

วันหลังมาก็โทรเรียกได้นะครับ ไว้พี่จะแวะไปหา นั่งคุยนั่งโม้กับพี่ได้ครับ

สงสัยกลัวค่าตัวแพงครับ  มือกีต้าร์ระดับนี้แล้ว ยิ้มกว้างๆ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #601 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:35:12 AM »

งูเข้าบ้านครับ งูสิงห์ตัวเท่าแขนแน่ะ ยังดีเรียกยามมาช่วยจับออกไปได้ (ไม่ตายด้วยครับ) ตกใจแทบแย่   ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ทำใจดี ๆ ไว้ครับ กำลังจะเจอเนื้อคู่ในเร็ววันแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อันนั้นมันต้องฝันเห็นงูนี่ครับ แต่อันนี้งูใหญ่เข้าบ้านอาจจะมีลาภครับ 555+ (แต่เมื่อคืนก็สวดแผ่เมตตาให้มันแล้วครับ สงสารมันเหมือนกันที่ถูกตีอย่างแรงเลย)

ผมเคยเจอแต่คราบที่งูตัวขนาดสายยางมาลอกคราบไว้ในห้องนอน แต่หาตัวงูไม่เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:47:29 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #602 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:44:18 AM »

งูเข้าบ้านครับ งูสิงห์ตัวเท่าแขนแน่ะ ยังดีเรียกยามมาช่วยจับออกไปได้ (ไม่ตายด้วยครับ) ตกใจแทบแย่   ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ทำใจดี ๆ ไว้ครับ กำลังจะเจอเนื้อคู่ในเร็ววันแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อันนั้นมันต้องฝันเห็นงูนี่ครับ แต่อันนี้งูใหญ่เข้าบ้านอาจจะมีลาภครับ 555+ (แต่เมื่อคืนก็สวดแผ่เมตตาให้มันแล้วครับ สงสารมันเหมือนกันที่ถูกตีอย่างแรงเลย)

ผมเคยเจอแต่คราบที่งูตัวขนาดายยางมาลอกคราบไว้ในห้องนอน แต่หาตัวงูไม่เจอ

หลอนมากครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #603 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009 | 01:23:29 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเท่าไร เพราะเหตุ

- พิษเศรฐกิจซบเซา รายได้ลดลง
- งานเยอะขึ้น กลับกันได้ซะงั้น
- ไวรัสเล่นงานเครือข่าย

แย่จังครับ  ลังเล

TRON

« ตอบ #604 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009 | 01:38:20 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเท่าไร เพราะเหตุ

- พิษเศรฐกิจซบเซา รายได้ลดลง
- งานเยอะขึ้น กลับกันได้ซะงั้น
- ไวรัสเล่นงานเครือข่าย

แย่จังครับ  ลังเล

+ 100
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #605 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:15:08 PM »

อากาศร้อนมากๆ เลย
เริ่มจะไมเกรนอีกแล้ว แย่จัง

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #606 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:27:55 PM »

นี่ขนาดแค่เดือนกุมภาพันธ์ยังร้อนขนาดนี้ แล้วเมษายนจะขนาดไหน ไม่อยากคิดเลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #607 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:29:06 PM »

นี่ขนาดแค่เดือนกุมภาพันธ์ยังร้อนขนาดนี้ แล้วเมษายนจะขนาดไหน ไม่อยากคิดเลยครับ

ศรีราชาเมฆครึ้มทั้งวันเลยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #608 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2009 | 01:40:23 PM »

แย่แล้ว ... แอร์เสีย
กว่าช่างจะมาซ่อมได้ ก็ตั้งวันพุธแน่ะ  ร้องไห้

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #609 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:51:16 PM »

สอบO net เสร็จอย่างอ่อนแรง

แต่ก็ทำได้(กลางๆ)ครับ

Blackfield

« ตอบ #610 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2009 | 07:02:38 PM »

ของผมมีสอบปลายภาค อาทิตย์หน้าเป็นต้นไปครับ พร้อมกับส่งโปรเจ็ครอบสุดท้าย

ช่วงนี้อ่านหนังสือตลอดเท่าที่จะทำได้ครับ แต่ก็เ่ล่นคอมแทบตลอดเหมือนกัน เอ๊ะ ยังไงกันนี่

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #611 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2009 | 07:21:05 PM »

ขอบคุณพี่ๆ มากครับผม

นี่ยังนั่งอยู่ในห้องเลยครับ ฟังเพื่อนพูดอยู่ จริงๆ อยากออกจากห้องแล้วครับ คือว่าหิวมากครับ แต่ยังออกไม่ได้ ต้องรอเที่ยงๆ น่ะครับ

ถัดไปไม่กี่สิบเมตรจากห้องที่ผมนั่งอยู่ ก็เป็นงานเกษตรแฟร์ครับ ซุ้มของกินเพียบ ตอนเมื่อเช้าผมเดินไปดูแล้วยังไม่เปิดซักร้านเลยครับ ตอนนีี้อยากเตรียมหยิบกระเป๋าตังค์แล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากซ้อมดนตรีนะครับ น้องฟิวและสันผัดพริกไทยดำเตรียมเอนท์ โอ๊คหายสาบสูญไปนานแล้ว เหลือผม เหม่ง แล้วก็พี่สิทธิ์แหละครับ สงสัยต้องไปตั้งวง Trio แล้วกระมัง

ตั้งวงแบบ side project เล่นเพลงแบบไม่ซับซ้อนมาก เน้นความไพเราะแบบ blackfield หรือจะผสมบูลส์ของชอบก็ได้เป็นไง  ยิงฟันยิ้ม

เล่น Cream, Derek & The Dominos หรือเพลงบลูส์แบบแคลปตันเป็นไงครับ ความไฝ่ฝันผมเลย ตอนนี้มีแนวร่วมแล้วด้วยอีกคนนึงคือน้องเหม่ง ที่เริ่มหันมาฟังบลูส์แล้ว

ลืมผมไปแล้วเรอะ T T อยากเล่นเหมือนกันนะ  ร้องไห้

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
.. polotoon ..

« ตอบ #612 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 12:37:02 PM »

ที่ทำงาน ร้อนมาก มีพัดลมร้อนประจำโต๊ะกันหลายคน คนที่โดนแอร์เป่า ปิดแอร์เสียอีก  ร้องไห้

TRON

« ตอบ #613 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 01:02:34 PM »

นี่ยังนั่งอยู่ในห้องเลยครับ ฟังเพื่อนพูดอยู่ จริงๆ อยากออกจากห้องแล้วครับ คือว่าหิวมากครับ แต่ยังออกไม่ได้ ต้องรอเที่ยงๆ น่ะครับ

ถัดไปไม่กี่สิบเมตรจากห้องที่ผมนั่งอยู่ ก็เป็นงานเกษตรแฟร์ครับ ซุ้มของกินเพียบ ตอนเมื่อเช้าผมเดินไปดูแล้วยังไม่เปิดซักร้านเลยครับ ตอนนีี้อยากเตรียมหยิบกระเป๋าตังค์แล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากซ้อมดนตรีนะครับ น้องฟิวและสันผัดพริกไทยดำเตรียมเอนท์ โอ๊คหายสาบสูญไปนานแล้ว เหลือผม เหม่ง แล้วก็พี่สิทธิ์แหละครับ สงสัยต้องไปตั้งวง Trio แล้วกระมัง

ตั้งวงแบบ side project เล่นเพลงแบบไม่ซับซ้อนมาก เน้นความไพเราะแบบ blackfield หรือจะผสมบูลส์ของชอบก็ได้เป็นไง  ยิงฟันยิ้ม

เล่น Cream, Derek & The Dominos หรือเพลงบลูส์แบบแคลปตันเป็นไงครับ ความไฝ่ฝันผมเลย ตอนนี้มีแนวร่วมแล้วด้วยอีกคนนึงคือน้องเหม่ง ที่เริ่มหันมาฟังบลูส์แล้ว

ลืมผมไปแล้วเรอะ T T อยากเล่นเหมือนกันนะ  ร้องไห้

เอาเลยครับ มารวมกันเป็นอีกวงเลย  ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #614 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 01:10:12 PM »

เอาเลยครับ มารวมกันเป็นอีกวงเลย  ยิ้มกว้างๆ

ผมคงไม่ใหวมั้งครับ ฟังบลูส์ไม่ค่อยแตกฉานเลย แล้วก็เว้นว่างมานานแล้วครับ มันไปไม่ใหวจริงๆ สุดท้ายก็ต้องกลับไปฟังเมทั่ล โปรเกรสสีฟ อีเล็กโทร แอมเบียนท์ อยู่ดี  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 ... 39 40 [41] 42 43 ... 158
พิมพ์