เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 07:53:47 PM
หน้า: 1 ... 63 64 [65] 66 67 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772729 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #960 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009 | 08:46:33 PM »

แล้วพี่โอเดินทางไปกลับวันละกี่ชั่วโมงครับเนี่ย แล้วทำที่ไหน พอบอกได้ไหมครับ (PM มาก็ได้ครับ)

ไป กลับอย่างละประมาณหนึ่งชั่วโมงครับ มีรถบริษัทรับส่ง แต่ว่าต้นสายอยู่ที่รังสิต ตอนเช้าต้องต่อรถจากบ้านราวๆครึ่งชั่วโมงไปตรงนั้นก่อนหกโมงสิบนาทีครับ (ตื่นตีห้าทุกวัน) จัดว่าเป็นความลำบากพอสมควร แต่นึกอีกทีดีกว่าฝ่ารถติดเข้าเมืองเป็นไหนๆครับ เวลาเข้าไปสำนักงานใหญ่ที่พญาไท รู้สึกเหนื่อยกว่าอีกครับ

บริษัทก็ เครื่องปรุงรสอายุร้อยปีรายใหญ่สัญชาติญี่ปุ่นเช่นเดียวกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

อ้าว คิดว่าคุณเพชร อยู่ประจำที่พญาไทซะอีก
ก็เห็นเคยบอกว่า ที่ทำงานใกล้กระทรวงต.ป.ท.นี่นา

ผมสังกัดสำนักงานใหญ่ที่พญาไทครับ แต่ว่าที่นั่นเป็นแค่ออฟฟิศ เครื่องไม้เครื่องมือที่ต้องใช้ในการวิจัยจะอยู่ที่สระบุรีน่ะครับ เพราะมีพื้นที่เหลือเยอะ วางเครื่องไม้เครื่องมือได้สะดวก ไม่เหมือนที่กรุงเทพที่แทบจะขี่คอกันทำงาน ที่จำกัดเหลือเกิน ซึ่งงานของผมเป็นนักวิจัย ก็เลยไปอยู่ที่นั่นบ่อยกว่า แต่เวลาทำงานเสร็จแล้วหรืออยู่ในช่วงประสานงานก็จะต้องมาประชุมและเสนองาน สรุปงานที่กรุงเทพกับฝ่ายการตลาด, ฝ่ายขาย และทำเรื่องขออนุญาตดำเนินการต่างๆ ก็สนุกดีเหมือนกันครับ ไปๆมาๆ ไม่เบื่อดี

เวลานัดเจอกับเพื่อนๆพี่ๆน้องในบอร์ดวันธรรมดาก็เลยขึ้นอยู่กับจังหวะแล้วก็งานน่ะครับว่าจะเข้ามาช่วงไหน  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #961 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009 | 01:25:58 PM »

มีใครได้หยุดยาวบ้างไหมจ๊ะ?

แล้วจะไปทำบุญ / เวียนเทียนกันที่ไหนบ้าง?   ยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #962 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009 | 01:41:56 PM »

แล้วจะไปทำบุญ / เวียนเทียนกันที่ไหนบ้าง?   ยิ้ม

ไปทำบุญที่วัดบวรนิเวศน์วิหารเหมือนทุกครั้งครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #963 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009 | 04:42:06 PM »

ไปถวายผ้าอาบน้ำฝนที่วัดมกุฎฯ มาครับ

TRON

« ตอบ #964 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009 | 09:24:57 PM »

ไปเที่ยวตลาดร้อยปีที่สุพรรณครับ ไปเที่ยววัดมังกรที่คุณบรรหารสร้างไว้ ดันไปเจอแกด้วย เหมือนไปถึงสุพรรณจริงๆ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #965 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 03:09:10 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่ ผมก็ได้ไปเซอร์เวย์หาที่พักและสถานที่ทำงาน ที่จังหวัดสระบุรีมาครับ ตัวโรงงานอยู่ใกล้ๆ กับหินกอง อำเภอหนองแค อยู่บนถนนพหลโยธินเลย ส่วนที่พักนี่ไปหามาก็หลายที่ ส่วนใหญ่แทบทุกที่จะมีระบบ Internet แต่จะมีปัญหามากเรื่องที่แชร์กันใช้ บางที่เน็ท 1 MB แชร์กัน 50 ห้องอย่างนี้ ทำให้ช้ามาก หรือบางทีอาจใช้ไม่ได้เลยเสียด้วยซ้ำ ผมเองก็เป็นห่วงเรื่องนี้อย่างมาก เพราะว่าผมเองก็เป็นคนติดเน็ทมากเอาการ คือต้องเล่นทุกวัน แล้วทุกวันนี้ก็เป็นโรค rapidsharic คือต้องโหลด rapidshare ทุกวัน ไม่งั้นนอนไม่หลับยังไงอย่างงั้น ก็ไม่รู้ว่าจะแก้ไขปัญหายังไงเหมือนกัน แต่ที่ดูๆ ไว้ก็สามารถใช้ Aircard แก้ขัดพอได้ แต่ความเร็วจะอยู่ที่ 10 KB/s ประมาณนี้ ซึ่งก็คือค่อนข้างช้ามาก (ประมาณ 1 ใน 10 ของอินเตอร์เน็ท 1 MB) แต่อย่างไรก็คิดว่ายังสามารถเปิดอินเตอร์เน็ทเล่นได้ทุกวันครับ เพียงแต่อาจไม่ทันใจเหมือนอยู่บ้าน ส่วนเรื่องโหลดโน่นโหลดนี่คงต้องตัดทิ้งไปเลย มาโหลดเอาตอนที่กลับมาบ้านวันเสาร์นั่นแหละครับ

และเนื่องจากทำงาน 6 วันต่อสัปดาห์ ก็คงจะได้กลับบ้านมาวันเสาร์ตอนเย็นๆ นั่นแหละครับ นอนที่บ้านหนึ่งคืน แล้วตอนเย็นๆ วันอาทิตย์ก็ต้องกลับไปนอนที่สระบุรีแล้ว อีกหน่อยถ้ามีแพลนจะมีตติ้งกัน สงสัยผมไปจัดการ+หาสถานที่อะไรได้ยากขึ้นแล้ว

ตอนนี้ยังอยู่บ้านอยู่ครับ วันอาทิตย์นี้คงจะย้ายเข้าไปอยู่ที่สระบุรีแล้วครับผม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #966 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:18:23 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่ ผมก็ได้ไปเซอร์เวย์หาที่พักและสถานที่ทำงาน ที่จังหวัดสระบุรีมาครับ ตัวโรงงานอยู่ใกล้ๆ กับหินกอง อำเภอหนองแค อยู่บนถนนพหลโยธินเลย ส่วนที่พักนี่ไปหามาก็หลายที่ ส่วนใหญ่แทบทุกที่จะมีระบบ Internet แต่จะมีปัญหามากเรื่องที่แชร์กันใช้ บางที่เน็ท 1 MB แชร์กัน 50 ห้องอย่างนี้ ทำให้ช้ามาก หรือบางทีอาจใช้ไม่ได้เลยเสียด้วยซ้ำ ผมเองก็เป็นห่วงเรื่องนี้อย่างมาก เพราะว่าผมเองก็เป็นคนติดเน็ทมากเอาการ คือต้องเล่นทุกวัน แล้วทุกวันนี้ก็เป็นโรค rapidsharic คือต้องโหลด rapidshare ทุกวัน ไม่งั้นนอนไม่หลับยังไงอย่างงั้น ก็ไม่รู้ว่าจะแก้ไขปัญหายังไงเหมือนกัน แต่ที่ดูๆ ไว้ก็สามารถใช้ Aircard แก้ขัดพอได้ แต่ความเร็วจะอยู่ที่ 10 KB/s ประมาณนี้ ซึ่งก็คือค่อนข้างช้ามาก (ประมาณ 1 ใน 10 ของอินเตอร์เน็ท 1 MB) แต่อย่างไรก็คิดว่ายังสามารถเปิดอินเตอร์เน็ทเล่นได้ทุกวันครับ เพียงแต่อาจไม่ทันใจเหมือนอยู่บ้าน ส่วนเรื่องโหลดโน่นโหลดนี่คงต้องตัดทิ้งไปเลย มาโหลดเอาตอนที่กลับมาบ้านวันเสาร์นั่นแหละครับ

และเนื่องจากทำงาน 6 วันต่อสัปดาห์ ก็คงจะได้กลับบ้านมาวันเสาร์ตอนเย็นๆ นั่นแหละครับ นอนที่บ้านหนึ่งคืน แล้วตอนเย็นๆ วันอาทิตย์ก็ต้องกลับไปนอนที่สระบุรีแล้ว อีกหน่อยถ้ามีแพลนจะมีตติ้งกัน สงสัยผมไปจัดการ+หาสถานที่อะไรได้ยากขึ้นแล้ว

ตอนนี้ยังอยู่บ้านอยู่ครับ วันอาทิตย์นี้คงจะย้ายเข้าไปอยู่ที่สระบุรีแล้วครับผม

เมื่อเริ่มทำงานแล้วจะรู้ว่าสิ่งที่เราเคยฝันไว้มันจะค่อยๆถอยห่างจากเราไปเรื่อยๆ ถ้ามีโอกาสอะไรดีๆเข้ามาล่ะก็ คว้ามันไว้ให้ได้นะครับ
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #967 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:22:53 PM »

สมัยตอนไม่มีงานทำ ก็ยังไม่มีรายได้ ฝันว่าอยากได้โน่น อยากได้นี่ (ส่วนใหญ่หนักไปทางเครื่องดนตรี) คือมีความฝัน แต่ไม่มีตังค์ซื้อ แต่พอทำงานแล้วกลับกลายเป็นว่าถ้าซื้อมา คงไม่มีเวลาเล่นแล้ว

ผมยังอยากรักษาความฝันของผมไว้อย่างนี้ ผมมีความสุขที่ได้ศึกษา ได้ปรารถนาในสิ่งที่ผมรัก อยากได้แอมป์ กีตาร์ ไม่อยากให้ทำงานแล้วต้องทิ้งทุกอย่างไปครับ ความจริงถ้างานที่ทำอยู่ในกรุงเทพ คงจะไม่รู้สึกลำบากและใจหายขนาดนี้หรอกครับ แต่พอไปอยู่ต่างจังหวัดแล้วชักหวั่นๆ ยังไงก็ไม่รู้สิ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #968 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:31:52 PM »

ยินดีต้อนรับสู่สระบุรีครับ
ค่าครองชีพยังไม่สูงนัก ยกเว้นค่ามอเตอร์ไซด์รับจ้างครับ  ยิ้มกว้างๆ

ลองๆอยู่ไปสักพักครับ ถ้างานไม่หนักมากขนาดต้องอยู่หามรุ่งหามค่ำ เลิกงานสักห้าโมง ลองกลับมาอยู่บ้านที่กรุงเทพครับ
บ้านอยู่แถวมีนบุรีสามารถนั่งรถตู้ตอนเช้ามาขึ้นรถบ.ข.สที่รังสิตได้ นั่งรถที่รังสิตตอนประมาณหกโมงครึ่งจะถึงหินกองประมาณเจ็ดโมงยี่สิบหรือเร็วกว่านั้น เพราะใช้เวลาประมาณห้าสิบนาทีหรือน้อยกว่าแล้วแต่พี่คนขับ เพราะรถสายนี้เค้าจับเวลา ค่ารถแค่สี่สิบบาทเท่านั้น ตอนกลับก็ทำเหมือนเดิม

อาจจะฟังดูเหมือนหนักหนา แต่ที่บริษัทผมก็มีหลายคนทำ ผมเองก็เคยทำตอนที่ขี้เกียจตื่นเช้าไปขึ้นรถบริษัทที่รังสิตตอนหกโมงน่ะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

Blackfield

« ตอบ #969 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:35:40 PM »

ถามพี่โอหน่อยครับว่า

1. จากแถวถนนพหลโยธิน หินกอง อะไรประมาณนั้น ถ้าผมอยากนั่งรถเข้าไปในตัวอำเภอเมืองสระบุรี เพื่อไปหาของกิน เดินเล่น ฯลฯ มีรถอะไรให้นั่งไปไหมครับ
2. ถ้าผมถึงตัวเมืองแล้ว อยากนั่งรถกลับกรุงเทพ ขึ้นได้ที่ไหนครับ
3. ระหว่างตัวอำเภอเมือง กับตรงหนองแคที่เป็นเมือง ตรงไหนน่าเดินเล่น น่าเที่ยว มีของกินเยอะกว่ากันครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #970 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:45:18 PM »

1. จากแถวถนนพหลโยธิน หินกอง อะไรประมาณนั้น ถ้าผมอยากนั่งรถเข้าไปในตัวอำเภอเมืองสระบุรี เพื่อไปหาของกิน เดินเล่น ฯลฯ มีรถอะไรให้นั่งไปไหมครับ

1.1 รถเมล์ท้องถิ่นสีส้มวนรอบเมือง แต่ขับหวานเย็น (ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ขับเร็วรึยัง) รู้สึกจะมีทุกๆสิบห้านาที (ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ)
 1.2 นั่งเข้าตัวเมืองอย่างไว แนะนำ บ.ข.ส ครับ ไม่เกินห้านาทีมาแล้ว มาถี่กว่ารถเมล์กรุงเทพอีก เค้าจะวิ่งเข้าสถานีขนส่งจังหวัดและตามป้ายใหญ่ๆ อันนี้ขับไวแน่นอน แนะนำว่าให้นั่งอันนี้ไปก่อนแล้วไปลงจุดใกล้สุดที่เราอยากจะไปแล้วใช้มอเตอร์ไซด์รับจ้างต่อ จะไวกว่าวิธีอื่นๆ
 1.3 มีรถกะป้อ หรือรถสองแถว โดยมากวิ่งในเมือง รอบนอกอย่างหินกองไม่น่าจะมี อันนี้ก็หวานเย็นครับ

2. ถ้าผมถึงตัวเมืองแล้ว อยากนั่งรถกลับกรุงเทพ ขึ้นได้ที่ไหนครับ
   บ.ข.ส นั่งได้ที่สถานีขนส่งและตามรายทางซึ่งป้ายใหญ่อย่างหินกองจอดแน่นอนครับ และมีคิวรถตู้เข้ากรุงเทพครับ (ต้องถามคนแถวนั้นอีกทีนะครับว่าคิวรถตู้อยู่ตรงไหน)

Blackfield

« ตอบ #971 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:47:55 PM »

ขอบคุณพี่โอมากเลยครับ เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์ต่อผมอย่างยิ่งครับ

ว่าแต่รถ บขส พวกนี้ เวลาเข้ากรุงเทพ เค้าจะสุดสายที่ บขส รังสิต ใช่ไหมครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #972 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 08:59:51 PM »

ขอบคุณพี่โอมากเลยครับ เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์ต่อผมอย่างยิ่งครับ

ว่าแต่รถ บขส พวกนี้ เวลาเข้ากรุงเทพ เค้าจะสุดสายที่ บขส รังสิต ใช่ไหมครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าขึ้นอยู่กับบริษัทของรถคันนั้นครับว่าจะกำหนดให้จอดตรงไหน เพราะเคยเห็นรถบ.ข.สจอดส่งคนแถวๆแยกรัชวิภา

เอ้อ...ถ้าจะนั่งรถบ.ข.สไปสระบุรีนั่งรถที่ไปอีสานก็ได้นะครับ เค้าจะขับเร็วกว่าคันที่ไปแค่สระบุรี แถมมีเยอะกว่าด้วย (เคล็ดไม่ลับ  ยิงฟันยิ้ม )

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #973 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009 | 07:18:20 PM »

ขอถามความเห็นหน่อยครับ

ถ้าเกิดว่าจะซื้อหนังสือเล่มหนึ่ง มี 2 Edition คือ
-ซื้อแล้วแถมฟิกเกอร์ตัวละคร
-ซื้อแล้วแถมเสื้อ

ในราคา 390 บาท จะเลือกซื้ออันไหนครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
.. polotoon ..

« ตอบ #974 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009 | 07:51:15 PM »

ขอถามความเห็นหน่อยครับ

ถ้าเกิดว่าจะซื้อหนังสือเล่มหนึ่ง มี 2 Edition คือ
-ซื้อแล้วแถมฟิกเกอร์ตัวละคร
-ซื้อแล้วแถมเสื้อ

ในราคา 390 บาท จะเลือกซื้ออันไหนครับ
ถ้าเสื้อคุณภาพพอใช้ ผมเลือกเสื้อครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 63 64 [65] 66 67 ... 158
พิมพ์