เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 08:44:17 PM
หน้า: 1 ... 53 54 [55] 56 57 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772731 ครั้ง)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #810 เมื่อ: 30 เมษายน 2009 | 12:07:56 AM »

วันนี้ไปดูคอนเสิร์ตชาตรีมา สุดยอดดด

มีอีกทีวันที่19 เดือนหน้า ที่โรงเบียร์ตะวันแดง

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #811 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 | 03:49:18 PM »

ถามเรื่องเดินทางนิดนึงครับ ใครที่เคยใช้บริการรถสาธารณะแถวนั้นครับ เผื่อจะพอให้ข้อมูลได้

วันพุธหน้าผมต้องไปสอบที่โรงงานแถวมหาชัยครับ คือตัวโรงงานอยู่เลยโรงพยาบาลมหาชัยไปอีก 15 กม. (เข้าใจว่าถนนเส้นนั้นคือถนนพระราม 2) ตอนไปนี่ลุงเค้าไปส่งให้ครับ แต่ตอนกลับต้องกลับเอง อยากจะถามว่า จากแถวๆ นั้น (คือจากตัวเมืองมหาชัย) มีรถตู้ไปอนุสาวรีย์ หรือลาดกระบังหรือเปล่าครับ (คือเสิร์ชหาเจอว่า มีรถตู้ที่วิ่งจากมหาชัยมาที่ลาดกระบังเลย แต่ไม่มีข้อมูลบอกละเอียดเลยครับ) แล้วพวกรถตู้นี่ อู่หรือวินเค้าอยู่ตรงไหนของมหาชัยครับ จะมีใครทราบบ้างเนี่ย? ถามเล่นๆ นะครับ ไม่ซีเรียสนะครับ เผื่อคนในเว็บนี้อาจจะมีประสบการณ์เดินทางแถวๆ นั้นครับ ขอบคุณครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #812 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 | 08:00:52 PM »

ระยะทางจากบ้านผมไปโรงงาน โดยใช้ Google Map คำนวณ

94.6 กม.  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #813 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 01:25:01 PM »

สวัสดีครับ คุณบาส     ผมขอเสนอแนวทางอย่างนี้นะครับ  คือ  ขากลับคุณถามคนแถวนั้นว่า ถ้าจะเดินทางมาสถานีรถไฟ มหาชัย
จะมาได้อย่างไร  หรือสถานีรถไฟที่อยู่ใกล้โรงงานนี้ชื่อสถานีอะไร ( ซึ่งเท่าที่ผมทราบยังมีอีกหลายสถานีซึ่งอยู่ใกล้กับถนนพระราม 2 ) แล้วก็หาทางเดินทางไปยังสถานีรถไฟมหาชัยหรือสถานีที่อยู่ใกล้โรงงานที่สุด เมื่อไปถึงแล้ว ก็นั่งรถไฟ ( ตอนนี้ฟรีครับไม่เสียเงิน )   มาลงที่สถานีรถไฟวงเวียนใหญ่  (  น่าเสียดายครับที่ส่วนต่อขยายของรถไฟฟ้าบีทีเอสจากสถานีตากสินถึงสถานีวงเวียนใหญ่จะเปิดให้บริการฟรีในวันที่  15  พฤษภาคมนี้ ....ต้องตรวจสอบข่าวอีกครั้งครับ....  ไม่งั้นคุณบาสสามารถนั่งรถไฟฟ้าบีทีเอสมาลงที่สถานีหมอชิตได้ครับ )  จากวงเวียนใหญ่ก็คงจะง่ายแล้วนะครับในการที่จะต่อรถกลับบ้าน                   
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #814 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 04:53:57 PM »

ถามเรื่องเดินทางนิดนึงครับ ใครที่เคยใช้บริการรถสาธารณะแถวนั้นครับ เผื่อจะพอให้ข้อมูลได้

วันพุธหน้าผมต้องไปสอบที่โรงงานแถวมหาชัยครับ คือตัวโรงงานอยู่เลยโรงพยาบาลมหาชัยไปอีก 15 กม. (เข้าใจว่าถนนเส้นนั้นคือถนนพระราม 2) ตอนไปนี่ลุงเค้าไปส่งให้ครับ แต่ตอนกลับต้องกลับเอง อยากจะถามว่า จากแถวๆ นั้น (คือจากตัวเมืองมหาชัย) มีรถตู้ไปอนุสาวรีย์ หรือลาดกระบังหรือเปล่าครับ (คือเสิร์ชหาเจอว่า มีรถตู้ที่วิ่งจากมหาชัยมาที่ลาดกระบังเลย แต่ไม่มีข้อมูลบอกละเอียดเลยครับ) แล้วพวกรถตู้นี่ อู่หรือวินเค้าอยู่ตรงไหนของมหาชัยครับ จะมีใครทราบบ้างเนี่ย? ถามเล่นๆ นะครับ ไม่ซีเรียสนะครับ เผื่อคนในเว็บนี้อาจจะมีประสบการณ์เดินทางแถวๆ นั้นครับ ขอบคุณครับ

ถามเพื่อนมาให้ละ

เพื่อนบอกว่า จากตรง CPF นั้นคงไม่มีรถตู้แน่ๆ ก็คงจะต้องหาพวกรถกะป๊อ หรือสองแถวท้องถิ่น ที่จะมา เคหะฯ ที่อยู่ตรงข้ามโลตัสพระรามสอง (เพื่อนจำชื่อเต็มไม่ได้ แต่บอกว่าคนแถวนั้นเค้าเรียกัน เคหะฯ ก็เป็นที่เข้าใจ)
จากโลตัสพระรามสองนี้ จะมีรถตู้ ซึ่งเพื่อนไม่แน่ใจว่ารถตู้ไปที่ไหนบ้าง แต่ที่แน่ๆ มีรถเมล์ทางด่วนสองสายคือ 140 และ 141 ซึ่งเพื่อนก็จำไม่ได้อีกว่าสายไหนที่มาอนุสาวรีย์ชัย (เห็นบอกว่าอีกสายไปท่าเรือ - - เราเดาเอาว่าน่าจะเป็นท่าเรือคลองเตย)

ทีนี้คงไม่ยากแล้วล่ะ ยิ้ม

Blackfield

« ตอบ #815 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 07:18:32 PM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับผม

ว่าแต่ โลตัสพระราม 2 เนี่ย มันจะอยู่ก่อนถึงมหาชัยนะครับ คือถ้าเรียง จะได้ว่า โรงงาน >> มหาชัย >> โลตัสพระราม 2

ก็เลยคิดว่าสงสัยจะนั่งสองแถวไปลงที่มหาชัยแล้วหารถตู้กลับเลย อา่จจะง่ายกกว่าหรือเปล่าครับ ยังไงต้องลองดูก่อนครับ แต่ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล เพราะว่าถ้าเกิดไปมหาชัยแล้วหลง หรืองง ยังไงก็จะยังมีโลตัสพระราม 2 เป็นที่พักพิง อิอิ

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #816 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 | 10:32:12 PM »

อีกไม่กี่วันประกาศผลเข้ามหาลัยแล้วครับ.. ไม่ค่อยมีอารมณ์ทำอะไรเลย

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #817 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 | 11:43:31 PM »

อีกไม่กี่วันประกาศผลเข้ามหาลัยแล้วครับ.. ไม่ค่อยมีอารมณ์ทำอะไรเลย
ไว้ประกาศแล้วค่อยเครียด

เครียดก่อนก็ไม่มีไรดีขึ้น

Blackfield

« ตอบ #818 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 10:44:30 AM »

รอบนี้ขอสั้นๆ ง่ายๆ นะครับ บางทีผมไม่อยากเขียนอะไรในนี้มากเกินไปแล้ว เพราะว่ามันเหมือนเป็นเรื่องส่วนตัว แล้วบางทีถ้าคนอื่นเข้ามาอ่าน มันจะไม่เหมาะ เพราะว่าใน Resume ผมก็มีชื่อเว็บไซต์นี้อยู่ด้วย ถ้าเค้าเปิดเข้ามาแล้วก็มาอ่านเจอคงไม่ดีเท่าไหร่ แต่ผมรักเว็บนี้ บอร์ดนี้จริงๆ ถึงกล้าเข้ามาเขียนขนาดนี้ครับ แล้วก็อยากระบาย เพราะรู้สึกว่าอะไรที่ผมคิดฟุ้งซ่านเก็บไว้ในหัวมันมากมายเหลือเกิน

เมื่อวานไปสัมภาษณ์มา ผลออกมาคือไม่ได้ครับ สัมภาษณ์ 7 เอา 1 คนที่ได้ไปคือเพื่อนของผมที่เกษตรอีกคนนึงครับ ซึ่่งเกรดดีกว่าผม เค้าอยู่ที่ประมาณเกียรตินิยมอันดับสองครับ ผมเองก็คงยังต้องอยู่บ้าน นั่งๆ นอนๆ ต่อไป ที่เสียดายคือเมื่อวานผมได้ใช้ภาษาอังกฤษไปได้เต็มที่มากในการสัมภาษณ์ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมยังรู้สึกดีอยู่ พอผมสอบโทอิคมาได้คะแนนค่อนข้างโอเค ก็ทำให้ผมมั่นใจที่จะพูดภาษาอังกฤษมากขึ้นเยอะ (ทั้งๆ ที่ความจริงแล้วการสอบ TOEIC กับการพูดมันไม่ค่อยเกี่ยวกันเท่าไหร่)

บางที การสอบ หรือการเรียนในระดับมหาลัย มันก็ดีนะครับ เพราะว่ามันวัดผลกันเป็นเชิงปริมาณ คุณสอบออกมา ได้คะแนนออกมาเท่าไหร่ มันก็เห็นเป็นตัวเลขชัดเจน การตัดเกรด ก็ตัดจากตัวเลข ถ้าเราได้มาก เราก็รู้ว่ามาก ถ้าเรารู้ว่าเราได้น้อย เราก็จะรู้อีกเหมือนกันว่า เราจะต้องพยายามอีกมากแค่ไหน คะแนนของเราห่างจากคนอื่นเท่าไหร่ ฯลฯ

แต่ในชีวิตจริง เราจะพบว่า มันมีการวัดผลเป็นเชิงคุณภาพอยู่พอสมควร คือ ผ่าน/ไม่ผ่าน ได้/ไม่ได้ ซึ่งผลที่ออกมา เราจะไม่มีทางรู้เลยว่า สรุปแล้วเราขาดอะไรเหรอ เราต้องเติมเต็มตรงไหนอีกถึงจะพอ เราด้อยกว่าเค้าตรงไหนบ้าง สรุปแล้วเราต้อง Weight น้ำหนักไปให้ความสำคัญกับอะไรกันแน่ เค้าถึงจะพอใจ

♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #819 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 12:33:00 PM »

ประกาศผลแล้วครับ ผมติดที่รังสิต ยิงฟันยิ้ม

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #820 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 01:10:41 PM »

ประกาศผลแล้วครับ ผมติดที่รังสิต ยิงฟันยิ้ม
คณะ สาขา อะไรครับ
ดีใจด้วยนะครับ  ยิ้ม

Blackfield

« ตอบ #821 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 01:12:25 PM »

ค่าเทอมเท่าไหร่ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #822 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 02:19:43 PM »

คณะดุริยางค์ศิลป์ สาขาประพันเพลงครับ

ค่าเทอม6-7หมื่น

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #823 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 02:48:41 PM »

คณะดุริยางค์ศิลป์ สาขาประพันเพลงครับ

ค่าเทอม6-7หมื่น

ม. รังสิต หรอครับ ค่าเทอมแพงจัง เอาจริงหรอครับเนี่ย?
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #824 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 | 03:14:16 PM »

เอาครับ
ที่รังสิตครูจากมหิดลย้ายไปเยอะ

เป็นมหาลัยแห่งใหม่ที่มีคุณภาพทีเดียว

หน้า: 1 ... 53 54 [55] 56 57 ... 158
พิมพ์