เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 08:22:15 PM
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772730 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #615 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 02:05:46 PM »

ขอบคุณพี่ๆ มากครับผม

นี่ยังนั่งอยู่ในห้องเลยครับ ฟังเพื่อนพูดอยู่ จริงๆ อยากออกจากห้องแล้วครับ คือว่าหิวมากครับ แต่ยังออกไม่ได้ ต้องรอเที่ยงๆ น่ะครับ

ถัดไปไม่กี่สิบเมตรจากห้องที่ผมนั่งอยู่ ก็เป็นงานเกษตรแฟร์ครับ ซุ้มของกินเพียบ ตอนเมื่อเช้าผมเดินไปดูแล้วยังไม่เปิดซักร้านเลยครับ ตอนนีี้อยากเตรียมหยิบกระเป๋าตังค์แล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากซ้อมดนตรีนะครับ น้องฟิวและสันผัดพริกไทยดำเตรียมเอนท์ โอ๊คหายสาบสูญไปนานแล้ว เหลือผม เหม่ง แล้วก็พี่สิทธิ์แหละครับ สงสัยต้องไปตั้งวง Trio แล้วกระมัง

ตั้งวงแบบ side project เล่นเพลงแบบไม่ซับซ้อนมาก เน้นความไพเราะแบบ blackfield หรือจะผสมบูลส์ของชอบก็ได้เป็นไง  ยิงฟันยิ้ม

เล่น Cream, Derek & The Dominos หรือเพลงบลูส์แบบแคลปตันเป็นไงครับ ความไฝ่ฝันผมเลย ตอนนี้มีแนวร่วมแล้วด้วยอีกคนนึงคือน้องเหม่ง ที่เริ่มหันมาฟังบลูส์แล้ว

ลืมผมไปแล้วเรอะ T T อยากเล่นเหมือนกันนะ  ร้องไห้

เอาเลยครับ มารวมกันเป็นอีกวงเลย  ยิ้มกว้างๆ

ผมคงไม่ใหวมั้งครับ ฟังบลูส์ไม่ค่อยแตกฉานเลย แล้วก็เว้นว่างมานานแล้วครับ มันไปไม่ใหวจริงๆ สุดท้ายก็ต้องกลับไปฟังเมทั่ล โปรเกรสสีฟ อีเล็กโทร แอมเบียนท์ อยู่ดี  ยิ้มกว้างๆ

+1 ครับ บูลส์นี่ฟังได้ไ่ม่ค่อยติดเลย นอกจากบูลส์ร๊อคอย่าง Cream นี่พอได้เป็นระยะๆ แต่ถ้าบูลส์แท้ๆอย่าง Derek & The Dominoes หรืออัลบั้ม From The Candle นี่ ต้องมีใจรักบูลส์เป็นทุนก่อนเลย
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #616 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 02:35:28 PM »

นี่ยังนั่งอยู่ในห้องเลยครับ ฟังเพื่อนพูดอยู่ จริงๆ อยากออกจากห้องแล้วครับ คือว่าหิวมากครับ แต่ยังออกไม่ได้ ต้องรอเที่ยงๆ น่ะครับ

ถัดไปไม่กี่สิบเมตรจากห้องที่ผมนั่งอยู่ ก็เป็นงานเกษตรแฟร์ครับ ซุ้มของกินเพียบ ตอนเมื่อเช้าผมเดินไปดูแล้วยังไม่เปิดซักร้านเลยครับ ตอนนีี้อยากเตรียมหยิบกระเป๋าตังค์แล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากซ้อมดนตรีนะครับ น้องฟิวและสันผัดพริกไทยดำเตรียมเอนท์ โอ๊คหายสาบสูญไปนานแล้ว เหลือผม เหม่ง แล้วก็พี่สิทธิ์แหละครับ สงสัยต้องไปตั้งวง Trio แล้วกระมัง

ตั้งวงแบบ side project เล่นเพลงแบบไม่ซับซ้อนมาก เน้นความไพเราะแบบ blackfield หรือจะผสมบูลส์ของชอบก็ได้เป็นไง  ยิงฟันยิ้ม

เล่น Cream, Derek & The Dominos หรือเพลงบลูส์แบบแคลปตันเป็นไงครับ ความไฝ่ฝันผมเลย ตอนนี้มีแนวร่วมแล้วด้วยอีกคนนึงคือน้องเหม่ง ที่เริ่มหันมาฟังบลูส์แล้ว

ลืมผมไปแล้วเรอะ T T อยากเล่นเหมือนกันนะ  ร้องไห้

เอาเลยครับ มารวมกันเป็นอีกวงเลย  ยิ้มกว้างๆ

ผมคงไม่ใหวมั้งครับ ฟังบลูส์ไม่ค่อยแตกฉานเลย แล้วก็เว้นว่างมานานแล้วครับ มันไปไม่ใหวจริงๆ สุดท้ายก็ต้องกลับไปฟังเมทั่ล โปรเกรสสีฟ อีเล็กโทร แอมเบียนท์ อยู่ดี  ยิ้มกว้างๆ

+1 ครับ บูลส์นี่ฟังได้ไ่ม่ค่อยติดเลย นอกจากบูลส์ร๊อคอย่าง Cream นี่พอได้เป็นระยะๆ แต่ถ้าบูลส์แท้ๆอย่าง Derek & The Dominoes หรืออัลบั้ม From The Candle นี่ ต้องมีใจรักบูลส์เป็นทุนก่อนเลย

ครับ แต่อย่าง Derek and the Dominoes หรือชุด From the Cradle นี่ผมก็ชอบนะ แต่ฟังบ่อยมากไม่ค่อยได้  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #617 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:54:14 PM »

ครับ แต่อย่าง Derek and the Dominoes หรือชุด From the Cradle นี่ผมก็ชอบนะ แต่ฟังบ่อยมากไม่ค่อยได้  ยิ้มกว้างๆ

สงสัยผมจะเริ่มเป็นชาวบลูส์แล้วสิ สองอัลบั้มนี้ฟังไม่เบื่อเลย 5555

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #618 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:08:26 AM »

เมื่อคืนมา online ตอนประมาณเที่ยงคืน
มีน้องคนหนึ่งมาเคาะเรียกทาง msn เพื่อแจ้งให้ทราบว่า เพื่อนของเธอ (ซึ่งเคยเป็นลูกน้องของเรา) โดนไฟไหม้บ้าน วอดวายหมดทุกอย่าง เอาของชิ้นใหญ่ๆ ออกมาได้เพียง 2-3 อย่าง

ส่วนน้องที่เคาะแจ้งเหตุนั้น ก็พักอาศัยอยูกับบ้านที่เกิดเหตุ เพราะเธอกำลังรอโอนคอนโดฯ ที่ทำสัญญาไว้ ทรัพย์สินของเธอทั้งหมด หายไปในกองเพลิง เหลือเพียงเสื้อผ้าและกระเป๋าที่ติดตัวไปทำงาน หลังจากเกิดเหตุ เธอไปพักอาศัยกับน้าสาวที่พัฒนาการ และ online มาจากที่นั่น เราบอกให้เธอมาพักที่บ้านเราก่อน เพราะเดินทางไปทำงานสะดวกกว่ามาก แต่เธอยังลังเลอยู่ ยังไงเราจะโทรไปหาเธออีกครั้งบ่ายนี้ เพราะเราเตรียมที่นอนให้เธอแล้ว

สถานที่เกิดเหตุเป็นบ้านไม้ แถวกล้วยน้ำไท ซึ่งเราก็ไม่เคยไป แต่เท่าที่รู้ตอนนี้คือ ไหม้ไปทั้งหมด 5 หลัง ทุกหลังเหลือแต่ตอ

ทำเอาเราตกใจ เสียใจ และนอนไม่หลับไปทั้งคืน

ตั้งใจว่าจะไปหาน้องคนนั้นเพื่อเอาเงินไปให้เธอใช้จ่ายก่อน แต่เธอบอกว่าเธอมีเงินอญุ่บ้าง ยังไม่ลำบากขัดสนมากมาย และตอนนี้ครอบครัวของเธอ ได้ไปพักอยู่ชั่วคราวกับพี่สาวที่แต่งงานออกไปและซื้อคอนโดฯ ไว้แถวอ่อนนุช และวันนี้เธอต้องไปติดต่อ สนง.เขต เพื่อติดต่อเรื่องทรัพย์สินที่เสียหาย + แจ้งเอกสารที่ถูกทำลาย

เป็นอีกเรื่องน่าเศร้าที่เกิดกับคนใกล้ตัว  ลังเล

TRON

« ตอบ #619 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:14:09 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับน้องคนนี้และคนอื่นๆที่ร่วมชะตากรรมมา ณ ที่นี้ด้วย ถือเป็นการสะเดาะเคราะห์ครั้งใหญ่แล้วกัน เพราะอย่างน้อยที่สุดคือไม่มีใครบาดเจ็บหรือเสียชีวิต ท้ายที่สุดชีวิตย่อมหาทางออกได้เสมอ

« ตอบ #620 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:15:39 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับน้องคนนี้และคนอื่นๆที่ร่วมชะตากรรมมา ณ ที่นี้ด้วย ถือเป็นการสะเดาะเคราะห์ครั้งใหญ่แล้วกัน เพราะอย่างน้อยที่สุดคือไม่มีใครบาดเจ็บหรือเสียชีวิต ท้ายที่สุดชีวิตย่อมหาทางออกได้เสมอ

โชคดีมาก ที่ไม่มีคนได้รับบาดเจ็บเลย

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #621 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 11:04:56 AM »

โชคดีมาก ที่ไม่มีคนได้รับบาดเจ็บเลย

ขอให้โชคดีทุกคน และขอให้ทุกคนที่ประสบเหตุฯ ต่าง ๆ ในปีนี้ พยายามทำใจให้สบายและมองโลกในแง่ดีเข้าไว้
ผมจะพยายามเหมือนกัน (ปีนี้ดวงชง เจอแต่เรื่องบ้า ๆ ตั้งแต่ต้นปีเลย)

ศุกร์ที่แล้ว ผมมอไซต์ล้มพร้อมกับแฟน แต่โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมาก เพราะคนขับรถโง่ ๆ คนหนึ่ง ซึ่งเมื่อเกิดเหตุแล้ว ไม่มีแม้แต่คำว่าขอโทษ หรือจะช่วยอะไร ก็ได้แต่อโหสิกรรมให้เขา และไม่พยายามไปโกรธ หรือแค้นเคืองเขา และหวังว่าในอนาคตเขาอาจจะได้เจอประสบการณ์คล้าย ๆ กับที่เราเจอบ้าง ผมยังเชื่อว่า คนบางคนที่ขับหรูหราราคาแัพงนั้น จิตใจของเขากลับต่ำต้อยเสียยิ่งกว่าอะไร และก็ยังคิดว่า สังคมเรายังมีคนแบบนี้อยู่อีกเยอะ
TRON

« ตอบ #622 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 11:23:42 AM »

คนบางคนที่ขับหรูหราราคาแัพงนั้น จิตใจของเขากลับต่ำต้อยเสียยิ่งกว่าอะไร และก็ยังคิดว่า สังคมเรายังมีคนแบบนี้อยู่อีกเยอะ

+ 1000 เจอบ่อย เมื่อวานก็เพิ่งเจอ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #623 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:41:21 PM »

พรุ่งนี้ผมสอบ DOE แล้วครับ สอบตั้งแต่เช้า 9 โมง
วันศุกร์ที่ 27 ก็มีนัดเอางานโปรเจคต์ไปให้อาจารย์ที่ปรึกษาดูและเซ็นต์
วันจันทร์ที่ 2 ต้องส่งโปรเจคต์เป็นรอบสุดท้ายแล้วครับ รอบนี้ส่งทั้งเล่ม ซีดี และฟอร์มสรุป 4 แผ่น
วันอังคารที่ 3 สอบ LAB IE
วันพุธที่ 4 สอบ Introduction to Law วิชากฎหมาย
วันพฤหัสที่ 5 สอบ IM

หลังจากนั้นยังมีเรื่องสอบ ก.ว. (ใบประกอบวิชาชีพวิศวกรรม) อีก ซึ่งรุ่นผมที่จบจะต้องสอบเพื่อได้ใบนี้เป็นรุ่นแรก รุ่นก่อนหน้านี้ ถ้าใครจบ เค้าจะออกให้โดยอัตโนมัติ

ตอนนี้ยังไม่มีงานทำ อะไรทั้งสิ้นครับ ปีนี้แย่มากๆ ถึงกระนั้นก็ได้ข่าวมาว่า มีเด็กภาคเครื่องกล 3 คน เพิ่งได้เซ็นต์สัญญากับ TMAP ไป (Toyota Motor Asia Pacific) โดยเริ่มสตาร์ทที่เงินเดือน 22,500 บาท  ตกใจ

ภาคผมก็ไม่เห็นมีใครได้งานชัดเจนเท่าไหร่ จาก 80 คน น่าจะมีที่ได้งานแล้วจริงๆ ซัก 2-3 คนเท่านั้น นอกนั้นอาจยังไม่มีอะไรมารองรับชัดเจน

ฝากคำถามนิดนึงครับ เชื่อว่าคงมีพี่ๆ ในนี้เก่งภาษาอังกฤษกันหลายคน คือผมต้องแปลบทคัดย่อของโปรเจคต์จากภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งมันก็คือ Abstract นั่นแหละครับ ผมอยากทราบว่า ถ้าในภาษาไทยเราเขียนว่า "ทางผู้จัดทำก็ได้ทำการ........." อย่างนี้ คำว่า ผู้จัดทำ เราควรใช้แทนเป็นภาษาอังกฤษว่าอะไรดีครับ ในที่นี้คงใช้คำว่า I ไม่ได้ จะใช้คำว่า Team ก็ไม่ได้ เพราะเป็นโปรเจคต์ทำคนเดียว ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #624 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:58:39 PM »

พรุ่งนี้ผมสอบ DOE แล้วครับ สอบตั้งแต่เช้า 9 โมง
วันศุกร์ที่ 27 ก็มีนัดเอางานโปรเจคต์ไปให้อาจารย์ที่ปรึกษาดูและเซ็นต์
วันจันทร์ที่ 2 ต้องส่งโปรเจคต์เป็นรอบสุดท้ายแล้วครับ รอบนี้ส่งทั้งเล่ม ซีดี และฟอร์มสรุป 4 แผ่น
วันพุธที่ 4 สอบ Introduction to Law วิชากฎหมาย

หลังจากนั้นยังมีเรื่องสอบ ก.ว. (ใบประกอบวิชาชีพวิศวกรรม) อีก ซึ่งรุ่นผมที่จบจะต้องสอบเพื่อได้ใบนี้เป็นรุ่นแรก รุ่นก่อนหน้านี้ ถ้าใครจบ เค้าจะออกให้โดยอัตโนมัติ

ตอนนี้ยังไม่มีงานทำ อะไรทั้งสิ้นครับ ปีนี้แย่มากๆ ถึงกระนั้นก็ได้ข่าวมาว่า มีเด็กภาคเครื่องกล 3 คน เพิ่งได้เซ็นต์สัญญากับ TMAP ไป (Toyota Motor Asia Pacific) โดยเริ่มสตาร์ทที่เงินเดือน 22,500 บาท  ตกใจ

ภาคผมก็ไม่เห็นมีใครได้งานชัดเจนเท่าไหร่ จาก 80 คน น่าจะมีที่ได้งานแล้วจริงๆ ซัก 2-3 คนเท่านั้น นอกนั้นอาจยังไม่มีอะไรมารองรับชัดเจน

ฝากคำถามนิดนึงครับ เชื่อว่าคงมีพี่ๆ ในนี้เก่งภาษาอังกฤษกันหลายคน คือผมต้องแปลบทคัดย่อของโปรเจคต์จากภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งมันก็คือ Abstract นั่นแหละครับ ผมอยากทราบว่า ถ้าในภาษาไทยเราเขียนว่า "ทางผู้จัดทำก็ได้ทำการ........." อย่างนี้ คำว่า ผู้จัดทำ เราควรใช้แทนเป็นภาษาอังกฤษว่าอะไรดีครับ ในที่นี้คงใช้คำว่า I ไม่ได้ จะใช้คำว่า Team ก็ไม่ได้ เพราะเป็นโปรเจคต์ทำคนเดียว ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ

ไม่ได้เก่งอังกฤษแต่ขอช่วยคิดนะครับ อาจจะเป็น The writer, The organizer ได้หรือเปล่าครับ  ขยิบตา

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #625 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:06:48 PM »

ไม่ได้เก่งอังกฤษแต่ขอช่วยคิดนะครับ อาจจะเป็น The writer, The organizer ได้หรือเปล่าครับ  ขยิบตา

The Producer หรือ The Author ได้มั้ยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #626 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 | 11:13:25 PM »

คือ สงสัยว่า ทำไมมาเรียน Introduction to Law เอาในปีสุดท้ายล่ะ  ฮืม
ของเราบังคับเรียนตั้งแต่ปีแรกเลย

« ตอบ #627 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009 | 08:58:34 PM »

ผมเริ่มต้นช่วยงานงานเขียนรีวิว/แปลบทสัมภาษณ์ลงบล๊อก http://rebirthera.exteen.com แล้วนะครับ สนใจก็ตามอ่านกันได้ เป็นบล๊อกแนวเฮฟวี่/เพาเวอร์เมทัลล้วนๆครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #628 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009 | 10:16:35 AM »

ผมจะหายหน้าไปอิสราเอล 3 - 6 มีนาคม นะครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #629 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009 | 10:28:12 AM »

ผมจะหายหน้าไปอิสราเอล 3 - 6 มีนาคม นะครับ
ขอให้เดินทางปลอดภัย และสุขใจ นะครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 158
พิมพ์